อ่านหน่อยค่ะ ถ้าใครจะฝากซื้อ Balenciaga จาก web รับฝากค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Hybrid View

AAA's Avatar
    AAA is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AAA's Bank Account
    • Bank Account 1: 785X0X1X1X
    • Bank Account 2: 238X8X5X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default อ่านหน่อยค่ะ ถ้าใครจะฝากซื้อ Balenciaga จาก web รับฝากค่ะ

คือบังเอิญไปเจอข้อความนี้จาก web site ร้านหนึ่งที่เป็นร้านรับฝากค่ะ จึงขอ copy เอามาให้เพื่อน ๆ

ที่จะฝากซื้อน้องเป๋าจากเมืองนอกพิจารณาค่ะ ทั้งนี้ไม่ copy มาทั้ง link เพราะเดี๊ยวจะเป็นการ promote ร้านค้าให้เค้าค่ะ

และหวังว่าคงเป็นประโยชน์บ้างนะค๊ะ

: สวัสดีค่ะ....

แจ้งข่าวUpdate กันหน่อยน้ะคะ เนื่องจากมี Web ขายสินค้าแบรนด์เนมบาง Web ขายสินค้าที่

ไม่มีใบเสร็จตัวจริงหรืออย่างน้อยใบเสร็จ (Copy)ก็ไม่มีทำให้เกิดการนำสินค้ามือสองที่ใช้น้อย

มาขายเป็นสินค้ามือหนึ่ง และที่สำคัญก็คือ ยังนำกระเป๋าแบรนด์เนม ยี่ห้อ Balenciaga จาก

Outlet เป็นสินค้ามีตำหนิ(สินค้าที่ มีรอย มีจุดกระเป๋า มีแผลเป็น ที่ไม่สามารถแก้ไขได้) การ

เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นทำให้มีกระเป๋าที่มีตำหนิ เกิดมากขึ้นในตลาด E-Commerce และเกิด

การขายวนเวียนจำนวนมาก ซึ่งไม่สามารถคืนทาง Web ได้ ทำให้เกิดผลกระทบต่อ Website

แบรดน์เนมอื่นๆ ที่รับซื้อสินค้าแบรนด์เนมมือสอง มาแล้วได้สินค้าที่มีตำหนิ จากลูกค้าที่ซื้อมา

จาก Web ดังกล่าว

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member Master Brandname
    iyoyo's Bank Account
    • Bank Account 1: 191X2X1X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: อ่านหน่อยค่ะ ถ้าใครจะฝากซื้อ Balenciaga จาก web รับฝากค่ะ

balenciaga มี outlet ด้วยหรอ
    ยังไงก่อนรับของ ก็ควร check ให้ละเอียด และถ้า web นั้นๆ มีความรับผิดชอบ ก็ไม่ควรนำของมีตำหนิ มาขาย หรือ ถ้าขายก็ควรบอก ตำหนิ และราคาสมเหตุสมผล แต่ ถ้าเอาของใช้แล้ว มาขายเป็นของใหม่ ก็ไม่น่ารักเลยนะ

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member Master Brandname
    pong's Bank Account
    • Bank Account 1: 176X9X7X8X
    • Bank Account 2: 869X0X0X5X

Default RE: อ่านหน่อยค่ะ ถ้าใครจะฝากซื้อ Balenciaga จาก web รับฝากค่ะ

ขอบคุณพี่เอจ้าที่มากระจายข่าว

srichardson's Avatar
    srichardson is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

ขอบคุณคุณเอด้วยค่ะ แล้วถ้าร้านฝากหิ้วนี่ต้องมีก๊อบปี้ใบเสร็จด้วยเหรอ เอ้อ เราไม่เคยถามเลยแฮะ และก็ไม่เคยได้เลยอ่ะ ครังหน้าต้องทวงซะแล้ว

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

rowling's Avatar
    rowling is offline Trusted Member Brandname Fan
    rowling's Bank Account
    • Bank Account 1: 710X3X3X9X

เคยเจอที่ michigan จำชื่อ mall ไม่ได้ค่ะ เป็น outlet ที่รวมหลายๆ แบรนด์ แล้ว ก็เจอ balenciaga ด้วยแต่เป็นรุ่นเก่าๆค่ะ mj stam 700 uss สีสวยด้วย
    ยืนยันว่า balenciaga มีใน outlet จริงๆค่ะ แต่เป็นรุ่นเก่าหน่อยนึงค่ะ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

เท่าที่เด่นทราบนะคับ กับเคยไปเอาท์เล็ตมา บาลองเนี่ยจะไม่มีพวก motorcycle bags ที่นั่นนะคับ จะเป็นเสื้อผ้าและกระเป๋ารุ่นอื่นๆ ครับ

แม้กระทั่ง SHop บาลอง (ไม่นับร้านที่รับมาขายนะคับ คือ Shop บาลองโดยตรง) ก็จะไม่เอากระเป๋ากลุ่ม Motorcycle bags มาเซลนะคับ แต่เด่นก็ไม่ได้ติดตาม shop อ่ะนะคับว่าจริงๆ แล้วเค้ามีเอาเป๋ากลุ่มนี้มาเซลบ้างป่าว

