อยากได้กระเป๋าChanel แต่แม่ค้าเล่นขายราคาแบบว่า..โอ้ววว

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9
    eggbird is offline Banned User Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Thumbs down อยากได้กระเป๋าChanel แต่แม่ค้าเล่นขายราคาแบบว่า..โอ้ววว

ตามหากระเป๋าชาแนลรุ่นcoco cabas หนังvinylอยู่ค่ะ
    แต่ไปเจอแม่ค้าเว็บนึง เอามือสองรุ่นนี้เลยมาขายแต่ราคาเทพเหนือเทพ เห็นแล้วอึ้ง นึกว่าขายรุ่นโคตะระหายากอยู่ซะอีก ใบนี้เค้าผลิตมาขายตั้งแต่ปี2006โน่น ราคาแค่$1225สำหรับใบใหญ่ยักษ์ และ$995สำหรับใบใหญ่
    แต่แม่ค้าเล่นขายมือสองที่65,000 คือสองเท่าเลยนะนั่น!!

ส่วนตัวแอบรู้สึกว่าแม่ค้าบางคนก็ตั้งราคามั่วนิ่มอ่ะ เหมือนกะๆเอาว่าใบนี้น่าจะขายได้เท่านี้ อะไรแบบนี้
    แต่พอถามจะตอบว่า ทุนมาแพง หรือ เค้ามาฝากขายเท่านี้ หรือซื้อมาก็เท่านั้นเท่านี้แล้วกำไรพันเดียว อะไรปามานนี้

แต่ก่อนเคยคิดว่าซื้อเป๋ามือสองน่าจะดี เพราะราคาreasonable แต่หลังๆเห็นหลายเจ้าแล้ว
    ที่ขายกระเป๋ามือสองราคาพอกับมือหนึ่ง หรือ แพงกว่ามือหนึ่งด้วยซ้ำ ทั้งๆที่ก็ไม่ใช่รุ่นlimitedหายากอะไรเลย

*หมายเหตุตัวโตๆๆๆ*ไม่ขอพาดพิงถึงแม่ค้าคนไหนเป็นพิเศษนะคะ แม่ค้าที่ขายราคามั่วนิ่มไม่ต้องpmมาด่านะคะ เราขอแค่บ่นเฉยๆจ้า เพราะใครอยากขายเท่าไหร่ก็ขายไปเนอะ แต่คนซื้อเค้าไม่ได้โง่นะจ้ะ

สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด ขอขอบคุณเพื่อนๆแห่งบ้านsbnที่รับฟังนะคะ แบบว่าแอบเซ็งค่ะ --"

ข้อมูลรุ่นนี้จากTPFค่ะ
    http://forum.purseblog.com/chanel-re...e-44255-3.html

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Keeki's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X9X8X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Talking

อืม หายากแล้วนะคะรุ่นนั้นอ่ะ ไม่ว่าที่ไหนก็ขายมากกว่าราคาที่ซื้อมาทั้งนั้นอ่ะค่ะ ตอนนี้ใยอีเบย์ก็ขายแพงอยู่ไม่น้อยกว่า retail แน่นอน ถูกสุดที่เคยเจอหลังๆก็ขายกันสี่หมื่นจะห้าละค่ะ

เรามีเบบี้ คาบาสตอนนั้นซื้อมาประมาณเกือบ 70,000 ได้ ใช้ไปปีกว่าก็ยังเอาไปขายได้ในราคาเดิมนะคะ หรืออาจจะได้กำไรด้วยซ้ำไปอ่ะ เรื่องของเรื่องคือมันมี demand อ่ะนะคะ แล้วของมัน sold out ทุกรุ่นแล้วไม่ว่าจะเป็น cabas รุ่นไหนก็ตาม แต่เราไม่ได้คิดจะขายนะคะ

สรุปก็คนขายของก็อยากไจได้กำไรแหละค่ะ ราคาที่เค้าตั้งเราไม่มีสิทธิ์ไปออกความเห็นอ่ะค่ะ เค้าอาจจะซื้อมาแพงก็ได้นะคะ ทุกคนไมได้ซื้อจากราคา retail ทุกคนหรอก ส่วนตัวเราไม่ออกความเห้นเรื่องราคาค่ะ ซื้อไมได้ไม่อยู่ในงบก็ปล่อยผ่านค่ะ

อืมม ก็ไม่ได้มีแต่กระเป๋าหรอกนะคะช่วงที่หนังดังเรื่อง Devil wears Prada อ่ะ จำได้เลยว่าสร้อยมุกยาวๆราคาแค่ สองหมื่นกว่า เอามาขายกันแบบราคามากกว่าสามเท่าก็มี ของแบบนี้มันอยู่ที่ demand ค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

due's Avatar
    due is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    due's Bank Account
    • Bank Account 1: 208X4X2X9X
    • Bank Account 2: 948X0X7X4X

ขายไม่ได้ เดี๋ยวเค๊าก็ลดราคาเองแหละค่ะ

ใจเย็นๆนะคะ ของ ของเรา ยังไงก็ต้องเป็นของ ของเราค่ะ

barumbum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    barumbum's Bank Account
    • Bank Account 1: 196X0X3X1X

Default ......

