เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป - Page 23

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: ขอความร่วมมือโหวตเห็นด้วยให้กระทู้ของคุณไปปรากฏในหน้า sbntown.com เพื่อรักษา siambrandname.com

Voters
1123. You may not vote on this poll
  • เห็นด้วยให้กระทู้ในส่วน ETC ปรากฏที่ sbntown.com

1,107 98.58%
  • ไม่เห็นด้วยและยินดีให้ปิดบริการเว็บ siambrandname.com

16 1.42%
Page 23 of 25 FirstFirst ... 132122232425 LastLast
Results 221 to 230 of 245
    ladiemoonie's Avatar
    ladiemoonie is offline Trusted Member Master Brandname
    ladiemoonie's Bank Account
    • Bank Account 1: 079X0X5X8X
    • Bank Account 2: 470X4X9X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    ให้ความรู้แก่ชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

กดโหวดให้แล้วนะคะ ยินดีให้เก็บค่าธรรมเนียมค่ะ แล้วก็ปิด forum ที่ไม่จำเป็นออกไป ให้คนที่จะเข้ามาขายทุกคนเป็น TM ทั้งหมดค่ะ

ขอบคุณทีมงานทุกคน และผู้เกี่ยวข้องที่ทำให้เว็บนี้ดำรงอยู่ได้ค่ะ

B's Avatar
    B is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ใจหาย และเสียใจ หากเวปนี้ได้ปิดลง เพราะอยู่ตั้งแต่เป็น mylvshop ตั้งแต่ยังไม่มีลูก ยังไม่แต่งงาน ตอนนี้ลูกสองแล้ว ได้เพื่อนในนี้หลายคน ได้ความรู้หลายอย่างจากในนี้
    ใจหายค่ะ ขอทำตามความเห็นคนส่วนมากค่ะ เพราะเวปนี้เป็นเวปที่ผู้คนเข้ามาหลากหลาย ว่างัยว่าตามกันคะ แต่อย่าปิดเลยค่ะ ปิดแล้ววันๆ ก็เหงาไม่มีอะไรทำ หลังจากลูกหลับแล้ว
    เซ็งเลย อยากให้เวปดีๆ อย่างนี้อยู่กับเราตลอดไป
    *** B ***

teddyper is offline Registered Member Brandname Fan

อย่าปิดเลยน้า
    ฮือ ฮือ ถ้าไม่มี SBN แล้วซึมเศร้าเหงาหงอย ขาดสีสัน เหมือนชีวิตขาดกิ๊กไปหนึ่งคนทีเดียว จริงๆน้า ไม่ได้ล้อเล่น
    ยินดีทำตามระเบียบทุกอย่าง แล้วก็ยินดีจ่ายค่าธรรมเนียมด้วยค่ะ

pandadida is offline Citizen Member Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน เพิ่งรู้สถานการณ์

อยากบอกว่าเศร้ามากๆๆๆๆจริงๆนะค่ะ

อย่าปิดเลยนะค่ะ จะปฏิบัติตามกฏที่ sbn ตั้งไว้ทุกข้อเลย

เราก็ไม่ใช่คนงบเยอะ บางครั้งก็หาซ์อหาสินค้ามือ1 มือ2 จากในนี้เอาเนี่ยแหละค่ะ

ถ้าปิดไปแย่แน่ๆเลย คิดแล้วเศร้า

SantaMaria's Avatar
    SantaMaria is offline Citizen Member Newbie Brandname

ไม่อยากให้ปิดเลยค่ะ เราเองก็เข้า SBN ห้อง Hi-Street อยู่แทบทุกวันเหมือนกัน ถึงแม้จะไม่ค่อยได้โพสท์เลยก็ตาม
    เห็นด้วยกับเพื่อนๆหลายๆคนที่อยากให้คงไว้แค่ Hi-end และ Hi-street ส่วนตัวก็คิดว่าสองห้องนี้ยังไงก็ขึ้นชื่อว่าเป็น Brandname
    เรื่องวางป้ายชื่อ เห็นมีเพื่อนๆบางคนก็ยังละเลย แต่ก็ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆจำนวนนึง ถึงแม้ของที่วางขายจะไม่ถึง 1,000 ก็ยังช่วยวางป้ายชื่อให้ค่ะ

