หากคุณให้โอกาสคนอื่นได้ โดยที่คุณแทบไม่ต้องเสียอะไรเลย ในฐานะผู้บริโภคคนหนึ่ง คุณยินดีจะให้โอกาสคนอื่นหรือไม่ - Page 6

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: ในฐานะผู้ใช้สินค้าแฟชั่น หากคุณให้โอกาสคนอื่นได้ โดยที่คุณแทบไม่ต้องเสียอะไรเลย คุณจะ

Voters
1014. You may not vote on this poll
  • คุณยินดีจะให้โอกาสผู้ผลิตไทย และ ดีไซเนอร์ ไทยที่เกิดใหม่มีโอกาสเติบโต

995 98.13%
  • คุณไม่ยินดีให้โอกาสแบรนด์ หรือ ผู้ผลิตใด หากแบรนด์นั้นยังไม่ดัง

19 1.87%
Page 6 of 8 FirstFirst ... 45678 LastLast
Results 51 to 60 of 77
    MATTHEW's Avatar
    MATTHEW is offline Trusted Member Brandname Fan
    MATTHEW's Bank Account
    • Bank Account 1: 215X1X4X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

กดโหวตแล้วครับ ยินดีปฎิบัติตาม SBN เพราะรักเหลือเกิน

KuRoMiDy's Avatar
    KuRoMiDy is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KuRoMiDy's Bank Account
    • Bank Account 1: 946X1X7X9X
    • Bank Account 2: 497X1X5X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    ให้ความรู้แก่ชุมชน

ระยอง, กรุงเทพ, ปัตตานี

Quote Originally Posted by keropui View Post
    ทำไมไม่ทำเหมือนเวบไซต์ overclock zone ละค่ะ กระทู้ที่มีคนมาตอบ ก็จะทำให้กระทู้นั้นอัพเดทขึ้นมาใหม่เองอยู่แรกๆ ดังนั้นก็จะทำให้ พวกuserต่างๆไม่ต้องมานั่งโพสกระทู้ใหม่ที่มีเนื้อหาเดิมๆตลอด ทำให้หนัก server ป่าวๆ และ ก็ลำบากสำหรับคนโพสด้วย แค่ให้เจ้าของกระทู้มาเม้นภายในกระทู้ตัวเอง กระทู้นั้นก็จะอัพขึ้นมาอยู่อันดับแรกๆแล้ว หมดปัญหาในทุกๆด้านด้วย
    ลองรับฟังเพื่อเป็นอีกหนึ่งแนวทางละกันนะ
    เห็นด้วยกับคุณ keropui ค่ะ

kwankhao's Avatar
    kwankhao is offline Trusted Member Brandname Fan
    kwankhao's Bank Account
    • Bank Account 1: 767X0X3X3X
    • Bank Account 2: 937X0X2X1X

PhitsanuloK ThailanD

เข้ามาทีไรก็มีความสุขทุกครั้ง...ให้โอกาสทุกอย่างเป็นสิ่งที่ดีเสมอค่ะ

กำลังใจมีให้ SBN เสมอ

กดโหวตแล้วนะค๊า
    ¸¸•.★•° ··´¯`·.¸¸.ஐ

Don't compare your life to others.

You have no idea what their journey is all about.

εїз Happy KwanKahO εїз

∴☆°彡 086-9199911 彡°☆∴

kluay18 is offline Trusted Member Brandname Fan
    kluay18's Bank Account
    • Bank Account 1: 014X0X5X8X

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ กดโหวดให้แล้วค่ะ

used handbags to go is offline Canceled User Master Brandname
    used handbags to go's Bank Account
    • Bank Account 1: 735X6X6X4X

กดโหวตให้ด้วยคนค่ะ
    ขอบคุณ SBN และเป็นกำลังใจให้ค่ะ

minnie2 is offline Trusted Member Master Brandname
    minnie2's Bank Account
    • Bank Account 1: 779X0X2X7X

