กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 42

Thread: รอคำตอบจากแม่ค้า...เพื่อเป็นหลักฐานครับ

Hybrid View

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member Master Brandname
    hut2211's Bank Account
    • Bank Account 1: 693X0X2X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Talking รอคำตอบจากแม่ค้า...เพื่อเป็นหลักฐานครับ

ทำเพื่อเป็นหลักฐานนะครับ
    แม่ค้าแจ้งรับผิดชอบแล้วครับแต่ต้องรอตรวจสอบของที่ส่งกลับไปครับ ว่าไม่ได้ชำรุดจากผู้ซื้อครับ ........

เนื่องด้วย http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=214124
    ลงขายกระเป๋า bally ครับ

Quote:
    Originally Posted by ying al
    ลองลงอีกทีจ้า

กระเป๋าซื้อมาเมื่อต้นปีค่ะ เป็นรุ่นใหม่ ซื้อที่shopเกษร พลาซ่า ของแท้แน่นอนจ้า ไม่แท้ยินดีคืนเงินค่ะ
    ซื้อมา2หมื่นว่าๆ ใช้ไปแค่2-3ครั้งเองค่า สภาพกิ๊กจิงๆ อยากได้รูปตรงไหนเพิ่มบอกได้เลยค่ะ ใช้ได้ทั้งคุนผู้หญิงและชาย มีถุงผ้า ถุงกระดาษ พร้อมกล่องของขวัญห่อกระดาษballyค่ะ
    ขอขายที่ 16,500 บาท ค่ะ สนใจpm หรือ e-mail yungying_ya@hotmail.com

ขอบคุณ sbn ค่ะ

ได้ตกลงซื้อขายทางโทรศัพท์ และโอนเงินในวันที่ 17 / 05 / 09 ในจำนวนเงิน 15,000 บาทครับ ส่งของทาง ems
    ได้รับของวันที่ 20 / 05 / 09 สภาพกระเป๋า

สายสะพายเป็นด้ายรัน ออกมา ด้านนึงเป็นเกือบทั้งเส้น ซึ่งมีผลต่อการใช้งานระยะยาวครับ
    (ถ่ายภาพได้ไม่ชัดครับใช้ iphone ถ่ายครับ)

รูปด้านหลังกระเป๋า

เป็นลอยริ้ว ๆ ของหนังเหมือนสีกางเกงตกใส่ครับ (ซึ่งแม่ค้าแจ้งว่าเป็นตั้งแต่ซื้อมาครับ)

แต่ไม่ได้แจ้งไว้ตอนขายครับ

มีลอยปริตรงห่วงคล้องสายสะพายครับ ประมาณ 2 มิล (มีผลต่อการใช้งาน)

รอยถลอก การใช้งานที่หัวซิบด้านบนกระเป๋า (หัวซิบตัวที่ถ่ายตอนขายเป็นหัวซิบด้านหน้า)
    (ตรงนี้ไม่มีผลต่อการใช้งาน)

เนื่องจากสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่ลงขายและ ไม่ตรงกับที่คุยกันไว้ จึงตกลงคืนสินค้าและได้ส่งสินค้า
    คืนในวันที่ 20 / 05 / 09 ตาม Treaking no EG808557919TH และสินค้าถึงปลายทางวันนี้ 23 / 05 / 09
    แต่ทางแม่ค้าติดภาระกิจด่วนไปต่างจังหวัด( สุราษฎร์ )
    จะกลับมาในวันพฤหัส ที่ 28 และจะตรวจสอบสินค้าแล้วจึงคืนเงินให้ครับ
    ผมมาลงเพื่อเป็นหลักฐานเนื่องจากอีกหลายวัน ด้วยความยินยอม และรับผิดชอบของแม่ค้าครับ

รอคำตอบวันพฤหัส ครับ แล้วจะมาแจ้งให้ทราบกันอีกครั้งครับ

และได้แจ้งคุณ ying al แล้ว ว่า เมื่อโอนเงินคืนแล้วให้นำหลักฐานมาเคลียตัวเองกับเพื่อน ๆ หน้ากระทู้ครับ

ผลการค้นหา : EG808557919TH

วันที่ / เวลาหน่วยงานคำอธิบายผลการนำจ่าย
    พฤหัสบดี 21 พฤษภาคม 2552 13:06:04 น.โพธารามรับเข้าระบบ
    พฤหัสบดี 21 พฤษภาคม 2552 15:41:29 น.โพธารามใส่ของลงถุง
    พฤหัสบดี 21 พฤษภาคม 2552 16:37:40 น.โพธารามปิดถุง
    พฤหัสบดี 21 พฤษภาคม 2552 22:08:36 น.ศป.หลักสี่รับถุง
    พฤหัสบดี 21 พฤษภาคม 2552 22:42:27 น.ศป.หลักสี่ใส่ของลงถุง
    พฤหัสบดี 21 พฤษภาคม 2552 22:42:37 น.ศป.หลักสี่ปิดถุง
    ศุกร์ 22 พฤษภาคม 2552 09:05:31 น.ศป.นครสวรรค์รับถุง
    เสาร์ 23 พฤษภาคม 2552 08:59:02 น.อุทัยธานีเตรียมการนำจ่าย
    เสาร์ 23 พฤษภาคม 2552 12:00-16:29 น.อุทัยธานีสถานะการนำจ่าย ออกใบแจ้ง
    Last edited by hut2211; 25-05-09 at 12:55.
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

marni_mm's Avatar
    marni_mm is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    marni_mm's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X5X0X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

xxxxxxx
    ยังไงก็เอาใจช่วยจขกท ให้ได้เงินคืนไวไวจ้า
    Last edited by marni_mm; 24-05-09 at 03:21.

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    asiaticia's Bank Account
    • Bank Account 1: 111X5X8X7X

บริษัทคานทองการเคหะ★ไม่จำกัดมหาชน

Wink

มารับทราบไว้คนค่ะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

@ลาสเวกัส@'s Avatar
    @ลาสเวกัส@ is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

เสียสละเพื่อชุมชน

Blog Entries
    1

ขอให้ตกลงกันได้นะคะ คุณลุง

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ratkatu's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X0X4X5X

nonthaburi thailand

Wink

ขอให้จบด้วยดีค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

Bangkok, Thailand

ลงชื่อรับทราบ และช่วยลุ้นค่ะ
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