เราต้องป้องกันตัวเองจากการหลอกลวงของมิจฉาชีพค่ะ - Page 7

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 7 of 8 FirstFirst ... 5678 LastLast
Results 61 to 70 of 79
    gd_holic2bb's Avatar
    gd_holic2bb is offline Trusted Member Brandname Fan
    gd_holic2bb's Bank Account
    • Bank Account 1: 726X1X2X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

อันนี้เห็นด้วยนะคะ เพราะว่าจะเป็นการป้องกันพวกมิจฉาชีพที่ตั้งใจจะมาหลอกลวงคนอื่นเป็นการทำนาบนหลังคนชัดๆๆเลย และเป็นข้อมูลช่วยเหลือสำหรับมือใหม่ด้วยอ่าค่าจะได้จำเป็นทิปในการใช้ ขอบคุณนะคะ

tatapako is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ได้ความรุ้เพิ่มอีก 1 อย่างแล้ว

Lavish's Avatar
    Lavish is offline Trusted Member Master Brandname
    Lavish's Bank Account
    • Bank Account 1: 054X2X7X6X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    1

Thumbs up

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยค่ะ ขอบคุณคุณ Meesook มากเลยที่สละเวลาเขียนเป็นข้อๆเตือนเพื่อนๆ เพราะเราเองก็เป็นผู้ซื้อมากกว่าผู้ขาย แต่ส่วนใหญ่จะสอยแต่ของของคนขายที่ไว้ใจได้และเขาถ่ายรูปให้ดูทุกซอกทุกมุมที่สำคัญจริงๆ แต่บางทีก็มีเผลอไผลเพราะมีของที่เราชอบมากมา เลยมองข้ามข้อคิิดดีแบบที่คุณ Meesook ยกมา พอเสียตังค์แล้วต้องมาคอยลุ้นว่าจะได้ของไม่ได้ของ แล้วได้มาแล้วจะแท้หรือไม่แท้อีก เสียสุขภาพจิตจริงๆค่ะ

เห็นด้วยอีกที่จัดให้มีกูรูไปเลยในแต่ละแบรนด์ แต่อยากให้ตอบแบบเป็นกลางเพื่อรักษามาตรฐานของกูรูอย่างใน TPF ก็ดีนะคะ เช่นบอกแค่ว่าแท้ ดูดี ดูแท้ ถ้าไม่รู้็ไม่แน่ใจก็บอกไปเลยค่ะว่าไม่แน่ใจ ไม่เคยเห็น แต่ไม่ต้องบอกสวยน่าสอย ราคางาม ฯลฯ ที่มีความหมายไปในทางช่วยเชียร์ ถ้าอยากเชียร์ก็เชียร์ที่หน้าทู้ขายของเลยดีกว่า แต่เราก็เข้าใจนะคะ ว่าบางทีของมันก็สวยน่าชมจริงๆ

และเรื่องของการทักของเพราะการลังเลไม่แน่ใจบางจุดของสินค้า อยากให้เข้าใจกันซักนิดนะคะ ว่าไม่มีใครเขาคิดจะทักเพื่อดิสเครดิตหรอกค่ะ หลายๆคนคิดเห็นเหมือนกัน แต่ไม่กล้าทักเพราะกลัวถูกกล่าวหาว่าไปดิสเครดิต เราอยากบอกเพื่อนๆว่าไม่ต้องกลัวนะคะ ไม่ว่าคนทักหรือคนถูกทัก ถ้าเราบริสุทธิ์ใจก็หาเหตุผลมาโต้แย้งกันด้วยความสุภาพค่ะ เราว่าเป็นประโยชน์มากทั้งต่อผู้ซื้อและตัวผู้ขายและคนอื่นๆที่เข้ามาชมด้วย นอกจากจะได้ความรู้ใหม่ๆเพิ่มเติมแล้ว เรายังไม่สูญเสียเงินอีกด้วย

