ข้อสงสัย เรื่อง การตั้งกระทู้ได้ 1 กระทู้ ต่อ 1 วัน ต่อ 1 ห้อง

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7
    Rita's Avatar
    Rita is offline Trusted Member Brandname Fan
    Rita's Bank Account
    • Bank Account 1: 160X2X7X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ข้อสงสัย เรื่อง การตั้งกระทู้ได้ 1 กระทู้ ต่อ 1 วัน ต่อ 1 ห้อง

คือว่า จะตั้งกระทู้ขายของใหม่น่ะค่ะ ในวันนี้ในห้อง Hi-End (TM) แต่ยังตั้งไม่ได้ เพราะมีการ
    แจ้งว่า ได้ตั้งกระทู้ไปแล้วในวันนี้

ขอลำดับเหตุการณ์ก่อนนะคะ

วันที่ 29 มีนาคม เวลา 01.09 น. ได้ตั้งกระทู้ในห้อง Hi-End (TM)

วันที่ 30 มีนาคม เวลา 00.09 น. (หลังเที่ยงคืนแล้ว) จะทำการตั้งกระทู้ในห้อง Hi-End (TM)

แต่ไม่สามารถตั้งได้ เพราะมีการแจ้งว่าได้ตั้งกระทู้ไปแล้วในวันนี้

ทั้งที่จริงแล้ว นับจากระทู้ก่อนหน้าที่ตั้งก็ผ่านพ้นไป 1 วันแล้ว (ถ้านับตามวันที่)

หรือ ระบบคำนวณเป็นแบบ 24 ชั่วโมง คือ 1 วันใช่มั้ยคะ????

ถ้าใช่ก็แสดงว่า เราจะสามารถตั้งกระทู้ใหม่ในห้องเดิมนั้นอีกทีคือ วันที่ 30 มีนาคม เวลาตั้งแต่ 01.09 น. เป็นต้นไป ใช่หรือไม่คะ

ขอบคุณค่า......
    Travelling --- Shopping --- Eating --- Reading --- Cooking
    is
    MY LIFE , MY RITA

mint_jjaa's Avatar
    mint_jjaa is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

แอบเข้ามารอคำตอบด้วยคนค่ะ
    อยากทราบเหมือนกันค่ะว่านับตามวันที่ หรือนับเป็น 24 ชม.อ่ะค่ะ
    ...ขอบคุณพื้นที่ดีๆแห่งนี้มากมายจ้าาาา...

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Talking ขออนุญาตนะคะ

เท่าที่เราเคยอ่านมา
    ที่เคยมีสมาชิกมาตั้งถาม
    ถ้าจำไม่ผิด
    คุณ web master แจ้งว่า
    เค้านับแบบชนเที่ยงวันและชนเที่ยงคืนอ่ะค่ะ
    เช่น วันที่ 29 ตั้งกระทู้ 1.30 น.
    กระทู้นี้ก็จะมาระยะเวลาจนถึงวันที่ 29 ตอน 00.00 ค่ะ (คือ 24.00 ค่ะ)
    ไม่แน่ใจว่าต้องเรียกว่าวันที่ 29 หรือ 30 ค่ะ
    แต่ไม่ต้องขนาดชน 1.30 น. แป๊ะๆ
    และที่ว่าทำไมระบบแจ้งอย่างนั้น
    เราก็ยัง งง เหมือนกันค่ะ
    เพราะที่ผ่านมาของเราไม่เคยเจอค่ะ

เลยเข้ามาแชร์ความเข้าใจ
    พร้อมทั้งขออนุญาตรอคำตอบที่แท้จริง
    จากคุณ web master ด้วยเลยค่ะ
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

Blog Entries
    12

Quote Originally Posted by makeberry View Post
    เท่าที่เราเคยอ่านมา
    ที่เคยมีสมาชิกมาตั้งถาม
    ถ้าจำไม่ผิด
    คุณ web master แจ้งว่า
    เค้านับแบบชนเที่ยงวันและชนเที่ยงคืนอ่ะค่ะ
    เช่น วันที่ 29 ตั้งกระทู้ 1.30 น.
    กระทู้นี้ก็จะมาระยะเวลาจนถึงวันที่ 29 ตอน 00.00 ค่ะ (คือ 24.00 ค่ะ)
    ไม่แน่ใจว่าต้องเรียกว่าวันที่ 29 หรือ 30 ค่ะ
    แต่ไม่ต้องขนาดชน 1.30 น. แป๊ะๆ
    และที่ว่าทำไมระบบแจ้งอย่างนั้น
    เราก็ยัง งง เหมือนกันค่ะ
    เพราะที่ผ่านมาของเราไม่เคยเจอค่ะ

เลยเข้ามาแชร์ความเข้าใจ
    พร้อมทั้งขออนุญาตรอคำตอบที่แท้จริง
    จากคุณ web master ด้วยเลยค่ะ

ตามนั้นครับ

แต่หากเกิดปัญหาตามที่แจ้งมา อาจจะเป็นเพราะว่าคุณเซ็ตเวลาไม่ตรงกับเวบไซต์ก็เป็นได้

ส่วนรายละเอียดเชิงลึกที่แน่ชัดกว่านี้ ต้องรอให้เวบมาสเตอร์อีกคนมาอธิบายครับ

เพราะปกติผมดูแลส่วน trusted member เป็นหลัก

อย่างไรก็ขอบคุณสำหรับคำถามครับ เดี๋ยวคงจะได้คำตอบภายในพรุ่งนี้ครับ

ขอบคุณครับ

mint_jjaa's Avatar
    mint_jjaa is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณ admin มากคร้าาาา
    ...ขอบคุณพื้นที่ดีๆแห่งนี้มากมายจ้าาาา...

Rita's Avatar
    Rita is offline Trusted Member Brandname Fan
    Rita's Bank Account
    • Bank Account 1: 160X2X7X1X

Talking

ขอบคุณสำหรับทุก ๆ คำตอบนะคะ

เหมือนจะเข้าใจในระดับนึงแล้วค่ะ

ไว้จะรอคำตอบจาก webmaster อีกคนที่ดูแลระบบตรงนี้นะคะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ
    Travelling --- Shopping --- Eating --- Reading --- Cooking
    is
    MY LIFE , MY RITA

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

Blog Entries
    12

ตอบคำถามนะครับ

ตามที่ตั้งโปรแกรมไว้ เป็นแบบ นับจากวันครับ ไม่ได้นับจากชั่วโมง กล่าวคือ

หากว่า เคยโพสต์ไว้ที่ 1.09 น. แล้วมาโพสต์อีกครั้ง วันรุ่งขึ้น 0.09 น. จะสามารถโพสต์ได้ครับ

ส่วนปัญหาที่เกิดขึ้น ผมคิดว่า น่าจะมีสาเหตุมาจาก การตั้งเวลาไม่ตรงกับเว็บไซต์ (GMT +7)

ถ้าอย่างไร ลองตรวจสอบเรื่องการตั้งเวลานะครับ และถ้ายังมีปัญหาอยู่ กรุณากลับมา post แจ้งต่อได้ที่กระทู้นี้ด้วยนะครับ ทีมเทคนิค จะได้หาสาเหตุของปัญหาต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

ทีมเทคนิค SBN