++ พนักงานร้าน soda ++

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 27
    primz's Avatar
    primz is offline Trusted Member Master Brandname
    primz's Bank Account
    • Bank Account 1: 507X1X9X4X
    • Bank Account 2: 082X4X6X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Unhappy ++ พนักงานร้าน soda ++

สวัสดีค่า มีเรื่องมาสอบถามนิดหน่อยค่ะ...

ปกติก็ไม่เคยเข้าร้าน soda หรอกค่ะ แต่วันนี้ไปเดินเล่นคนเดียวที่สยาม

ก็เลยเข้าไปดู เห็นว่า sale อยู่ เลยเดินสำรวจราคาไปเรื่อยๆ ชิวๆ

ตอนแรกเห็นพนักงานนั่งอยู่ที่เคาท์เตอร์ คงมองไม่เห็นเรามั๊งคะ เราก็ดีเลย เดินดูอย่างสบายใจ

ดูไปซักพัก หันหลังมา อ้าว คุณพนักงานยืนมองอยู่ด้านหลัง

แต่เราก็ไม่ได้อะไร พอเดินดูเสื้อต่อ แอบเห็นว่ามองเราอยู่ แต่ไม่ยิ้ม

เลยหันไปกะจะยิ้มให้ซักหน่อย(หวังผูกมิตร 55) แต่เธอก็ทำหน้าแบบว่าบึ้งๆอ่ะค่ะมองเรา

(เราแต่งตัวพอดูได้ไปนะคะ ส่วนใหญ่เป็น kloset)

เซ็งจิตค่ะ ไม่ดูต่อแล้วเดินออกจากร้าน หันมาสังเกตุ เธอก็มองๆแล้วเดินไปนั่งที่โซฟาแบบว่า

เหมือนเป็นเจ้าของร้านมากก (แต่ไม่น่าใช่อ่ะค่ะ)

เลยอยากทราบว่าร้าน soda ปกติเป็นแบบนี้รึเปล่าอ่ะคะ สาขาไหนดีบ้าง(เท่าที่ทราบมี2ที่ใช่เปล่าเอ่ย)

เพราะเห็นเสื้อยืดสวยดี ราคาก็น่ารัก(ถ้าไม่เข้าไปดูนี่ไม่รู้เลยนะเนี่ย)

ขอบคุณทุกๆความเห็นด้วยค่า
    Last edited by primz; 19-10-09 at 22:49.
    MY PARADISE....

POLKAPOLKAA is offline Canceled User Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

555
    ปกติค่ะ ทุกสาขาเลย
    คงจะคัดแต่พนักงานเหวี่ยงๆมาอย่างดีค่ะ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

มายืนยันว่า เป็นแบบนี้แต่ไหนแต่ไร
    ทางโซดาอาจจะเลือกพนักงานเข้ากับสไตร์เสื้อผ้า ก็ได้ครับ 55

obab's Avatar
    obab is offline Trusted Member Master Brandname
    obab's Bank Account
    • Bank Account 1: 745X5X7X8X

รับผิดชอบต่อชุมชน

5555

จริงค่ะ

สงสัยจะเป็น requirement ตอนรับสมัครพนักงาน

ไม่ว่าซื้อของราคาเท่าไหร่ เยอะแค่ไหน เค้าก้อจะมีหน้าเดียวค่ะ ไม่มีการเอาอกเอาใจลูกค้าใดๆทั้งสิน

แต่ก้อชอบเข้าไปดูโน่นนี่น๊ะค๊ะ พอเข้าไปซื้อซักทีสองทีก้อเริ่มชินค่ะ ขำดีค่ะ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AnnAnnAntz's Bank Account
    • Bank Account 1: 006X3X5X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    2

เคยเข้าไป2สาขาจาก2ห้าง เป็นเหมือนกันหมดค่ะ
    จะซื้อเยอะ-ซื้อน้อย-หรือไม่ซื้อ จะSale -หรือไม่Sale ก็ประมาณนี้ค่ะ
    แต่ก็มีบางคนที่niceนะคะ แบบน่ารักเลย
    อย่าคิดมากเลยค่ะ
    ^ ^
    if u luv something badly, set it's free
    if it's belong to u, it's yours...

