Login แล้ว Hang ให้ลองติดตั้ง FireFox 3.6 ดังนี้ครับ - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 28
    GTi_Friday is offline Trusted Member Brandname Fan
    GTi_Friday's Bank Account
    • Bank Account 1: 151X4X8X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Quote Originally Posted by Unregistered View Post
    ลงโปรแกรมแล้วก้อยังhangเหมือนเดิมเลยคะ
    Quote Originally Posted by Unregistered View Post
    ก็ยัง hang เหมือนเดิมเลยค่ะ
    chsara
    Quote Originally Posted by teeta View Post
    ลงโปรแกรมแล้วก็ยังhangค่ะ
    เราเป็นกับเครื่องที่บ้าน เครื่องทีทำงานไม่มีปัญหาค่ะ (ตอนนี้postที่ทำงานค่ะ)
    เวลาอยู่บ้าน ถ้าจะดูต้องlog outถึงจะดูได้ค่ะ
    ทำอย่างไรต่อดีคะ รบกวนให้คำแนะนำด้วยค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

(webmaster สู้สู้นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ)
    ใช้ Google Chrome แทนได้ครับ ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหา
    น่าจะโหลดจากที่ทำงานได้ครับ
    เร็วกว่า IE อีกต่างหาก ประหยัดเวลาในการช็อปได้มาก
    Thanks siambrandname ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

yamroll's Avatar
    yamroll is offline Citizen Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Quote Originally Posted by immajotie View Post
    Google chrome ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาคร้าบ แต่ IE เนี้ย Hang ตาหลอด
    ขอบคุณมากค่ะ ลองแล้วค่ะ ไม่ hang เพราะ firefox ก็ใช้ไม่ได้

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    12

Quote Originally Posted by wawe View Post
    วันนี้เข้าหน้าDowntown ได้ แต่จะคลิกเข้าไปดูกระทู้มันจะขึ้นแบบนี้ค่ะ
    INSERT INTO posterfeedback_voter_cache (post_id, voter_list, voter_id_list, voter_count) VALUES (1064160024, "", "",0)

The table 'posterfeedback_voter_cache' is full
    ทำการแก้ไข เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ ที่แจ้งปัญหาครับ

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

12

รบกวนถามเป็นความรู้หน่อยครับ คือสงสัยว่าให้ลง Firefox ใหม่ แต่ทำไมถ้าไม่ log in เข้าระบบ กลับเปิดดูกระทู้ หรือโหลดรูป โหลดข้อความได้ตามปกติครับ
    ที่ถามคืองงๆ ครับ ทั้งที่คอมฯเป็นเครื่องเดียวกัน ตอนนี้จะเข้ามาเพื่อ Post ข้อความยังต้อง Log out ออกก่อน ถึงจะเข้ามาPost ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ รบกวนช่วยแก้ไขให้ด้วยนะครับ

User name: phonkrit
    ตอนนี้ ทีมงานเอง ก็สงสัยกับปัญหานี้ และกำลังหาข้อมูลเพิ่มเติม กับผู้พัฒนา Software Webboard vBulletin เพื่อแก้ไขปัญหานะครับ

และถ้าได้ข้อมูลอะไรเพิ่มเติม จะมาแจ้งอีกครั้งนะครับ

nnookk's Avatar
    nnookk is offline Registered Member Master Brandname

Quote Originally Posted by SecretAdmier View Post
    เป็นเหมือนกันเป๊ะๆเลยค่ะ ที่ออฟฟิศ ลงfirefox ไม่ได้ค่ะ เค้าห้าม install โปรแกรมที่เครื่องเอง

รบกวน webmaster ทำให้ใช้ IE เล่นได้ด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆๆๆเลยค่ะ

username.. SecretAdmier (ขณะนี้ใช้คอมบ้านเลย log ได้ค่ะ ถ้าเล่นที่ออฟฟิศเล่นไมได้เลย พนง.ออฟฟิศบ่นกันแย่แล้วค่ะ)

