คุณ Hipsterboy ครับ ผมรอ รองเท้ามา 4 เดือนแล้วนะครับ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 8 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 79
    samsational's Avatar
    samsational is offline Trusted Member Brandname Fan
    samsational's Bank Account
    • Bank Account 1: 152X3X1X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Bkk, Sydney, Melbourne, Osaka, Hawaii

Thumbs down คุณ Hipsterboy ครับ ผมรอ รองเท้ามา 4 เดือนแล้วนะครับ

คุณ Hipsterboy ลงขายรองเท้า ไว้เมื่อวันที่ 19-02-09 แต่ผมตกลงซื้อขายกับคุณคนขายเมื่อวันที่ 16-03-09 ซึ่งก็เป็นเวลาหลายวันนับจากที่ประกาศขายไว้ครับ และโอนเงินให้วันที่ 17-03-09 ช่วงเวลาประมาณสิบโมงเช้าครับ
    ตอนที่โทรตกลงซื้อขายกัน คนขายจะไม่รับโทรศัพท์นะครับ แต่ว่าจะโทรกลับมาภายในเวลาไม่นาน

หลังจากที่ผมโอนเงินให้พร้อมทั้งแจ้งให้คุณคนขายทราบแล้ว อีกไม่กี่วันผมก็จำเป็นต้องไปทำงานยังต่างประเทศ เนื่องจากผมเป็นลูกเรือของสายการบินต่างประเทศสายการบินหนึ่ง ทำให้ไม่ค่อยอยู่บ้านทีละเป็นเวลาประมาณสองสัปดาห์ครับ ระหว่างนั้นก็สอบถามที่บ้านอยู่ตลอดว่าได้รับรองเท้าหรือยัง
    จนกลับมาบ้าน ก็ยังไม่ได้รับรองเท้าอยู่ดี ก็รู้สึกไม่ค่อยดีแล้ว ส่งรองเท้าอะไรจะนานขนาดนี้ ก็ติดต่อคุณคนขายไป ก็ได้คำตอบประมาณว่า ให้คุณแม่บ้านเอาไปฝากส่งร้านไปรษณีย์ไปแล้วครับ แต่คงจะมีปัญหากับที่ร้าน ซึ่งผมขอเลขตรวจสอบหน่อย ก็ไม่มีให้นะครับ
    สุดท้ายก็ได้ไปรับของคืนจากที่ร้าน ซึ่งก็มีสินค้าอีกหลายชิ้นที่มีปัญหาเดียวกัน (ผมลองเข้าดูในห้องร้องเรียนก็มีเรื่องเดียวกันกับคุณคนขายคนนี้ครับ) แต่ของก็ยังอยู่ที่บ้านคุณพ่อ ซึ่งไม่กินเส้นกับคุณคนขายคนนี้ ทำให้คุณคนขายไม่อยากเข้าไปรับรองเท้า เพื่อมาส่งให้ผมเอง

คุณคนขายก็เสนอว่าจะให้คืนเงินมั้ยครับ ผมก็ถามดูว่าถ้านัดรับนี่จะได้เมื่อไหร่ ก็ได้คำตอบว่าประมาณปลายสัปดาห์ ซึ่งก็อีกไม่กี่วันเอง ผมก็เลยโอเค คิดว่าถ้านัดเจอกัน ก็คงจะได้รองเท้าแล้วแหละ แต่.... หนึ่งวัน ก่อนวันนัดรับของ คุณคนขายก็โทรมาเลื่อน ด้วยเหตุที่ว่ายังไม่กลับจาก ตจว.
    ผมก็โอเค ไว้นัดวันอื่นก็ได้ หลังจากนั้นก็พยายามนัดรับของมาตลอด แต่โทรไปทางโทรศัพท์ก็ไม่รับสาย หรือไม่ก็ปิดเครื่อง ติดต่อไม่ได้ตลอด ทำให้ผมต้องพยายามนัดทาง PMครับ ซึ่งกว่าจะตอบกลับก็นาน แล้วไม่ค่อยเป็นชิ้นเป็นอัน คือตอบแบบผ่านๆไป ไม่ได้ตกลงวัน เวลา ซะที ช่วงนี้คุณคนขายก็ไม่โทรกลับ หรือไม่ติดต่อกลับทางโทรศัพท์เลยครับ นานๆจะส่ง PM มาซักทีประมาณว่า ตอนนี้ผมอยู่หัวหิน หรือตอนนี้ผมอยู่เกาะพีพี แล้วจะกลับถึงกรุงเทพ วันพุธ เมื่อถึงแล้วจะโทรไปนัดนะครับ ซึ่งก็จนแล้วจนรอดก็ไม่มีการติดต่อเลย!!

พยายามติดต่อจนรอที่จะนัดรับของไม่ไหวแล้วครับ ก็เลยคิดว่า ถ้าให้คุณคนขายกลับไปส่งไปรษณีย์ให้น่าจะเร็วกว่า เพราะว่ารองเท้าก็อยู่กับคุณคนขายแล้ว ไม่งั้นจะขอนัดรับรองเท้าได้ยังไง เมื่อวันที่ 22-05-09 ก็เลยส่งไปแจ้งว่าขอให้ส่งทางไปรษณีย์แล้วกันครับ พร้อมทั้งส่งชื่อ และที่อยู่จัดส่งให้ด้วย ไปทั้งทาง PM และ SMS ไปที่เบอร์ทั้งสองเบอร์ที่มีเลย

วันเดียวกันคุณคนขายก็ตอบกลับมาว่า "Dee Kub P Gram back to Bangkok i ll call to u immedately kub contact me by e-mail or 0874963983"

ระหว่างนั้นก็ไม่มีวี่แววจะติดต่อกลับมา จนวันที่ 06-06-09 มี PM มาว่า "อาทิตย์หน้าว่างรึป่าวคับ จะนัดเอารองเท้า" ผมก็พยายามติดต่อกลับไปทาง โทรศัพท์ ก็ติดต่อไม่ได้ตามเคย ก็เลยส่ง PM ไปบอกว่า "im in bangkok from tuesday 9th june kub, please let me know when u want to meet up for delivering the shoes kub?"
    คุณคนขายก็ยังไม่ติดต่ออะไรกลับมาเลย จนวันที่ 09-06-09 ผมส่ง PM ไปขอให้ส่งทางไปรษณีย์เถอะครับ เพราะว่าติดต่ออะไรไมได้เลยครับ และวันที่ 10-06-09 ก้อส่งPM ไปแจ้งอีกที ว่าขอให้ส่งทางไปรษณ๊ย์ พร้อมทั้งแจ้งชื่อ และที่อยู่ให้ด้วย

วันที่ 12-06-09 ได้รับ PM ตอบกลับจากคุณคนขาย ว่า "ได้รับที่อยู่แล้วครับ เดี๋ยวส่งแล้วจะแจ้งพี่แกรมนะครับ"

แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น จนวันที่ 18-06-09 ผมส่ง PM ไปตามเรื่อง

คุณคนขายก็ตอบกลับมาเมื่อวันที่ 21-06-09 ว่าขอที่อยู่ใหม่หน่อยคับ ข้อความนี้ทำเอาผมงงมากๆ เพราะว่าในข้อความที่คุณคนขาย Reply มายังมี quote ชื่อและที่อยู่ของผมอยู่ด้วยในนั้น แล้วจะถามที่อยู่ผมอีกทำไมเนี่ย แต่ผมก็ส่งชื่อ และที่อยู่ พร้อมทั้งทำตัวหนาไปให้ด้วย เผื่อว่าไม่เห็นอีก (แบบว่ายังคาใจอยู่)หึๆ

29-06-09 คุณคนขาย PM มาว่า "ครับเดี่ญวภายในอาทิตนี้ส่งให้ครับ เพิ่งกลับมาจากสิงคโป" ผมก็ตอบกลับไปประมาณว่า ขอบคุณครับ อยากได้รองเท้าจนหายอยากแล้ว ประมาณนี้

จนวันที่ 06-07-09 ได้ PM ว่า "ฝากคส่งตามที่อยู่แล้วครับ" ผมก็ โอ้วววว จะได้ซักที (มั้ยเนี่ย) แต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดี รอแล้ว รอเล่า

วันที่ 11-07-09 PM มาว่า "ถ้าอาทิตนี้พี่แกรมได้หรือไม่ได้ยังงัยแจ้งด้วยนะครับ" เอ๊ะ ยังไงเนี่ย ตกลงส่งให้หรือเปล่า ไปส่งให้ที่ไหนเนี่ย มีไม่มั่นใจด้วย ก็รอจนหมดอาทิตย์ ก็ตอบกลับไปว่ายังไม่ได้ครับ รบกวนขอเลขที่ตรวจสอบหน่อย หรือว่าโทรกลับมาติดต่อหน่อยก็ยังดี

วันที่ 21-09-08 เห็นว่ามี PM จากคุณคนขาย ก็แอบดีใจ เผื่อจะมีอะไรคืบหน้าบ้าง แต่คำตอบที่ได้คือคำว่า "kub" คำเดียวโดดๆเลย ไม่มีการติดต่ออะไรอีกหลังจากนั้น
    จนถึงตอนนี้แบบว่าไม่ไหวแล้วครับ ก็เลยส่ง PM ไปว่า ถ้าผมยังไม่ได้รองเท้าภายในวันศุกร์ 24-07-09 นี้ผมจะเข้าห้องร้องเรียนแล้ว คือรอมานานมากๆๆๆแล้วครับ จนวันนี้วันเสาร์แล้ว ก็ไม่ได้มีการติดต่ออะไรมาเลย ก็เลยอยากจะขอเตือนชาว SBN นะครับ สำหรับคุณคนขายคนนี้ครับ
    รองเท้าคู่เดียว ไม่ได้ยากเลยสำหรับการไปส่งที่ไปรษณีย์จริงๆ ทำไมต้องฝากส่ง?? แล้วก็นัดรับยากเหลือเกิน ติดต่อยากได้อีกครับ อยากจะให้มีความรับผิดชอบมากกว่านี้ในการขายครับ ข้ออ้างที่ว่า ไม่ถูกกับคุณพ่อ ก็เลยยังไม่อยากเข้าไปเอารองเท้าในบ้านมันฟังไม่ขึ้นนะครับ เพราะในเมื่อคุณตกลงซื้อขายไปแล้ว นั่นก็แสดงว่าคุณควรจะคิดได้ว่าสามารถเอาของไปให้ลูกค้าได้แล้วนะครับ ผมใจเย็นมาตลอดนะครับ แต่นี่มันไม่ไหวจริงๆครับ!!
    Last edited by samsational; 25-07-09 at 21:08.

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เอาใจช่วยน้องแซมนะคะ

จำได้ว่า คุณคนนี้เคยมีปัญหาไปครั้งนึงแล้วนะคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=177030

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=166058

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=112213

poogga's Avatar
    poogga is offline Citizen Member Brandname Fan

สี่เดือนนี่มันนานเกินไปนะคะ รีบๆออกมาเคลียร์กันเถอะค่ะ คนซื้อของก็อยากได้ของเร็วๆนะคะ ทำไมส่งของยากเย็นจัง หรือว่าไม่มีรองเท้าอยู่แล้วอะ ยังไงก็เอาใจช่วยคุณแกรมนะคะ

PREANG is offline Trusted Member Brandname Fan
    PREANG's Bank Account
    • Bank Account 1: 040X4X2X6X

เป็นกำลังใจให้นะคะ
    เป็นลูกค้าที่มีความอดทนมากจริงๆ
    ยอมรอถึง4เดือน
    ทำไมคนขายถึงขาดความรับผิดชอบได้ขนาดนี้ค่ะเนี่ย
    เฮ้อ
    ขอให้ได้สินค้าไวไวนะคะ

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member Master Brandname
    Ryu's Bank Account
    • Bank Account 1: 222X1X4X2X

เจ้าของกระทู้ใจเย็นมากเลยครับ เป็นริวเอาเงินคืนไปนานแล้วอะครับ เบื่อเหมือนกันครับคนขายที่ไม่พร้อมขาย
    ถ้าของไม่อยู่กะตัวก็ไม่ควรลงขายของนะครับ ทีเงินจะเอาเร็วๆแต่ส่งของนี่กว่าจะส่งได้นานมาก ถ้าธุระมากนักหรือยังไม่พร้อมจะขายก็อย่าขายมันเลยครับ

ยังไงเอาใจช่วยให้ได้ของเร็วๆๆนะครับ (แต่ริวว่าเอาเงินคืนดีกว่าไม๊ครับ รองเท้าสี่เดือนแล้ว เอาไปใส่มั่งป่าวไม๊รู้ สภาพมันจะเหมือนตอนลงขายไม๊อะครับ???)
    Last edited by Ryu; 25-07-09 at 21:19.

pakka's Avatar
    pakka is offline Trusted Member Brandname Fan
    pakka's Bank Account
    • Bank Account 1: 046X8X1X6X

