เสียทรัพย์รอบล่าสุด รอบนี้มีแต่ของกระจุกกระจิก แต่สวยทุกชิ้นน้าาา

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 32
    Mademoiselle's Avatar
    Mademoiselle is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Talking เสียทรัพย์รอบล่าสุด รอบนี้มีแต่ของกระจุกกระจิก แต่สวยทุกชิ้นน้าาา

ว่างมากๆ เลยอยากทำประโยชน์ค่ะ มารีวิวของสวยๆงามๆให้พี่ๆเพื่อนๆดีกว่า จริงๆเห่อ อยากอวดด้วย5555

ไปดูรูปกันดีกว่า รอบนี้ได้ของมาพร้อมกันหมด ต้องเสียเงินก้อนใหญ่ :'(

1) Hermes Reversible Belt Etoupe/Black SHW
    2)LV Multicolor Black Sarah wallet สี Pistache
    3)LV Multicolor Black Zippy wallet สี Grenade
    4)LV Damier Azur Neverful MM

เริ่มจากSarah wallet Multi Black ค่าา

รอบนี้หนักไปทางLVซะส่วนใหญ่ เหมือนกับว่าพอใช้กระเป๋าไปเรื่อยๆ เหมือนต้องกลับมาตายรัง555

สิ่งแรกที่คิดถึง เมื่อมองหาว่าจะหากระเป๋าตังค์ที่ทนทาน ไม่ต้องระวังอะไรมาก เพราะกระเป๋าตังค์เรียกได้ว่า ใช้หนักที่สุด ต้องหยิบต้องควักตลอด
    ใช้Chanelอยู่พักนึง แต่ไม่ไหวคะ เป็นคนไว้เล็บ กว่าจะหยิบออกมาได้นี่ แฟนบอกว่าลำบากมากก็อย่าซื้อบ่อย!!! ไอ้เราก็เอ๋อ นิ่งไปพักนึง

แล้วคิดได้กว่า ไม่ได้อ่ะ เราเป็นคนซื้อบ่อย(ของกิน) ต้องหากระเป๋าตัวค์ที่ใช้ได้ทุกวันแล้วเหมาะกับเราแล้ว

ข้อดี
    1. อันดับหนึ่งเลยคือความทนทาน สมบุกสมบัน สุดยอดดดดค่า กระแทกไปสิคะ ปาลงเบาะดังเปรี้ยง ก็ไม่เป็นอะไร ลองใช้chanel lambสิคะ อู้ยยย หยิบขึ้นมาส๊วยยสวย แต่หันมือไปผิดมุม เล็บจิ้มกับหระเป๋า ร้องจ๊ากกก เจ็บใจวันละหลายครั้ง
    2.รุ่นsarah walletนี้เราว่าใช้ง่ายสุดแล้วจริงๆ insoloieเราว่ายังเปิดลำบากกว่า แถมใหญ่เกินไป(และหนัก) ใส่กระเป๋าก็เต็ม แต่ใบนี้ขนาดกับลังดีค่ะ
    3.ราคาสมเหตุสมผล ราคาไม่สูงจนเกินไป แต่ใช่ได้นาน ทั้งอายุการใช้งานและดีไซน์คลาสสิค แต่multicolorราคาก็จะขึ้นมาหน่อย แต่ให้ทำไงหลล่ะคะ ลายมันสวยจนอกใจไม่ไหว
    4.Multi Black ไม่เลอะง่าย ใส่กระเป๋าไปโดนปากกาล่ะยุ่งเลย และใช้ไปนานๆไม่เหลืองจ้าาา

ข้อมูล
    -ถ้าเป็นMulti white จะมี5สีด้านในให้เลือก สีด้านในของสีขาว สวยมากกกกกก น่ารักมากกก แต่เราว่าสีขาวไม่เหมาะกับเรา
    -แต่Multi Black มีแค่2สี คือ ชมพูและเขียว

ข้อเสีย
    -เราเคยเห็นมือสองของคนอื่นที่เป็นลายmultiนี้จะมีสีถลอกบ้าง เลยต้องระวังเล็กๆค่ะ แต่ถึงว่าน้อยมากเมื่อเทียบกับchanel
    -อาจจะเบื่อง่ายอ่ะนะคะ สีมันก็ปรี้ดนิดนึง ไม่classicเท่าลายmonogram แต่ก็เนอะไอ้เรามันชอบแบบปรี้ดๆ555

