ไม่ทราบว่าที่ผ่านมาเพื่อนๆมีปัญหาในการโพสต์กระทู้แบบเราหรือเปล่าค่ะ

- เวลาที่โพสต์ประกาศต่างๆเช่น การลงขายของ หรือ โพสต์ตั้งคำถาม แล้วไม่มีคนตอบ หรือว่าอยากที่จะโพสต์ขายของอีกรอบเนื่องจากขายของไม่ได้ ในวันถัดมาแต่ว่าต้องมานั่งเขียนข้อความใหม่ หรือ ต้องมานั่งหากระทู้เก่าเพื่อก๊อปแล้ววาง แต่บางครั้ง เรามีรูปแนบมาด้วยก็ต้องเข้าไปเอาBB Code มา ก๊อปวางใหม่อีก จากเว็ปไซด์ฝากรูป ซึ่งค่อนข้างเสียเวลาในการโพสต์กระทู้แต่ละกระทู้ถูกไหมค่ะ

วันนี้ลองใช้วิธีนี้ดูนะค่ะ เป็นการเก็บข้อความของเราลงในคอมพิวเตอร์และช่วยให้การโพสต์กระทู้ประหยัดเวลามากขึ้นค่ะ

ปกติเราใช้ Notepad ในคอมพิวเตอร์ค่ะ โดยเขียนข้อความ ที่เราต้องการจะเขียนลงในกระทู้ ลงไปใน Note Pad ของ Microsoft แล้วนำรหัส BBcode หรือ IMG code วางสลับกับข้อความที่เราต้องการอธิบาย จากนั้นก็ Save เก็บไว้ แล้วอีกวันต่อมาถ้าเราต้องการจะโพสต์กระทู้ซ้ำกับเมื่อวาน เราก็เปิด Notepad ที่เรา Save ไว้ในคอมพิวเตอร์ Copy ข้อความจาก Notepad ทั้งหมด แล้ววางลงใน กระทู้ เท่านี้ก็จะทำให้ประหยัดเวลาได้มากขึ้น และช่วยรักษาข้อมูลของเรา หากเราหากระทู้เก่าไม่เจอ หรือ กระทู้เก่าหายค่ะ

ขอให้สนุกกับการโพสต์ข้อความลงกระทู้ค่ะ