จริงๆก็อยากให้เพื่อนๆได้ศึกษากฏกันด้วยทุกคนอ่ะค่ะ เพราะจะชุมชนแห่งนี้จะได้อยู่กันเป็นระเบียบเรียบร้อยนะคะ
    สุดท้าย ขอขอบคุณ SBN มากๆค่ะ ที่ทำให้ได้เห็นและรู้จักอะไรต่อมิอะไรมากมาย และหวังว่า SBN จะยังคงอยู่กับพวกเราตลอดไปนะคะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ ^_^,,
    .. S a n t a M a r i a .. ^_^,,

pop_pop_dc@hotmail.com's Avatar
    pop_pop_dc@hotmail.com is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    pop_pop_dc@hotmail.com's Bank Account
    • Bank Account 1: 051X5X9X2X
    • Bank Account 2: 782X0X8X8X

ร่วมโหวดแล้วค่ะ และเห็นด้วยกับที่จะให้เหลือเพียง hi-end ,hi-street ,และในส่วนของ knowledge sharing และการเก็บค่าสมาชิกรายปีค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ
    086-5670775

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    SweetCandyBee's Bank Account
    • Bank Account 1: 732X9X2X1X

Lightbulb

เห็นด้วยกับคุณ 69 กับ คุณ ทินีค่ะ ตอนนี้รู้สึกว่าสมาชิกใหม่มากจริงๆ ค่ะคงต้องมีการจำกัดจำนวนสมาชิก แล้วอย่างที่คุณ 69 พูดตรงใจจริงๆ เราว่า ห้องมันเยอะเกินไปน่ะค่ะ ทำให้เวปโหลดคนเข้ามาดูเยอะ โดยเฉพาะ ห้อง Local น่าจะเอาออกไปเพราะเวปเราเริ่มมาจากคนรักแบร์นเนมมาพูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ขายของส่วนตัวผลัดกันชม กันมาตั้งแต่เวปเดิมแล้ว ยังไงเราก็รักบ้านหลังนี้ค่ะ ว่าไงว่าตามกันนะคะ ช่วยๆกันให้บ้านหลังนี้น่าอยู่เหมือนเดิมค่ะ เป็นกำลังใจให้เวปมาสเตอร์ด้วยนะคะ

coldine's Avatar
    coldine is offline Trusted Member Brandname Fan
    coldine's Bank Account
    • Bank Account 1: 490X0X6X8X

เข้ามาใจหายค่ะ

เห็นด้วยกับความคิดเห็นของหลายๆท่านนะคะ

ที่ให้ตัดห้องที่ไม่จำเป็นออก เเละเก็บค่าเเปะขายของสำหรับคนที่ต้องการขายของ

ผู้ขายต้องเป็นtrusted member เท่านั้น

อยากให้เว็บดีๆเเบบนี้อยู่ต่อไปนานๆ
    http://forum.siambrandname.com/image.php?type=sigpic&userid=27947&dateline=1235550780

SUI's Avatar
    SUI is offline Citizen Member Master Brandname

Default c",)

Quote Originally Posted by mol199 View Post
    เห็นด้วยกับการเรียกเก็บค่าสมาชิกนะคะ และเห็นว่าควรเก็บทั้งผู้ซื้อ และ ผู้ขาย ที่สมัครเป็นสมาชิก โดยถือเป็นค่าดำเนินการ บำรุงรักษา และ พัฒนาเว็บ (maintenance) ค่ะ

