กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 6 of 13 FirstFirst ... 45678 ... LastLast
Results 51 to 60 of 129

Thread: ด่วนค่ะ!!!!!!!ไม่ทราบมีเพื่อนๆคนไหน เคยซื้อของจากคุณWardrobe09 บ้างคะ

kapim's Avatar
    kapim is offline Trusted Member Brandname Fan
    kapim's Bank Account
    • Bank Account 1: 206X0X4X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

สามีเราให้เรียก "ยาม" ว่า ผู้บริหารฝ่ายรักษาความปลอดภัย ค่ะ อิ...อิ
    ขอบคุณนะคะ..ที่ให้ shopping ... Kapim....Ja

pavla's Avatar
    pavla is offline Trusted Member Brandname Fan
    pavla's Bank Account
    • Bank Account 1: 199X0X3X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Quote Originally Posted by wannit View Post
    "สายตรวจ" ฟังแล้วเสนาะหู ดีกว่าคนมาเรียกว่า "ยาม"
    5555555++
    ปล่อยให้ "เค้า"เรียก "ยาม" ไปเฮ๊อะคุณโอ๋
    หุหุ..นี่ส้มก้อโดนPMจากนรกมาเยือนเหมือนกัน!
    "เค้า"ให้ตำแหน่ง "เดียวกัน" เลยคุณ!!!!
    รุ่งเรือง หรือ???...
    เจริญ ไหม???...
    แน่ใจ เหรอ???...

==Pavla==

Tongka is offline Trusted Member Brandname Fan
    Tongka's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X6X9X
    • Bank Account 2: 709X3X3X4X
    • Bank Account 3: 174X0X4X8X
    • Bank Account 4: 174X0X4X8X

เอาใจช่วยกันทุกนะคะ ขอให้จบลงด้วยดี

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    asiaticia's Bank Account
    • Bank Account 1: 111X5X8X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

บริษัทคานทองการเคหะ★ไม่จำกัดมหาชน

Thumbs up

Quote Originally Posted by cocoa View Post

ขอมาแนะนำ 1 ข้อค่ะ

ถ้าคุณรับ pre-order แต่ไม่พร้อมจะ ADVANCE เงินให้ลูกค้าทุกท่าน สำหรับสิ้นค้าทุกชิ้นที่สั่งซื้อ
    ควรจะรับ pre-order เต็มจำนวน อย่าเห็นแก่ยอดสั่งซื้อ โดยการเปิดให้มัดจำบางส่วนเท่านั้น

ถ้าคุณมีไม่พอจะซื้อ แปลว่าคุณต้องเอาเงินของลูกค้าบางท่านไปหมุน
    แล้วถ้ามีคนเลทในการจ่ายเงิน คุณจะซื้อของให้ลูกค้าท่านอื่นไม่ทัน
    เพราะคุณเอาเงินลูกค้ารายหลังๆ เหล่านั้นไปใช้ซื้อให้คนอื่นหมดแล้ว
    ทำให้การซื้อของส่งชะงัก เพราะไม่มีกระแสเงินสดเข้ามา
    ซึ่งไม่ยุติธรรมต่อลูกค้าเหล่านั้นค่ะ

นอกจากนี้ เมื่อมีคนต้องการเงินคืน คุณก็ไม่สามารถคืนเงินได้ทันที
    เพราะได้ใช้เงินนั้นไปแล้ว ต้องรอให้ลูกค้าท่านอื่นโอนเงินคืนมาถึงจะคืนได้
    ซึ่งก็ไม่ยุติธรรมอีก ลูกค้าท่านที่มัดจำไป มัดจำเพื่อให้ได้สินค้าของตนเท่านั้น
    ถ้าไม่ได้ก็ควรได้เงินคืนทันที เพราะสินค้ายังไม่ได้ซื้อ เงินก็ควรจะยังอยู่
    ถูกไหมคะ

ขอเพิ่มอีกนิด
    อย่ามาบอกว่าชั้นให้มัดจำนิดเดียว อุตส่าห์ออกให้ก่อนเป็นบุญคุณเลยค่ะ เพราะกติกาการ pre-order คุณเป็นคนเลือกเอง และคุณสามารถเลือกได้ให้คุณลูกค้าจ่ายเต็มหรือจ่ายมากกว่านั้นตั้งแต่แรกค่ะ

เมื่อไม่มีกระแสเงินสดพอเพียง สภาพคล่องก็ไม่มี
    ทำให้การซื้อขายติดขัด เพราะต้องรอเงินเข้า ถึงจะมีเงินออก

