ถามความเห็นเฉยๆอ่ะค่ะ (ไม่รู้จะโดนเหยียบตายรึเปล่า...ไม่ใช่กระทู้ล่อเป้านะเออ)

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 52

Hybrid View

Baby_Fame's Avatar
    Baby_Fame is offline Trusted Member Brandname Fan
    Baby_Fame's Bank Account
    • Bank Account 1: 315X5X3X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Talking ถามความเห็นเฉยๆอ่ะค่ะ (ไม่รู้จะโดนเหยียบตายรึเปล่า...ไม่ใช่กระทู้ล่อเป้านะเออ)

คืออยากถามความเห็นอ่ะค่ะ ว่าในสายตาเพื่อนๆคิดว่า "กระเป๋าแบรนด์ไหนที่ดูแล้วไม่สมราคาที่สุด และแบรนด์ไหนที่ดูสมกับราคาชนิดที่ว่าโกหกแฟนไม่ได้ว่าใบละ 3 พัน..อิอิ มุกนี้เราใช้ประจำ"

เรื่องมันมีอยู่ว่าไปเดิน CTW กับคุณแฟน แล้วเราเห็นกระเป๋าในดวงใจใบหนึ่ง (ขอไม่เอ่ยนามเพราะสงสารน้องคนถือที่ซ้วยสวย หุ่นก็งามเริ่ด) เราชี้ให้ดูว่าอยากได้ แฟนถามว่าเท่าไหร่ เราบอกว่าแสนกว่าบาท...เท่านั้นแหละแฟนเราบอกจะบ้าเรอะ โกหกป่าว นึกว่าสามพัน...ป่อยยย เสียเซล์ฟเลยอ่ะค่ะ กลัวน้องคนนั้นได้ยินด้วย ต้องรีบอุดปากแฟน(อุทานเสียงดังมาก)

หลังจากวันนั้นที่คาใจมาก ความคิดเราๆว่ามีหลายแบรนด์ และหลายรุ่นนะที่ดูราคาไม่ make sense (ราคาตั้งที่ shop นะคะ) แต่เอาที่คิดตอนนี้เราว่า Bottega กับ Goyard อ่ะค่ะ เราว่ามันแพงไปนี๊ดส์กับ design ของเค้าอ่ะค่ะ (แฟนๆแบรนด์นี้อย่าเพิ่งตื้บเรานะ ถือว่าคุยกันขำๆอ่ะ)

ส่วนที่เราว่าดูหน้าตาสมราคา เราว่ากระเป๋า Stam กับ Miu Miu รุ่น Coffer อ่ะค่ะ ดูจากหนัง อะไหล่ และ design ค่ะ

Happy New Year จ้า

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Ohh's Bank Account
    • Bank Account 1: 788X0X7X8X
    • Bank Account 2: 053X2X6X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

H๐Me 's Honn !!

ไม่กล้าตอบ รอดูเพื่อนๆดีกว่า

แอบนิดส์นึง เราว่า Chanel สวยมากกกก ดีมากกกกก คุ้มมากกกกก ชอบมากกก แล้วก็แพงมากกกกกด้วยอ่ะ

U r.. my L i F e

โอ๋

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member Master Brandname
    wawe's Bank Account
    • Bank Account 1: 424X0X7X4X

สำหรับพี่คิดว่า ชาแนลดูจะสมเหตุ สมผลมากกว่า
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

sukiyaki's Avatar
    sukiyaki is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    sukiyaki's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X2X3X8X

Long Island, NY, USA

ขอแสดงความคิดเห็นอย่างตรงไปตรงมา ชอบคำถามนี้จังค่ะ เราก็เคยคิดเหมือนกัน เห็นด้วยอย่างยิ่งว่า bottega กับ goyard ไม่สมราคาเลยค่ะ โดยส่วนตัวคงไม่ฃื้อแน่นอน ส่วนที่คิดว่าคุ้มกับราคา บอกตรงๆ ไม่มีอ่ะค่ะ เราว่าราคากระเป๋าทุกแบรนด์ราคาแพงเกินไปทั้งหมด แต่อย่างว่าที่ราคาแพงอาจเป็นเพราะขายแบรนด์ ขาย design แต่ถ้าให้เลือกจริงๆ เราว่าหลุยส์คุ้มราคามากสุดอ่ะค่ะ ทั้งแบบ วัสดุ ความทนทาน การใช้งาน การขายต่อ จริงๆแอบปันใจให้ chanel นะคะ แต่ก็รู้สึกว่า chanel ราคายังไม่คุ้มกับกระเป๋าค่ะ แพงมากเกินไปจริงๆ แถมขึ้นราคาทุกปีๆละไม่ใช่น้อย แต่ต้องยอมรับว่า chanel สวยค่ะ แต่ถ้าราคายังขึ้นทุกปีแบบนี้ อาจทำให้แฟนานุแฟนหลายคน รวมทั้งเราต้องถอนตัววว
    "anything is possible if you just believe"

s's Avatar
    s is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    s's Bank Account
    • Bank Account 1: 883X0X3X2X
    • Bank Account 2: 938X0X4X2X
    • Bank Account 3: 401X1X3X9X
    • Bank Account 4: 614X0X4X3X
    • Bank Account 5: 776X0X2X8X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

Blog Entries
    4

Quote Originally Posted by sukiyaki View Post
    ขอแสดงความคิดเห็นอย่างตรงไปตรงมา ชอบคำถามนี้จังค่ะ เราก็เคยคิดเหมือนกัน เห็นด้วยอย่างยิ่งว่า bottega กับ goyard ไม่สมราคาเลยค่ะ โดยส่วนตัวคงไม่ฃื้อแน่นอน ส่วนที่คิดว่าคุ้มกับราคา บอกตรงๆ ไม่มีอ่ะค่ะ เราว่าราคากระเป๋าทุกแบรนด์ราคาแพงเกินไปทั้งหมด แต่อย่างว่าที่ราคาแพงอาจเป็นเพราะขายแบรนด์ ขาย design แต่ถ้าให้เลือกจริงๆ เราว่าหลุยส์คุ้มราคามากสุดอ่ะค่ะ ทั้งแบบ วัสดุ ความทนทาน การใช้งาน การขายต่อ จริงๆแอบปันใจให้ chanel นะคะ แต่ก็รู้สึกว่า chanel ราคายังไม่คุ้มกับกระเป๋าค่ะ แพงมากเกินไปจริงๆ แถมขึ้นราคาทุกปีๆละไม่ใช่น้อย แต่ต้องยอมรับว่า chanel สวยค่ะ แต่ถ้าราคายังขึ้นทุกปีแบบนี้ อาจทำให้แฟนแฟนหลายคน รวมทั้งเราต้องถอนตัววว
    เห็นด้วยว่า Goyard ไม่คุ้มที่สุด และเห็นด้วยทุกประการนะคะ

69 is offline Banned User Master Brandname

กระเป๋าที่เห็นแล้วคิดว่าไม่สมราคาเลย คือ Goyard, Bottega เหมือนคุณ จขกท ค่ะ แถมตอนนี้ยังแอบคิดว่า Hermes เนี่ยจริง ๆ แล้วมันสวยรึเปล่าเพราะเคยชี้ให้แฟนกับพี่ ๆ ที่ออฟฟิศดู เค้าบอกว่าไม่สวยแถมแก่อีกต่างหาก คืออันนี้เป็นความเห็นของคนทั่ว ๆ ไปที่เค้าไม่ได้เล่นแบรนด์นะคะ คนทั่ว ๆ ไปเค้าก็คงคิดเหมือนกันเพราะเค้าไม่รู้หรอกค่ะว่ามันใช้มือวาดลายนะ ใบนี้เย็บด้วยมือคนล้วน ๆ นะหรือการย้อมสีหนังให้สวยมันไม่ได้ทำได้ง่าย ๆ นะ ฯลฯ นึกไปนึกมายังคิดอยู่เลยว่าที่เราชอบ ๆ Hermes กันนี่มันเป็นอุปทานหมู่รึเปล่า (ตัดเรื่องประวัติของแบรนด์ ราคา อะไรอื่น ๆ ออกนะคะ เอาเรื่องสวยอย่างเดียวนะ คนรู้จักเรามีแต่บอกว่า Hermes แก่ทั้งนั้นเลย)

ส่วนกระเป๋าที่เห็นว่าสมราคา น่าจะเป็น LV รุ่นลายไม้ค่ะ ถือว่าได้เนื้อได้หนัง แล้วก็ Chanel หนังแกะเพราะหนังแกะแพงอยู่แล้ว แต่ Chanel หนังคาร์เวียร์รู้สึกว่าแพงไปเพราะมันเป็นหนังวัว ดังนั้นราคามันน่าจะเท่ากับ LV รุ่นลายไม้ได้อะค่ะ

yamroll's Avatar
    yamroll is offline Citizen Member Master Brandname

ที่เราเห็นว่าสมราคาก็มี lv, chanel อ่ะค่ะ ที่ไม่สมราคาก็เหมือนกัน bottega กับ goyard, gucci รุ่นผ้า ดูมันไม่ค่อยทน มองจากสายตานะคะ แต่ว่าจริง ๆ อาจจะทนก็ได้

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    preeyanan's Bank Account
    • Bank Account 1: 049X0X7X8X

เห็นด้วยกับ จขกท. ว่า Miu Miu coffer สวยสมราคา มีดีเทลเยอะแยะ เป็นกระเป๋าที่ชอบมากใบนึง แต่พอใช้งานจริงสะพายแล้วเจ็บไหล่ เพราะมันมีตะเข็บอยู่ด้านล่างตรงหูกระเป๋า ก็ได้อย่าง เสียอย่าง อ่ะ

สำหรับเรากระเป๋าที่เราคิดว่าสวยสมราคา อันดับหนึ่งยกให้บาลอง รองลงมาก็ miu miu (เป็นบางรุ่นเท่านั้น) แต่ทั้งสองยี่ห้อ เราไม่รู้เหมือนกันว่าอายุการใช้งานจะยาวนานสู้ vuitton ได้หรือเปล่านะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

Wiarathis's Avatar
    Wiarathis is offline Trusted Member Brandname Fan
    Wiarathis's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X8X3X4X

203/1 Soi Sribamphen Yen-Arkard Rd., Kwang Thungmahameak, Khet Sathon, Bangkok 10120

Talking

เวียร์ว่า Bottega เหมือนคุณ จขกท ค่ะ
    รู้สึกว่าราคาไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่ค่ะ
    ส่วนตัวเคยใช้ LV , Balenciaga , Chanel เลยรู้สึกว่าคุ้มค่าค่ะ
    เพราะใช้ทนมาก ขายก็ไม่เสียใจมากเพราะราคาไม่ได้ตกวูปๆ
    แต่ Chanel หนังคาร์เวียร์ที่เพื่อนๆบอกไม่ค่อยคุ้ม
    แต่เวียร์ซื้อเพราะเป็นคนไว้เล็บยาวค่ะ เลยต้องตัดใจซื้อ ก็ถือว่าซื้อความสบายใจ
    เพราะใช้กระเป๋าตังค์ Chanel หนังแกะแล้วมีรอยตลอดเลย ก็เลยคิดว่าคุ้ม(รึเปล่า0^0อิอิ)
    สำหรับน้องแนลหนังคาร์เวียร์.....
    คิดดี ทำดี ได้ดี
    Self-conquest is the greats of victory.

Quinzy is offline Trusted Member Brandname Fan
    Quinzy's Bank Account
    • Bank Account 1: 027X0X4X1X

Default ^^

ส่วนตัวคิดว่า Gucci เริ่มไม่ค่อยคุ้มแล้วค่ะ ถึงจะบางใบเป็นหนัง(แพงกว่าLVบางรุ่นอีก)แต่ทำขอบเริ่มไม่เรียบค่ะตอนซื้อที่shopไม่เค้ยไม่เคยสังเกต พอกลับถึงบ้านมาพินิจ ไหง๋ตามขอบตามสันเก็บงานไม่เนี๊ยบค่ะ สู้ LV ใบเล็กๆยังไม่ได้เลยงานทริมดีกว่ามาก แถมพอเซลล์ ราคาฮวบฮาบบบบ จาเป็นลม

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