ด่วนค่ะ!!!!!!!ไม่ทราบมีเพื่อนๆคนไหน เคยซื้อของจากคุณWardrobe09 บ้างคะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 129

Hybrid View

shop-shop-shop's Avatar
    shop-shop-shop is offline Trusted Member Brandname Fan
    shop-shop-shop's Bank Account
    • Bank Account 1: 111X1X2X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Exclamation ด่วนค่ะ!!!!!!!ไม่ทราบมีเพื่อนๆคนไหน เคยซื้อของจากคุณWardrobe09 บ้างคะ

เพื่อนๆพี่ๆในSBN ที่น่ารักทุกท่านคะ

ไม่ทราบมีใครเคยซื้อของจากคุณWardrobe09 หรือคุณฝน085-070-5506 บ้างไหมคะ
    ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ

พอดีเพื่อนโทมาหาเมื่อกี้ บอกว่าเครียดมากๆๆๆๆๆๆๆ
    เพราะเค้าไม่เคยซื้อของทางเนตมาก่อน แล้วรอบนี้ซื้อของซะแพงเลย

คุณWardrobe09
    คนนี้ลงกระทู้ขายสินค้าไว้ในSBN
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=247168

เพื่อนเรากะเพื่อนๆเค้า ฝากคุณWardrobe09 ซื้อLV มือสองจากญี่ปุ่นร่วม10ใบ และBrand อื่นๆอีก
    โอนมัดจำไปให้แล้ว 50,000บาท ตอนไปโอนถึงเพิ่งทราบชื่อจริงคุณWardrobe09ว่าชื่อ คุณสรัญญา ตาลรักษา K Bank 026 2 06829 5

ทางคุณWardrobe09 แจ้งว่าจะเดินทางไปญี่ปุ่นวันที่22 มิย. ที่ผ่านมา
    ก่อนขึ้นเครื่องก้อSMS มาให้เพื่อนทราบว่ากำลังจะขึ้นเครื่อง ในอีก 1 ชั่วโมง
    มีอะไรให้ติดต่อทางเมล์

เพื่อนก้อรีบโทรกลับหาเค้าเลย เพราะจะแจ้งว่ายังไม่ได้โอนเงินไป จะซื้อของมาให้มั้ย
    ( คือเพื่อนอยากซื้อกระเป๋ามาก กลัวไม่ได้ของ)เจอคนรับเป็นเสียงผู้หญิง บอกว่าเป็นน้องสาวคุณWardrobe09 แจ้งว่า โอนได้เลยค่ะ เด๋วพี่สาวเช็คได้
    เพื่อนก้อเลยคิดว่า แม่ค้าคนนี้ใจดีจัง ยังไม่ได้โอนเงินให้เลย
    ก้อจะซื้อของให้แล้ว แต่เพื่อนก้อโอนให้เค้าวันที่ 22มิย.ตามนัดเลยค่ะ
    ส่งเมล์ไปบอกเค้าด้วยนะว่าโอนแล้ว
    แต่เค้าไม่ได้ตอบอะไรกลับมา

วันนี้ 29 มิย. เป็นวันที่คุณWardrobe09 แจ้งว่าเดินทางกลับมาแล้ว จากที่เคยคุยกัน
    เพื่อนบอกว่าคุณWardrobe09จะติดต่อมาทันทีที่กลับมา
    แต่วันนี้คุณWardrobe09 ก้อไม่ติดต่อมา เพื่อนโทไปหาเค้าหลายรอบมาก ไม่รับสาย
    แล้วก้อส่งSMS กลับมาว่า meeting ka

ตอนนี้เพื่อนเรา โดนเพื่อนๆที่ฝากซื้อของจากเจ้านี้เหมือนกัน โทตามของตลอด
    ทุกคนในวงนี้ โดยเฉพาะเพื่อนเราเครียดมากๆๆๆๆ เพราะเป็นคนกลาง
    แล้วพอสองทุ่มก้อพยายามติดต่ออีก แต่ปิดเครื่องไปแล้ว
    สรุปว่าติดต่อไม่ได้เลย

ตะกี้เราเลยลองsearch ในgoogle หาชื่อ สรัญญา ตาลรักษาแต่พบแต่ ชื่อ สุพินดา ตาลรักษา
    ตามเวบนี้
    http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=Z07358
    ซึ่งเค้าแจ้งว่า คุณสุพินดาคนนี้เป็นคนอันตราย โกงเงินลูกค้า โทรไปติดต่อไม่ได้
    ประชุมบ่อยมาก ไม่สะดวกรับโทร. มีเรื่องด่วน ให้sms ไป แต่ก้อไม่เคยตอบกลับ
    หรือบอกว่า ถ้าไม่ด่วนส่งเมล์มาได้ค่ะ (เช็คเมล์เกือบทุกวันค่ะ) แต่ก้อไม่เคยตอบเมล์
    (อันนี้เพื่อนเราบอกว่า เฮ้ย!!! ทำไมเหมือนที่คุณฝน wardrobe09ตอบเลยฟร่ะ)

