คุณ Hamtaro00 รบกวนติดต่อกลับด้วยนะคะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 17
    -ES- is offline Trusted Member Brandname Fan
    -ES-'s Bank Account
    • Bank Account 1: 155X1X6X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default คุณ Hamtaro00 รบกวนติดต่อกลับด้วยนะคะ

เราซื้อผ้าพันคอ kloset มาจากคุณ Hamtaro00 (คุณเป้ย 0 8 0 0 2 6 2 5 0 0) ระหว่างที่จะซื้อก็เห็นกางเกงที่คุณ Hamtaro00 ขายอยู่อีกห้อง ก็ขอซื้อไปด้วยแล้วให้ส่งมาพร้อมกันเลย

ตอนซื้อผ้าพันคอถามแล้วคนขายแจ้งว่าเป็นของใหม่แน่นอนพร้อมถุงผ้า เราก็เชื่อใจ เพราะซื้อในนี้มาหลายผืนไม่เคยมีปัญหา

แต่พอได้ของกลายเป็นว่าไม่มีถุงผ้า และผ้าพันคอมีรอยแบบด้ายรัน อันนั้นไม่เท่าไหร่ (เพราะเราเองไม่แน่ใจว่าของใหม่มีรอยแบบนี้หรือเปล่า แต่เท่าที่ซื้อมาก็ไม่เคยเจอนะคะ) ที่เราสงสัยก็คือผ้าพันคอสภาพเหมือนผ่านการใช้งานมาแล้ว

ส่วนกางเกงที่ซื้อมา ตอนซื้อไม่ได้ถามอะไรมาก คนขายบอกแค่ว่า ยังไม่ได้ซักเพราะซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้
    แต่พอของมาถึงปรากฎว่า กางเกงไม่มีกระดุมค่ะ กระดุมหลุดไปแล้ว และก็ค่อนข้างสกปรกเลย (เรื่องกางเกงนี่จริงๆ เราไม่กะจะเอาความอะไรอยู่แล้วนะคะ เพราะราคาก็ไม่มาก แต่ถ้าบอกกันนิดนึงก็ดี)

หลังจากที่เห็นของ เราก็รีบโทรหาคนขาย ตามเบอร์ที่คุยกันทีแรก คนรับโทรศัพท์บอกว่า เค้าเป็นเพื่อนกับคนขาย พอดีว่าเอาโทรศัพท์เพื่อนมา ให้โทรหาคนขายอีกเบอร์นึงแทน

โทรไปอีกเบอร์ก็ได้คุยค่ะ เราถามว่าผ้าพันคอไม่มีถุงผ้าให้หรอ ไม่เห็นส่งมา คนขายก็ตอบมาว่า ไม่มีหรอ ให้น้องเป็นคนส่ง เดี๋ยวจะโทรถามน้องให้ แล้วจะโทรกลับมาหาเรา เราก็รอ นานเหมือนกันไม่เห็นโทรมา ก็เลยโทรไป ปรากฎปิดเครื่องไปเลยค่ะ ตั้งแต่เมื่อวานเย็น จนวันนี้ โทรกี่รอบก็ปิดเครื่อง ส่วนเบอร์แรกที่เคยลงขายก็โทรไปไม่รับเลยหลังจากนั้น

เราจึง PM ไปแทน หลายครั้งแล้ว จนถึงตอนนี้ คุณHamtaro00 ก็ไม่ตอบกลับมาเลยค่ะ ทั้งๆที่เค้าก็ ล๊อกอินเข้ามาในเวป หลายรอบแล้ว น่าจะเห็น PM ที่เราส่งไปนานแล้วด้วย

ไม่เคยอยากมีปัญหานะคะ ราคาของก็ไม่ได้มากมายอะไร แต่เราทนไม่ได้ที่แม่ค้าไม่รับผิดชอบขนาดนี้ ยังไงถ้าคุณHamtaro00 เห็นกระทู้นี้ก็ช่วยติดต่อกลับหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Last edited by -ES-; 22-01-10 at 22:10.