SODA_ZAA's Avatar
    SODA_ZAA is offline Registered Member Brandname Fan

โฮะโฮะ อย่างนี้เราก็ทำงานที่นี่ได้นะสิ เพราะมีคนบอกว่าหน้าเราดูเหวี่ยงดี เป็นปกติของทั้งสองที่เลย ลองซื้อดูสิ จะเป็นอีกแบบเลยคะ
    ลองมาแล้ว ไม่อยากได้หรอกซื้อด้วยความหมั่นไส้ แล้วพอกลับมาถึง
    บ้าน เฮ้ยแล้วใครจะใส่ว้า 55

puma is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    puma's Bank Account
    • Bank Account 1: 096X3X4X1X
    • Bank Account 2: 741X3X4X5X

วันก่อนไปซื้อที่เอ็มโพเรียม พนักงานก็โอเคนะคะ
    เชียร์ให้ซื้อใหญ่เลย ตัวที่ไม่มีไซส์ ก็โทรไปเช็คที่สยามให้ด้วย
    เค้าก็บอกว่าที่สยามมีไซส์ จะจองไว้เลยมั้ย
    เราก็บอกว่า ทำงานที่สยาม เดี๋ยวไปลองอีกทีดีกว่า

แต่ตอนจ่ายเงินนี่สิ เราเอาเงินใส่ในกระเป๋า คล้ายกระเป๋าเครื่องสำอาง
    ซึ่งเป็นผ้าธรรมดา ไม่มียี่ห้อ เค้าก็มองกระเป๋าเราใหญ่ คงสงสัยว่ายี่ห้ออะไร
    ก็แอบรู้สึกนิดนึงคะ ว่าจะใช้ของยี่ห้ออะไรแล้วทำไม ยังไงเราก็เป็นลูกค้านะ

แล้วก็เคยซื้อที่ลาดพร้าวก็โอเคนะคะ เราซื้อเสื้อเชิ้ตไซส์ L
    เพราะเป็นคนชอบใส่เสื้อตัวใหญ่ ตอนจ่ายเงิน พนักงานก็ดูไซส์ให้
    แล้วก็ถามว่าลองรึยัง กลัวว่าจะใหญ่ไป

ส่วนที่สยามเคยเข้าไปดู แต่ไม่ได้ซื้อคะ

chicmania's Avatar
    chicmania is offline Registered Member Master Brandname

คุณปิ๋มค่ะ....นิตาก็เจอแบบนี้ประจำค่ะ แรกๆที่ซื้อก็งงๆค่ะ พอนานๆไปก็พอทำใจให้รับได้แล้วค่ะ แต่ถ้าเป็นลูกค้าประจำเค้าก็จะยิ้มแย้มดีนะค่ะ...555

natraps's Avatar
    natraps is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

Where we can live with LOVE ^^

ซื้ออยู่ที่เดียวที่ลาดพร้าวค่ะ จำแม่นๆ ได้อยู่คนเดียวด้วย หน้าเฉยๆ นะค่ะ แต่เวลาถาม ก็ตอบดีค่ะ ไม่ได้เหวี่ยงแต่อย่างใด
    ตอนลองเสื้อเดินออกมาข้างนอก บางทีพนักงานเค้าก็จะยืนมองนะค่ะ เราก็เฉยๆ ค่ะ ถ้าไปคนเดียวก็จะถามให้เค้าช่วยดู เค้าก็ช่วยดูดีค่ะ
    คืออาจจะไม่ได้ยิ้มแย้มซะเว่อร์ แต่ถ้าขอความช่วยเหลือ เราว่าพนักงานโซดาก็อยู่ในระดับบริการใช้ได้ค่ะ

เราว่ายังดีกว่า Kloset อ่ะค่ะ คือเราไม่เคยเข้าที่ช๊อปที่สยามเลย เมื่อวันอาทิตย์ไปพารากอน เลยแวะไปดูที่สยาม เพราะบอกว่าผ้าพันคอขายที่นั่นสาขาเดียว
    เดินเข้าไปถามพนักงาน ตอบอย่างเสียไม่ได้ คำเดียวสั้นๆ ว่า หมด เราก็เอออ เทรนด์เรื่องการบริการมาบ้างเหรอเปล่า
    2014 - DO ALL THINGS with LOVE

tualeklek88 is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

เห็นด้วยอย่างแรง ไม่เข้าใจ ดูเหมือนจะเป็นเอกลักษณ์ของร้านโซดารึปล่าวคะ ถ้าใช่ แนะนำว่าควรเปลี่ยนสะ จะขายดีกว่านี้อย่างแรง ที่รู้สึกดีสุด คงเป็นเอ็มโพเรียม หรือขึ้นอยู่กับโลเคชั่นร้านด้วยคะ
    อัดอั้นตันใจมานาน

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