ส่วน ต้นเหตุ ของปัญหาทั้งหมด เรามองว่า อยู่ที่ "คน" หรือ สมาชิกที่มาใช้เว็บค่ะ

เพราะถึงแม้จะขยายเว็บให้สามารถรองรับการโหลดได้มากแค่ไหน ถ้ายังมีการฝ่าฝืน ไม่ทำตาม กฎของเว็บ ปัญหาเดิมๆก็จะยังเกิดขึ้นอีกเหมือนเดิม

รวมถึงมิจฉาชีพ หรือ ผู้ที่ไม่หวังดี มีจุดประสงค์จะเข้ามาป่วนเว็บ ก็จะมากขึ้นด้วย เพราะเว็บใหญ่ขึ้น คนก็เยอะขึ้น

ขออนุญาตเสนอให้ แบ่งขอบเขตการใช้งานของ สมาชิก โดยแบ่งเป็น

1. สมาชิกทั่วไป และ ไม่ได้เป็นสมาชิก (Guest) คือ สมาชิกที่สามารถเข้าไปพูดคุย แลกเปลี่ยน ข้อมูล ต่างๆ ภายในเว็บ ได้ ยกเว้น ห้องซื้อขาย

2. Trusted Member คือ สมาชิกที่ สามารถทำการซื้อขาย พูดคุย และ แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ในเว็บได้ ทุก forum

ทั้งนี้เพื่อเป็นการคัดกรอง ผู้เข้ามาใช้บริการ และเพื่อป้องกันการฉ้อโกง ทั้งจากผู้ซื้อ และ ผู้ขาย รวมถึงการใช้หลายล็อกอินในคนเดียวกัน

และจะได้ ตัดห้อง Safety Zone ออกไป เพื่อประหยัดพื้นที่การโหลด เนื่องจากกระทู้ขายในห้อง Safety Zone ก็คือ กระทู้ที่มีในห้องซื้อขายปกติแล้ว

สุดท้าย ขอขอบคุณ และเป็นกำลังใจให้ คุณแอ๊นท์, WM และ ทีมงาน ทุกๆท่าน ที่เสียสละทั้งแรงกาย แรงใจ และ แรงเงิน ที่ช่วยกันทำให้ SBN โตมาจนถึงทุกวันนี้ค่ะ
    เห็นด้วยกับพี่มลนะครับ และอีกหลายๆความเห็นครับ
    ส่วนตัวเคยพูดกันกับพี่สาวหลายครั้งแล้ว ว่าเดี๋ยวนี้คนเล่นเยอะขึ้น
    บ้างก็ทำผิดกันโดยไม่ได้ตั้งใจ บ้างก็ไม่ได้ศึกษากฏระเบียบให้เข้าใจก่อน
    ทำให้หลายๆครั้งมีการทำผิดเกิดขึ้น

ส่วนตัวสุ่ยขอเสนอให้จำกัดการสมัครสมาชิกก่อนชั่วคราว
    เพื่อแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นก่อน

การขยายพื้นที่เพื่อรองรับไม่ใช่การแก้ไขปัญหาที่ต้นเหตุ

- เห็นด้วยกับการยุบส่วนของ Local ออกจาก SBN
    เนื่องจากมีหลายเว็บให้บริการรองรับอยู่แล้วก่อนหน้านี้
    - ส่วนห้องพูดคุยสินค้าแบรนด์เนม และห้องรีวิว เป็นไปได้หรือไม่ที่เราจะรวมกัน
    - กระทู้เก่าๆโดยเฉพาะห้องซื้อขาย สามารถลบออกเพื่อเป็นการเพิ่มพื้นที่ได้หรือไม่
    - การซื้อขายก็อยากให้ผู้ลงขายเป็น TM เท่านั้น
    กรณีเดียวเพื่อเป็นการคัดกรองอย่างที่พี่มลได้กล่าวไว้
    สุ่ยมองว่าขั้นตอนนี้ยังสามารถใช้เป็นการป้องกันมิจฉาชีพได้อีกด้วย

อันนี้ฝากให้พิจารณาความเป็นไปได้นะครับ
    อย่างไรก็ดีก็ต้องขอบคุณทางทีมงานที่เหนื่อยกันมานาน
    เปิดใจคุยกันเพื่อชุมชนที่น่าอยู่นะครับ
    Last edited by SUI; 15-04-10 at 18:09. Reason: แก้ไขคำผิด
    As a shepherd carries a lamb,
    I have carried you close to my heart.

