++ เซ็งมากมาย CF นัดรับเตรียมจ่าย แต่เจ้าของเปลี่ยนใจให้คนที่โอนตัดหน้า ++

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 43
    belle's Avatar
    belle is offline Trusted Member Brandname Fan
    belle's Bank Account
    • Bank Account 1: 143X2X7X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Unhappy ++ เซ็งมากมาย CF นัดรับเตรียมจ่าย แต่เจ้าของเปลี่ยนใจให้คนที่โอนตัดหน้า ++

คุยกันดิบดี ถูกคอมากมายจนคิดว่าจะได้เพื่อนใหม่เพิ่มอีกคน มาวันนี้ทำเสียความรู้สึกมากค่ะ

เนื่องจากเมื่อวาน โทรไปคุย speedy 30 ขอต่อราคา แต่คนขายเสนอมาว่าลดได้แค่ 16500 ไปคิดก่อนก็ได้

แล้วบอกว่าพี่สาวโทรมาเลยขอวางไปแล้วจะโทรกลับ.....สรุป หายเงียบค่ะ

ไอ้เราก็อารมณ์อยากได้น้องเป๋า เลยโทรไปใหม่บอกว่า โอเคให้ 16500 ตามที่เสนอมา จะนัดเจอเพื่อจ่ายแล้วรับของเลย

คราวนี้ไม่เป็นอย่างที่คิดค่ะ คนขายขอเพิ่มอีกนิดดดดดดดด เพราะว่ามีคนจะให้เพิ่มแต่บอกกับเราว่าอยากขายให้คนใกล้บ้าน ให้เพิ่มอีกหน่อยได้มั้ย คนนั้นเค้าให้ 16900 เจอแบบนี้ก็เริ่มเซ็ง เพราะเป็นคนเสนอมาเองว่าขาย 16500 พอเราให้แล้ว กลับมาขอเพิ่มอีกซะงั้น...เลยไม่ตกลงค่ะ ทำใจไปซะว่าน้องเป๋าอาจไม่ใช่เนื้อคู่ จึงบอกคนขายไปว่าให้ได้แค่นั้นจริงๆค่ะ คนขายเลยบอกว่าถ้ายังไงจะโทรมาใหม่

ปรากฏว่าโทรมาจริงๆค่ะ ตอนเกือบสี่ทุ่ม เพราะคนที่ให้ราคาสูงกว่าไม่มาตามนัดแล้วก็ติดต่อไม่ได้หายเงียบ เลยจะขายให้เราแทน ไอ้เราก็อารมณ์ผิดหวังนะ...บอกว่าจะโทรมาก็เล่นโทรมาป่านนี้ เพราะอีกคนไม่มาแล้ว

แต่คุยไปคุยมา ยอมรับว่าถูกคอค่ะ...คุยกันไปเรื่อยเปื่อย เลยตกลงลดให้ 16300 นัดรับของวันนี้ตอนบ่ายโมงครึ่ง

เราก็กดตังค์รอเลยค่ะ....นับครบถ้วนก็เก็บใส่กระเป๋า กะว่าทำธุระเสร็จก็รอรับของเลย แต่ตอนเที่ยงครึ่งคนขายโทรมาว่าพี่คนที่ผิดนัดเมื่อวานโทรมาแล้ว เค้าจะเอากระเป๋าให้ได้ทั้งๆที่นัดกันไว้....ซึ่งถึงตรงนี้คุณมีสิทธิ์บอกได้ว่านัดรับแล้ว เพราะพี่เค้ายังไม่ได้โอนมาค่ะ

ดิฉันก็บอกว่าแต่เรานัดกันแล้วนี่ ไว้บ่ายครึ่งถ้ามีไรเปลี่ยนแปลงค่อยให้พี่เค้าก็ได้ เพราะเค้าผิดนัดเอง
    คนขายกลัวว่านัดเจอแล้ว ดิฉันจะไม่ตกลงซื้อ..ดิฉันตอบไปว่า กดเงินเตรียมไว้แล้วค่ะ ถ้ากระเป๋าตรงกับรูปก็ซื้อแน่นอนแต่ถ้ามันไม่เป็นอย่างนั้น ถึงไม่ซื้อก็จะจ่ายค่าเสียเวลาให้ (ในใจคิดว่าจะจ่าย 300 - 500 ค่ะ สาบานได้ เพราะเข้าใจว่าคนเอามาให้ดูก็เสียเวลา)

