สอบถามการเกี่ยวกับถุงและกล่องของชาแนล คลาสสิก จั้มโบ้ด่วนนิดนึงคะ จะไปรับพรุ่งนี้แล้วรบกวนเพื่อนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7
    chatcha is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default สอบถามการเกี่ยวกับถุงและกล่องของชาแนล คลาสสิก จั้มโบ้ด่วนนิดนึงคะ จะไปรับพรุ่งนี้แล้วรบกวนเพื่อนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

อยากทราบว่าถุงกระดาษของชาแนลต้องเป็นสีขาวเท่านั้นใช่ไหมคะ แล้วถุงผ้าของใหม่มีสีกี่สีคะ
    แล้วคือตัวกล่องกระดาษเป็นยังไงคะ มีสองแบคือ ฝาดำกล่องขาว และ กล่องฝาขาวกล่องดำรึเปล่าคะ
    ถ้าได้ของแล้วเอาเข้าช๊อปไปทำความสะอาดแล้วเค้ารับทำหมายความว่าของแท้แน่นอนใช่ไหมคะ
    พอดีเพิ่งจะซื้อใบแรก เลยอบากถามให้แน่ใจคะ
    ขอบคุณคะ

cute_zoay's Avatar
    cute_zoay is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Blog Entries
    1

พึ่งซื้อมาวันนี้นะคะ ถุงกระดาษเป็นสีดำซะส่วนใหญ่นะคะ ยังไม่้ห็นสีขาวเลย ส่วนกล่องมันจะมันๆๆฝาดำกล่องขาวค่ะ ถุงผ้าสีดำดูธรรมดามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆผ้าแข็งๆๆน่ะค่ะ โชคดีกับกระเป๋าใหม่นะคะ

shiroi's Avatar
    shiroi is offline Trusted Member Master Brandname
    shiroi's Bank Account
    • Bank Account 1: 047X4X9X6X

Wink

ถุงกระดาษมีทั้งดำและขาวนะครับ
    จริงๆ แล้วถุงขาวจะมีแค่ที่ช็อปต้นกำเนิด Coco Chanel ที่ 31 Rue Cambon (ตามที่ SA บอกนะครับ) แต่ก็เคยเจอถุงขาวที่อื่นเหมือนกัน

ดอกคามิเลียบนถุง เคยเห็นทั้งดำ ขาว และทองครับ

ส่วนกล่อง เคยเห็นกล่องดำ+ฝาขาว, กล่องขาว+ฝาดำ ครับ

ถุงผ้าเห็นแต่สีดำครับ เนื้อผ้าแข็งโป๊ก

ยินดีกับน้องแนลใบแรกด้วยนะครับ...

mukkie is offline Registered Member Master Brandname

Default :)

As k shiori mentioned leay ka, congratulation to new chanel bag na ka. This is really last minute to get the one before the rice will rise up kaaaaaa
    อันนี้เค้าเรียกว่าหลุยส์ ส่วนอันเนี้ย เค้าเรียกว่าชาแนล จำไว้นะลูก

ค่ะ หม่าม้า

AwesomeIsMe's Avatar
    AwesomeIsMe is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AwesomeIsMe's Bank Account
    • Bank Account 1: 074X6X4X9X
    • Bank Account 2: 065X3X5X3X
    • Bank Account 3: 116X2X6X3X
    • Bank Account 4: 762X0X6X4X
    • Bank Account 5: 281X0X4X5X

PARIS-LONDON-MADRID-FRANKFURT-MILAN

กล่องรุ่นใหม่เพิ่งออกค่า ขาวล้วน แข็งพับไม่ได้แล้วค่า

เนื่องจากมีพวกนิสัยเลว พวกหน้าด้าน พวกจับเสือมือเปล่า พวกขายของปลอม พวกตั้งใจจะหลอกให้โอนเงิน ขโมยรูปสินค้าของอ้อไปใช้ทำเหมือนเป็นรูปสินค้าของตัวเองและรูปหลานอ้อก็ทำเป็นว่าเป็นตัวเอง

2 อันนี้ปรี๊ดสุด
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2192474

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2044308

ตั้งแต่นี้ไปทุกรูปของอ้อจะทำลายน้ำ ตามนี้ค่ะ "ใช้โดย AwesomeIsMe SBN เท่านั้น ระวังพวกขโมยรูปไปใช้เป็นมิจฉาชีพนะคะ"

beachblanket is offline Trusted Member Brandname Fan
    beachblanket's Bank Account
    • Bank Account 1: 575X0X3X0X
    • Bank Account 2: 157X1X9X8X