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member Master Brandname
    rungring_n's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X3X7X9X
    • Bank Account 2: 083X2X1X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ใจเย็นๆนะคะ
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอให้แม่ค้า ออกมาชี้แจงและรับผิดชอบ ไวไวนะคะ

mui's Avatar
    mui is offline Citizen Member Master Brandname

เเม่ค้าออกมาชี้เเจงด่วนเลยจ้า

naschaaa is offline Banned User Brandname Fan
    naschaaa's Bank Account
    • Bank Account 1: 375X0X5X3X

Bangkok❤,Thailand^^

ใจเย็นๆนะค่ะ

ขอเอาใจช่วยคุณจขกทค่ะ

-ES- is offline Trusted Member Brandname Fan

จนป่านนี้แล้วแม่ค้ายังเงียบอยู่เลยค่ะ เฮ้อออออ

คุณเป้ย.. ช่วยรับผิดชอบกับของที่ขายหน่อยสิคะ

Hamtaro00 is offline Registered Member Brandname Fan

Blog Entries
    1

มาแล้วค่ะ

ขอตอบเป็นข้อๆไปเลยน่ะค่ะ

ก่อนอื่นต้องบอกเลยค่ะว่า เราตั้งราคาขายผ้าพันคอไว้ในราคา 1200 บาท

แล้วคุณก็โทรมาต่อราคาเราเลยบอกว่า เราสามารถขายให้ได้ในราคา 1100 บาทแต่ไม่มีถุงผ้าให้น่ะค่ะ แถมส่งฟรีด้วยค่ะ

(เพียงเท่านี้ก็ถูกมากกกกแล้วค่ะ)

แล้วที่บอกว่าด้ายรัน ไม่ทราบว่าเป็นผืนของคุณเองรึเปล่าค่ะ เพราะคุณบอกเองว่าคุณก็มีอีกผืนนึงสีเทา

เพราะของเรานี่ใหม่ชัวร์ล้านนนนนนนนนนนนนนนนเปอร์เซ็นค่ะ

ส่วนกางเกงนี่เราขายเพียงตัวล่ะ 50 บาทเท่านั้นค่ะ นี่ก็คุ้มเว่อๆอยู่แล้วค่ะ

ที่บอกว่าไม่มีกระดุม เราก็มนุษย์น่ะค่ะ ขายของจะมั่วขนาดนั้นเลยหรอค่ะ

ต่อไปขอถามตรงๆเลยน่ะค่ะ ว่า คุณต้องการอ่ะไรค่ะ
    Last edited by Hamtaro00; 25-01-10 at 18:50.

Quote Originally Posted by Hamtaro00 View Post
    มาแล้วค่ะ

ขอตอบเป็นข้อๆไปเลยน่ะค่ะ

ก่อนอื่นต้องบอกเลยค่ะว่า เราตั้งราคาขายผ้าพันคอไว้ในราคา 1200 บาท

แล้วคุณก็โทรมาต่อราคาเราเลยบอกว่า เราสามารถขายให้ได้ในราคา 1100 บาทแต่ไม่มีถุงผ้าให้น่ะค่ะ แถมส่งฟรีด้วยค่ะ

(เพียงเท่านี้ก็ถูกมากกกกแล้วค่ะ)

แล้วที่บอกว่าด้ายรัน ไม่ทราบว่าเป็นผืนของคุณเองรึเปล่าค่ะ เพราะคุณบอกเองว่าคุณก็มีอีกผืนนึงสีเทา