Zippy Multi Black บ้างจ้าาา

เกิดจากความรักเขียวเสียดายชมพู ใบนี้น่ารักกระจุ๋มกระจิ๋ม เอามาใช้กับแม่ละกัน
    เวลาอารมณืเบื่อๆใช้เป๋าตังค์ใบยาวดูทางการ แถมหนัก มาใช้ใบเล็กๆ จิ๋วแต่แจ๋วนะคะ เพราะใช้ได้เยอะมาก ใส่การ์ดได้ตั้ง6 เหรียญก็ได้ แบงค์ก็เหน็บๆไว้
    เวลาอารมณ์ไปชอปปิ้งเล็กๆน้อยๆ ไปธนาคาร ไปต่างจังหวัด ไปต่างประเทศ ใบเล็กไม่กินพื้นที่ค่ะ ราคาก็น่ารัก

ข้อดี
    -น่ารักมากกกก ค่ะ จริงๆชอบใบเล็กมากกว่าอีก เวลาใช้จะรู้สึกได้อารมณ์คุณนายมากค่ะ555
    -คือมันกะทัดรัด พกพาง่าย สะดวก แถมดูแลง่ายทนทานเพราะด้วยความที่เป็นแคนวาส สบายบรื๊อ

ข้อเสีย
    -ไม่เหมาะกับการใช้งานเป็นใบหลักค่ะ คือเหรียญการ์ดก็สะดวกดีค่ะ แต่เงินที่เป็นธนบัตรคือต้องพับอะค่ะ คือเราเป็นคนชอบความเร็ว เลยอาจจะใช้แบบชั่วคราวจะดีกว่าค่ะ

**สำหรับคนที่เบื่อง่าย ก็อาจจชอบกระเป๋าตังค์ใบยาวที่ลายคลาสสิคหน่อย ใบนี้ถือเป็นใบเสริมที่ควรจะมีไว้นะคะ เพิ่มสัสันค่ะ เพราะใช้ลายเรียบก็น่าเบื่อจริงไหมคะ ลายนี้ใช้เป็นใบเล็กน่ารักเชียวค่ะ

[B]Hermes Belt พระเอกของครั้งนี้

เห่อมากกกค่ะ เพราะมีCDCสีนี้อยู่แล้ว เลยอยากได้ Beltสีนี้มาก(นี้ยังขาดKellyสีนี้อีก เก็บตังค์ก่อนค่ะ) แต่แอบหายากนิดนึงค่ะสีนี้ shopที่Franceไม่มีเลยสีนี้ ถอดใจคงไม่ได้แล้ว แต่ไปเจอที่airport

ข้อดี
    -สวย สง่า คลาสสิค คุ้มค่าที่รอมานาน
    -เหมาะสำหรับการเป็นเข็มขัดเส้นเก่ง เราเป็นคนไม่ใส่เข็มขัดเลยยยย! นี้เป็นเส้นแรกในชีวิตค่ะ และรักมากด้วย คือใส่ได้กับทุกชุดทุกสี คือชอบHermes Belt อย่างนึงที่มันมี2สี และสีที่ได้มานี้ ให้ตายสิ คลาสสิคจริงๆ
    -สาววัยทำงาน เฟียสเคยคิดไว้ว่า ถ้าเฟียสทำงานเมื่อไหร่ เฟียสจะใส่เข็มขัดHermesกับชุดทำงานทุกชุดค่ะ อยากมีหลายๆสีด้วย555 แต่ตอนนี้ใส่เข็มขัดนักศึกษาค่ะ จริงๆก็อยากเอาไปใส่กับชุดนักศึกษานะ 5555

ข้อเสีย
    -ราคาสูงงงสูง
    -พอมีเส้นนึงแล้วจะหยุดไม่ได้ อยากได้อีกกกก ดีนะที่มีสองด้าน ประหยัดความอยาก555

สุดท้ายยยยย นางเอกของรอบนี้

แต่ ใบนี้ซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิดให้แม่ Neverful Damier Azur MM
    ตอนนี้แม่ต้องเป็นซามูไรแม่ลูกอ่อนค่ะ ขวดนม แพมเพิร์ส ผ้าอ้อม และก็เยอะแยะมากมาย เจ๊เค้าเลยขอวางมือจากคุณนายChanelก่อน เพราะไม่สามารถทำใจใส่ของลงไปในของรักของหวงได้ (เสร็จลูก)

ใกล้ถึงวันเกิด เลยคิดว่าอยากได้เป๋าที่ใส่ของได้เยอะๆ ไม่ต้องระวังมาก ใช้งานง่าย ไม่พ้น Neverfulค่ะ แต่เห็นลายนี้ออกใหม่ เลยซื้อลายนี้ละกัน ตอนนี้แม่เค้าใส่ส้นสูงไม่ได้ เลยใส่กับแตะคามิลเลีย อยู่ทุกวัน และลายAzurนี้ก็สีขาว เข้ากันกับน้องแตะค่ะ

อันนี้เดี๋ยวไว้จะรีวิวข้อดีของเสียให้นะคะ ขอไปสัมภาษณ์ซามูไรแม่ลูกอ่อนก่อนนะคะ เดี๋ยวแอบถ่ายรูปเจ๊เค้าด้วยค่ะ5555

วันนี้ขอตัวไปก่อนนะคะ หวังว่ารีวิวครั้งนี้(รูปน้อยไปหน่อย แต่อุดมไปด้วยประโยชน์เด้อ)คงจะเป็นประโยชน์ให้เพื่อนๆบ้างนะคะ
    Last edited by Mademoiselle; 22-05-10 at 23:50.
    Thanks AnnAnnAntz, sunnyme, ibuilt, PO ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

frunksan's Avatar
    frunksan is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

สวยทุกอย่างเลยค่ะ

แอบชอบ Hermes Belt สีนี้จัง

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member Master Brandname
    greenpark's Bank Account
    • Bank Account 1: 751X7X8X5X
    • Bank Account 2: 162X4X3X6X

สวยทุกอันเลยค่ะ น่าอิจฉา เป็นที่สุด อิอิอิอิ ยินดีด้วยนะคะ

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member Master Brandname
    rungring_n's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X3X7X9X
    • Bank Account 2: 083X2X1X8X

ขอบคุณ พี่ จขกท สำหรับการรีวิวภาพน้องเป๋าสวยๆครั้งนี้นะคะ

กำลังคิดจะสอย น้องเป๋าตังค์ให้คุณแม่เป็นของขวัญวันเกิดค่ะ
    แล้วพอมาเห็น การรีวิวครั้งนี้เลยได้ไอเดียแล้วค่ะ เพราะน้อง sarah เค้าน่าร๊ากกกกจริงๆ

azur เห็นแล้วใจละลายทุกทีเลยค่ะ สวยมากๆๆๆๆๆๆๆ เข็มขัดก็สวยไม่แพ้กันเลยนะคะ
    ยินดีกับน้องเป๋าใบใหม่ด้วยนะคะ

zazyvimon's Avatar
    zazyvimon is offline Trusted Member Brandname Fan
    zazyvimon's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X0X1X7X

Bangkok (Wireless Rd.)

น่ารักและใช้ง่ายทุกชิ้นเลยค่ะ
    เห็นด้วยสุดๆเลยค่ะ ว่าไปแว๊บซื้อยี่ห้ออื่นอะไรมา
    ยังไงก็ต้องกลับมาตายรังกับ LV :P
    - - - - - - - - - - -
    T H A N K
    YOU SBN KA

PO is offline Trusted Member Brandname Fan
    PO's Bank Account
    • Bank Account 1: 130x0x0x1x

รีวิว สนุกกกก รีวิวมีประโยชน์ แล้วก็บรรยายสนุกด้วย ชอบๆๆๆ

ชอบน้องซาร่า mc สีดำเหมือนกันเรย น่ารักเนาะๆๆ

ขอบคุณค่า ^^
    ... po po po...

SecretAdmier's Avatar
    SecretAdmier is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    SecretAdmier's Bank Account
    • Bank Account 1: 152X2X8X9X
    • Bank Account 2: 032X3X0X0X
    • Bank Account 3: 020X4X5X3X

Blog Entries
    2

ชอบกระเป๋าสตางค์มากๆเลยค่ะ ^^ เปรี้ยวจี๊ดโดนใจสุด

อาทิตย์ที่แล้ว พี่หวานเจอน้องเฟียสที่พารากอนด้วยล่ะ

เจอน้องพร้อมกับเข็มขัด HERMES เส้นนี้ กับ Chanel สีน้ำตาลในรีวิวก่อน

น่ารักทั้งคน กระเป๋า และเข็มขัดเลยค่ะ ^^

chittiphan's Avatar
    chittiphan is offline Registered Member Brandname Fan

โห มีแต่ของสวย สวยยยย
    ยินดีด้วยนะค่ะ ชอบ MC เหมือนกันเลย

เสียทรัพย์ แลกของน่ารัก คุ้มมากค่ะ
    Last edited by chittiphan; 23-03-10 at 09:21.

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Ohh's Bank Account
    • Bank Account 1: 788X0X7X8X
    • Bank Account 2: 053X2X6X9X

H๐Me 's Honn !!

สวยมากกกก ค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ^^
    U r.. my L i F e

โอ๋

redhot's Avatar
    redhot is offline Trusted Member Brandname Fan
    redhot's Bank Account
    • Bank Account 1: 154X4X9X5X

ยินดีด้วยนะคะ^^
    มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย
    ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
    เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
    ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

Page 1 of 4 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