เห็นคุณ wannit บอกว่าเคยมีปัญหามาทีนึงแล้วสำหรับ login นี้ อยากทราบว่าเป็น TM ด้วยรึเปล่าคะ

ปล. เวลาเกิดเหตุกระทู้ร้องเรีียน เราระบุว่าเค้าเป็น " TM/ไม่เป็นTM " ด้วยเลยดีรึเปล่าคะ จะได้เก็บไว้เป็นวิจารณญาณส่วนบุคคลประกอบการตัดสินใจเวลาจะซื้อขายกัน...ขอบคุณค่ะ

kikalicious's Avatar
    kikalicious is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

ทำไมคุณคนนี้มีปัญหาแบบนี้บ่อยจัง...

Bondstreet's Avatar
    Bondstreet is offline Trusted Member Master Brandname
    Bondstreet's Bank Account
    • Bank Account 1: 150X4X4X2X

Wink

ใครทำน้องคุณพี่ได้... เอาใจช่วยแซมมี่ด้วยคนก๊าบ...

ทำใจ.................................................จบ...
    มีอีกหลายเรื่องต้องคิดต้องทำอย่าเสียเวลากะเรื่องแบบนี้เลยนู๋ได้คืนก็ดีมะได้ก็ถือว่าทำบุญนิ...
    The most stylish of London streets.

louisvuitton's Avatar
    louisvuitton is offline Trusted Member Brandname Fan
    louisvuitton's Bank Account
    • Bank Account 1: 095X2X9X5X
    • Bank Account 2: 864X0X7X5X

เห็นคุณคนนี่แล้วเหนื่อย

ผมก็เจอมาแต่ ไม่นาน ขนาดไม่กี่วันยังอารมเสียเลย

นี่4 เดือน !!!
    Fashion
    comes
    and goes
    style
    stays

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Bangkok, Thailand

ล๊อกอิน Hipsterboy นี่มีปัญหาเรื่องนี้บ่อยจังค่ะ มีการร้องเรียนมาหลายครั้งแล้ว ลูกค้าโอนเงินไปแล้ว คุณ Hipsterboy ไม่ส่งของให้เป็นเดือนๆ แล้ววิธีการตอบของคุณ Hipsterboy ก็จะตอบแบบใจเย็นๆ ประมาณว่าตัวเองไม่ผิด ส่งของช้าแค่นี้ โวยวายกันทำไม แล้วก็จะมีเหตุผล(ข้ออ้าง) ในการส่งของช้าทุกครั้ง

คิดว่าคุณ Hipsterboy น่าจะมีความรับผิดชอบในการขายของมากกว่านี้นะคะ ถ้ายังไม่พร้อม ก็ยังไม่ต้องมาโพสขาย เอาเงินคนซื้อไปเป็นเดือนๆ แบบนี้ เหมือนยืมเงินไปฟรีๆ ปราศจากดอกเบี้ย จริงๆ ถ้ามีการคืนเงิน ก็ควรจะให้ดอกเบี้ยกับเจ้าของเงินด้วยค่ะ

แนะนำว่า ถ้าคนซื้อยังไม่ได้รับของตามวันที่ตกลงกัน น่าจะไปแจ้งความว่าถูกโกงเงินได้เลยค่ะ เก็บหลักฐานการโอนเงิน และการพูดคุยกันไว้ด้วยนะคะ

ล๊อกอิน Hipsterboy ทำแบบนี้มาหลายครั้ง และเอาตัวรอดโดยการคืนเงิน หรือส่งของ (หลังจากวันที่มีการร้องเรียน) แล้วคนซื้อก็อะลุ้มอะหล่วยกันไป เมื่อรอดตัวไปแล้ว เรื่องแบบนี้ จากคนเดิม ก็เกิดขึ้นซ้ำอีก... ก็แสดงให้เห็นว่า เรื่องที่เคยเกิดขึ้นนั้น ไม่ได้ทำให้เกิดความสำนึก หรือรู้รับผิดชอบอะไรมากขึ้นค่ะ

ไม่อยากให้เรื่องนี้เป็นมาตรฐาน ว่าทำได้แล้วก็รอดตัวไปง่ายๆ เดี๋ยวจะมีคนอื่นทำตามแล้วจะยุ่งค่ะ
    Last edited by Meesook; 25-07-09 at 22:37.
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

Page 1 of 8 123 ... LastLast