กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

goggigg

แม่ค้านาม Berich_88 ขายของปลอมให้ค่ะ

Rate this Entry
Quote Originally Posted by goggigg View Post
เราได้ตกลงซื้อ lv zippy damair และโอนเงินไปให้แม่ค้า 9 ตุลา ส่ง EMS ถึงวันที่ 18 แต่ไม่อยู่บ้านปณ.เลยออกใบแจ้งรับไว้ที่ตู้รับ. กลับมา 20 ตุลาเลยโทรแจ้งให้ปณ.มาส่งให้อีกรอบ ปรากฏว่ารูปร่างสินค้าแปลกๆ date coade CA ที่จริงต้อง made in spain แต่ดัน made in france. ก็เลยไปเทียบดูกับของเพื่อนเผื่อรู้สึกไปเอง สรุปคือปลอมจริง วันต่อมาโทรไปหาแม่ค้า แม่ค้าบอกว่าต้องแจ้งแอร์ที่หิ้วมาก่อนว่าจริงมั๊ย เลยถามเธอไว่สเธอไม่รู้เรื่องได้ยังไง เธอรับมาแล้วเธอไม่ตรวจสอบดูบ้างเลยรึไงก่อนส่งให้ลูกค้า แล้วขอเวลาถึง 31 ต.ค.อ้างว่าแอร์จะบินกลับมาถ้าเป็นของปลอมจริงจึงจะโอนคืนให้. ลงห้อง catch flake แล้วนะคะเชิญเปิดดูได้เลยค่ะ
แล้วคิดไหมคะว่าถ้าไม่ปลอมเราจะเสียเวลามาโทรทวงเงินทำไม ของก็ได้แล้ว ถ้าส่งของแท้ให้มันก็จบเรื่องแล้ว ไม่ได้ว่างมาหาเรื่องใครหรอกค่่ะ อยากลงไว้เพื่อเป็นหลักฐานว่าตกลงกันว่าอย่างนี้แล้วจะมีความซื่อสัตย์ในตัวเองรึเปล่าคะ หรือคุณจะเป็นแม่ค้าที่เขาเรียกว่า "มิจฉาชีพ" ตัวแม่
เรื่องคงไม่ยืดเยื้ออีกนะคะ ถ้าปลอมก็ต้องรับผิด คืนเงินให้ลูกค้าเรื่องก็ไม่เกิด ให้เสียความรู้สึกกัน ใช่ไหมคะคุณบี
แม่ค้า username. Berich_88 เบอร์โทร 0909784109. Email berich_88@hotmail.com
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments