สำหรับเพื่อนๆ สมาชิก ที่หากระทู้เก่า ที่ตนเองเคย Post ไว้ ไม่เจอ ทีมงาน ขอยืนยันว่า ข้อมูลกระทู้ จากเว็บเก่านั้น มีอยู่ครบถ้วนสมบูรณ์ทุกประการครับ

เพียงแต่ ข้อมูลในส่วนที่เป็นตัวเชื่อมต่อ ระหว่าง ข้อมูลกระทู้ กับ ข้อมูลกระทู้เก่า ที่เคย post นั้น ยังไม่สมบูรณ์ จึงส่งผลให้เพื่อนๆ สมาชิกหลายๆคน หากระทู้ที่ตนเองเคย Post ไว้ ไม่เจอครับ

ตอนนี้ ทีมงาน กำลังหาทางแก้ไขปัญหา เพื่อให้เพื่อนๆ สมาชิก ที่หากระทู้ตัวเองไม่เจอ ได้เจอกระทู้ที่ตนเคย Post ครับ

แต่ในช่วงนี้ ขอให้ทำตามคำแนะนำด้านล่างก่อนนะครับ

ทีมงาน SBN

คำแนะนำณตอนนี้มีสองวิธี หากใครลองวิธีที่หนึ่งแล้วไม่ได้ผล ให้ลองใช้วิธีที่สองไประหว่างที่ทีมงานกำลังปรับปรุงแก้ไขระบบก่อนครับ

วิธีแรก แนะนำไว้ในโพส โดยคุณ DrMoonoi และคุณ Valentino

มาที่หน้าฟอรั่ม
ล็อคอินเข้าแอคเค้าตนเอง หลังจากนั้นมองมุมขวาบนของจอ
จะพบชื่อแอคเค้าคุณ และตามด้วย Notification My Profile Settings Log Out
(Notificationนี้ก็คือ พีเอ็มนั่นเอง) ให้สมาชิกคลิกเลือกที่ Settings

เมื่อเข้ามาหน้าเซตติ้งแล้ว ให้ดูที่เมนูซ้ายมือ จะเห็นคำว่า List Subscriptions ก็ให้คลิกที่นั่น ซึ่งหากทีมงานได้ย้ายข้อมูลของคุณเสร็จสิ้นแล้ว คุณก็จะพบกระทู้ที่คุณเคย ตอบและเคยตั้ง แต่หากไม่พบพบกระทู้เก่าก่อนปิดเวปปรับปรุงที่คุณเคยตอบ หรือเคยตั้งเลย แปลว่ายังอยู่ในระหว่างย้ายข้อมูลครับ และระหว่างนี้ ทีมงานขอให้ใช้วิธีที่สองด้านล่างนี้ก่อนครับ

วิธีที่สอง

เพื่อนสมาชิกบางท่าน ที่ได้ทำการ Post กระทู้แนะนำสินค้าตัวเอง ไปในเว็บ SBN ตัวเดิม แต่ไม่สามารถหากระทู้ตัวเองได้นั้น

ทีมงานมีวิธีการแนะนำดังนี้ครับ

1. เข้าไปที่ www.google.com
2. ที่ช่อง search ให้พิมพ์ site:siambrandname.com เพื่อให้ผลเซิร์ชถูกดึงมาเฉพาะจากเวป SBN และตามด้วย keyword ของกระทู้ของตนเอง ที่ต้องการค้นหา

ยกตัวอย่างเช่น หาก ตังชื่อกระทู้ว่า

TM : >>> Pre OrDER LV, Gucci , BaLenCiaGa , ChaNeL , Paul SmiTH, MuLberrY ผ่อนได้ 6 เดือน ***

ให้ใช้ keyword ว่า balenciaga chanel paul

และ รวมข้อความทั้งหมด ที่จะใช้ search เป็น

site:siambrandname.com balenciaga chanel paul

3. Click ที่ปุ่ม Search ใน google หรือ กด Enter

เพื่อนๆ จะพบผลการค้นหาจาก Google ซึ่ง จะนำไปให้เจอ กระทู้ที่เคย Post ไว้ครับ

หมายเหตุ

หากผลเซิรชออกมามาก ก้อสามารถ กรองผลได้โดย click "Advance" หรือ ภาษาไทยเขียนว่า "การค้นหานั้นสูง"

แล้วระบุวันที่ ก็เลือก หนึ่งอาทิตย์ หรือหนึ่งเดือน ตามแต่เวลาที่ทำการ post กระทู้ ก็จะช่วยให้หากระทู้ตัวเองเจอได้ง่ายขึ้น