ถ้ามันเป็นของเรามันก็เป็นของเราเนอะ

eggbird is offline Banned User Brandname Fan

เรามีเบบี้ คาบาสตอนนั้นซื้อมาประมาณเกือบ 70,000 ได้ ใช้ไปปีกว่าก็ยังเอาไปขายได้ในราคาเดิมนะคะ หรืออาจจะได้กำไรด้วยซ้ำไปอ่ะ เรื่องของเรื่องคือมันมี demand อ่ะนะคะ แล้วของมัน sold out ทุกรุ่นแล้วไม่ว่าจะเป็น cabas รุ่นไหนก็ตาม แต่เราไม่ได้คิดจะขายนะคะ

^
    ^
    ^
    สงสัยของคุณKeeki จะหนังคนละแบบกับรุ่นที่เราอยากได้แล้วเค้าเอามาลงขายมั้งคะ
    เพราะของเรามันสามหมื่นกว่าเองค่ะ

เหะๆ ก็แค่บ่นอ่ะนะคะ ใครอยากซื้อราคาแพงๆสองเท่าตัวก็เป็นสิทธิของผู้บริโภคแต่ละคนด้วยค่ะ
    แต่ร้านมือสองที่เราทราบมา หมายถึงที่ฮ่องกงรุ่นนี้ขายสามต้นๆนะ สำหรับvinyl cabas

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Keeki's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X9X8X5X

^
    ^
    ^

คนละรุ่นค่ะ ของเราเป็นหนังทั้งใบ แค่เคยอยากได้แล้วดูใบอีเบย์เหมือนกันอ่ะค่ะ เพราะมันหาซื้อไม่ได้แล้วอ่ะเนอะ ก็เลยขายแพงกว่า retail อ่ะค่ะ แต่หกหมื่นนี่ก็มากไปหน่อย เหะๆ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    dek_aus's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X6X6X

เสียสละเพื่อชุมชน

Australia, Sydney

เห็นด้วยในบางกรณีครับ
    แต่เรื่องราคา ในนี้เราจะไม่พูดกันอะครับ
    ไม่ว่าซื้อมาจากในนี้ แล้วมาบวก มาก น้อย
    หรือซื้อต่อมาขาย
    ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับความพอใจ และการยินยอมของทั้ง 2 ฝ่าย
    แต่อย่างไร ขอให้เจอรุ่นที่ชอบ และราคาที่โดนใจไวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ โย่ว....

Aey's Avatar
    Aey is offline Registered Member Brandname Fan

เห็นด้วยกับน้องนพค่ะ เรื่องราคานี่อยู่ที่คนซื้อกับคนขายจริงๆ อย่าง speedy miroir นี่ shop ไทยตอนนั้นน่าจะประมาณ 5-60000 หมื่น ฝากหิ้วก็ถูกกว่านั้นเยอะ แต่พี่สาวเพื่อนซื้อมา 80000 กว่า ซึ่งเค้าก็โอกับราคาที่ซื้อ มันแล้วแต่ความหายาก+ความลำบาก+ราคาที่คนขายได้มา
    แต่ส่วนตัวแล้วถ้าเกินงบ เราก็มอง ม๊อง มองอย่างเดียว เพราะรู้ว่าแป๊ปเดียวเดี๋ยวก็มี wish list ชิ้นใหม่มาอีกแล้วค่ะ
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

Good is offline Registered Member Brandname Fan

Wink

จริงๆเป็นความพอใจของทั้งสองฝ่ายค่ะ บางทีเราเห็นใน Ebay สมมติราคา XX,XXX บาท แต่มีแม่ค้ามาตั้งขายมากกว่าเกือบ 2 เท่า ทั้งๆที่เป็นใบเดียวกันตำหนิเหมือนกัน แต่ก็นานาจิตตังค่ะ วันหลังลูกค้าหรือคนซื้อรู้ก็คงจำเอาไว้น่ะค่ะ คงไม่กล้าไปซื้อกับแม่ค้าคนนี้อีก

ยังไงก็ขอให้ได้ใบที่ชอบไวๆนะคะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