เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป - Page 13

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: ขอความร่วมมือโหวตเห็นด้วยให้กระทู้ของคุณไปปรากฏในหน้า sbntown.com เพื่อรักษา siambrandname.com

Voters
1123. You may not vote on this poll
  • เห็นด้วยให้กระทู้ในส่วน ETC ปรากฏที่ sbntown.com

1,107 98.58%
  • ไม่เห็นด้วยและยินดีให้ปิดบริการเว็บ siambrandname.com

16 1.42%
Page 13 of 25 FirstFirst ... 3111213141523 ... LastLast
Results 121 to 130 of 245
    enucat is offline Trusted Member Brandname Fan
    enucat's Bank Account
    • Bank Account 1: 095X6X0X6X
    • Bank Account 2: 196X5X6X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

กดโหวตแล้วนะคะ

kompock is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

โหวตว่าเห็นด้วยเหมือนกันค่ะ

แงแง อย่าปิดเวบเลยะนะคะ เพราะตอนนี้การเข้า SBN กลายเป็นกิจวัตรประจำวันไปแล้วอ่า ถ้าหายไปต้องแย่แน่ๆเลยยย

jom's Avatar
    jom is offline Registered Member Brandname Fan

Quote Originally Posted by astar View Post
    Vote แล้วค่ะ และขอแสดงความคิดเห็นนะคะ

1. เท่าที่อ่านคำอธิบายของ WM เรายังไม่ค่อยเข้าใจว่า การที่จะนำกระทู้บางส่วนไปแสดงใน sbntown.com พร้อมๆ กับยังคงกระทู้นั้นแสดงใน SBN เดิมด้วย จะช่วยลด traffic ของ server ได้อย่างไร

2. เสนอให้ตัดบาง forum ออก จะได้ดูแลง่ายๆ เพราะตั้งแต่มีเว็บใหม่นี้รู้สึกว่าเนื้อหากระจายไปหมดค่ะ โดยส่วนตัวแล้วชอบ content ตอนก่อนปรับปรุง SBN มากเลยค่ะ

3. เห็นด้วยถ้าจะเก็บค่าสมาชิกสำหรับคนที่คิดว่าจะลงขายด้วย อาจจะเป็นแพ็คเกจให้เลือกสมัคร โดยเลือกตั้งแต่แรกเลยว่าจะลงขายห้องไหนบ้าง เพราะถ้ามีการเก็บตังค์แล้วบางคนคงจะต้องคิดว่าแน่ๆ ว่าคนที่ขายของแพง (hi-end) ควรจะจ่ายค่าสมาชิกสูงกว่าคนที่ขายของถูก (Hi-street) ดังนั้นราคาแต่ละแพ็คเกจจะไม่เท่ากัน
    เห็นด้วยกับคุณ astar ทุกข้อ โดยเฉพาะข้อ 2 เพราะรู้สึกว่าดูจะมันเยอะเกินไปจริงๆ

nariya is offline Registered Member Newbie Brandname

มีความเเห็นว่าเหลือแต่ Hi en ก็ดีค่ะ

ballargen is offline Trusted Member Master Brandname
    ballargen's Bank Account
    • Bank Account 1: 206X8X8X9X
    • Bank Account 2: 731X6X9X2X
    • Bank Account 3: 649X0X1X2X

กดโหวดเห็นด้วยไปแล้วเหมือนกันครับ

ตอนแรกเปิดเว็บมาตกใจหมดเลยครับ
    ผมเห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิกครับ
    ผมก้อเป็นอีกคนหนึ่งที่เข้า SBN เป็นกิจวัตรอ่ะครับ
    วันไหนไม่ได้เข้าก็รู้สึกเหมือนขาดๆอะไรไปอ่ะครับ จริงไหมครับ

ขอบคุณSBN สำหรับพื้นที่ดีๆ มากมายคร้าบบบ

sayangLena is offline Banned User Brandname Fan
    sayangLena's Bank Account
    • Bank Account 1: 180X4X8X6X

vote ให้แล้วนะคะ และเห็นใจผู้ทำเวปค่ะ เคยคิดมานานแล้วว่าทำไมไม่ ขายพื้นที่โฆษณา ad banner เพราะมีคนเข้ามาดูต่อวันเยอะมาก คิดว่าน่าจะมีคนลงซื้อแบนเนอร์อยู่ ส่วนที่ว่าจะเก็บสมาชิกแรกเข้า คงจะทำได้ลำบากนะคะ เพราะถ้าคุณจะเรียกเก็บเงินสมาชิกที่จะเกิดขึ้นใหม่ คงจะทำให้เกิดความรู้สึกไม่แฟร์ถ้าเค้ามาเปรียบเทียบกับสมาชิกเก่าที่สมัครมาแล้วโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ บวกกับ เจตรารมย์ของเวป siambrandname แต่แรกเริ่มที่จะไม่เรียกเก็บค่าใช้จ่ายใดๆกับสมาชิกทั้งสิ้น (ต้องศึกษาดีๆนะคะ) อีกอย่างลักษณะของฟอรั่ม หรือ เวปบอร์ด เนี่ย จะเป็นสถานที่บนโลกไซเบอร์ที่สร้างขึ้นมาเพื่อ ให้คนกลุ่มนึงที่มีความสนใจ ความชอบ ความฝันในเรื่องเดียวกัน มาคุยกัน ก็คิดว่าคงไม่เหมาะถ้าจะต้องเก็บค่าสมาชิกค่ะ มีหลายเวปบอร์ดค่ะ ที่ทำขึ้นมาฟรีๆให้สมาชิก และก็แบ่งพื้นที่ สำหรับขายโฆษณา (ฝากพิจารณานะคะ เป็นไอเดียจากคนที่มีเวปไซค์ และทำเวปบอร์ด อยู่เหมือนกันค่ะ)

cop_copine is offline Banned User Brandname Fan
    cop_copine's Bank Account
    • Bank Account 1: 720X0X3X9X

โหวตแล้วค่ะ

tetae's Avatar
    tetae is offline Trusted Member Brandname Fan
    tetae's Bank Account
    • Bank Account 1: 152X1X3X4X
    • Bank Account 2: 155X1X3X9X
    • Bank Account 3: 026X8X5X4X

เห็นด้วยกับคุณ meesookค่ะ

peachpie's Avatar
    peachpie is offline Trusted Member Master Brandname
    peachpie's Bank Account
    • Bank Account 1: 434X1X9X3X

เห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิก มากๆๆคะ เพราะเวปใหญ่ขนาดนี้ เราไม่อยากให้แบกภาระเพียงลำพัง ยังไงสมาชิกส่วนใหญ่ก็เต็มใจช่วยเหลืออยู่แล้วคะ อยากให้นำไปพิจารณาดูนะคะ แต่เราคิดว่าสมเหตุสมผลที่สุดแล้วคะ ^^
    Last edited by peachpie; 10-04-10 at 18:51.

greenery2548's Avatar
    greenery2548 is offline Trusted Member Master Brandname
    greenery2548's Bank Account
    • Bank Account 1: 331X4X0X8X
    • Bank Account 2: 052X7X5X5X

เสียสละเพื่อชุมชน

เข้าใจมากๆ และเป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะ vote ให้แล้ว
    เว็บนึงที่กฎระเบียบเข้มงวดมากคือ siamnaliga จนตอนนี้ก็ยังอยู่ยั่งยืนได้ค่ะ

Page 13 of 25 FirstFirst ... 3111213141523 ... LastLast