Quote Originally Posted by nickbee View Post

ชื่มชมครับผมยังไง รอดู webmaster ออกมาแถลงดีกว่าครับผม
จริง ๆ ก็เคย PM ไปถาม Webmaster เมื่อนานแล้วล่ะค่ะ รายละเอียดตามนี้ค่ะ

ขอบคุณ คือทางเราเองไม่มีความรู้เรื่องแบรนด์ครับ
การตัดสินใจ ในการดูแลทิศทางของชุมชน เป็นหน้าที่ของเพื่อนสมาชิกทุกคนครับ หากไม่แน่ใจ ว่า สินค้าที่มีนั้นเหมือนแบรนด์ที่มีอยู่แล้ว กลัวว่าจะทำให้สมาชิก เห็นว่าเรามาขายของปลอม ตั้งกระทู้ซักถามก่อนได้ครับ

แต่ถ้า คำแนะนำส่วนตัวนะครับ หากว่ารู้แน่ชัดว่าเหมือนมากจนเราเองก็เข้าใจได้ว่า เหมือนแบรนด์ไหน แต่ไม่ใช่ อย่าเพิ่งลงขายก่อนเลยครับ

หาเครื่องหนังสวยๆ อย่างอื่นที่ไม่มีปัญหาลักษณะนี้มาขายน่าจะดีครับ

ขอบคุณครับ ที่พยายามช่วยรักษาไม่ให้ตนเองผิดกฏครับ

Quote:
Originally Posted by pointsan
เป็นของที่ซื้อมาจากผู้ผลิตที่รู้จักกันเป็นการส่วนตัวค่ะ เค้าผลิตตาม order แล้วชิ้นนี้เป็นส่วนที่เกิน order น่ะค่ะ เค้าก้อเลยเอามาให้ชม ส่วนตัวเป็นคนชอบเครื่องหนังค่ะ เลยซื้อมา

Quote:
Originally Posted by Siambrandname Webmaster
กรณีลักษณะนี้เรากำลังพิจารณาอยู่ครับ ภายในอาทิตย์หน้าคงได้ข้อสรุป
เพราะทางเราเอง อยากเปิดพื้นที่ให้ กับสินค้าทุกชนิด ที่ไม่มีเจตนาละเมิดลิขสิทธิ์ แต่ การตีความมีหรือ ไม่มีเจตนายังไม่ได้กำหนดชัดเจนครับ ขอบคุณมากครับ ที่เป็นห่วงเรื่องกฎ มีอะไรเสนอได้นะครับ

ติดตามประกาศเป็นระยะนะครับ เราต้องการความร่วมมือจากสมาชิกทุกคน ในการสร้างชุมชนแห่งนี้

ขอถามหน่อยนะครับ เป็นผู้ผลิต หรือ นำมาขาย หรือ เป็นของที่ใช้ส่วยตัวครับ

ขอบคุณครับ

Quote:
Originally Posted by pointsan
พอดีพี่สนใจจะนำกระเป๋าหนังวัว (แท้) มาลงขายในนี้น่ะค่ะ แต่เนื่องจากแบบจะคล้ายกับของมี brand ไม่ทราบว่าจะผิดกฎไหมคะ ส่งรูปมาให้ดูด้วยค่ะ ถ้ามันตะแคงก้อขอโทษด้วย ไม่รู้ photobucket เป็นอะไร โหลดยังไงก้อตะแคงตลอดเลย

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

พอดีเห็นว่ายังไม่มีการชี้แจงเกี่ยวกับประเด็นอย่างนี้เพิ่มเติม เลยลองเอามาถามเพื่อนสมาชิกดูค่ะว่ามีความเห็นอย่างไร ยังไงก็ต้องขอบคุณอีกครั้งค่ะ