ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ใช้กระทู้นี้ ไว้สำหรับตอบปัญหา
เพื่อนสมาิชิก เกี่ยวกับการปรับพื้นที่ใช้งาน SBN ใหม่ นะครับ

ผู้ที่จะตั้งคำถามเพิ่ม กรุณาอ่านที่เพื่อนสมาชิกเคยถามไว้ก่อนแล้วเพื่อลดการถามปัญหาซ้ำ

ขอบคุณทั้งเจ้าของกระทู้ และเพื่อนสมาชิกทุกคนมากครับ
SBN Webmaster
---------------------------------------------------------------------

คือ เข้าใจว่ามีการจัดหมวดหมู่และเพิ่มห้องแยกตามประเภทสินค้า
ซึ่งก็ดูง่ายดีค่ะ

ซึ่งจากเดิม ห้องแนะนำ รับ preorder จะมีห้องเดียว ทุกอย่างรวมกันทั้งหมด

ตอนนี้มีสามห้องคือ

ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า hiend
ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า histreet
ห้องแนะนำ รับ pre สินค้าอื่น ๆ

เดิมลงรับพรีสินค้าใน king power ซึ่งมันมีปนกันหลาย ๆ อย่างมาก ๆน่ะค่ะ
เช่น กระเป๋า LC >>> hi street
เครื่องสำอางค์ >> อื่น ๆ
Rolex (สมมติว่ามีคนจะพรี) >> hiend

ทีนี้ ควรเป็นยังไงดีคะ ชักจะสับสนน่ะค่ะ
รบกวน WM อธิบายนิดนะคะ ไม่อยากทำผิดกฏอ่า