เพราะของเรานี่ใหม่ชัวร์ล้านนนนนนนนนนนนนนนนเปอร์เซ็นค่ะ

ส่วนกางเกงนี่เราขายเพียงตัวล่ะ 50 บาทเท่านั้นค่ะ นี่ก็คุ้มเว่อๆอยู่แล้วค่ะ

ที่บอกว่าไม่มีกระดุม เราก็คนน่ะค่ะ ขายของจะมั่วขนาดนั้นเลยหรอค่ะ

ต่อไปขอถามตรงๆเลยน่ะค่ะ ว่า คุณต้องการอ่ะไรค่ะ
    ตอนที่ตกลงเรื่องราคาหรือตอนไหนๆ คุณไม่เคยบอกก่อนเลยนะคะว่าไม่มีถุงผ้า
    บอกแค่ว่าเป็นของใหม่ ตามความเข้าใจของคนทั่วไป ของใหม่ก็น่าจะมีถุงผ้าด้วยไม่ใช่หรอคะ
    แล้วตอนที่เราโทรกลับไปถามเรื่องถุงผ้า คุณเองก็เป็นคนบอกว่ามี และได้ให้น้องส่งมาแล้ว ไม่ใช่หรอคะ

เรื่องด้ายรัน ก็พูดตามที่เห็นและสงสัยจึงได้ถามค่ะ
    ผ้าที่เรามีอีกผืนถึงจะเป็นสีฟ้าแต่สีแตกต่างจากที่ซื้อจากคุณนะคะ คงเพราะเนื่องจากเป็นผ้าคนละล๊อตกัน
    ไม่อย่างนั้นเราจะซื้อมาซ้ำกันทำไมล่ะคะ
    จำไม่ได้หรอคะ ตอนที่ซื้อ เราก็ยังถามแล้วถามอีก ว่าผ้าพันคอที่คุณขายเป็นล๊อตที่สีเข้มกว่าใช่หรือเปล่า
    เราไม่มีทางจำผิดแน่นอน เพราะของที่ได้มาจากคุณ (ตามความเห็นส่วนตัวเราว่ามันไม่ค่อยสะอาด ไม่กล้าเอามาวางรวมกับผ้าพันคอสุดรักผืนอื่นๆหรอกค่ะ)
    อีกอย่างผืนที่เรามี ยังไม่เคยเลยค่ะ ไม่มีตำหนิแบบนั้นแน่นอน

ถ้าคุณบอกว่าผ้าที่ส่งมาเป็นของใหม่ล้านเปอร์เซน เราก็คงได้แต่ทำใจค่ะ
    เพราะไม่รู้จะว่ายังไง เราซื้อของใหม่มาตลอด มีเป็นสิบผืน ทั้งผืนที่ยังไม่เคยใช้และใช้ไปแล้ว ยังไม่เคยมีผืนไหนที่ดูเก่าเท่าผืนของคุณเลยค่ะ

เรื่องกางเกงจริงๆที่ลงขาย มัน 35 บาทไม่ใช่หรอคะ เรายังงงเลยว่าทำไมผ้าพันคอ 1100 รวมส่ง แต่พอจะเอากางเกงด้วยกลับกลายเป็นเพิ่มมาอีก 50 บาทซะอย่างนั้น
    แต่ก็ไม่ติดใจอะไรนะคะ เพราะก็ไม่กี่บาท แล้วกางเกงก็อาจจะทำให้พัสดุน้ำหนักเพิ่มขึ้น ก็ไม่เป็นไร
    ส่วนเรื่องกระดุมกางเกงเนี่ย เราเองก็สงสัยค่ะ ว่าเราซื้อของจาก.คน.จริงหรือเปล่า ทำไมมั่วมากขนาดนี้
    กางเกงที่ได้มาไม่มีกระดุมจริงๆค่ะ จะว่ากระดุมหลุดระหว่างทางก็คงไม่ได้ เพราะหายังไงก็ไม่เจอ
    ดูก็รู้เลยว่ากระดุมหลุดมาตั้งแต่แรกอยู่แล้ว แต่ทำไมคนขายไม่เห็นบอก กางเกงที่คุณขายสกปรกมากด้วย
    ของแบบนี้ถึงจะราคาแค่ 50 ก็แพงค่ะ เพราะไม่ได้ใส่ ซื้อมาก็ทิ้ง แกะออกจากห่อมาเรายังไม่ค่อยอยากจับเลย

