เออ...คือเราคิดว่าห้องนี้คือ "ห้องร้องเรียนและเตือนภัย" ในความรู้สึกของเราคือมันต้องมีคู่กรณีใช่ไม่อ่ะ อย่างเช่น คุณ กอ ร้องเรียนว่าคุณ ขอ มาหลอกขายของปลอม หรือว่า คุณ ดอขายของไม่ตรงกับสภาพที่บอกให้กับ คุณ พอ

หรือเตือนภัยอย่าง ให้ระวังแม่ค้าชื่อ คุณรอ มาหลอกให้โอนเงินให้ก่อนแล้วไม่ส่งของมาให้เลย อะไรอย่างนี้ หรือระวังน้อง มอ ชอบ CF ซื้อของเราไม่เอา หรือให้ระวังเวบชื่อนี่นะขายของปลอมหรือขายของเกินราคา ไม่ใช่เหรอแล้วทำมั้ยเดี๋ยวนี้ห้องนี้มีแต่คนเข้ามาบ่น อย่างโน้นอย่างนี้ละ เราคิดว่าถ้าเข้ามาบ่นแบบไม่มีคู่กรณี น่าจะเข้าไปที่ห้อง "พุดคุย" นะ

เพื่อนๆว่างัย ถ้าเราเข้าใจผิดหรือยังงัยก้อช่วยบอกด้วยนะ ไม่ได้เจตนาจะว่าอะไรใครนะค่ะ แค่ไม่ค่อยเข้าใจเฉยๆๆ