โหวตไปแล้วค่ะ อันนี้ไม่แน่ใจนะค่ะ ว่าจะช่วยได้หรือเปล่า

1. เวลาตอบกระทู้ค่ะ ถ้าทำเหมือนพวกกระทู้อื่น ๆ ที่มีแค่ text ธรรมดา จะช่วยแก้ปัญหาได้หรือเปล่าค่ะ
    2. เวลาตั้งกระทู้ขายของค่ะ ถ้าเรากด find all posts มันก็จะโชว์ที่เราเคยตั้งขายไว้ค่ะ ไม่ทราบว่าส่งผลกระทบต่อเว็บหรือเปล่าค่ะ ถ้าหากว่าเราสามารถตั้งกระทู้เดียวแล้วก็มากด up เพื่อให้กระทู้เราไปโชว์หน้าแรก จะทำให้ปริมาณข้อมูลลดลงหรือเปล่าค่ะ

สำหรับรูปแบบเว็บอันใหม่ โดยส่วนตัวคิดว่าใช้ยากกว่าแบบเก่าค่ะ (หรือว่ายังไม่ชินก็ไม่ทราบค่ะ) เวลาเข้าไปอ่านข้อมูลที่เพื่อน ๆ มาแบ่งปัน ก็ยังแอบงงค่ะ
    ยังไงก็ขอขอบคุณทีมงานมากนะค่ะ เพราะว่าเว็บนี้มีประโยชน์ค่ะ ช่วยแนะนำเทคนิคการเลือกซื้อสินค้า หรือ ว่า การรักษากระเป๋า เพราะว่าสำหรับบางคน การจะตัดสินใจซื้อของที่มียี่ห้อ บางทีก็ต้องการคำแนะนำค่ะ เพราะว่าไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญสักเท่าไร ยังไงก็อยากให้ช่วยกันรักษาชุมชนนี้นะค่ะ

sweetpattnuszy is offline Trusted Member Newbie Brandname
    sweetpattnuszy's Bank Account
    • Bank Account 1: 383X3X7X0X

โหวตแล้วค่ะ เห็นด้วยนะคะ
    แต่เราเป็นคนนึงที่ซื้อของบ่อยๆ ตัวเราเองไม่มีแบรนด์เป็นของตัวเองนะคะ แต่ที่เอามาขายจะเห็นได้เลยว่าไม่ได้กำไร บางอันเท่าทุนค่ะ บางอันบวกเพิ่ม 10-15 บาท เพราะถือเป็นค่ากล่องในการจัดส่งค่ะ แต่บางอันขาดทุนด้วยซ้ำค่ะ ที่นำมาขายเพราะบางทีไปเดิน platinum jj mall หรือในเว็บของจากเกาหลีบ้าง ถ้าซื้อ 2-3 ขิ้นขึ้นไปจะได้ราคานี้ ก็เลยซื้อค่ะ และนำมาลงดู เผื่อจะมีคนชอบ และได้ไปในราคาแพงกว่าไปซื้อที่นั้น ๆ นิดหน่อยค่ะ ความจริงเรื่องการขายในส่วน etc เราก็ขายนะคะ บางทีขายของ IT คือนำไปโพสต์ไว้เผื่อมีใครต้องการ แต่ถ้าจะย้ายส่วนนี้ก็ยินดีค่ะ แค่นี้ sbn ก็ให้ที่ซื้อ ขาย แลกเปลี่ยน ได้อย่างสะดวก + ให้ความรู้ต่าง ๆ มากมายแล้วล่ะค่ะ

THX....SBN
    THX....SBN
    THX....SBN

+ S I A M B R A N D N A M E +
    Last edited by sweetpattnuszy; 24-04-10 at 00:38. Reason: เขียนเพิ่มเติมetcค่ะ
    THX....SBN
    THX....SBN
    THX....SBN

+ S I A M B R A N D N A M E +

mcdreamystreamy's Avatar
    mcdreamystreamy is offline Trusted Member Brandname Fan
    mcdreamystreamy's Bank Account
    • Bank Account 1: 772X1X4X1X