เรื่องการถ่ายรูป ขอร้องเหอะค่ะ อย่าถ่ายกันแบบกั๊กๆเลย เว็บนี้ใจดีลงรูปก็ไม่ต้องเสียเงินด้วย ถ่ายจุดตำหนิ จุดสำคัญที่จะบอกความแท้ของสินค้า มันก็ไม่ได้เยอะแยะอะไรนี่คะ ช่วยลงหน่อยเถอะค่ะ แต่แบบว่าถ่ายมามุมเดียวกันแบบซูมเข้าซูมออกไม่ต้องนะคะ ขอร้อง เสียเวลาเปล่าๆค่ะ

JubJaeng's Avatar
    JubJaeng is offline Trusted Member Brandname Fan
    JubJaeng's Bank Account
    • Bank Account 1: 354X3X3X7X

3. กำหนดให้เพียงคนที่รู้จริง และมีประวัติการดูกระเป๋าที่แน่นอน เพียงไม่กี่ท่านเท่านั้น ที่จะตอบในห้อง catch fake ได้ ไม่ใช้ใครก็ได้มาตอบ หรือถ้าอยากจะเป็นกูรูในห้อง catch fake ก็ต้องผ่านการทดสอบ

ข้อ 3 เห็นด้วยสุดทรีนเลยค่ะ
    เพราะส่วนตัวแอบสงสัยมาก่อนเหมือนกัน ว่าเอ๊ แล้วถ้าเค้าชงเอง แล้วพาพวกมารุมตบ นี่ คนที่ตั้งทู้ก็หน้าบานไปจ่ายตังค์ แต่คนพวกนั้น หน้าบานเป๋าตุง ค่ะ

JubJaeng @ Siambrandname
    Don't cry because it's over, Smile because it's happened.
    Dr. Seuss

rita-1's Avatar
    rita-1 is offline Trusted Member Brandname Fan
    rita-1's Bank Account
    • Bank Account 1: 056X3X3X3X

Red face

เห็นด้วยอย่างยิ่งทุกข้อค่ะ โดยเฉพาะห้องตรวจสอบ อยากจะให้ผู้ที่ชำนาญในการดูสินค้าเก่งจริง ๆ และเป็นจริง ๆ มาช่วยตรวจสอบสินค้า ค่ะ

littlejay is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    littlejay's Bank Account
    • Bank Account 1: 032X3X2X5X
    • Bank Account 2: 741X3X1X8X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Default ยกมือด้วยคนค่ะ

ยกมือด้วยคนค่ะ ช่วยสอบถามรายละเอียด ขอรูปเพิ่มเติม แบบไม่ต้องเกรงใจ จะได้ไม่ต้องทะเลาะกันที่หลังนะคะ

a Charm in Brands's Avatar
    a Charm in Brands is offline Trusted Member Brandname Fan
    a Charm in Brands's Bank Account
    • Bank Account 1: 046X6X8X5X

เห็นด้วยคะ SBN นี่อบอุ่นดีจังขายของแล้วสบายใจ เหมือนมีเพื่อนๆๆและพี่ๆๆให้คำแนะนำเสมอ
    เป็นน้องใหม่ถ้าทำไรผิดพลาด รบกวน เตือนๆๆมาได้นะคะ
    ดีใจที่รัก และช่วยเหลือกัน
    ขอบคุณพื้นที่ดีดี ของSBNคะ

organ_kaviya's Avatar
    organ_kaviya is offline Registered Member Master Brandname

เสียสละเพื่อชุมชน

Smile

เห็นด้วยคร้า
    @@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

rita-1's Avatar
    rita-1 is offline Trusted Member Brandname Fan
    rita-1's Bank Account
    • Bank Account 1: 056X3X3X3X

เหนด้วยค่ะ ซื้อของต้องใจเย็น ๆ อย่ารีบร้อน

thisday's Avatar
    thisday is offline Trusted Member Brandname Fan
    thisday's Bank Account
    • Bank Account 1: 082X2X3X6X

Talking

เห็นด้วยครับ ขอคารวะ ดีมากๆ ให้ไปเลย 5 กระโหลก
    *คำเตือน การ QUOTE ข้อความ อาจทำให้กระทู้ยาวโดยไม่จำเป็น ไม่ควร QUOTE เกินความเห็นละ 2 ข้อความ โปรดอ่านคำเตือนบนลายเซ็นต์ก่อน QUOTE ทุกครั้ง

Page 7 of 8 FirstFirst ... 5678 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