Red_JazZY's Avatar
    Red_JazZY is offline Registered Member Brandname Fan

Quote Originally Posted by SUI View Post
    เห็นด้วยกับพี่มลนะครับ และอีกหลายๆความเห็นครับ
    ส่วนตัวเคยพูดกันกับพี่สาวหลายครั้งแล้ว ว่าเดี๋ยวนี้คนเล่นเยอะขึ้น
    บ้างก็ทำผิดกันโดยไม่ได้ตั้งใจ บ้างก็ไม่ได้ศึกษากฏระเบียบให้เข้าใจก่อน
    ทำให้หลายๆครั้งมีการทำผิดเกิดขึ้น

ส่วนตัวสุ่ยขอเสนอให้จำกัดการสมัครสมาชิกก่อนชั่วคราว
    เพื่อแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นก่อน

การขยายพื้นที่เพื่อรองรับไม่ใช่การแก้ไขปัญหาที่ต้นเหตุ

- เห็นด้วยกับการยุบส่วนของ Local ออกจาก SBN
    เนื่องจากมีหลายเว็บให้บริการรองรับอยู่แล้วก่อนหน้านี้
    - ส่วนห้องพูดคุยสินค้าแบรนด์เนม และห้องรีวิว เป็นไปได้หรือไม่ที่เราจะรวมกัน
    - กระทู้เก่าๆโดยเฉพาะห้องซื้อขาย สามารถลบออกเพื่อเป็นการเพิ่มพื้นที่ได้หรือไม่
    - การซื้อขายก็อยากให้ผู้ลงขายเป็น TM เท่านั้น
    กรณีเดียวเพื่อเป็นการคัดกรองอย่างที่พี่มลได้กล่าวไว้
    สุ่ยมองว่าขั้นตอนนี้ยังสามารถใช้เป็นการป้องกันมิจฉาชีพได้อีกด้วย

อันนี้ฝากให้พิจารณาความเป็นไปได้นะครับ
    อย่างไรก็ดีก็ต้องขอบคุณทางทีมงานที่เหนื่อยกันมานาน
    เปิดใจคุยกันเพื่อชุมชนที่น่าอยู่นะครับ
    เห็นด้วยกับความเห็นข้างต้นทุกประการเลยค่ะ ที่สำคัญคือไม่อยากให้ยุบห้อง Hi-Street ค่ะ เพราะว่าเป็นห้องที่มีความเคลื่อนไหวมากที่สุดห้องหนึ่ง
    มีสมาชิกเกาะติดห้องนี้ค่อนข้างมาก ตัวดิฉันเองก็เป็นหนึ่งในนั้นค่ะ ส่วนเรื่องต้องจ่ายค่าสมาชิก ก็เป็นข้อเสนอที่ดีนะคะ ถือว่าเป็นค่าบำรุงอุปกรณ์ทั้ง Hardware - Software ไปค่ะ อย่างไรก็ตามขอ "ให้กำลังใจพี่ๆ ทีมงาม SBN ทุกท่าน" ขอบคุณ (รวมไปถึงผู้ก่อตั้ง) ที่เสียสละและอุทิศเวลามาลงแรง ลงมือทำชุมชนแห่งนี้ขึ้นมาโดยมิได้หวังค้ากำไรใดๆ ด้วยค่ะ ขอบคุณจริงๆ
    Last edited by Red_JazZY; 15-04-10 at 18:31.

Page 23 of 25 FirstFirst ... 132122232425 LastLast