กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

IrisaCollection : Blog about Review about Fashion Item^^

Review : ขนตาปลอม ธรรมชาติสุดๆ กับ Jewerich 3 คู่

Rate this Entry
สวัสดีค่ะ หลายคนเรียกร้องให้ รีวิว ขนตาปลอม ดีดี สวยๆอีก
หลายคนถามว่าเเล้วใส่ไม่ได้เหรอคู่ละ 30,50,69 บาทเนี่ย
คําตอบคือถ้าคู่ละ 20-59 บาทเนี่ยเริ่มใส่ไม่ค่อยได้ละ ทั้งกาวไม่ติด สีน่ากลัว ⁞
เเละยังมีก้านขนตาที่เเข็ง ติดเเล้วมักจะทิ่มหัวตา เเต่ว่าถ้าราคามากกว่า 60 บาทเนี่ยก้านขนตาจะดีขึ้นไม่เเข็งมาก ใส่ได้อยู่นะ เเบบให้เลือกก็เยอะดีกล่องใส สวยๆ ดูดีดีก็มี

เเต่อย่างไรก็คุณภาพเส้นขน เป็นธรรมชาติ ไม่หลุดจากเเกนง่าย น้ำหนักเบา มีความทนใส่อีกได้มากกว่า 10 ครั้งเเน่ๆ เเละเเบบของขนตาที่สวยเเละมีคุณภาพเท่าที่ Irisa Review ไปเลยค่ะ

เเละนี่ก็เป็นอีกสองแบรนด์ที่เอามาเเนะนํา เนื่องจากเพื่อนไปเที่ยวญี่ปุ่นเลยเเวะเก็บมากฝากในไทยก็ขายกล่องละ 500-600 บาท กล่องละ 2 คู่นะคะ เฉลี่ยเเล้วราคาพอพอกับ Ardell คู่นึงเลยค่ะ
นั่นคือ Jumily เเละ Jewerich ค่ะ

ต้องยอมรับว่าของญี่ปุ่นเนี่ย นอกจากจะคุณภาพดีเเล้ว เเพคเกจยังน่ารักอีกด้วย ใ่เเล้วเบา ขนตาเเบบสวยติดเเล้วไม่จิกหัวตาเเน่นอนค่ะ
เเอบเอาภาพเก็บตกก่อนถ่ายมาฝากค่ะ^^

Jewerich False Eyelashes No. 5
ขนตาปลอม Jewerich เบอร์ 5 นี้ เเอบติดยากเล็กน้อยค่ะเพราะว่าเหมือนเส้นขนออกเเบบมาเเบบทิ่มตรงออกมาเลย ถ้าเป็นรุ่นอื่นจะติดเเล้วโค้งเหมือนขนตางอน เเต่ติดเเล้วก็เก๋สวยดีนะคะ เป็นเบอร์ที่ขนตามีดีเทลที่สวยมากค่ะ มาดูรูปกัน

เห็นม๊าวันมันจะดูทิ่ม พุ่งออกมาจากตาเล็กน้อยไม่โค้งอนเหมือนดัดขนตา ใครไม่ชอบทรงนี้ก็เอาที่ดัดขนตามาดัดเอานะ ส่วน Irisa ติดเเล้วก็ชอบนะสวยดีฮ่าๆ

Jewerich False Eyelashes No. 6
ขนตาปลอมดีดีเนี่ยมันจะติดง่ายมาก เหมือน Ardell ทากาวเเล้วเเปะลงบนเปลือกตาได้เลย ของเราไม่ต้องตัดใดใด โค้งรับกับรูปตาพอดีมาก เบอร์นี้ เน้นยาว งอน เเละมีลูกเล่นตรงกลางตาเพื่อให้ตาดูโตขึ้นอีกค่ะ มาดูรูปกันนะคะ

Jewerich False Eyelashes No. 7
ขนตาปลอมเบอร์นี้เน้นยาวเเละหนาดําที่หางตาค่ะ ใครที่ชอบหางตายาวๆ หนาๆ ฟูๆเเนะนํารุ่นนี้ ติดเเล้วเด้งมากเลยค่ะ

โดยรวมเเ้ล้วขนตาปลอมของ JeweRich นั้นเบา ติดง่าย ทน ขนไม่ขึ้นเงา ดูเเล้วไม่เฟค เเละขนตามีรายละเอียดสวยใช้ได้เลย เเต่เเบบยังไม่เยอะมากนะคะ ใครสนใจสอบถามเพิ่มเติมก็ส่งข้อความมาละกันนะคะ
มีต่อนะคะ

Updated 25-10-12 at 13:43 by SSSweetenedgirLLL

Categories
Hi Street , Review : False Eyelashes

Comments