คู่มือการใช้งานเครื่องมือ: Thank This Post (TTP) เวอร์ชั่น 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2
    siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    12

Default คู่มือการใช้งานเครื่องมือ: Thank This Post (TTP) เวอร์ชั่น 2

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาว SBN ในบทความนี้ ทีมงาน ขออนุญาต แนะนำวิธีการใช้เครื่องมือ Thank This Post (TTP) เวอร์ชั่น 2 ที่ทีมงานได้ทำการติดตั้ง ในระบบชุมชน SBN นะครับ

เนื่องจาก มีเพื่อนๆสมาชิก หลายๆคน ได้เสียสละ นำบทความที่ให้ความรู้ ความบันเทิง ตลอดจน คำถามที่น่าสนใจมากมาย เข้ามาในระบบชุมชน SBN ของเรา ซึ่ง ทีมงาน ในฐานะผู้อยู่อาศัยคนหนึ่ง ในระบบชุมชน SBN รู้สึกขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง เฉกเช่นเดียวกับที่เพื่อนๆหลายๆคน รู้สึก ต่อ พวกเขาเหล่านั้น

ก่อนหน้านี้ ทีมงานได้ติดตั้ง ระบบ TTP เวอร์ชั่นแรก เพื่อให้พวกเราทุกคน สามารถแสดงการขอบคุณ หรือ ให้กำลังใจ เพื่อนๆ ที่นำสาระ ความรู้ ความบันเทิง เข้ามาให้พวกเราในระบบชุมชน SBN ได้ โดยผ่านทางการใช้เครื่องมือ TTP

แต่ TTP เวอร์ชั่นแรกนั้น ทีมงานออกแบบไว้ ไม่เหมาะสมกับการใช้งานจริง ในระบบชุมชน SBN จึงทำให้ รู้สึกว่าการใช้งานดู ยุ่งยาก วุ่นวาย

ทีมงานขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิก หลายๆคน ที่ได้ให้คำแนะนำทีมงาน เกี่ยวกับปัญหาในการใช้งานเครื่องมือ TTP เวอร์ชั่นแรก ให้ทีมงานได้รับทราบ ซึ่ง เป็นข้อมูลสำคัญ ที่ทีมงานได้นำไปทบทวนเพื่อแก้ปัญหาครับ

ดังนั้น TTP 2 จึงเกิดขึ้นมาเพื่อ ให้เราทุกคน สามารถแสดงการขอบคุณ รวมทั้ง ให้กำลังใจ เพื่อนๆ ที่เสียสละเขียนบทความดีๆ นำความรู้ ความบันเทิง ตลอดจน คำถามดีๆ เข้ามาในระบบชุมชน SBN ของเรา โดย แก้ไขข้อเสีย เรื่องการใช้งานที่ไม่สะดวก ของ TTP1 ให้หมดไป

ขอบคุณเพื่อนๆ ชาว SBN ทุกคนครับ

วิธีการใช้งาน TTP 2

เมื่อเพื่อนๆ เข้ามาอ่านกระทู้ ที่ใต้กล่องข้อความ ทุกกล่อง จะมีปุ่มของเครื่องมือ TT2 ไว้สำหรับ กด เพื่อ ขอบคุณ หรือ ให้กำลังใจ ผู้โพสต์ข้อความนั้นๆ ดังรูปด้านล่าง

TTP 2 ประกอบด้วยปุ่ม 2 ปุ่ม คือ

1. ปุ่ม ขอบคุณ (ด้านซ้าย ในรูป)
    2. ปุ่ม ให้กำลังใจ (ด้านขวา ในรูป) <--- ตอนนี้ แก้ไขเป็นปุ่ม "ถูกใจที่สุด" (เพื่อเพิ่มอรรถรสในการเล่นเว็บไซต์ครับ -- 6/11/2010)

ซึ่ง เราสามารถเลือกกด ปุ่มใดปุ่มหนึ่ง ตามสิ่งที่เรารู้สึก ต่อผู้โพสต์ข้อความที่เราได้อ่านนั้นๆ ครับ

โดยที่ เมื่อกดปุ่มแล้ว จะมีรายชื่อ เราขึ้น ที่ใต้โพสต์ ว่าได้ทำการ ขอบคุณ หรือ ให้กำลังใจ ผู้โพสต์ข้อความนั้นๆ โดยทันที (ไม่ต้องมีการเปลี่ยนหน้าไปกลับ เหมือน TTP1) ดังรูปด้านล่างครับ

โดยที่ ระบบจะทำการนับ การ ให้/ได้รับ การ "ขอบคุณ" หรือ "ให้กำลังใจ" ไปเป็นแต้มคะแนน ของสมาชิก ในระบบ ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
    Thanks leeju88, D2C, kullayak, antares1808, ple_cp, borats, Tipchulla, Dr.Max, ab8887, piggy_koy, exPloy, nuch_uk, IAm ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like maemeaw, Tipchulla, bookerian ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

IAm is offline Trusted Member Yeh! Im a new member!
    IAm's Bank Account
    • Bank Account 1: 701X8X5X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

ว้าาาวววววว สุดยอดเลยค่ะ คุณWebmaster
    ขอบคุณ คุณWebmaster และทีมงาน มากๆเลยค่ะ ที่พัฒนาเครื่องมือนี้และอีกมากมายขึ้นมา ให้ได้ใช้งานค่ะ
    ขอบคุณค่ะที่ทำให้พวกเราได้อยู่ร่วมกัน ในชุมชนที่น่าอยู่แห่งนี้ึ่ค่ะ

Comments from Facebook