โอ๊ย!!!!ทีนี่แย่เลยค่ะ เพื่อนเครียดเลย คือไม่ทราบว่าคุณสรัญญา หรือคุณWardrobe09 กับคุณสุพินดาที่เวบประมูลบอกว่า โกง เป็นคนเดียวกันหรือเปล่า

ตอนนี้ไม่ทราบว่าเพื่อนของเราควรทำยังงัยดีคะ
    ควรแจ้งความหรือยังคะ เพราะตอนนี้พากันเครียดหมดแล้ว
    หลักฐานที่มีก้อมีแค่ ใบนำฝากเงิน อีเมล์ทั้งหมดที่คุยกัน และSMS ที่เค้าส่งมาทั้งหมด
    เพียงพอแจ้งความได้ไหมคะ แล้วเค้าจะสืบหาตัวกันยังไง

(มีเพื่อนในวงนี้มีพี่ชายเป็นตำรวจชั้นผู้ใหญ่ด้วยค่ะ แต่เค้ายังไม่กล้าไปบอกกลัวพี่ชายด่า แล้วเค้าก้อยังมองคนขายในแง่ดีว่า เพิ่งกลับมาถึงไทยคงเหนื่อย.....โถ แม่คุณ แม่แสนดี)

เฮ้อ !!!!!!ขอมองในแง่ดีก่อนละกันนะคะ
    คุณWardrobe09 คะ รบกวนคุณติดต่อกลับเพื่อนเราด่วนนะจ๊ะ
    ที่เราไม่ขัดเพื่อนที่จะซื้อของจากคุณ เพราะเห็นว่าคุณเป็นชาว SBN เหมือนกันกับเรา เราขายของในนี้ และซื่อสัตย์กับลูกค้าของเราทุกคน เราเลยไม่คิดว่าคุณจะทำเรื่องไม่ดีๆนะคะ
    ขอให้คุณรีบติดต่อกลับเพื่อนเราด่วนๆๆๆๆๆด้วย สำหรับคนที่จ่ายเงินมัดจำให้คุณ โดยเฉพาะเงินจำนวนมากขนาดนี้ คุณควรเข้าใจว่า เค้าไว้ใจคุณ เชื่อใจคุณ
    คุณไม่ควรล่าช้าที่จะติดต่อกลับเค้า เพราะเค้าจ่ายเงินให้คุณ เค้าก้อต้องรอคอยการติดต่อกลับจากคุณอยู่แน่นอน
    ติดต่อเค้ากลับเถอะนะคะ

หวังว่าคุณคงเป็นแม่ค้าที่ดีและไม่ทำให้SBN เสียชื่อนะคะ
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนค่ะ
    Last edited by shop-shop-shop; 30-06-09 at 01:01.

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

เดี้ยวใจเย็นๆก่อนนะครับ รอก่อน เดี้ยวแม่ค้าคงออกมาชี้แจง

shop-shop-shop's Avatar
    shop-shop-shop is offline Trusted Member Brandname Fan
    shop-shop-shop's Bank Account
    • Bank Account 1: 111X1X2X2X

เราอ่ะไม่เท่าไรหรอกค่ะ
    เพื่อนเราไมเกรนรับทาน จนก๊องไปแร้ว
    เพาะโดนเพื่อนๆที่ทำงานที่ฝากซื้อรุมถาม
    555...เฮ้อออออ

Karnwadee's Avatar
    Karnwadee is offline Trusted Member Brandname Fan
    Karnwadee's Bank Account
    • Bank Account 1: 160X2X1X0X
    • Bank Account 2: 738X4X2X0X

ไม่รู้จะช่วยยังไง แต่ไปช่วย search ก็เจอ แต่ชื่อ สุพินดา ตาลรักษาค่ะ ซึ่งนอกจากจะโกงเงิน ตามที่ จขกท. search เจอแล้ว ยังขายของปลอมด้วยค่ะ

อันแรก เป็นคนมาเตือนมา โกงเงิน (เงินไม่กี่ร้อยบาท ยังโกงได้)
    http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=Z07358

อันที่ 2 เป็นกระทู้ว่าขายของปลอม
    http://bbs.pramool.com/webboard/view...=Z05923&page=3

อันนี้เป็นหน้าเว็บ มี สุพินดา ตาลรักษา เป็น blacklist
    http://www.pramool.com/

แล้วไป search เจอเมลล์+เบอร์ของคนชื่อสุพินดา ตามข้างนี้

Cobrain07 - daydreaming_ff yahoo.co.th
    เบอร์ติดต่อนอกจาก e-mail - fai 0875295714

