ซื้อในไทย กับ ต่างประเทศที่ไหนถูกกว่า

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8
    blueboy is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Smile ซื้อในไทย กับ ต่างประเทศที่ไหนถูกกว่า

จะซื้อกระเป๋า lv ให้ภรรยาครับ ไม่ทราบว่าซื้อในไทยกับต่างประเทศ อันไหนถูกกว่าครับ ถ้าต่างประเทศซื้อประเทศไหนครับ แล้วในไทยที่ไหนดีครับ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member Master Brandname
    rycool's Bank Account
    • Bank Account 1: 044X4X0X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ที่ฝรั่งเศสจะถูกกว่าไทยนะคะ ถ้าได้ไปเองก็จะดีมากค่ะ เพราะเราสามารถrefund taxได้อีก
    แต่ถ้าไม่สะดวกไปก็หาซื้อในนี้ก็ได้ค่ะ มีพี่ๆที่รับพรีออเดอร์อยู่หลายท่าน

จะซื้อเป็นของขวัญให้ภรรยาก็แจ้งกับคนรับพรีว่าขออุปกรณ์ พวกกล่อง ถุงกระดาษให้ครบ เพราะจะให้เป็นของขวัญค่ะ

แต่ถ้าอยากไปซื้อเอง ก็แนะนำที่ช็อป Lvเลยค่ะ เอ็มโพเรียม เกษรพลาซ่า ก็ได้ จะได้เลือกใบที่ถูกใจ ตรวจเช็คสินค้าได้ค่ะ

blueboy is offline Registered Member Newbie Brandname

ขอบพระคุณมากครับ อยากรู้ว่าราคาที่เมืองนอกถูกกว่าไทยประมาณกี่เปอร์เซนต์ครับ

Chinwa's Avatar
    Chinwa is offline Senior Member Master Brandname
    Chinwa's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X0X2X0X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ถูกกว่าไม่เยอะมากครับ
    ไปลองเลือกๆในช็อปเลยก็ได้ครับ

ได้น้องเป๋าฝากคุณภรรเมียเร็วๆนะครับ^^

BOTANIC's Avatar
    BOTANIC is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    BOTANIC's Bank Account
    • Bank Account 1: 574X2X9X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Quote Originally Posted by Chinwa View Post
    ถูกกว่าไม่เยอะมากครับ
    ไปลองเลือกๆในช็อปเลยก็ได้ครับ

ได้น้องเป๋าฝากคุณภรรเมียเร็วๆนะครับ^^
    I agree with p chin kab

Go to lv shop lei kab
    Dreaming about himalaya crocodile with diamond buckle every day and night....

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member Master Brandname
    Ryu's Bank Account
    • Bank Account 1: 222X1X4X2X

ถ้าไปเอง หรือ ฝากคนรู้จักซื้อ แล้วเป็นสินค้าชิ้นใหญ่ ราคาสูงๆ ก็น่าจะซื้อที่เมืองนอกครับ ได้ รีฟัน อย่างต่ำก็ 10% ขึ้น ยิ่งตอนนี้ค่าเงิน ยูโรตก ก็น่าจะถูกกว่าหลายนะครับ

อย่างผมดูรุ่นนึงเมืองไทยขาย 50000 บาท หน้าเวป เยอรมัน 935 ยูโร ได้รีฟัน 11% คูณกับเรทตอนนี้ เบ็ดเสร็จแล้ว 38000 - 39000 เอง อะ

ข้อเสียคือต้องรอนานกว่าซื้อ shop ไทย ซึ่งไปปุ๊บได้ปั๊บ (ถ้ามีของนะครับ)

ปล น่าจะซื้อแถวๆยุโรป แถว อิตาลี สเปน ฝรั่งเศส เยอรมัน หรือไม่ก็ กับ แถบๆแสกน อะครับ
    I love Nissan

SleepyHead's Avatar
    SleepyHead is offline Registered Member Brandname Fan

ขึ้นอยู่กับรุ่นที่อยากได้และประเทศที่ไปครับ

อย่างกระเป๋าตังค์ที่ดูไว้ราคายูโรคิดกลับเป็นไทยก็แค่ 14k แต่ที่ช็อปไทย 19k
    และยิ่งถ้าเป็นกระเป๋าใบใหญ่ ราคาแพงบางทีก็ต่างกันหมื่นนึงอะไรแบบนี้ก็มีอะคับ

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

ถ้ามีทริปที่กำลังจะมาเที่ยวยุโรป ขอแนะนำฝรั่งเศสค่ะถูกสุด ราคา shop ที่นี่ถูกกว่าในกลุ่มยุโรปค่ะ (ยกเว้นตอนค่าเงินปอนด์ของอังกฤษอ่อนค่านะคะ)

ถ้าเทียบกับ shop เมืองไทย จะถูกกว่าประมาณ 2000 บาทขึ้นไปค่ะ (แล้วแต่รุ่นค่ะ) โดยที่ยังไม่นับรวม Tax Refund นะคะ

ถ้าทำรีฟันก็ได้คืนอีกโดยประมาณ 9 - 12%
    Last edited by Tukta Janes; 17-02-10 at 00:11.

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    Thanks bouquet1234 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