อยากให้เพื่อนๆ ช่วยเรื่องการออกเสียงของแต่ละรุ่น lv อ่ะค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5
    aeychayanit is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default อยากให้เพื่อนๆ ช่วยเรื่องการออกเสียงของแต่ละรุ่น lv อ่ะค่ะ

พอดีมีปัญหาสับสนเรื่องการออกเสียงอ่ะค่ะ ทำให้บางทีไปซื้อของแล้วออกเสียงไม่ตรงกับ SA ทำให้งงกันไปหลายตลบอ่ะค่ะ หรือบางทีพูดผิดก็รู้สึกอายมากๆอ่ะค่ะ ที่มีปัญหาก็มีดังนี้นะคะ
    1. honfleur
    2. azur
    3. epi

ขอบคุณมากๆ ค่า

Pascale's Avatar
    Pascale is offline Trusted Member Master Brandname
    Pascale's Bank Account
    • Bank Account 1: 165X1X9X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: อยากให้เพื่อนๆ ช่วยเรื่องการออกเสียงของแต่ละรุ่น lv อ่ะค่ะ

แหะๆๆ ไม่กล้าตอบ กลัวหน้าแตกเหมือนกัน

บางที SA ก็ออกเสียงเป็นภาษาอังกฤษนะคะ สำหรับบางรุ่น บางรุ่น ที่ฮิตๆ ก็ออกเสียงถูกก็มีค่ะ

อย่างตอนนั้น เราซื้อรุ่น Popincourt Haut อ่ะค่ะ จริงๆแล้ว ออกเสียงตามภาษาฝรั่งเศสเนี่ย มันออกว่า โปแปงคูร์ โอ ค่ะ แต่ว่า SA ที่เกสร ออกเสียงว่า ป๊อบอินคอร์ท ฮัท ฟังแล้วก็รู้อ่ะค่ะ ว่าคงออกเสียงอ่านตามภาษาอังกฤษเอาเอง

ส่วน azur ทราบมาว่า ออกเสียงว่า อา ซู นะคะ

ส่วน epi เคยได้ยินคนเรียกว่า อีพิ แต่ไม่แน่ใจเหมือนกัน ส่วนตัวเรียก ลายไม้ แหะๆๆ ง่ายดี กันหน้าแตก

ส่วน honfleur ไม่กล้าออกเสียงค่ะ อุอุ

jachamai's Avatar
    jachamai is offline Registered Member Master Brandname

Default RE: อยากให้เพื่อนๆ ช่วยเรื่องการออกเสียงของแต่ละรุ่น lv อ่ะค่ะ

เข้ามาอยากรู้ด้วยคนจ้า

aeychayanit is offline Registered Member Newbie Brandname

ขอบคุณคุณ N-JOY มากเลยค่ะ อย่าง honfleur เราออกเสียงว่า อองเฟลอร์ แต่ sa เค้างงมากเลยค่ะว่ารุ่นอะไร ก็เลยต้องสะกดให้ฟัง เค้าก็จะอ๋อ ค่ะ แบบว่าโทรศัพท์ไปถามอ่ะค่ะ ถ้าอยู่ใน Shop มี แคตตาล็อก ก็ชี้เอาได้ แต่พอถามทางโทรศัพท์แล้วมันต้องออกเสียงอย่างเดียวเลยค่ะ ขอบคุณมากเลยค่ะ

Ant is offline Administrator Siambrandname WebmasterBrandname Fan

ฮ่าๆๆ ขำพนักงานอ้ะ บางใบก้อออกเสียงอังกฤษบางใบก้ออกเสียงฝรั่งเศส อย่างงี้ใบ honfleur เค้าไม่อ่านว่า ฮอนเฟลอ ด้วยล่ะเนาะ ก้อที โปแปงกูรค์ ยังอ่านพอพอินคอร์ทเลยนิ

งงจิงๆแล้วพอเราออกเสียงถูกก้อทำหน้ามึนงง

ส่วนเรื่องการออกเสียงก้อตอบเหมือนเพื่อนๆอ้ะค่ะ ถ้าออกแบบตามชื่อฝรั่งเศสก้อเป็น
    อองเฟลอรค์ อะซัวรค์ หรืออะซูรค์ และอีพิ แต่อันหลังแอ๊นก็เรียกลายไม้เหมือนกัน ขี้เกียดแอ๊บสำเนียง ฮ่าๆๆ

ปล คุณ aeychayanit แอ๊นส่งเมสเสจไปหลังไมค์อ้ะค่ะ(ที่ข่าวสารอ้ะ) เพราะเมื่อวันก่อนกระทู้นี้มันมีบั๊กแล้วคลิกตอบไม่ได้เลยเพิ่งให้น้องโปรแกรมเมอร์แก้ให้จ้า

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