Blog Entries
    1

วันนี้ก็เพิ่งไปรับมา 2 ใบค่ะ ของเรากับเพื่อน แม่ค้า pre มาจากฝรั่งเศส แม่ค้าให้ถุงกระดาษมาสองใบเลย สีขาว 1 ใบ สีดำ 1 ใบ ส่วนกล่องก็กล่องขาวฝาดำทั้งคู่ค่ะ

vickie's Avatar
    vickie is offline Trusted Member Brandname Fan
    vickie's Bank Account
    • Bank Account 1: 777X0X9X2X
    • Bank Account 2: 127X9X6X6X
    • Bank Account 3: 158X0X9X0X

ถุงกระดาษสีขาวใช้เฉพาะช็อปcambon สาขาต้นกำเนิดตามที่คุณshiroiแจ้งค่ะ นอกนั้นใช้ถุงสีดำหมด รวมทั้งในไทยด้วยค่ะ คงต้องการให้เป็นเอกลักษณ์ เพิ่มความพิเศษให้สาขาต้นตำหรับ แต่ก็เคยเจอถุงสีขาวจากช็อปอื่นเหมือนกันค่ะ ไม่แน่ใจว่าที่เยอรมันรึอิตาลีเพราะเจอทีเดียวนานแล้วค่ะ แต่ส่วนใหญ่ก็ตามนี้เลยค่ะ
    ส่วนกล่องจะมี3รุ่น รุ่นแรกคือฝาดำพื้นกล่องขาวที่เห็นทั่วไปค่ะ ที่นิยมเพราะพับได้เอากลับบ้านเราสะดวกค่ะ
    รุ่นที่2 ฝาขาวพื้นกล่องดำ เป็นรุ่นพับไม่ได้ ส่วนใหญ่จะเห็นที่cambon สาขาต้นกำเนิดเท่านั้นเช่นกันค่ะ แต่ไม่นิยมเอามาเพราะแพ็คกลับบ้านลำบาก เคยได้มาก็ขอเปลี่ยนเป็นรุ่นพับได้ค่ะ บางทีก็โยนทิ้งด้วยความเสียอกเสียใจเสียดายมากค่ะ
    รุ่นที่3 เป็นสีดำล้วนทั้งกล่องแบบเปิดหัวท้าย ซึ่งสามารถพับให้แบนได้ นึกภาพกล่องทั่วๆไปน่ะค่ะ รุ่นนี้ใช้เฉพาะกับกระเป๋าขนาดใหญ่ เช่น พอทโทเบลโล หรือ แกรนช็อปปิ้งโทท แต่ไม่ค่อยนิยมค่ะ ไม่สวย ทิ้งไปก็ไม่เสียดายอ่ะ
    ดอกคาเมเลียเคยเจอแต่สีขาวมาตลอดค่ะ อยากเห็นสีทองกับสีดำแบบคุณshiroiจังเลย
    ถุงผ้าเนื้อหยาบๆแข็งๆ ดูไม่ค่อยมีราคา เย็บแบบด้ายเดี่ยวง่ายๆเหมือนสำเพ็งเลยค่ะ อิอิ
    แต่ทั้งหมดทั้งมวลแล้วก็อย่าไปตั้งใจโฟกัสพวกกล่องถุงอะไรพวกนี้เลยค่ะ เพราะเคยเห็นคนเอามาแยกขายเยอะแยะไป ถ้าคนจะหลอกจริงๆก็คงหาซื้อเอาในเน็ตได้ ดูตัวกระเป๋าจะดีกว่าค่ะ
    ดูป้ายเลขทะเบียนกระเป๋าตรงตามการ์ดรึเปล่าขึ้นต้นด้วยเลขอะไร พิมสม่ำเสมอกันดีไม่ทำให้เรารู้สึกแปลกๆ
    ตัวกระเป๋าหนังแข็งอยู่ทรงมั้ย หรือแข็งเป๊กๆ เคยเห็นคนโพสรูปของปลอมระดับเทพให้ดู ทุกอย่างเหมือนมาก โทนสีกระเป๋า ไซส์ ทรง โซ่ เนียนหมด แต่หนังของปลอมจะไม่มีมืติเลยจะสีแห้งๆดูแปลกๆค่ะ แล้วตัวตารางก็แบนๆไม่พองตัว ของแท้จะพองฟูแล้วหนังจะมีความมันๆผสมตรงtextureที่เป็นลักษณะจุดๆๆในเนื้อหนังค่ะ โม้เมามันไปหน่อยตอบเกินคำถามอีก อิอิ มาเม๊าช้าไปแล้วมั้งคะป่านนี้คงหิ้วไปหลายที่แล้วเนอะ ยังไงก็ยินดีด้วยกับความสุขเล็กๆของผู้หญิง เนอะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