ป.ล. outlet เด่นหมายถึง outlet ของบาลองนะครับ ถ้าเป็น outlet ของห้าง หรือร้านอื่นๆ ที่รับบาลองมาขายเนี่ย มีการเอากระเป๋ากลุ่ม motorcycle มาลด หรือมาขายได้คับ

cocoa's Avatar
    cocoa is offline Registered Member Master Brandname

CF น้องเด่นค่ะ

ส่วนตัวคิดว่าทำตลาดคล้ายๆ coach เพราะใน outlet coach ก็จะไม่เอาลาย monogram มาลดราคา
    bBag ก็ไม่เอารุ่น motorcycle (หรือที่นับกันว่าเป็นรุ่น classic ของ bBag ไปแล้ว) มาลดเหมือนกัน
    คงอยากให้ลูกค้าที่ซื้อไปรู้สึกดีว่า อย่างน้อยของเหล่านี้ก็ไม่เคยถูก (แต่จริงๆ ถ้าได้ถูกและดีจะดีใจกว่านา ฮ่าๆ)
    ยกเว้น motorcycle รุ่นที่วัสดุเป็นผ้า ลายดอก ขนม้า ที่ไม่ใช่หนังทั้งใบอ่ะคะ เคยเห็น sales อยู่บ้าง

ที่เหลือไม่เคยเห็นค่ะ ไม่แน่ใจว่าร้านที่เป็น distributor จะเอามาลดมั่งหรือเปล่านะคะ ไม่เคยไปร้านแบบนั้นอ่ะคะ กลัวมีผสม แหะๆ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

wassana's Avatar
    wassana is offline Trusted Member Brandname Fan
    wassana's Bank Account
    • Bank Account 1: 673X0X6X1X

ความจริงใบเสร็จ น่าจะถ่ายเอกสารไว้ก่อนที่จะขอรีฟันได้นะคะ เคยเห็นเพื่อนคนหนึ่ง เขาลืมถ่ายเอกสาร ยังใช้มือถือ ถ่ายเก็บไว้ให้ลูกค้าเลย

Oldie_Pang's Avatar
    Oldie_Pang is offline Registered Member Master Brandname

AAA

สวัสดีค่ะ....

แจ้งข่าวUpdate กันหน่อยน้ะคะ เนื่องจากมี Web ขายสินค้าแบรนด์เนมบาง Web ขายสินค้าที่

ไม่มีใบเสร็จตัวจริงหรืออย่างน้อยใบเสร็จ (Copy)ก็ไม่มีทำให้เกิดการนำสินค้ามือสองที่ใช้น้อย

มาขายเป็นสินค้ามือหนึ่ง และที่สำคัญก็คือ ยังนำกระเป๋าแบรนด์เนม ยี่ห้อ Balenciaga จาก

Outlet เป็นสินค้ามีตำหนิ(สินค้าที่ มีรอย มีจุดกระเป๋า มีแผลเป็น ที่ไม่สามารถแก้ไขได้) การ

เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นทำให้มีกระเป๋าที่มีตำหนิ เกิดมากขึ้นในตลาด E-Commerce และเกิด

การขายวนเวียนจำนวนมาก ซึ่งไม่สามารถคืนทาง Web ได้ ทำให้เกิดผลกระทบต่อ Website

แบรดน์เนมอื่นๆ ที่รับซื้อสินค้าแบรนด์เนมมือสอง มาแล้วได้สินค้าที่มีตำหนิ จากลูกค้าที่ซื้อมา

จาก Web ดังกล่าว
    ไม่เข้าใจอ่ะพี่เอ ร้านรับซื้อมือสองก้อย่อมบ่งบอกอยู่แล้วว่าเป็นมือสอง จะให้ไม่มีร่องรอยการใช้งานจะเป็นได้อย่างไร แม้ว่าจะเอาของมือสองแต่มาขายเป็นของมือหนึ่งก้อตามที อันนั้นแป้งว่าเป็นจรรยาบรรณในการประกอบธุรกิจอ่ะ แล้วทำไมการที่เกิดสินค้ามีตำหนิวนเวียนนั้นจะทำให้ website อื่นๆ ที่ซื้อของต่อมาจากลูกค้าที่ซื้อของมาจาก Web เหล่านั้น ได้รับผลกระทบ เนื่องจากการที่ไม่สามารถคืนทาง Web ได้ ร้านที่รับซื้อ เค้าจะเอาไป Web (อนแรก) ทำไมอ่ะ เค้าน่าจะขายไปไม่ใช่เหรอคะ

งงอ่ะพี่เอ อธิบายโหน่ยยยยยย
    a picture is worth a thousand words.

KYO's Avatar
    KYO is offline Trusted Member Brandname Fan
    KYO's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X4X3X8X

เอ่ออ สงสัยข้าเจ้าจะตกภาษาไทย เพราะอ่านแล้วแปลความไม่ได้เลยอะ ว่าแปลว่าอะไร ?? แหะแหะ
    สติแตกกก

"There's no reason to be the richest man in the cemetery. You can't do any business from there."...Colonel S

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