เอ๊ะ นี่มัน mini subprime นี่!!!
    อันนี้แหละค่ะที่ตรงใจ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Bourgeoise's Avatar
    Bourgeoise is offline Trusted Member Brandname Fan
    Bourgeoise's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X8X4X4X
    • Bank Account 2: 218X1X7X8X

เป็นพี่ security ดีมั้ยคะพี่โอ๋ ดู inter ด้วยนะ อิอิ
    ^
    ^
    ^

นึกถึงที่มหาลัยค่ะ ต้องเรียกพี่securityเท่านั้น! ห้ามเรียกยาม
    มีครั้งนึงสงสัยเพื่อนมึนข้าวหน้าเป็ดตอนกลางวัน ตะโกนไปด้วยความมั่นใจเต็มที่

"พี่ secretaryคะ ช่วยเลื่อนรถให้หน่อยค่าาาาาาา" ตึงๆๆๆๆ!!!!

ออกทะเลไปไกลเชียว....แต่ยังไงก็ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีนะคะ ^^
    Money is not the most important thing in the world. Love is. Fortunately, I love money!

WiWiaN_LV_BN's Avatar
    WiWiaN_LV_BN is offline Registered Member Brandname Fan

Post รอตอนอวสาน

มารอดูว่าเมื่อไรจะถึงตอนอวสานของเรื่องทั้งหมด เอาใจช่วยคุณเอ๋ยและคุณหนิงด้วยนะค่ะ
    ClassicChic "C H A N E L"

mindmelody is offline Trusted Member Master Brandname
    mindmelody's Bank Account
    • Bank Account 1: 042X0X9X2X
    • Bank Account 2: 539X0X6X7X
    • Bank Account 3: 226X4X0X9X

เสียสละเพื่อชุมชน

Blog Entries
    5

มายด์กับเพื่อนก้อเป็นคนนึงที่เคยคิดจะ Preorder กับคุณฝนค่ะ แต่รู้สึกแปลกตรงที่ Orderเยอะมากๆๆๆๆๆ และคนที่เข้ามาเชียร์ก้อหน้าเดิมๆๆเลย ก้เลยลองsearch จากเบอร์โทรศัพท์ดู ก็พบว่ามีหลาย User กลิ่นแปลกๆ ก็เลยมี pm ถามเพื่อนๆๆๆในนี้ มีหลายคนเตือนมาว่าอย่า......รอระเบิดเวลาดูนะ...และแล้ว ......T_T

ยังไงเอาใจช่วย คุณเอ๋ยและเพื่อนๆๆๆๆนะคะ ขอให้ได้เงินคืนภายในวันที่ 5

สุดท้าย"ขอบคุณ.....คุณโอ๋มากๆๆๆๆค่ะ" พูดแทนเพื่อนๆหลายคนใน SBN ด้วยเลยค่ะ ที่ช่วยดูแลเป็นหูเป็นตาให้SBN

-----------------------------
    Wishlist 2012:

Togo Birkin 35 & Kelly 32 in Bouganville or Soleil or Orange or Sanguine or Iris

zazyvimon's Avatar
    zazyvimon is offline Trusted Member Brandname Fan
    zazyvimon's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X0X1X7X

Bangkok (Wireless Rd.)

Quote Originally Posted by wannit View Post
    อาจจะไม่เกี่ยวกับบางท่านโดยตรง แต่ใครเป็นใครมาดูกันก่อน

Log in MadameCute Join Date: Jan 2009 Posts: 49

ใช้ account photobucket เดียวกับ ชื่อร้านของ ล็อคอิน Wardrobe09 www.trendy-wardrobe.com

http://s440.photobucket.com/albums/q...endy-wardrobe/

งานเชียร์ลีดเดอร์
    http://forum.siambrandname.com/showt...light=Kogorain

ใครที่สั่งของไปกับคุณ Wardrobe09 ช่วยมาบอกด้วยนะคะ ว่าได้รับเงินคืนหรือว่าได้ของบ้างหรือยัง

http://siambrandname.com/forum/showt...post1063138751

Rebecca.B ก็......

http://forum.siambrandname.com/showt...post1063177456

MS.Gazon มีกระเป๋า Ferragamo โซ่ทองเหมือนกับของคุณRebecca.B เลยจ้า
    http://forum.siambrandname.com/showt...light=Kogorain

ปล. เดี๋ยวมาต่อ

จาก เด็กหน้าผี

เข้าไปอ่านในกระทู้แล้ว คนที่เข้าไป post เชียร์หน้ากระทู้ หน้าซ้ำๆ เดิมๆ เหมือนกันเลยอะ

chu is offline Citizen Member Brandname Fan

เคยสนใจอยู่เหมือนกันค่ะ เห้นเค้ามีหน้าร้านด้วย แต่ก็กล้าๆกลัวๆอยู่
    แต่ราคาที่เค้ารับ pre มือสองก็น่าสนใจอยู่นะคะ แถมถ้าไม่พอใจสามารถไม่รับใบนั้นได้ด้วยอ่ะ

zazyvimon's Avatar
    zazyvimon is offline Trusted Member Brandname Fan
    zazyvimon's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X0X1X7X

Bangkok (Wireless Rd.)

Quote Originally Posted by Wardrobe09 View Post
    ขออนุญาตอีกครั้งนะคะ ครั้งนี้ขอเป็นครั้งสุดท้ายที่จะโต้ตอบในกระทู้นะคะ
    เอาทีละเรื่องค่ะ

- case คุณพี่ จขกท. คุยกันไปแล้วนะคะ กับพี่ที่เป็นตัวแทนมา order ก็รับปากอย่างที่แจ้งไปค่ะ
    อยากให้เข้าใจด้วยค่ะว่าของที่ลูกค้าสั่งบางชิ้นราคาแพงมาก แต่มัดจำเต็มที่ต่อชิ้นไม่เกิน 15000 บาท
    ในส่วนที่เหลือเป็นหน้าที่คนขายต้อง advance ไป ดังนั้นต้องขอเวลาในการทยอย cancle order
    และ Transfer เงินกลับมาค่ะ ทุกบาททุกสตางค์ ยืนยันว่าคืนทั้งหมดค่ะ

- case ที่เกี่ยวข้องกับคุณแนท ฝนได้คุยกับคุณแนท และจบ case กันไปนานแล้วค่ะ
    เรื่องผ่านไปนานแล้วขอไม่พาดพิงถึงใครอีก เป็นเรื่องการแอบอ้างโอนเงินจากลูกค้า
    ซึ่งคิดว่าเกี่ยวข้องกับ case ที่คุณแนทเธอเจอ เลยติดต่อไป

- เรื่อง K.Madamecute เป็นลูกค้าคนแรกๆ ที่เคยสั่งซื้อของจากฝน
    และได้มีการแนะนำลูกค้าเข้ามาให้ และก็ได้ฝากขายของส่วนตัวบ้าง
    เนื่องจากน้องเค้ามีเวลาในการตามติดกระทู้ และตอบ PM ได้มากกว่าค่ะ

- เรื่อง case คุณเอ๋ย ได้อ่านเมลแล้วค่ะ ก็ไม่มีคำอื่นใดจะแจ้งนอกจากขอโทษคุณเอ๋ยค่ะ
    ที่ทำให้เสียความรู้สึก แต่ฝนก็ขอยืนยันในเจตนา ที่ไม่ได้จะโกงหรือคิดในทางที่ไม่ดีค่ะ
    การคืนเงิน ก็จะคืนให้ทั้งหมดตามที่ได้แจ้งไปค่ะ

- Login อื่นๆ ขอไม่กล่าวถึงนะคะ เพราะบางคนไม่รู้จัก บางคนก็เป็นเพื่อนในนี้หรือเป็นลูกค้าค่ะ

**ลูกค้าท่านใดไม่สบายใจต้องการ cancle order แจ้งมาทางเมลหรือโทรมาได้เลยค่ะ
    เวลาทำงานอาจจะติดต่อลำบากหน่อยนะคะ แต่จะรีบติดต่อกลับค่ะ*

ขอเรียนอีกครั้งว่าจะไม่มีการตอบกระทู้นี้แล้วนะคะ ไม่อยากให้พาดพิงไปถึงใคร
    และหากเกิดความผิดพลาดในการสื่อสารประการใดต้องขออภัยด้วยค่ะ

และขอบคุณแอนท์ / webmaster ที่ให้โอกาสมีส่วนร่วมในชุมชนแห่งนี้ค่ะ
    รวมทั้งเพื่อนๆ พี่ๆ ท่านอื่นที่คอยชี้แนะค่ะมาตลอดค่ะ

- Login อื่นๆ ขอไม่กล่าวถึงนะคะ เพราะบางคนไม่รู้จัก บางคนก็เป็นเพื่อนในนี้หรือเป็นลูกค้าค่ะ

คุณฝนคะ อธิบายเถอะค่ะเรื่อง Lon in เพราะเข้าใจว่าทุกคนอยากทราบจริงๆ ไม่ได้เป็นการพาดพิงที่ให้เกิดความเสียหายแก่ใครนะคะ คิดว่าทุกคนเข้าใจ

Page 6 of 13 FirstFirst ... 45678 ... LastLast