เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป - Page 21

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: ขอความร่วมมือโหวตเห็นด้วยให้กระทู้ของคุณไปปรากฏในหน้า sbntown.com เพื่อรักษา siambrandname.com

Voters
1123. You may not vote on this poll
  • เห็นด้วยให้กระทู้ในส่วน ETC ปรากฏที่ sbntown.com

1,107 98.58%
  • ไม่เห็นด้วยและยินดีให้ปิดบริการเว็บ siambrandname.com

16 1.42%
Page 21 of 25 FirstFirst ... 111920212223 ... LastLast
Results 201 to 210 of 245
    latoonce's Avatar
    latoonce is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    latoonce's Bank Account
    • Bank Account 1: 223X1X6X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    ๛` ParaDis€ • —

โหวตเรียบร้อยค่ะ ยินดีปฎิบัติตามเวปมาสเตอร์ เพื่อรักษาเวปนี้ต่อไปค่ะ

อยากเห็นสังคม SBN กลับมาเหมือนสมัยก่อนๆเหมือนกันค่ะ
    ~` P i a n o . . Fo R . . J a zZ `~

sanchaii is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ตอนแรกเราก็ งง ว่า ทำไมทา่ง sbn ไม่มีการให้ขายโฆษณา แล้วจะ้เอาเงินมาจากไหนในการดูแลระบบ
    ซึ่งหนูเห็นด้วย ถ้าจะมีการรับเงินสนับสนุนนะ

Maggula's Avatar
    Maggula is offline Citizen Member Master Brandname

อ่านกระทู้นี้แล้วใจหายเลย ไม่อยากให้ปิดเว็บเลยค่ะ แต่อยากให้เสียค่าสมาชิกแบบที่หลาย ๆ ความเห็นบอกไว้ค่ะ
    ถ้ามันจะทำให้เว็บเปิดใช้งานได้ต่อไป เราก็ยินดีจ่ายค่ะ อาจจะทำ 2 แพ็กเกจ คือแบบที่เข้ามาดูเพื่อซื้ออย่างเดียว
    ก็จ่ายราคานึง กับ เข้ามาเพื่อขายด้วย ก็อีกราคานึง

อยากเสนอวิธีลดจำนวนกระทู้น่ะค่ะ เอามาจากเว็บบลายด์ไทยแลนด์ คือ เค้าจะตั้งกระัทู้กันแค่ครั้งเดียว ถ้ามีคนมาโพสคอมเมนท์
    ลงในกระทู้นั้น กระทู้นั้นก็จะขึ้นมาอยู่ด้านบนสุดอีก แบบนี้ก็ตั้งแค่ครั้งเดียว แล้วมาดันกระทู้กันทุกวัน ชิ้นไหนขายแล้วก็ลบไป
    แต่อาจจะต้องทำให้สามารถแก้ไขชื่อกระทู้ได้ เพราะวันต่อมามีของมาเพิ่มก็จะได้ใส่ลงในชื่อกระทู้ได้ แบบนี้จะดีไหมคะ

omomka is offline Registered Member Brandname Fan

มาร่วมโหวตให้ค่ะ เราเองเป็นคนนึงที่รู้จักเวปนี้เนื่องจากเริ่มสนใจกระเป๋าแบรนด์เนม อยากหาข้อมูลทั้งเรื่องรุ่น ราคา การดูแลรักษาและอะไรหลายๆอย่าง จนมาเจอเวปนี้
    ตั้งแต่นั้นเรียกได้ว่าติดค่ะ ดีใจที่มีเวปอย่างนี้ ดีใจที่มีเพื่อนสมาชิกมาร่วมให้ข้อมูล มาร่วมแบ่งปันค่ะ โดยส่วนตัวเราเอง นอกจากโพสต์ซื้อขาย ก็แทบจะไม่เคยโพสต์ออกความเห็นใดๆ แต่ก็แอบติดตามอยุ่เงียบๆ จนมาเจอกระทู้นี้แล้วแอบตกใจค่ะ ถ้าไม่มี SBN คงเหงาน่าดู

อยากขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ทั้งคุณเจ้าของเวป+ทีมงานค่ะ และเห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ เพื่อแบ่งเบาภาระหลายๆอย่างค่ะ เคยมีคำถามหลายครั้งว่าทางเจ้าของเวปดูแลเวปยังไง น่าจะต้องรับภาระมากมายพอควร และเราเองก็เป็นคนหนึ่งที่เข้ามาโพสต์ ทั้งซื้อและขาย ก็ละอายใจเหมือนกันเนอะ ขอสนับสนุนและยินดีปฏิบัติตามกฎค่ะ

cottonchef's Avatar
    cottonchef is offline Registered Member Master Brandname

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ขอบคุณที่ทางเวปชี้แจงอย่างละเอียด และยาวมาก เห็นความตั้งใจค่ะ

ร่วมโหวตไปแล้ว แต่ก็ขออนุญาตออกความเห็นนิดหน่อยค่ะ (แต่ถ้าหากกระทู้นี้เป็นกระทู้ปิด ไม่ให้ออกความเห็น ก็สามารถลบความเห็นนี้ได้ค่ะ)

เข้าใจ concept ที่วางไว้ตั้งแต่ต้น และเข้าใจว่าเจ้าของเวปคงไม่อยากเปลี่ยน concept แต่ยังไงก็อยากเสนอให้

1) เก็บค่าสมาชิก เพื่อให้สมาชิกรู้สึกว่ามีส่วนร่วม ไม่ใช้มาใช้ฟรีๆ (และบางส่วนมาเอาเปรียบ)
    2) คงไว้แต่สินค้า hi-end เพื่อลดขนาดชุมชน เพราะจากการที่เป็นสมาชิกมาตั้งแต่แรกๆ ได้เห็นว่า ปัญหาเกิดขึ้นเมื่อชุมชนขยายใหญ่มากขึ้น และบางส่วน เกินความจำเป็น และไม่ตรงกับจุดประสงค์ของเวป

edit เพิ่มเติมจากการที่ได้อ่านความเห็นของหลายๆ คน
    ขอสนับสนุนมาตรการที่จะทำให้เวปแห่งนี้ ไม่ใช่เวปเพื่อการค้าขายหากำไร แต่ เป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ และแบ่งของกันใช้ตามจุดประสงค์เดิมของเวป คือซื้อขายแต่เพียงของของตัวเอง ไม่ใช่เปิดร้านเป็นนายหน้าเพื่อทำกำไร

ถ้าจะมีการค้าขายเพื่อทำกำไร ควรจะจัดการอีกแบบนึงค่ะ ควรจะเป็นเวป e-commerce อย่างแท้จริง
    ไม่ใช่ทำเวปให้คนอื่นมาทำกำไรอย่างที่เป็นอยู่ทุก วันนี้ค่ะ คือจะต้องเข้มงวดและรัดกุมมากกว่านี้ มีการจัดระบบซื้อขายจ่ายเงินที่เรียบร้อยรัดกุม และเจ้าของเวปจะต้องทำเพื่อกำไรด้วย คือทำให้เวปนี้เป็นตลาด (distribution channel) อย่างแท้จริง คนที่จะขายของเพื่อกำไร จะต้องมีการลงทุนกับเวป เพราะเวปสำหรับขาย เพราะเป็นที่สำหรับโฆษณา เป็นที่ที่ทำให้คนขายได้เจอคนซื้อ คนขายก็จะต้องมีการลงทุนในส่วนนี้ด้วย และทางเวปก็จะต้องมีการจัดการระบบ เพื่อให้การค้าขายเป็นไปอย่างสะดวกราบรื่น

แต่การที่เป็นเวปลูกครึ่งอย่างนี้ ทำให้ไม่มีความชัดเจน และก็เกิดความวุ่นวายเยอะอย่างนี้ล่ะค่ะ คือจะเด็ดขาดก็ไม่ได้ มีกรอบความเป็น "บรรยากาศพี่น้อง" มาค้ำคออยู่ แต่เมื่อหยวนๆ กันไปตามบรรยากาศพี่น้อง ก็เกิดความวุ่นวายขึ้นเยอะแยะ และคนที่สร้างความวุ่นวายทั้งหลาย ก็มาเอาเปรียบจากความเป็น "บรรยากาศพี่น้อง" นี่แหละค่ะ

เห็นด้วยค่ะ ฝากบอกถึงคนที่งานการไม่ทำ นั่งเอาแต่ได้หน้าจอคอมอย่างเดียว
    แล้วทำให้ผู้อื่นพลอยเดือดร้อนไปด้วยนะคะ คำว่านายหน้านี่โดนจริง ๆ ค่ะ
    เห็นแล้วสะอิดสะเอียนในความเห็นแก่ตัวเหล่านั้้นจริง ๆ ค่ะ
    แล้วก็เห็นใจสำหรับคนดีดี (ที่มีอยู่น้อยนิด)
    ที่คอยสละเวลา ตรวจตราความเรียบร้อย
    ซึ่งต้องใช้พลังกายและใจอย่างมากมาย อีกทั้งเพื่อน ๆ ที่เข้ามาพบปะกัน
    แลกเปลี่ยนความรู้ทางแฟชั่น
    และเป็นมิตรภาพกันอย่างไม่มีผลประโยชน์ใดใดเคลือบแฝง
    และขอเป็นกำลังใจให้ทางทีมงานเปิดเว๊ปต่อไปค่ะ
    (ถึงแม้นเราจะไม่ค่อย get และชินกับรูปแบบใหม่ ๆ เท่าไหร่ บอกตามตรง
    เพราะว่าแก่แล้วแก่เลย แถมเชยระเบิด อิอิ)
    เวลาเข้าเว๊ปต้องคลิ๊กที่ Forum เว๊ปบอร์ดเก่าทุกครั้งไป แต่ไม่เป็นไรก็ใจมันรักค่ะ ^__^

