เครียดค่ะ เพื่อนๆเคยเจอกรณีเช็ค tracking แล้วไม่ขึ้นข้อมูลอะไรเลยไหมคะ - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 32
    rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member Master Brandname
    rungring_n's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X3X7X9X
    • Bank Account 2: 083X2X1X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Quote Originally Posted by miki View Post
    ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นมากๆเลยค่ะ สบายใจขึ้นหน่อย
    ยังไงจะลองรอดู แต่ก็จะติดวันหยุดยาวซะแล้วด้วย ทั้งแม่ค้า-ลูกค้าก็กังวลพอกันค่ะ
    จากที่สอบถามทางแม่ค้าส่งให้ที่ไปรษณีย์แฟรนไชน์ เป็นแบบลงทะเบียน
    พรุ่งนี้จะลองไปสอบถามที่ปณ. ดูค่ะ แล้วจะมาส่งข่าวนะคะ
    ขอให้ผ่านไปด้วยดีทีเถอะะะะะ
    รู้สึกว่าพรุ่งนี้ ปณ ยังไม่ปิดนะคะ
    ถ้าไปส่งเฟรนชายก็เป็นแบบนี้แหละค่ะ

ถ้าเราไปส่งหลังจากที่เค้าตัดยอดวันนั้นแล้ว เค้าจะไปส่งให้อีกทีวันรุ่งขึ้นเลยค่ะ
    ไม่ต้องตกใจค่ะ ยังไงพรุ่งนี้ลองโทรไปก่อนก็ได้ค่ะ แล้วไปตามดู
    เพราะถ้าติดปีใหม่เดี๋ยวจะหยุดยาวนะคะ

ตอนนั้นเราก็เช็คไม่ได้อ่ะค่ะ แต่วันรุ่งขึ้นลูกค้าได้ของปกติค่ะ
    ขอให้ได้ของไวไวนะคะ

clubเด็กเที่ยว's Avatar
    clubเด็กเที่ยว is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ของทรายมีบ่อยเลยค่ะ เวลาส่งขึ้นไม่พบข้อมูล ใช้เวลา 1-2 วันอ่ะค่ะ กว่าจะเจอ
    >>ในชีวิตไม่เคยจำสิ่งใดเพราะการจำจะมีวันลืม แต่ในมีชีวิตเรามีแต่คำว่ารู้ เพราะความรู้ไม่มีวันลืม
    ขอเชิญเพื่อนๆ...เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์การท่องเที่ยว
    >>http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=78

tuatua_wasabiii's Avatar
    tuatua_wasabiii is offline Registered Member Master Brandname

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ 2รอบ
    รอบแรก เราคิดว่าแม่ค้าน่าจะส่งของที่ไปรษณีย์ในห้าง หรือศูนย์ย่อยแบบที่ความเห็นของคุณรุ้งอ่าค่ะ(ไม่ใช่ศูนย์ใหญ่โดยตรงของไปรษณีย์ไทย) กว่าข้อมูลมันจะเข้าระบบก็ต้องรอวันรุ่งขึ้น(ถ้าไม่ติดวันหยุด)
    รอบสอง แม่ค้าพิมเลขมาผิดค่ะ แต่อันนี้วันรุ่งขึ้นก็ได้ของเลย เพราะบ้านอยู่กทม.เลยเร็วค่ะ
    ยังไงก็อย่าเพิ่งกังวลมากนะคะ เป็นกำลังใจให้จ้าาา

chicmania's Avatar
    chicmania is offline Registered Member Master Brandname

นิตาเป็นแม่ค้าที่ส่งของให้คุณลูกค้าเองค่ะ ที่เพิ่งเข้ามาตอบเนื่องจากไม่ได้เข้ามาอ่านในห้องนี้หลายวันแล้วค่ะ พอเข้ามาเห็นก็ตกใจนิดหน่อยที่คุณลูกค้าสมัครเมมเบอร์ sbn แล้วเข้ามาตั้งกระทู้ที่ห้องนี้อ่ะค่ะ คือเรื่องราวมันเป็นแบบนี้นะค่ะ....
    นิตาได้ส่งของให้คุณลูกค้า เมื่อวันที่ 25/12/09 เวลา 09.26 น. ค่ะ แล้วก็เมลล์ไปบอกเลขพัสดุให้คุณลูกค้าแล้ว และนี่คือเลขพัสดุเจ้าปัญหาค่ะ RX 0007 0541 6 TH
    นิตาลองเช็คสถานะแล้ว มันขึ้นว่า ไม่พบข้อมูล ซึ่งงงมากมายค่ะ ก็เลยลองโทรไปที่ ร้านไปรษณีย์ที่นิตาส่งพัสดุ (ซึ่งส่งเป็นประจำทุกวัน ไม่เคยมีกรณีสูญหายเลยค่ะ) เค้าก็บอกว่าที่ร้านเค้าไม่มีพัสดุอะไรหลงเหลืออยู่เลย ก็หมายความว่าเค้าเก็บรวบรวมพัสดุ และจดหมายทุกชิ้น ให้กับเจ้าหน้าที่ไปรษณีย์มารับของไปไว้ที่ ปณ.ภาษีเจริญเรียบร้อยแล้ว เหมือนเช่นประจำทุกวันค่ะ นิตาก็เลยลองโทรไปที่ ปณ.ภาษีเจริญ เจ้าหน้าที่พูดจาดีมากค่ะ หาเลขพัสดุให้นิตา แต่ก็หาไม่เจอค่ะ เค้าบอกว่าอาจจะกำลังจัดส่งไปที่ ปณ.ปลายทาง คือ ปณ. หลักสี่ แล้วก็ได้ แต่คุณลูกค้าบอกว่าโทรไปเช็คที่ ปณ. หลักสี่แล้วแต่เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า ไม่มีเลขพัสดุนี้อยู่ในระบบ คราวนี้นิตาก็เครียดเลยค่ะ เพราะมูลค่าของสินค้าที่ส่งให้ลูกค้า ราคา 6,800 บาท ซึ่งเป็นจำนวนเงินไม่ใช่น้อยๆเลยค่ะ เจ้าหน้าที่ไปรษณีย์บอกว่าต้องรอค่ะ เนื่องจากว่าตอนนี้พัสดุ และจดหมายเยอะมากๆ อาจจะถึงล่าช้าหน่อย แต่ว่าวันที่นิตาส่งของไปให้คุณลูกค้า นิตาก็ได้ส่งของไปให้ลูกค้าอีก 5 ท่าน เช่นกัน ซึ่งทั้ง 5 ท่านนั้นได้รับพัสดุแล้วในวันถัดไป ทั้งๆที่ส่งแบบลงทะเบียนเหมือนกันและ ems วันและเวลาเดียวกันด้วย แต่อีก 5 ท่านนั้นได้รับพัสดุครบหมดแล้ว ยิ่งทำให้นิตางงมากขึ้นเลยค่ะ ว่าพัสดุที่ส่งให้คุณลูกค้าท่านนี้ทำไมยังไม่ได้ แล้วก็ไม่สามารถเช็คสถานะได้เลยว่าตอนนี้พัสดุอยู่ที่ไหน???? ตอนนี้ได้แต่รอและภาวนาให้พัสดุถึงมือคุณลูกค้าเร็วๆค่ะ เครียดและเซ็งส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่เลยละค่ะ....เหอๆๆๆ
    (ปล.นิตาขายของให้กับลูกค้าหลายๆท่าน และไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย และเป็นแม่ค้าที่ไม่เคยคิดจะโกงลูกค้าแน่นอนค่ะ ขอยืนยันว่าได้ส่งของให้คุณลูกค้าแล้วแน่นอน และไม่คิดจะปัดความรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น คุณลูกค้าสามารถโทรมาสอบถามได้ตลอดเวลา )

Last edited by chicmania; 30-12-09 at 17:10.

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

เป็นกำลังใจให้นะครับ

ppinKyy's Avatar
    ppinKyy is offline Registered Member Brandname Fan

ใจเย็นๆนะคะคุณ จขกท.

บางทีอาจจะมีอะไรผิดพลาดจริงๆ

คุณนิตาค้าขายในนี้มานาน น่ารักมากๆไม่โกงเพื่อนๆแน่นอนจ้า CF!!!!

chicmania is offline Registered Member Master Brandname

Quote Originally Posted by ppinKyy View Post
    ใจเย็นๆนะคะคุณ จขกท.

บางทีอาจจะมีอะไรผิดพลาดจริงๆ

คุณนิตาค้าขายในนี้มานาน น่ารักมากๆไม่โกงเพื่อนๆแน่นอนจ้า CF!!!!
    ขอบคุณ...คุณพิ้งค์มากค่ะที่เข้าใจและเป็นกำลังใจให้นิตา ตอนนี้เครียดมากมายเลยค่ะ เป็นห่วงว่าพัสดุจะหาย แล้วก็เข้าใจและเห็นใจคุณลูกค้าด้วยว่า เค้าก็เครียดเช่นเดียวกันค่ะ แงๆๆๆๆๆ ทำไงดีอ่ะ !!!

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

คุณ จขกท.ใจเย็นๆนะคะ
    เราขอยืนยันอีกคนว่าคุณนิตามีความรับผิดชอบมากค่ะ
    เรื่องการส่งของล่าช้านั้นเนื่องจากตอนนี้เป็นช่วงปีใหม่ก็อาจมีการล่าช้าได้ค่ะ
    พอเปิดปีใหม่มาก็คงได้รับของสวยๆแล้วค่ะ
    ใจเย็นนะคะจะได้เที่ยวปีใหม่กันแบบมีความสุขค่ะ
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"

Quote Originally Posted by makeberry View Post
    คุณ จขกท.ใจเย็นๆนะคะ
    เราขอยืนยันอีกคนว่าคุณนิตามีความรับผิดชอบมากค่ะ
    เรื่องการส่งของล่าช้านั้นเนื่องจากตอนนี้เป็นช่วงปีใหม่ก็อาจมีการล่าช้าได้ค่ะ
    พอเปิดปีใหม่มาก็คงได้รับของสวยๆแล้วค่ะ
    ใจเย็นนะคะจะได้เที่ยวปีใหม่กันแบบมีความสุขค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ ที่เข้าใจและเป็นกำลังใจให้นิตานะค่ะ......คุณผึ้ง

apinya40's Avatar
    apinya40 is offline Trusted Member Brandname Fan
    apinya40's Bank Account
    • Bank Account 1: 209X1X6X4X

Blog Entries
    2

Red face

รหัส ขึ้นต้นด้วย RX เป็นการส่งลงทะเบียนธรรมดาหรือเปล่าค่ะ ถ้าใช่ก็ไม่สามารถเช็คได้ค่ะ และของจะถึงผู้รับภายใน 5-7 วันทำการไปรษณีย์ค่ะ น่าจะได้รับของช่วงหลังปีใหม่มังค่ะ ยังไงเป็นกำลังใจให้ทั้งคนซื้อและคนขายค่ะ

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