หลังจากเพิ่มระบบ เมนู เคลื่อนที่ ลงไนชุมชน SBN เพื่อนๆ หลายๆ คนคงเห็น เมนูลักษณะนี้ เลื่อนขึ้น ลง ที่มุมล่างของจอ ในขณะที่ยังไม่ login เข้าระบบชุมชน

และเมื่อ หลังจากทำการ login แล้ว เราสามารถ เลือก ที่จะ ปิด หรือ เปิด menu นี้ ได้ ดังนี้ครับ

1. ไปที่ UserCP

2. เลือกที่ Edit Options

3. เลื่อนลงมาด้านล่าง จนเจอหัวข้อ "ต้องการดูเมนูซื้อขาย แบบเคลื่อนที่"

ซึ่ง โดยปกติ ค่าเริ่มต้นของสมาชิกทุกคน ระบบจะตั้งเป็น "No" ซึ่งหมายความว่า เมื่อ Login แล้ว menu นี้ จะหายไป

แต่ถ้าเพื่อนๆ สมาชิกท่านใด ต้องการให้มี menu นี้ ในขณะ login สามารถปรับเป็น "Yes" ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ทีมเทคนิค SBN