มาร่วมกด vote ด้วยคนจ้า
    สนับสนุน+ยินดีให้โอกาส และเป็นกำลังจายให้ทุกคนจ้าา

: ))))

♥ SBN kaaa

bouquet1234's Avatar
    bouquet1234 is offline Trusted Member Brandname Fan
    bouquet1234's Bank Account
    • Bank Account 1: 748X4X2X3X
    • Bank Account 2: 165X2X4X0X

เสียสละเพื่อชุมชน

ขอโทดด้วยนะคะ อ่านไม่เคลียร์ ดันไปกด ไม่ น่ะค่ะ ยังไง หากยังแก้ไขได้ อยากให้ช่วยแก้ให้หน่อยนะคะ ขอโทดจิงๆค่า
    Thank you SBN ka
    ไม่เคยขายของปลอมจริงแท้แน่นอนทุกอย่าง
    แหวน กวาง Matina เราทำจากสร้อย
    จึงปรับขนาดไม่ได้แต่แก้ไซด์ได้ที่ร้านแหวน
    เราโชว์รูปของปลอมลงกระทู้เราด้วยเพื่อให้เห็น
    ว่าของปลอมเป็นอย่างไร
    ของจริงของเราเป็นอย่างไร
    *ด้านล่างน่ะปลอม -*- T^T

KunnuChinn is offline Trusted Member Newbie Brandname
    KunnuChinn's Bank Account
    • Bank Account 1: 630X2X9X8X

ยังงงเล็กน้อยกับพี่ๆสมาชิกบางคน
    เราพึ่งเข้ามาเป็นคนในชุมชนแห่งนี้ได้ไม่นานแต่ก็เป็นคนอยู่ในกฎตลอดเพราะไม่อยากให้คนอื่นๆเดือดร้อน
    ทีแรกก็ไม่ได้อ่านกฎอย่างละเอียด เพราะไม่้คิดว่้าจาเข้ามาจริงจังกับชุมชนนี้แค่ลองแวะๆเข้ามา
    แต่พอได้มีส่วนร่วมมากขึ้น ก็ได้เห็นว่าชุมชนนี้เป็นชุมชนที่น่ารักเราเลยทำการศึกษากฎระเบียบต่างๆของชุมชนแห่งนี้
    และเห็นว่ายังมีสมาชิกหลายคนที่ดูแ้ล้วน่าจะเป็นสมาชิกมานานแล้ว แต่เราเห็นว่าได้ทำผิดกฎข้อหนึ่งคือ

3. สมาชิกหนึ่งคน ต่อ 1 แอคเค้าท์ เพื่อป้องกันความสับสน ฉ้อโกง เอาเปรียบคนอื่นโดยการตั้งกระทู้เกินหนึ่งกระทู้ต่อห้อง และ เพื่อป้องกันการปั่นกระทู้ตัวเอง

นี่เป็นแค่การสังเกตุของเราเฉยๆ เราไม่แน่ใจว่าเป็นการผิดกฎจริงหรือไม่ หรือเป็นสิทธิของสมาชิกเก่า
    ถ้าโพสนี้มีความผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยค่ะ และยินดีให้ลบได้เลย

ปล.กฎโหวดแล้วนะค่ะ
    ส่วนตัวแล้วไม่อยากให้ยุบห้อง local เพราะเป็นส่วนที่สามารถเปิดกว้างได้มากที่สุด และเป็นพื้นที่สำหรับดีไชน์เนอร์หน้าใหม่ได้นำเสนอแบรนด์ของตนเอง

ส่วนเรื่องห้องพูดคุยของห้อง local & hi street ที่มีสัดส่วนน้อยคงโดยส่วนตัวเห็นว่าทั้งสองหมวดไม่ีมีหัวข้อให้คุยมากนักไม่เหมือนกับ hi end ซึ้งมีรายระเอียดต่างๆของสินค้ามาพูดคุย แลกเปลี่ยนความเห็นได้
    Last edited by KunnuChinn; 25-04-10 at 08:57. Reason: แก้รหัสสี

Page 6 of 8 FirstFirst ... 45678 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