ทำไมใบนี้ถึงปลอมภาค 2
ปล.รบกวนอย่าพึ่งเอาไปลงใน library นะครับ เดี๋ยวผมเอาไปลงให้เอง......

กระเป๋า : Neverfull GM งวดนี้หลักฐานพร้อมสรรพ ให้ชาว SBN เห็นกันจะ ๆ ....
ขอเริ่มจากบนลงล่างนะครับ

สีส้ม: เหล็กบางไปครับ แล้วตัวเหล็กข้างล่างไม่ได้เป็นกลม ๆ นูน ๆ ออกมาอย่างงี้แน่นอน....ดูภาพประกอบได้ด้านล่างตามจุด

ศรสีม่วง: เห็นลายคลื่นในเนื้ออะไหล่ครับ ....หลักการดูนี้ ไม่ว่าจะเป็นแบรนด์ไหนก็คือปลอมทั้งสิ้น..จำไว้เลยนะครับ
สีแดง: มุมตรง ๆ แลัวก็หักลงมา.....โธ่ ของจริงเขาเป็นมุมเฉลียงตรง ๆ ลงมาเลยครับ ไม่มีหัก ๆ กลางคันหรอกครับ ถ้าไม่เชื่อไปดู accessories pouch ของคุณ ๆ ท่าน ๆ หรือดูจากรูปข้างล่างที่ทำสี่เหลี่ยมสีแดงให้ดูได้

ต่อลงมาทางซ้ายนะครับ
สีม่วง : ซิปครับ ......อะร้าอร่ามมากกกดุจทองชุบ .....ของจริงไม่อะร้าอร่ามและไม่มีลายคลื่นในเนื้ออะไหล่ครับ
สีเขียว: ตะเข็บเล็กเกินไปครับ อันนี้ด้าย size ไม่น่าจะเกินเบอร์ 2.5 ด้วยซ้ำ....ตะเข็บเล็กผิดปกติครับ เดี๋ยวดูรูปด้านล่าง

"LOUIS VUITTON"
L: หางยาวไปครับ จะทิ่มตัว O อยู่แล้ว
P: ดูรอยตรงหัวนะครับ อันนี้เป็นเหลี่ยม ๆ ซึ่งของจริงจะมน ๆ
A: ขีดตัว A อยู่สูงไปครับ ควรจะอยู่ต่ำกว่านี้ แล้วมุมแหลมของตัว A ไม่แหลมอย่างแรงครับ....ดูภาพประกอบด้านล่าง
R: นี่ก็ case เดียวกับตัว P แถมที่ขีดของตัว R อยู่ห่างจาก เส้นตรงแนวดิ่งของตัว P ไปเกือบวานึง...ดูรูปด้านล่าง

สีแดง: U(vuitton) I(Paris) F(France) ควรจะอยู่ในระนาบเดียวกันถ้าเราวาดเส้นตรง.. อันนี้ห่างกันมากกกก
made in France และสีดำ : คำว่า made in France เล็กเกินไป แล้วเส้นสีดำคือความกว้างของคำว่า made in France
ถ้าเราขีดเส้นตรงขึ้นไป....มันจะชนกลาง ๆ ตัว O ทั้งคู่ซึ่งของจริง มันจะต้องกว้างกว่านี้ ....ดูรูปประกอบด้านล่างเช่นกัน

รูป2กับ3นี่คือของแท้เอาไว้ดูเปรียบเทียบนะครับ
รูปที่2 เห็นที่ผมขีดสีดำไว้ดูความกว้างไหมครับ.....กว้างกว่ากันเยอะ

ต่อด้วยกระเป๋า Bastille ที่ลงมาในห้องนี้ไม่นานมานี้
ผมขอยอมรับครับว่า stamp เนียนมากจริง ๆ ถ้าไม่เซียนก็ยากที่จะดูออก
แต่อย่างไรก็ดี.....ตัว L หางยาวไปนิดนึงครับ แล้วหัวตัว A ก็ไม่แหลมอีกแล้วครับ
ส่วนซิปดูเลยนะครับอันซ้าย(อะร้าอร่าม)คือปลอม .....

รูปข้างล่างคือของจริงครับ....ดูดี ๆ นะครับว่าซิปจะอมด้าน ๆ หม่น ๆ หน่อย

สำหรับวันนี้ผมขอลาไปก่อน....เจอกันอีกทีเมื่อมีกระเป๋าปลอมมาลง..
หรือยามที่ชายหนุ่มต้องการความช่วยเหลือเกี่ยวกับกระเป๋า (ปล่อยให้คุณผู้หญิงรอไป)
พูดเล่นครับบบบบ

ป้องรัชโยธินรายงาน(ย่ะ)