สอบถามเรื่องการลงรูปค่ะ ... การลงรูปปะปนกันค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2
    makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Question สอบถามเรื่องการลงรูปค่ะ ... การลงรูปปะปนกันค่ะ

แล้วถ้าสมาชิกคนนั้น
    เค้าลงรูปสินค้าเฉพาะกล่อง
    แต่สินค้าจริงเค้าเอารูปมาจากเว็บไซท์ล่ะคะ
    เราต้อง warning เค้ามั๊ยคะ

เพราะเพิ่งเจอมาเดี๋ยวนี้เลยค่ะ
    แต่ก็ยังไม่กล้าตัดคะแนน
    เพราะถ้าเค้าไม่ผิด เราจะโดนซะเอง
    แต่ก็อยากช่วยเป็นหูเป็นตาให้ค่ะ
    รบกวนตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    12

ผิดครับ

เพราะเจตนาของการลงรูป คือเพื่อให้ผู้ซื้อ แน่ใจว่าสมาชิกคนนั้นมีสินค้าอยู่ในมือจริง และสินค้านั้นเป็นของแท้ครับ

ดังนั้นหากเอารูปมาจากที่อื่น ถือว่าผิดครับ

ขอบคุณมากครับที่มีสำนึกรับผิดชอบต่อส่วนรวมโดยช่วยกันรักษากฏของชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกันครับ