กระทู้ เพื่อทำงานร่วมกัน กับ สมาชิก Siambrandname ในการปรับปรุง พัฒนาชุมชนที่เราอาศัยร่วมกัน

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 9 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 132

Hybrid View

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    12

Default กระทู้ เพื่อทำงานร่วมกัน กับ สมาชิก Siambrandname ในการปรับปรุง พัฒนาชุมชนที่เราอาศัยร่วมกัน

หาก เพื่อนๆ ชาว SBN ท่านใด พบปัญหา หรือ สิ่งผิดปกติ ใดๆ ที่เกิดขึ้นในการใช้งานระบบ ชุมชน แห่งนี้ สามารถแจ้งได้ในกระทู้นี้

หรือ หากเพื่อนๆ ท่านใด มีข้อคิด ข้อเสนอแนะ ความต้องการที่อยากให้ ระบบ รองรับได้ สามารถ แสดงความคิดเห็น ข้อเสนอแนะ หรือความต้องการในกระทู้นี้ได้

ทางเราจะนำทุกความคิดเห็น ของเพื่อน สมาชิกไปประมวลเพื่อสร้างระบบ ชุมชน ให้เหมาะสม ต่อการอาศัย ร่วมกันของเพื่อนสมาชิกทุกคนให้มากที่สุด

ตลอดจน หากเพื่อน สมาชิกท่านใด มีความรู้ ความสามารถ ที่จะแนะนำ เราได้ ในทุกทาง ไม่ว่า ทางเทคนิค หรือ อื่นใดๆ ทางเรายินดี รับคำแนะนำ หรือความรู้ นั้น อย่างสูงยิ่ง จึงอยากให้เพื่อนๆ สมาชิก อย่ารู้สึกลังเล ใจ ที่จะให้ ความรู้ แนะนำ ทุกๆ ความคิดเห็น ที่มี ให้กับทางเราได้รับทราบ

เรายินดี และ ดีใจ ที่จะได้ทำงานร่วมกับ เพื่อนสมาชิกทุกคนเพื่อ ชุมชนแห่งนี้ ชุมชน ที่เราอาศัย ร่วมกัน Siambrandname.com

ขอบคุณมากครับ ที่ได้ทำงานร่วมกัน
    Siambrandname Webmaster

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member Master Brandname
    wawe's Bank Account
    • Bank Account 1: 424X0X7X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

พี่ไม่มีข้อเสนอแนะนะคะ มาให้กำลังใจคณะทีมงาน SBN ที่มีความตั้งใจ มุ่งมั่นเพื่อชุมชน Siambrandname.com แห่งนี้ให้มีความสะดวก และแก้ปัญหาต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นการสร้างรูปแบบการใช้งานให้ทันสมัย ต่อต้านพวกมิจฉาชีพที่มีกลโกงหลากหลายรูปแบบ เพื่อหาสิ่งที่ดีที่สุดให้กับสมากชิก SBNทุกท่านโดยไม่เรียกร้องสิ่งตอบแทนใด ๆ สำหรับพี่ไม่มีอะไรให้ก็ขอปรบมือดัง ๆ จากใจจริงค่ะ และขอให้คุณงามความดีนี้ตอบแทนคณะทีมงาน SBN ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

Mascapone's Avatar
    Mascapone is offline Trusted Member Brandname Fan
    Mascapone's Bank Account
    • Bank Account 1: 237X0X9X1X
    • Bank Account 2: 436X2X8X1X

ขอบคุณทีมงาน SBN ทุกๆคนจากใจเลยค่ะ

ต้องคอยมาปรับปรุง+แก้ไขปัญหา ให้พวกเราเล่นตลอดเวลา

ขอบคุณมากๆเลยนะค๊ะ _/l\_

HS-TAE's Avatar
    HS-TAE is offline Trusted Member Brandname Fan
    HS-TAE's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X9X6X2X

ขอบคุณทีมงาน SBN มาก ๆ คับที่พยายามทำสิ่งที่ดีทีสุดเพื่อพวกเรา ...

เรื่องขีดจำกัดของ server นั้น .... เห็นทางทีมงานแจ้งว่ากำลังจัดซื้อมาใหม่อีกหนึ่งตัว
    ยังไง เดี๋ยวจะลองถามเพื่อน ๆ ที่ทำเวปบอร์ดดุให้อีกทีนะคับว่า มีวิธีใหม่ ๆ อะไรบ้างในเรื่อง
    ขีดจำกัดตรงนี้ ....

ได้เรื่องแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีละกันนะคร้าบบบ
    My wish list:
    Louis Vuitton Damier canvas Brooklyn MM
    Louis Vuitton Damier graphite canvas Keepall 45
    Louis Vuitton Damier canvas Brazza wallet -- 03 Oct. 09
    Balenciaga Massenger Bag in BLCK color -- 25 Mar. 10
    Rolex Submariner Blue Dial

s's Avatar
    s is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    s's Bank Account
    • Bank Account 1: 883X0X3X2X
    • Bank Account 2: 938X0X4X2X
    • Bank Account 3: 401X1X3X9X
    • Bank Account 4: 614X0X4X3X
    • Bank Account 5: 776X0X2X8X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

4

ไม่มีข้อเสนอแนะอะไรนะคะ มีแต่คำขอบคุณ และกำลังใจ ให้กับทีมงาน SBN ทุกๆคนค่ะ สู้ๆนะคะ

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member Master Brandname
    takky_and_kong's Bank Account
    • Bank Account 1: 245X0X4X0X

ขอเสนอนิดหนึ่งอ่าค่ะ คือไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่

ถ้าสมมติว่า เป็นกระทู้เก่าๆ ที่นานเกิน 5-6 เดือนขึ้นไปอ่ะค่ะ จะลบทิ้งได้ไหมอ่าค่ะ

จะได้ทำให้ข้อมูลไม่ โอเวอร์โหลดเกินไปอ่ะค่ะ

เพราะว่าแม่ค้าพ่อค้า ก็ตั้งกระทู้ใหม่ๆทุกวันอยู่แล้วอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าจะช่วยได้ไหมอ่ะค่ะ อิอิ

***ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้ sbn และทีมงานนะค่ะ ***
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

oh_rebecca is offline Trusted Member Master Brandname
    oh_rebecca's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X5X2X7X

Huaikwang Bangkok

Thumbs up ขอบคุณทีมงาน SBN ค่ะ

เพิ่งได้เข้ามาสมาชิก เมื่อกลางปีนี้ ดีใจ และคิดถูกมากๆ เลยที่ได้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของพื้นที่แห่งนี้ เป็นกำลังใจให้ในการทำงานนะคะ

มีข้อเสนอแนะ นิดนึงค่ะ เห็นด้วยกับความคิดเห็นกับท่านอื่น ในการเพิ่มในส่วนของการลบกระทู้ ซึ่งบางกระทุ้ตั้งมา จนของขายหมดแล้ว แต่ไม่สามารถลบได้ ทำให้เปลืองพื้นที่ H/W ซึ่งถ้าทำได้จะช่วยเรามีพื้นที่ดีๆ เหลือขึ้นมากเลยค่ะ

ต้องขอขอบคุณพื้นที่ดีๆ ของ SBN แห่งนี้จ้า
    "Thanks SBN"

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

8

Quote Originally Posted by noo_pizza View Post
    มาให้กำลังใจทีมงานของ SBN ทุก ๆ ท่านค่ะ....
    Quote Originally Posted by oh_rebecca View Post
    เพิ่งได้เข้ามาสมาชิก เมื่อกลางปีนี้ ดีใจ และคิดถูกมากๆ เลยที่ได้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของพื้นที่แห่งนี้ เป็นกำลังใจให้ในการทำงานนะคะ

มีข้อเสนอแนะ นิดนึงค่ะ เห็นด้วยกับความคิดเห็นกับท่านอื่น ในการเพิ่มในส่วนของการลบกระทู้ ซึ่งบางกระทุ้ตั้งมา จนของขายหมดแล้ว แต่ไม่สามารถลบได้ ทำให้เปลืองพื้นที่ H/W ซึ่งถ้าทำได้จะช่วยเรามีพื้นที่ดีๆ เหลือขึ้นมากเลยค่ะ

ต้องขอขอบคุณพื้นที่ดีๆ ของ SBN แห่งนี้จ้า

ขอบคุณมากครับ สำหรับกำลังใจ ของสมาชิกทั้งสองท่านที่มีต่อทีมงานครับ

และขอบคุณมากครับ สำหรับ ความคิดเห็นคำแนะนำ จากความเป็นห่วงครับ การเก็บกระทู้ไม่ส่งผลต่อความสิ้นเปลืองในการจัดเก็บครับ เพราะเรามี ที่จัดเก็บข้อมูลมากพอครับ แต่ กระทู้เยอะส่งผล ต่อการ คำนวนทั้งหมดครับ ไม่ว่าจะเป็นการ อ่าน หรือ เขียน ฐานข้อมูลครับ

แต่ทั้งนี้ ระบบใหม่ที่เราจะนำมาลงจะรองรับปัญหาดังกล่าวได้มากขึ้นครับ
    และการพิจารณา เลิกจัดเก็บกระทู้บางประเภทกำลังพิจารณาครับ ที่เราไม่สามารถลบกระทู้ขายของได้ทันที เพราะ การซื้อขายสินค้า เราต้องการเก็บทุกกระทู้ไว้เป็นหลักฐานให้นานที่สุด เพื่อความ ปลิดภัยในการซื้อขาย ของสมาชิก ครับ

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับความคิดเห็น และกำลังใจ ครับ
    จะนำไปแจ้งให้ทีมงาน ทุกคนรับทราบครับ

SBN Webmaster สมาชิกคนหนึ่งที่อาศัย ในชุมชนแห่งนี้เช่นกันครับ

Dhanawadee is offline Registered Member Newbie Brandname

Default แสดงความคิดเห็นค่ะ

คือว่า ตอนนี้รู้สึกว่า จะเริ่มมีการประมูลสินค้าเยอะขึ้น ซื้อไม่กี่บาท แต่ประมูลทีได้หลายเท่า จริง ๆแล้วมันก็อย่างว่านะค่ะ ใครอยากได้จริง หรือรุ่นไหนหายากหน่อยก็ย่อมมีคุณค่า คู่ควรแก่การเป็นเจ้าของ แต่อีกแง่ ก็มองว่ามันเหมือนกะเป็นการเอาเปรียบผู้บริโภคไปป่าววว ไม่อยากให้มีเลยค่ะ ตั้งราคาขายไปเลยดีกว่าไหม หรือว่าจะแบ่งโซนอีกโซนไว้เฉพาะการประมูลเลย .... ขอบคุณคร้า

ma-_-man is offline Citizen Member Yeh! Im a new member!

Talking

ผมว่า ทางเว็บน่าจะแบ่งกลุ่ม เป็น โซน ผู้ชาย กับ ผู้หญิง

ไปเลยครับ

เพราะ มันจะสะดวกในการเข้าไปดูรายการสินค้าอ่ะครับ

เพราะ ส่วนใหญ่ มันผสมกันหมดบางทีมันก็แทบจะไม่เจอสินค้าของกลุ่มผู้ชายเลย ครับ

ขอบคุณครับ

^^

Page 1 of 9 123 ... LastLast