เครียดค่ะ เพื่อนๆเคยเจอกรณีเช็ค tracking แล้วไม่ขึ้นข้อมูลอะไรเลยไหมคะ - Page 3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 32
    chicmania's Avatar
    chicmania is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Quote Originally Posted by apinya40 View Post
    รหัส ขึ้นต้นด้วย RX เป็นการส่งลงทะเบียนธรรมดาหรือเปล่าค่ะ ถ้าใช่ก็ไม่สามารถเช็คได้ค่ะ และของจะถึงผู้รับภายใน 5-7 วันทำการไปรษณีย์ค่ะ น่าจะได้รับของช่วงหลังปีใหม่มังค่ะ ยังไงเป็นกำลังใจให้ทั้งคนซื้อและคนขายค่ะ
    ขอบคุณมากๆนะค่ะ
    Last edited by chicmania; 30-12-09 at 18:58.

organ_kaviya's Avatar
    organ_kaviya is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

Talking

ใจเย็นๆก่อนจ๊า จขกท บางทีอาจล่าช้าเพราะติดวันหยุดปีใหม่ค่ะ ใจเย็นๆก่อนน๊าเราเคยเเค่ลงทะเบียนไปอเมริกา ก้อเจอเเบบนี้ค่ะ เช็คที่The US POST ก้อไม่มีข้อมูล ผู้รับก้อไปติดต่อปณที่นู่น ก้อไม่มีข้อมูล ผลปรากฏว่า ของพัสดุอยู่ที่ปณปลายทางแล้วค่ะ แต่ผิดช่องผิดกล่อง ก้อเลยช้าไป สิบวันค่ะ ที่มาเล่าให้ฟังเพราะว่า อยากให้ใจเย็นๆจ๊า ขนาดอเมริกา มีระบบที่ดีมากๆๆกว่าไทยเรา ยังมีพลาดเลยจ๊ะ
    @@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

chicmania's Avatar
    chicmania is offline Registered Member Master Brandname

และเมื่อตอนประมาณ 5 โมงเย็น นิตาได้ลองโทรไปถามคุณลูกค้าอีกครั้ง ปรากฎว่าคุณแฟนของคุณ miki รับสาย และบอกว่าคุณ miki ติดธุระอยู่เลยมารับสายเองไม่ได้ นิตาก็เลยสอบถามคุณแฟนของคุณ miki ว่าได้รับพัสดุแล้วยัง คุณแฟนของคุณ miki บอกว่าได้รับเรียบร้อยแล้ว และจะให้คุณ miki โทรกลับมาหานิตาอีกครั้ง แต่จนตอนนี้ผ่านไป 2 ชั่วโมงแล้วคุณ miki ก็ยังไม่ได้โทรมาบอกเลยค่ะ ว่าตกลงได้รับของเรีบยร้อยแล้วจริงๆรึเปล่า นิตายังกังวลอยู่เลยค่ะ
    และขอบคุณทุก pm ที่มาให้กำลังใจนิตานะค่ะ
    (จนตอนนี้ก็ยังเช็คสถานะเลขพัสดุไม่ได้....งงจริงๆเลยค่ะ !!! ส่งของมาเป็นร้อยเป็นพันแล้วก็ไม่เคยเจอกรณีแบบนี้....)
    Last edited by chicmania; 30-12-09 at 19:00.

miki's Avatar
    miki is offline Citizen Member Newbie Brandname

Smile

แจ้งความคืบหน้าค่ะ วันนี้ตามของโดยโทรไปที่ปณ. ก่อนและเข้าไปติดต่อด้วยตัวเอง ซึ่งเจ้าหน้าที่ก็ดีมากๆ งานเยอะแต่ก็บริการดี ช่วยหาของให้ หานานพอสมควร หน้าซองจ่าบ้านเลขที่ผิดค่ะ ดีนะรีบไปเอาก่อนถ้าเค้าเอาไปส่งบ้านอื่นแล้วเค้าเอาของเราไปเลยเหมือนเคสของ k'lookmoo แย่เลยค่ะ
    ขอบคุณทุกๆความห่วงใย และพื้นที่ดีๆ ใน SBN ค่ะ

เพิ่มเติมค่ะ ที่ตั้งกระทู้นี้ ไม่มีจุดประสงค์หรือคิดว่าแม่ค้าจะเบี้ยวนะคะ เพราะไม่ระบุชื่อแม่ค้ากลัวจะเป็นการพาดพิง รหัสเช็คไม่ขึ้นของยังไม่ได้รับเลยกลัวของหาย เคสนี้ไม่เคยเจอเหมือนกันค่ะ ทั้งแม่ค้า-ลูกค้าก็เลยพากันงงๆ
    คุณนิตาก็โทรถามไถ่กันตลอดค่ะ ตั้งแต่ซื้อของในนี้มาเจอแม่ค้าน่ารักทุกๆท่านค่ะ เพียงแต่อยากแนะนำว่าถ้าส่ง EMS ให้ลูกค้าได้จะยิ่งรักมากกว่าเดิม

Happy New Year 2010
    Last edited by miki; 30-12-09 at 22:25.

miki's Avatar
    miki is offline Citizen Member Newbie Brandname

อีกนิดค่ะ เรื่องไปรษณีย์ส่งของผิดบ้านนั้นน่ากลัวมาก หากคนรับไม่มีจรรยาบรรณงุบงิบของเราไป
    เมื่อวานพี่ไปรษณีย์ก็เอาพัสดุ ems มาส่งบ้านเราค่ะ แต่เป็นของข้างบ้าน เราก็ส่งคืนเจ้าของไปเรียบร้อย
    สงสัยจะรีบเคลียร์งานเลยไม่ดูเลขที่บ้านซะล่ะมั้ง ก่อนหน้าก็มี taxi ใจดีเอาโทรศัพท์มือถือมาส่งคืน มาส่งไว้ที่บ้านเราบอกว่ามาส่งคนที่บ้านนี้แล้วเค้าลืมมือถือ เราก็รับไว้ก่อนค่ะ สอบถามคนที่บ้านไม่มีใครลืม สรุปของข้างบ้านค่ะ เลยส่งให้เจ้าของไปเป็นที่เรียบร้อย

pudchyy is offline Trusted Member Brandname Fan
    pudchyy's Bank Account
    • Bank Account 1: 702X5X1X8X

Talking

Quote Originally Posted by miki View Post
    อีกนิดค่ะ เรื่องไปรษณีย์ส่งของผิดบ้านนั้นน่ากลัวมาก หากคนรับไม่มีจรรยาบรรณงุบงิบของเราไป
    เมื่อวานพี่ไปรษณีย์ก็เอาพัสดุ ems มาส่งบ้านเราค่ะ แต่เป็นของข้างบ้าน เราก็ส่งคืนเจ้าของไปเรียบร้อย
    สงสัยจะรีบเคลียร์งานเลยไม่ดูเลขที่บ้านซะล่ะมั้ง ก่อนหน้าก็มี taxi ใจดีเอาโทรศัพท์มือถือมาส่งคืน มาส่งไว้ที่บ้านเราบอกว่ามาส่งคนที่บ้านนี้แล้วเค้าลืมมือถือ เราก็รับไว้ก่อนค่ะ สอบถามคนที่บ้านไม่มีใครลืม สรุปของข้างบ้านค่ะ เลยส่งให้เจ้าของไปเป็นที่เรียบร้อย
    ขอตบมือให้ ทั้งแม่ค้าละลูกค้า ค่ะ อิอิ

lapoire's Avatar
    lapoire is offline Trusted Member Master Brandname
    lapoire's Bank Account
    • Bank Account 1: 743X9X9X7X

Blog Entries
    1

เป็นกำลังใจให้คุณนิตาค่ะ
    คุณนิตาเป็นแม่ค้าที่น่ารัก
    คิดว่าอาจผิดพลาดที่ระบบมากกว่า
    เพราะเราก็เจอแบบนี้เหมือนกัน
    แต่ที่ไม่ได้ตกใจมากมาย เพราะเข้าใจว่าช่วงปีใหม่
    มีการส่งของกันเยอะ ลองรออีกสักระยะ
    สด - ผ่อน (ดอกเบี้ย 0%)Line: Vitamin_Bible

teerasak's Avatar
    teerasak is offline Registered Member Master Brandname

Red face

Quote Originally Posted by JaaN View Post
    ลองติดต่อแม่ค้ารึยังคะ เผื่อแม่ค้าให้ tracking มาผิด
    ขอให้ได้ของไวไวนะคะ
    เราเคยลงขายของจัดส่งอย่างไว แจ้ง tracking ไปคืนนั้นคุณลูกค้าบอกว่าเช็คแล้ว 'ไม่พบข้อมูล' จากเว็บ ปณ ไทย แม่ค้ามือสมัครเล่นหน้าตาตื่นมากๆ scan recipt ส่งไปให้ลูกค้าดู และ ...พบว่า เราบอก tracking ผิดเอง(คุณลูกค้าเป็นคนบอกเราอีกต่างหาก) เหอ เหอ เหอ
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

acousticbutrock is offline Citizen Member Brandname Fan

เราเคยส่งของแบบลงทะเบียน เจ้าหน้าที่ปณ แจ้งว่า ถึงมี tracking ก็ ไม่สามารถติดตามทุกระยะได้ค่ะ
    จะไม่เหมือนกับ EMS ที่จะ เห็นความคืบหน้าตลอด แล้ว RE จะเช็คได้ก็ต่อเมื่อ ของถึงปลายทาง และมีผู้รับของ แล้วเท่านั้น ค่ะ ซึ่งเราก็ลองเช็คดู ตอนที่ส่งของให้ลูกค้า ก็เป็นยังงั้นจริงๆ ค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ

acousticbutrock is offline Citizen Member Brandname Fan

เพิ่มเติมค่ะ

เดือน ธค เราตกลงซื้อ ที่จัดระเบียบกระเป๋า กับแม่ค้าคนนึง ในนี้ เค้าส่งแบบธรรมดา มาให้เรา
    ส่งวันที่ 4 ธค . เราได้ของวันที่ 20 ธค ค่ะ ตัวเราน่ะไม่เท่าไร
    คิดว่านานเพราะ ช่วงใกล้ปีใหม่ และส่งแบบธรรมดา แล้วของก็ราคาไม่แพง เราคอยได้
    แต่แม่ค้าหัวใจแทบวายค่ะ ช่วยเราติดตามใหญ่เลยว่าของถึงไหนยังไง ถ้าหายก็จะคืนเงิน
    เพราะมันไม่สามารถเช็คได้ว่า ของถึงไหนแล้ว สุดท้ายก็ได้รับของไม่มีปัญหาอะไรค่ะ
    แค่เสียเวลาคอยนานกว่าปกติ

เอาใจช่วยอีกครั้งนะคะ ช่วงนี้วันหยุดแยะ และ ปณ คงทำงานหนักค่ะ ขนาดส่ง EMS ก็ยังช้าเลยค่ะ

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