สุดท้ายบ่ายครึ่งตามเวลานัด คนขายไม่โทรมา ดิฉันเลยโทรไปค่ะ ผลก็คือ ขายให้คนนั้นไปแล้ว พี่เค้าโอนเงินมาแล้ว 16700 โดยอ้างว่าถ้าโอนก่อนก็ต้องได้ตามที่คนขายเคยโพสไว้

นี่คือคำพูดที่โพสไว้ค่ะ

ลดราคาเลยค่ะ พอดีจะเดินทางวันศุกร์แล้ว ขอขายที่ 16,900 นะคะ มีถุงผ้า ลูกกุญแจ แม่กุญแจ หูจับพี่เกียวด้วยค่ะ
    สนใจโทรมาได้นะคะไม่ซื้อไม่ว่ากันค่ะ (ขออนุญาตเซ็นเซอร์เบอร์จ้า)
    ขอรับจองหรือcf ทางโทรศัพท์นะคะ เพราะไม่ค่อยได้เล่นเนตค่ะ ขออนุญาติให้คนที่โอนเงินหรือนัดรับของก่อนนะคะ
    ขอโทษด้วยนะคะลืมถ่ายรูปdate code ค่ะ TH1097
    ถ้าผิดพลาดตรงไหนวิธีการโพสรูปหรือขั้นตอนใดๆขออภัยณที่นี้ด้วยนะคะ ไม่ค่อยเป็นอ่ะค่ะ
    ปล.รูปที่2จะมีรอยหยดน้ำจุดเล็กๆ1จุดนะคะทางขวาอ่ะค่ะ ขอบคูณค่ะ

ขออนุญาติให้คนที่โอนเงินหรือนัดรับของก่อนนะคะ <<< ดิฉันก็นัดรับของไงคะ แล้วทำไมถึงไม่ได้ ไม่เข้าใจเลย

แต่....เราก็นัดรับกันตอนบ่ายโมงครึ่งแล้วนี่คะ ฝ่ายนั้นก็ผิดนัดเอง พอรู้ว่ามีคนจองต่อนัดรับวันนี้ก็รีบโอนเงินมาตัดหน้าเฉยเลย ไม่ได้โทษคนที่โอนมานะคะคงอยากได้มากจริงๆเลยรีบโอนมาให้ในวันนี้ก่อนที่คนขายจะมาเจอไม่กี่ชม.

ขอวอนคนขายนะคะ...เห็นใจคนซื้อบ้างค่ะ มันถูกไปหรือไม่อยากขายบอกกันได้ค่ะ ไม่ใช่นัดแล้วดิบดีมาทำแบบนี้แล้วก็พูดแค่ว่า "แล้วจะให้ทำยังไงล่ะคะ" คุณไม่รู้จะทำยังไงดิฉันก็ต้องมาพลาดกระเป๋าใบอื่นไป เพราะตั้งใจว่าจะซื้อของคุณ

ไม่ได้โกรธแต่เสียความรู้สึกค่ะ.....คำขอโทษกับคำว่า ก็ไม่รู้จะทำยังไงนี่คะ...รับฟังไว้ค่ะ แต่ผู้ใหญ่แล้วเค้าไม่ทำกันแบบนี้นะคะ มันไม่ดีเลย
    เข้าใจค่ะ ว่าเป็นสิทธิ์ของผู้ขายว่าจะขายให้ใคร แต่ถ้าไม่อยากขายก็แจ้งกันก่อนได้นะคะ
    Last edited by belle; 10-07-08 at 21:52.
    >> ลัลล้า...เป้าหมายต่อไปสอยอะไรดีน๊า<<

Alize's Avatar
    Alize is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เจอแบบนี้ แย่เลย

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member Master Brandname
    Jannilicious's Bank Account
    • Bank Account 1: 635X0X2X4X
    • Bank Account 2: 232X5X7X3X

แย่จริง ๆ เลยคนเราสมัยนี้ ไม่มีจรรยาบรรณเอาเสียเลย นัดรับของซะดิบดี ดันขายให้คนอื่น ไอเราก็นึกดีใจเนอะ เจอเหมือนกันเลยค่ะ นัดรับของ CF อย่างดี แต่เบี้ยว อ้างนู่น อ้างนี่ แล้วอีก case นึง เราก็ไป CF กับแม่ค้าคนนึง แล้วก็ดันปิดเครื่อง ติดต่อไม่ได้ซะงั้น เฮ้ออออ รมณ์เสียอะ คุณเบลใจเย็น ๆ ก่อนน๊า เป็นกำลังใจให้น๊า

shopping-mania's Avatar
    shopping-mania is offline Trusted Member Brandname Fan
    shopping-mania's Bank Account
    • Bank Account 1: 042X4X5X6X

Sydney (Australia)

Unhappy เข้าใจความรู้สึกค่ะ เพร่ะ เคยโดนแบบนี้เหมือนกัน

เซ็งไปเลยทำให้ ไม่อยากได้ กระเป๋าแล้ว นัดกันซ่ะดิบดี แต่ว่า โทรมาบอกว่า มีคนโอนเงินแล้ว เราก็อ้าว แล้วมานัดกันทำไมนี่ แล้วกำลังเดินทางออกไปหาแล้วด้วย เลยไม่คิดซื้อกับคนนี้อีกเลย

ขอให้หา Speedy ใบใหม่ได้เร็วๆนะค่ะ

aor777's Avatar
    aor777 is offline Trusted Member Brandname Fan
    aor777's Bank Account
    • Bank Account 1: 551X6X8X4X

เจอแบบนี้ก็แย่เหมือนกันเนาะ ใจเย็น ๆ ค่า รอใบใหม่ อาจได้ของดีและถูกกว่านี้ค่า

You will never walk alone...

barumbum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    barumbum's Bank Account
    • Bank Account 1: 196X0X3X1X

Default ...

เจอแบบนี้คงเซ็งแย่เลย

ไม่เป็นไรค่า หาใหม่ก็ได้ เหมือนเมื่อกี้เห็นใบนึง
    Last edited by Oldie_Pang; 08-07-08 at 21:26. Reason: delete link to hi end forum

sydshop is offline Trusted Member Master Brandname
    sydshop's Bank Account
    • Bank Account 1: 278X0X6X6X
    • Bank Account 2: 077X7X8X5X

น่าเห็นใจค่ะ ยังไงก้อขอให้เจอใบใหม่ที่ใช่ไวไวนะคะ
    BlackAnthraciteMoganoTruffleOliveAppleGreenJauneTomatoCoralRedBubbleGumLilacVioletEggplant

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Bangkok, Thailand

อืมม์... เรื่องเงินไม่เข้าใครออกใคร และเดี๋ยวนี้ในสยามแบรนด์เนมนี่มีคนมา "ทำมาค้าขาย" เยอะมาก และคนเหล่านี้เห็นเงินเป็นเรื่องใหญ่ แค่ 100 ก็ยอมเสียมารยาท และยอมหักน้ำใจเพื่อนร่วมเวปแล้ว...

ต้องทำใจค่ะ คนเราก็ร้อยพ่อพันแม่
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

jipjip's Avatar
    jipjip is offline Trusted Member Master Brandname
    jipjip's Bank Account
    • Bank Account 1: 143X0X9X7X
    • Bank Account 2: 142X0X6X2X

เอาใจช่วยนะคะ ให้เจอใบใหม่ที่ถูกใจไวๆ เราเคยค่ะ ลงขายกระเป๋า มีคนนึงรีบติดต่อมา ขอลดราคาเราก็ให้ สักพักมีอีกสายเข้า บอกว่าอยากได้มากกก พร้อมโอน ไม่ต่อด้วย แต่ก็ต้องปฏิเสธไปเนื่องจากตกลงกับคนแรกไปแล้วอ่ะค่ะ
    “Dream as if you'll live forever, live as if you'll die today.” James Dean

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    dek_aus's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X6X6X

Australia, Sydney

แค่ ไม่กี่ร้อย ไม่น่าทำกันได้

Page 1 of 5 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