ช่วยหน่อยนะคะ ..ขอบคุณมากค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ...ต้องกลับมาเล่นที่บ้าน แต่ก็แอบเล่นที่ออฟฟิศเหมือนเดิมแต่ไม่ได้ LOG IN ค่ะ อิอิ

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

ติดตั้งแล้วค่ะ เว็บใช้งานได้เร็วขึ้นค่ะ
    แต่ก่อนเราไม่มีปัญหาเรื่อง log in แล้วเครื่อง hang แต่ปัญหาคือเวลาประมาณตี 1 หรือดึกกว่านั้น (ตามเวลาในไทย) เว็บ sbn จะโหลดช้ามาก บางครั้งเข้าไม่ได้เลย วันนี้ลองติดตั้งโปรแกรม firefox (เวลาประมาณ 04.30 am) รู้สึกว่าเว็บโหลดได้เร็วขึ้น แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไรที่ทำให้เร็วขี้น พรุ่งนี้เราจะมารายงานตอนที่เราเข้าเว็บตอนประมาณตี 1 - 2 นะคะ

ต้องขอบคุณทีมงานที่คอยปรับปรุง แก้ไข และความรู้ที่ให้แก่สมาชิก เพื่อพัฒนาให้เว็บสมบูรณ์ยิ่งขึ้นค่ะ

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924

Aengaeng's Avatar
    Aengaeng is offline Trusted Member Master Brandname
    Aengaeng's Bank Account
    • Bank Account 1: 168X1X9X2X

เสียสละเพื่อชุมชน

ใช้โน๊ตบุคของออฟฟิสทั้งที่ทำงานและที่บ้าน
    ไม่สามารถลงโปรแกรมอื่น ๆได้คะ
    ตอนน้ต้องเข้า จากมือถือถึงจะไม่แฮงค์

ขอให้เวปมาสเตอร์แก้ไชได้เร็ว ๆนะคะ

12

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ ตอนนี้ ทีมงานกำลังเร่งแก้ปัญหา Login แล้ว Hang อยู่นะครับ

ขอสอบถามอาการจากเพื่อนๆ สมาชิก ที่เจอปัญหานี้ ว่า อาการ Hang หลังจาก login นี้ มีลักษณะคล้ายกับข้อใด ด้านล่างครับ

1. พอ Login เสร็จ Browser Hang ทันที
    2. พอ Login เสร็จ เล่นเว็บไปสัก 1 -2 หน้า Browser จึง Hang
    3. พอ Login เสร็จ กดปุ่ม Post New Thread หรือ Reply To Thread แล้ว Browser Hang ทันที
    4. พอ Login เสร็จ กดปุ่ม Post New Thread หรือ Reply To Thread แล้วยังปกติอยู่ แต่เมื่อ พิมพ์ข้อความจบ กด Submit Post แล้ว Browser Hang
    5. ไม่มีคำตอบที่ถูกต้อง (ถ้าเลือกข้อนี้ ต้องช่วยบรรยายอาการด้วยนะครับ)

ขอความกรุณาเพื่อนๆ ที่ช่วยมาแจ้งอาการ ระบุ Browser ด้วยนะครับ ว่าเป็น Browser ไหน version ไหน หรือ ถ้ามีหลายตัว แต่มีอาการเหมือนกันหมดทุกตัว ขอให้ช่วยให้ข้อมูล Browser ทุกตัวที่เล่นด้วยนะครับ ทีมงานจะได้มีข้อมูลมากขึ้น ในการแก้ปัญหานี้ ให้หายขาดครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ มากครับ

ทีมงาน SBN

12

ขอบคุณ เพื่อนๆ ทุกๆคนนะครับ

ที่เป็นกำลังใจให้ทีมงาน

ตอนนี้ ทีมงานกำลังเร่งแก้ไขปัญหาอย่างเต็มที่ครับ เพื่อให้ระบบชุมชนกลับมาใช้งานได้ อย่างราบรื่นที่สุด

cookoono9 is offline Registered Member Newbie Brandname

ยังerror อีก เฮ่ยย รายงานตัวมือใหม่ค่าาา ถ้าลงผิดต้องขอโทษด้วยน๊าา

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast