สงสัยเรื่องราคาที่ช็อปไทยค่ะ (figheri pm)

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6
    LittleSnowflake is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default สงสัยเรื่องราคาที่ช็อปไทยค่ะ (figheri pm)

คืออยากทราบว่าราคารุ่น figheri pm ที่ช็อปไทยเท่าไหร่
    คือไม่กล้าเดินเข้าไปถามค่ะ แล้วราคาในภาพรวมเนี่ยเราพอจะกะได้มั้ยคะว่าแพงกว่าหิ้วหรือช็อปยุโรปเท่าไหร่
    สักประมาณกี่เปอเซน ต่างกันมากแค่ไหน (เป็นไปได้อยากรู้แบรนอื่นด้วย) มือใหม่ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

quistusdeus is offline Senior Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: สงสัยเรื่องราคาที่ช็อปไทยค่ะ (figheri pm)

ผมขอเดาว่าอยู่ที่ราวห้าหมื่นสี่พันบาทครับ

ibuilt's Avatar
    ibuilt is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ibuilt's Bank Account
    • Bank Account 1: 032X1X8X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: สงสัยเรื่องราคาที่ช็อปไทยค่ะ (figheri pm)

โทรไปสอบถามราคาของ LV ที่ call center ได้ค่ะ ที่เบอร์ 02-664-7272 ค่า
    ส่วนเรื่องแพงกว่าเยอะไหม ส่วนตัวบิ๊วแล้ว สำหรับ LV แพงกว่าในระดับที่รับได้ค่ะ แพงกว่าหลักพันค่ะ บิ๊วซื้อบ้างบางครั้งแล้วแต่กำลังทรัพย์ที่มีค่ะ 555
    (ถ้าจำไม่ผิดนะคะ เอาง่ายๆเลย SPD 30 ซื้อชอปไทย แพงกว่าซื้อใน SBN ประมาณ 3-4 พันบาทเองค่ะ )
    แต่รุ่นที่ไม่ค่อยฮิตอาจจะแพงกว่าเกือบหมื่นก็มีค่ะ

Fendi - ก็แพงกว่าไม่เท่าไหร่ค่ะ หลักพันค่ะ บิ๊วใช้บริการ Fendi บ่อยค่ะ SA น่ารักมากค่ะ

Balen - พวก accessory แพงกว่านิดหน่อยค่ะ ซื้อชอปไทยได้ สบายใจค่ะ แต่ถ้า handbag แนะนำซื้อฝั่งยุโรปค่ะ

Chanel - ซื้อยุโรปถูกกว่าเยอะค่ะ ชอปไทยแพงกว่าหลักหมื่นค่ะ

Dior - แนะนำที่ยุโรปค่ะ ชอปไทยแพงกว่าค่อนข้างเยอะค่ะ แต่ SA น่าร๊ากก (:

Hermes - ซื้อยุโรปถูกกว่าเช่นกันค่ะ + แล้วแ่ต่ดวงว่าจะมีของหรือเปล่านะคะ (เคยฟลุ๊คเจอ lindy ที่ชอปไทยค่ะ แพงกว่าFRเยอะก็เอาค่ะ 555 เพราะนานๆจะมีให้ซื้อที)

Chloe - ชอปไทยแพงกว่าเกือบหมื่นค่ะ แต่พนักงานบริการดีมากกกก เลิฟค่ะ ^^

Burberry - จะมี sale ค่ะ รอเซลล์ค่อยซื้อก็ไม่สายค่ะ 555 แต่ถ้าไปยุโรป ที่ outlet ถูกมากกกกก ><

Gucci - แพงกว่าในระดับที่รับได้ค่ะ หลักพันค่ะ แต่ไม่ค่อยปลื้ม SA ค่ะ

Prada - ชอปไทย accessory แพงกว่าไม่เท่าไหร่ค่ะ ถ้า handbag แนะนำซื้อฝั่งยุโรปค่ะ

Tod's - ชอปไทยแพงกว่าค่ะ แต่ถ้ารอช่วง sale ราคากำลังดีค่ะ บิ๊วสอยรองเท้าช่วงเซลล์2คู่แล้วค่ะ

Marc Jacobs - จริงๆแพงกว่าเยอะค่ะ แต่ถ้ารอช่วง sale หรือมีบัตร club21 ซื้อชอปไทยโล้ดค่ะ ราคาเหมือนซื้อที่ตปท.เลยค่ะ

Vivien - ถ้าช่วง sale ราคาก็น่าสนค่ะ แต่บิ๊วไม่ค่อยชอบ เลยไม่ทราบราคาว่าแพงกว่าเยอะไหม

YSL / LOEWE / Jimmy Choo / Celine / etc ไม่เคยเข้าไปถามราคาค่ะ 555

ปล. ข้อมูลบิ๊วอาจจะไม่อัพเดตเท่าไหร่นะคะ เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยได้แวบไปสืบราคาค่ะ 55 หรือ ข้อมูลผิดพลาดตรงไหน อย่าถือสานะคะ ><
    ท่านใดทราบข้อมูลอัพเดต อย่าลืมมาแชร์กันนะคะ ^^
    Last edited by ibuilt; 01-11-12 at 10:50. Reason: แก้คำผิดคับป๋ม (:
    Thanks LuxuryDirect, LittleSnowflake ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

LittleSnowflake is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

ขอบคุณคุณquistusdeusค่ะ รุ่นนี้ราคาแอบโหดนะคะ5555
    คุณibuilt ข้อมูลเยอะมาก ขอบคุณมากค่ะ จะลองซื้อช็อปสักครั้งดู
    แต่เรื่องของบางตัวเนี่ยแล้วแต่ดวงจริงๆ เน้อะ TT

nucha is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

Cool Re: สงสัยเรื่องราคาที่ช็อปไทยค่ะ (figheri pm)

โทรถาม call center ของ Louis Vuitton ได้เลยค่ะ พนักงานน่ารักค่ะ สามารถให้เค้า check ให้ได้ด้วยว่ามีของที่สาขาไหน เราจะได้ไม่ไปเสียเที่ยวด้วย
    หรือจะเข้าไปเดินเล่นใน shop แล้วถามเค้าก้ได้นะคะ เพราะ nucha ว่าเดี๋ยวนี้พนักงาน LV น่ารักกว่าแต่ก่อนแยะค่ะ ทั้ง เกษร / emporium หรือ Paragon จ้ะ ^_^

quistusdeus is offline Senior Member Brandname Fan

ความรู้สึกผมเท่าที่ประสบมาผมว่าเกษรเป็นตัวเลือกสุดท้าย

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