กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 35

Thread: คุณ cc_oo2 โกงเงินเรา 4800 --------> เพราะความไว้ใจของเรา

Hybrid View

phimcho is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default คุณ cc_oo2 โกงเงินเรา 4800 --------> เพราะความไว้ใจของเรา

ขอลบกระทู้นี้เนื่องจาก เราเข้าใจผิดและกล่าวหาทำให้คุณ CC_OO2 ต้องเสียชื่ิอเสียงค่ะ

และขอโทษคุณ CC_OO2 ไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
    Last edited by phimcho; 28-07-10 at 08:25.

rabbita is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default เอาอีกแล้ว

เอาอีกแล้ว เราก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ซื้อกระเป๋ากะเขา แต่เราได้รับเงินคืนแล้วค่ะ

(วันนั้น เขายังชมคุณให้เราฟังเลยว่า คุณเป็นคนดี ให้โอกาสคน ไว้ใจเขา เรายังคิดว่า คุณคงได้รับของ และไม่เจอแบบเรา)

ยังไง เราเป็นกำลังใจขอให้ได้รับเงินคืนนะค่ะ

yim324's Avatar
    yim324 is offline Trusted Member Brandname Fan
    yim324's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X5X4X2X

รับผิดชอบต่อชุมชน

กับคนที่ี่เค้าไว้ใจคุณ ให้โอกาสคุณ ทั้งๆที่คุณแทบจะไม่เหลือที่ยืนบนเวบแห่งนี้เลยก้อตาม

คุณก้อยังทำกับเค้าได้ ถ้ากลับตัว กลับใจจริง ถึงจะตั้งใจมาหลอกแต่แรก ทำไมไม่คืนเงินเค้าไป รับเงินเค้ามาทำไม

กลับมาเล่นลูกไม้เดิมๆ

เฮ้อ....คุณนี่เกินจะเยียวยาแล้วหล่ะคับ กรรมใดใครก่อ วันนี้คุณเอาเงินคนอื่นไป วันหน้าคุณก้อต้องชดใช้ครับ

gookgai is offline Senior Member Brandname Fan
    gookgai's Bank Account
    • Bank Account 1: 184X6X0X8X
    • Bank Account 2: 192X0X4X3X
    • Bank Account 3: 730X5X2X3X
    • Bank Account 4: 183X2X2X8X

เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้ได้รับเงินคืนครบจำนวนค่ะ

biolady's Avatar
    biolady is offline Trusted Member Master Brandname
    biolady's Bank Account
    • Bank Account 1: 517X0X5X8X
    • Bank Account 2: 957X0X5X5X

โห!!!!!!!!!!

ยังไง ขอให้ได้เงินคืนนะค่ะ
    อะไร ที่ ไม่จำเป็นก็อย่าซื้อนะ....แหม๋ แต่มันจำเป็นอ่ะ...คุคิ คุคิ

zyrus is offline Trusted Member Newbie Brandname
    zyrus's Bank Account
    • Bank Account 1: 744X4X9X2X

ได้ครบหละครับ คุณโอ พึ่งโอนมาวันนี้

หลังจากผลัดมาหลายครั้งมาก กว่าจะโอนมาได้

ส่วนเรื่องของที่คุณซื้อผมอ่านแล้วก็สงสัยหน่อยว่า

ชิ้นแรกที่ คุณ โอ ส่งมาให้ ถึง ราชดำเนิน ตอน วันอาทิตย์ ที่ 11 ช่วงเวลา 9 โมงถึงเที่ยงใช่ไหมครับ

แล้วคุณเจ้าของกระทู้ ติดต่อคุณโอ ได้เมื่อประมาณ ช่วง 11.00 ของวันที่ 12 และบอกว่า ส่งผิด ลูกค้าส่งคืนให้แล้ว

ผมสงสัยว่า ทำไมส่งของเร็วจัง ของพึ่งส่งถึงลูกค้าผิดคน เพียงแค่ 1 วันของก็ส่งคืนมาที่คุณโอ หละ

แล้วตัว tracking ที่รอบหลัง ของส่งออกจาก นครราชสีมา ยิ่งทำให้งงเข้าไปใหญ่ ว่าส่งจากราชดำเนิน ไปจอมสุรางค์ ภายใน 1 วัน (วันอาทตย์ด้วยซ้ำ) ได้ยังไง

ให้ผมเดานะครับ คือ

คุณโอยังไม่ได้ส่งของเลยตั้งแต่แรก พึ่งจะมาส่งวันที่ 12 (เหตุผลเดียวกับที่ผมโดน ส่งของแล้ว ผมตาม tracking อยุ่ 2 วัน เป็น tracking มั่วๆมาให้ พอโทรไปหาก็บอกว่าพี่สาวยังไม่ส่งของให้ ไปส่งให้ตอน 11 โมงวันที่ผมโทรไป สุดท้ายก็ส่งผิดที่อีก)

ก็แค่สงสัยในพฤติกรรมคุณโอ เพระาทุกคนที่โดน ก็ได้รับเหตุผลนี้เหมือนกันหมด

ถ้าผมลำดับเหตุการณ์ผิดยังไงก็ขอโทษด้วยละกันนะครับ
    Last edited by zyrus; 13-07-10 at 01:35.

yim324's Avatar
    yim324 is offline Trusted Member Brandname Fan
    yim324's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X5X4X2X

อยากให้คุณเจ้าของกระทู้ ลองดูกรณีนี้ไว้

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1131977

เพื่อความไม่ประมาทนะครับ

ถ้าได้ของจริง ก้อดีใจด้วยครับ

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

ถ้าที่คุณแก้วเล่ามาเป็นเรื่องจริง หัวหินก็กุขึ้นมาแต่แรก ไม่มีใครอยู่หัวหิน
    นัดรับของที่พารากอน ก็แค่หลอกให้คนท้องแก่ไปคอยเกือบสิบชั่วโมง
    คนที่อาญัตของจากไปรษณีย์ก็คือตัวเขาเอง ขายของจริงปนของปลอม มีหลายล็อคอิน
    ตั้งใจมาโกงตั้งแต่แรกแล้ว เอาเงินคนอื่นไปเลี้ยงดูครอบครัวตัวเอง เห็นแก่ตัวชะมัด เกิดเป็นคนเสียชาติเกิดจริงๆ

phimcho is offline Registered Member Brandname Fan

ถึงคุณ redshoesbabe ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ที่ยังจำไหมได้ คุณ redshoesbabe เป็นลูกค้าที่น่ารักมากๆเหมือนกันค่ะ โอนเงินไวมาก ไม่มีอิดออด ขอให้อย่าได้เจอสิ่งไม่ดีๆเลยนะคะ

ตอนไหมขายกระเป๋าให้คุณ redshoesbabe ไหมก็แจ้ง.... หลังจากที่ได้รับของแล้วหากไม่ชอบหรือสภาพไม่ดีจริง ไหมยินดีคืนเงินเต็มจำนวน แต่ขอให้คุณ redshoesbabe ช่วยออกค่าส่งให้ไหมตามจำนวนที่ไปรษณีย์เก็บจริง ที่ทำแบบนี้เพราะเราอยากให้คนรับปลื้มใจกับของที่ได้จริงๆ ไม่ใช่หวานอมขมกลืน

ไหมเคยเจอเคสที่ลูกค้าไม่พอใจสินค้าไหมเหมือนกัน Lv พัดเหลือง ไหมคืนเงินให้เค้าเต็มจำนวน แต่ให้พี่เค้าช่วยออกค่าส่ง 160 เพราะไหมส่งไปราคานี้

เราก็ว่าเราทำดีละนะ ไม่คิดว่าจะเจอเรื่องแบบนี้เหมือนกันค่ะ
    Last edited by phimcho; 12-07-10 at 21:54.

แก้ว_หอวัง is offline Member Newbie Brandname

ล่าสุดค่ะ ที่ครอบครัวทราบเรื่อง โดยคุณแม่ โทรมาปรึกษา เราเข้าใจ หัวอกคนเป็นแม่นะคะ
    เราบอกว่า ไปตกลงหาทางแก้ไขแล้ว จะเอายังไงให้โทรมาทางนี้จะแจ้งสมาชิกเอง เร็วที่สุดยิ่งดี

ณ ขณะนี้ที่แก้วทำได้คือ ขอทราบข้อมูลทุกท่าน พร้อมรายละเอียดการโอนเงิน ทุกๆอย่างนะคะ เพราะ เราต้องบีบบังคับคนๆนี้ ใครค้างอะไรเท่าไร รบกวน pm มาด้วยคะ จะส่งไปให้เพื่อนที่เป็นตำรวจ ในจังหวัดนั้นค่ะ เมื่อทราบจำนวนคนและ จำนวนเงินที่แน่ชัดแล้วทางเราจะแจ้งให้ทราบ และจะให้คุณแม่พาเจ้าตัวไปให้ปากคำ เพื่อที่จะตกลงในการรับผิดการกระทำอย่างไร เพราะได้คุยแล้ว ถ้าหากมีการคิดหนีหรืออะไร เรามีหลกฐานค่ะ จะได้ดำเนินการจับเดี๋ยวนั้นเลย

ขอบคุณนะคะ มีอะไร pm มาหาแก้วได้เลยค่ะ

ให้โอกาสครั้งสุดท้ายค่ะ แล้วจะมาแจ้ง เรื่อยๆนะคะ อย่าหนี หนีไม่พ้นหรอก นะคะ คุณน้อง ตำรวจแจ้งพี่ว่า ให้สายตรวจไปดูน้องที่บ้านมาแล้วค่ะ
    Last edited by แก้ว_หอวัง; 13-07-10 at 19:01.

Page 1 of 3 123 LastLast