ขออนุญาติเกริ่นเรื่องนะค่ะ

เราลงตามหากระเป๋ามือสองในช่วงกลางคืนค่ะ
ตอนเช้ามามีไลน์เข้ามาอย่าางดีว่ามือน้องเป๋ามือสองสภาพดี สอบถามกันอยู่นาน ขอลดราคาได้มากกว่าปรกติ ภาพที่มาลงก็เป็นภาพจากสินค้าใน SBN เพราะมีการถ่ายติดป้ายด้วย แต่พอสอบถามว่าซื้อจากไหน กลับได้รับคำตอบว่าซื้อจาก ebay ซึ่งก็แปลกใจอยู่ว่าซื้อจาก ebay มัยมีใบเสร็จหนีบมาในภาพด้วย
แต่ด้วยความอยากได้และราาถูก บวกกลับขอรูปเพิ่มเติม ก็มีให้ค่ะ แต่ทำเนียนว่าให้รอนานหน่อย

ต้องบอกปกติเป็นคนค่อนข้างละเอียดค่ะ และเราซื้อขายของใน SBn มานาน เราเป็นคนตรงค่ะ ไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้

พอตรงลงซื้อบอกว่าตอนเย็นจะโอนให้ ก็มีการตามปรกติว่าโอนรึยัง ยังไงๆ พอโอนปุ๊บ เข้าบช. " นายคฑาเทพ แย้มกมล " ก็บอกว่าเดี๋ยวส่งให้เลยจะไม่ได้ยุ่งอีกในตอนเช้า แต่หลังจากนั้นก็หายไปเลย แต่ช่วงเย็นเรามีงานเลี้ยงก็เลยไม่ได้สนใจไร พอตอนเช้ามาเริ่มแหม่งๆค่ะ เอ ทำไมเงียบหว่า ไลน์ถามไปว่าส่งให้รึยังตั้งแต่เมื่อคืนก็ไม่ตอบ เลยมา search ชื่อที่โอนใน google ขึ้นเลยค่ะ ว่าโดนประกาศจับออกช่อง 3 ด้วย เป็นพวกฉ้อโกงเกี่ยวกับของแบรนเนม

แต่ขอเถอะนะ งง ว่าทำไมชื่อนี้ ยังเปิดบัญชีได้ ทั้งทีที่ก็เป็นข่าวใหญ่โต

แต่เราโง่ไปแล้วด้วยความอยากได้ของถูก

ได้แต่ปลอบใจตัวเอง และดีท่มีอันจะกิหน่อย เงินที่เสียไปถือว่าทำบุญให้หมาค่ะ เราทำบุญช่วยหมาจรจัดที่โดนรถชนเอาไไปผ่าตัดใ่เหล็ก ก็โดนประมาณนี้
แต่ที่เอามาลง ไม่อยากให้เพื่อนๆโดนอีก
อยากติดต่อ admin แต่ไม่รู้จะติดต่อยังไง ก็ได้แต่เอามาลงในนี้ค่ะ

หวังว่า จะเป็นประโยชน์กลับเพื่อนๆนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