ขอบคุณที่ให้โอกาสแสดงความคิดเห็นนะคะ ^__^
    The Strongest will Survive...

valentino is offline Banned User SBN Exclusive Master Brandname
    valentino's Bank Account
    • Bank Account 1: 246X9X3X0X
    • Bank Account 2: 509X7X1X3X
    • Bank Account 3: 259X8X5X0X
    • Bank Account 4: 915X0X5X0X

Blog Entries
    45

จัดเก็บค่าสมาชิกเพื่อช่วยเหลือเว็บในเรื่องค่าใช้จ่าย

และจัดตั้งมูลนิธิเพื่อช่วยเหลือสังคมด้วยดีมั้ยคะ

จัดกิจกรรมการประมูลสินค้า เพื่อเข้ากองทุนมูลนิธิช่วยเหลือสังคมทุกไตรมาส ชื่อบัญชีในนามของมูลนิธิ อะไรแบบนี้ก็จะมีประโยชน์ต่อสังคม เพื่อสร้างสรรค์สิ่งที่ดีให้คงอยู่ต่อไป

มี E-Newsletter ในการจัดกิจกรรมส่ง pm ให้สมาชิกทุกท่านได้ทราบจะได้ไม่ตกหล่นค่า

สุดท้ายสรุปเป็นอย่างไรก็เอาใจช่วยด้วยค่า ^^

iamcartoon's Avatar
    iamcartoon is offline Trusted Member Newbie Brandname
    iamcartoon's Bank Account
    • Bank Account 1: 762X1X1X0X

มาร่วมโหวตให้ค่ะ เห็นด้วยกับหลายๆๆ ท่านที่แสดงความคิดเห็นค่ะ ควรเก็บค่าสมาชิกนะค่ะ เป็นรายปี ท่านที่มีหลายๆๆ user คงลดได้บ้างนะค่ะ

ควรลดจำนวนที่ให้ post ขายของได้นะค่ะ สำหรับ 1 คน 1 กระทู้ต่อวัน คิดว่าเยอะไปอ่ะค่ะ คนที่ post ทุกวันก็ post อยู่แล้ว

และก็ 1 กระทู้ให้ลงรูปได้ 3-5 รูป แต่ก็จะมีข้อเสียว่ารูปไม่ชัดเจน

เป็นกำลังใจให้ทีมงาน SBN นะค่ะ ...

warong's Avatar
    warong is offline Trusted Member Brandname Fan
    warong's Bank Account
    • Bank Account 1: 209X0X9X6X

เห็นด้วยกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เรื่องที่เก็บค่าใช้จ่ายสมาชิกค่ะ ใครคิดจะขาย ก็ควรมีค่าใช้จ่ายค่ะ แต่ฝ่ายคนซื้อ ถ้าแค่เข้ามาซื้อ ก็ไม่ต้องจ่าย แต่ถ้าจะขายเมื่อไร ก็คงต้องเสียล่ะค่ะ หรืออาจมีให้เลือกสมัครสมาชิกหลายแบบ หลายระดับ และหลายราคาแล้วแต่สมาชิกจะเลือกจ่ายค่ะ ไม่ว่าจะยังไงเราก้อยินดึที่จะทำตาม พี่ ๆ webmaster อยู่แล้วคร้า และขอขอบคุณพี่แอ้นท์อีกครั้งด้วยคร้า

beau_nanzle's Avatar
    beau_nanzle is offline Citizen Member Master Brandname

เห็นด้วยกับการให้เก็บค่าสมาชิกค่ะ เว็บจะได้พัฒนาให้ดียิ่งขื้นๆๆๆๆ แล้วปัญหาต่างๆจะได้ลดลง

bossajung's Avatar
    bossajung is offline Registered Member Master Brandname

เรากดโหวตเรียบร้อยแล้วจ้า
    และเราก็เห็นด้วยกับคุณ BirdBizBijoux นะค่ะ
    เห็นใจคุณแอ๊นท์กะทีมงานมากมายค่ะ
    มีอะไรช่วยแบ่งเบาได้บ้างก็บอกมานะค่ะ
    จะได้ร่วมด้วยช่วยกัน
    ยินดีและเต็มใจมากที่จะให้ความร่วมมือในทุกกรณี
    อย่ายุบเวป SBN เลยนะค่ะขอร้องงงงงงงงง+++++
    ขาดเธอเหมือนจะขาดดดดใจจจจจจจ

รักเธอนะ สยามแบรนด์เนม
    รักเธอนะ ประเทศไทย

ความสุข...เกิดจาก...การไม่ยึดติดกับทุกสิ่ง

Page 21 of 25 FirstFirst ... 111920212223 ... LastLast