ลองเช็คดูนะคะ

ชื่อเป็นคนละชื่อ แต่นามสกุลเดียวกัน เราก็ว่าน่าสงสัยอยู่นะคะ

้ยังไงก้เอาใจช่วยนะคะ ขอให้เรื่องจบด้วยดีค่ะ

ถ้าไม่ใช่คนเดียวกันก็โชคดีไป แต่ถ้าใช่ก็ขอให้เอาเรื่องจนถึงที่สุด และเอาคนผิดมาลงโทษให้ได้นะคะ

สู้ๆค่ะ

ps --> นี่คือข้อมูลที่ search มาได้นะคะ ถ้าไม่ใช่คนเดียวกับคุณ wardrobe09 ก็ขอโทษด้วยค่ะ แค่อยากช่วย จขกท.
    Last edited by Karnwadee; 29-06-09 at 23:12.

kaew_kv's Avatar
    kaew_kv is offline Trusted Member Master Brandname
    kaew_kv's Bank Account
    • Bank Account 1: 157X1X3X4X

พึ่งคุยกะคุณฝนทางเมล์เมื่อตอนบ่าย เรื่องพรีออร์เดอร์เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ตัดสินใจ - -'

เค้ามีเวบชื่อ Trendy-Wardrobe ด้วยค่ะ น่าจะคนเดียวกัน ยังไงคุณแม่ค้ารีบเข้ามาชี้แจงด้วยนะคะ

http://www.weloveshopping.com/templa...?shopid=141854

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member Master Brandname
    Amy-Thailand's Bank Account
    • Bank Account 1: 312X2X0X9X
    • Bank Account 2: 726X8X6X9X

BKK / PARIS / LONDON

เคยคิดจะสั่งของกะคุณฝนหลายครั้งเหมือนกันค่ะ

เคยทั้งคุยโทรศัพท์กะคุณฝน + คุยทาง msn สี่ห้าครั้ง

แต่สุดท้ายก็ไม่ได้สั่ง เพราะไม่แน่ใจว่าจะได้ของถูกใจอย่างที่ต้องการหรือป่าว

มารอฟังคำตอบจากเพื่อนๆ เหมือนกันนะคะ อยากทราบเหมือนกันว่าเป็นยังไง

เอาใจช่วย จขกท นะคะ และขอให้คุณฝนมาตอบเร็วๆ ค่ะ

Kittypiggybent's Avatar
    Kittypiggybent is offline Trusted Member Brandname Fan
    Kittypiggybent's Bank Account
    • Bank Account 1: 594X3X9X3X

เข้าไปอ่านในเว็บบอร์ดมา

ไม่เห็นมีลูกค้าบ่นว่าปลอมเลยค่ะ

แม่ค้าอาจจะ เหนื่อย ก็ได้นะคะ (คิดในแง่ดี)

เอาใจช่วยค่ะ รอตอนจบ ขอให้จบกันแบบ แฮปปี้ทั้งสองฝ่ายค่ะ

aorta is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

Wink

เอาใจช่วยด้วยอีกคนนะคะ

Kittypiggybent's Avatar
    Kittypiggybent is offline Trusted Member Brandname Fan
    Kittypiggybent's Bank Account
    • Bank Account 1: 594X3X9X3X

อืม

เป็น นิวบี้

ไม่ได้เป็น TM

จำนวนเงิน 50,000 บาท

ติ้กต่อกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เหมือนงานจะเข้าเลยนะคะ

เอาใจช่วยนะคะ มองโลกในแง่ดี

บางที เค้าอาจจะเพิ่งลงจากเครื่องแล้วเหนื่อย (อย่างที่เพื่อนคิดก็ได้ค่ะ)

แต่ที่ถามว่า ถ้ามีหลักฐาน สลิปการโอนเงิน sms อีเมล์โต้ตอบกัน เราว่า แค่นั้น ก็แจ้งความได้แล้วล่ะค่ะ เก็บหลักฐานไว้ดีดี

ยังไงก็รอแม่ค้า เข้ามาเคลียร์

nlover's Avatar
    nlover is offline Member Newbie Brandname

เราเป็นลูกค้าคนนึงของคุณฝนคะเพิ่งเคยสั่งครั้งแรก สั่งตั้งแต่เดือนที่แล้ว สั่งไป 2 ใบ เพิ่งได้มาเมื่อวาน 1 ใบคะ แล้วก็โอนเงินมัดจำไปเพิ่มอีก เพื่อซื้ออีกใบคุณฝนบอกว่าจะได้ของวันที่ 10 กค.. ส่วนตัวก็พอใจในสินค้านะคะ คิดว่าคุณฝนไม่น่าจะโกง แต่เรื่องหลาย log in นี่ไม่ทราบเหมือนกันคะ งง ยังไง ขอให้จบด้วยดีนะคะ

Page 1 of 3 123 LastLast