พอดีเห็นว่าการลบไฟล์ขยะในเครื่องคอมพิวเตอร์และโน๊ตุบุ๊คของเราเป็นเรื่องจำเป็นคะ
เพราะแค่ลบไฟล์ลงในถังขยะแล้ว บางตัวก็ยังค้างในเครื่องเราอยู่นะ
เลยเอาเทคนิคการลบไฟล์ขยะภายใน 3 คลิก มาให้เพื่อนๆ ลองใช้ดูเผื่อว่าจะเป็นประโยชน์บ้าง
แต่ไม่แน่ใจว่าจะลงถูกห้องหรือปล่าว หากลงผิดก็แจ้งได้นะคะ

ขั้นตอนการลบไฟล์ขยะภายใน 3 คลิก
1.คลิกปุ่ม start>run
2.พิมพ์คำว่า %TEMP% แล้วกด O.K.
3.คลิกเลือกไฟล์ขยะทั้งหมด แล้วคลิก Delete

เท่านี้ไฟล์ขยะที่ซ่อนในเครื่องคอมพิวเตอร์หรือโน๊ตบุ๊คของเราก็จะหายเกลี้ยงเลยคะ
เทคนิคนี้ควรทำอย่างน้อยเดือนละ 1-2 ครั้ง เครื่องจะได้ไม่อืดน่ะคะ

ปล.หากลบไฟล์ขยะไม่หมด แสดงว่าเราอาจใช้โปรแกรมนั้นๆ อยู่
ควรทำการปิดให้เรียบร้อยก่อนลบนะคะ