ที่ถามมาตรงๆว่าเราต้องการอะไร ก็ขอบอกเลยค่ะ ว่าต้องการ "ความรับผิดชอบจากแม่ค้า"
    เพราะถ้าตั้งใจจะรับผิดชอบจริงๆ ทำไมไม่รับโทรศัพท์เราล่ะคะ โทรไปตั้งหลายรอบ ปิดเครื่องบ้าง โทรติดแต่ไม่รับก็หลายครั้ง
    Last edited by -ES-; 25-01-10 at 16:24.

Hamtaro00 is offline Registered Member Brandname Fan

Blog Entries
    1

ขอโทษน่ะค่ะคุณน้อง พี่เริ่มไม่ไหวแล้วน่ะค่ะ

ที่บอกว่า เราก็ยังถามแล้วถามอีก ว่าผ้าพันคอที่คุณขายเป็นล๊อตที่สีเข้มกว่าใช่หรือเปล่า

คุณไม่เคยถามเลยน่ะค่ะ กรุณาอย่าโกหกด้วยน่ะค่ะ เพราะเป็นนิสัยที่แย่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เรื่องกางเกงจริงๆที่ลงขาย มัน 35 บาทไม่ใช่หรอคะ

นี่ก็ไม่เป็นความจริงอีกเช่นกันค่ะ เราขายตัวล่ะ 60 บาท 2 ตัว 100 เดียว เราพิมพ์แบบนี่น่ะค่ะ ไม่ทราบว่าคอมพิวเตอร์ของคุณ หรือ ตัวคุณเองที่อ่านเลขอารบิกไม่ออกค่ะ

ส่วนเรื่องกระดุมกางเกงเนี่ย เราเองก็สงสัยค่ะ ว่าเราซื้อของจาก.คน.จริงหรือเปล่า ทำไมมั่วมากขนาดนี้

อันนี้ก็แรงไปน่ะค่ะ เอ.....แต่มนุษย์ที่ได้รับการศึกษามาน้อยก็คงใช้คำในการสื่อสารได้ดีแค่นี้ล่ะมั้งค่ะ

ที่ถามมาตรงๆว่าเราต้องการอะไร ก็ขอบอกเลยค่ะ ว่าต้องการ "ความรับผิดชอบจากแม่ค้า"

จะให้รับผิดชอบแบบไหน อะไร ยังไง บอกมาเลยค่ะ

เพราะถ้าตั้งใจจะรับผิดชอบจริงๆ ทำไมไม่รับโทรศัพท์เราล่ะคะ โทรไปตั้งหลายรอบ ปิดเครื่องบ้าง โทรติดแต่ไม่รับก็หลายครั้ง

ไม่มีทางที่เราจะไม่รับโทรศัพท์และปิดเครื่องแน่นนอนค่ะ เพราะเราเป็น Sell Engineer ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

6ir's Avatar
    6ir is offline Trusted Member Brandname Fan
    6ir's Bank Account
    • Bank Account 1: 308X4X9X9X
    • Bank Account 2: 093X4X1X4X

ใจเย็นๆๆ กันน่ะค๊ษ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

อให้จบลงด้วย ดี น่ะค่ะ
    Beauty Killer : ) .. *

6ir's Avatar
    6ir is offline Trusted Member Brandname Fan
    6ir's Bank Account
    • Bank Account 1: 308X4X9X9X
    • Bank Account 2: 093X4X1X4X

ใจเย็นๆๆ กันน่ะค๊ษ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

อให้จบลงด้วย ดี น่ะค่ะ
    Beauty Killer : ) .. *

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