ด่วนค่ะ!!!!!!!ไม่ทราบมีเพื่อนๆคนไหน เคยซื้อของจากคุณWardrobe09 บ้างคะ - Page 5

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 13 FirstFirst ... 34567 ... LastLast
Results 41 to 50 of 129
    aiyouu's Avatar
    aiyouu is offline Trusted Member Master Brandname
    aiyouu's Bank Account
    • Bank Account 1: 173X1X1X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Thumbs down

เอ๋ยขออนุญาตไม่รับสายคุณฝนนะคะ ปวดหัวค่ะ ฟังคุณฝนพูดไม่เคยทัน แล้วก็จะออกไปข้างนอกแล้ว หิวค่ะ เครียดด้วย ตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว !!!

เอ๋ยพยายามเข้าใจเรื่องที่เกิ
    ดขึ้นมาตลอดนะคะ แต่พอมาเจอข้อมูลต่างๆในกระทู้มันก็ทำให้เข้่าใจยากจริงๆค่ะ

เอาเป็นว่ามีไรคุยกันหน้าทู้นี้แหละค่ะ

ยังไงถ้าเอ๋ยได้รับเงินคืนแล้วเอ๋ยจะเข้ามาโพสที่ทู้ไว้ให้แล้วกันนะคะ ว่าเอ๋ยได้รับเงินคืนจากคุณฝนครบเต็มจำนวนค่ะ

เท่านี้นะคะคุณฝน
    Je ne veux pas travailler

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member Master Brandname
    Jellyfish's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X0X8X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

เดี๋ยวนี้เห็นอะไรแปลก ๆ เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ

เอาใจช่วยนะคะ ถือว่าฟาดเคราห์ไป

ส่วนคุณฝนถ้ามีอะไรจะถามจะคุยก็คุยหน้าทู้แหละคะ แมงเข้าใจว่าทำไมคุณเอ๋ยถึงไม่อยากคุยโทรสัพท์

บางทีมันก็น่าปวดสมองน่ะคะ
    Mangkaprun
    คนไทย รักกันนะคะ

doctor_top's Avatar
    doctor_top is offline Trusted Member Brandname Fan
    doctor_top's Bank Account
    • Bank Account 1: 482X1X5X1X
    • Bank Account 2: 805X2X9X8X
    • Bank Account 3: 033X5X9X0X
    • Bank Account 4: 374X2X4X2X

เข้าใจและครับ แต่ความเห็นส่วนตัวเข้าใจ ทั้ง 2 ฝั่งครับ รวมทั้งเรื่องการ ADVANCED เงิน

greenery2548's Avatar
    greenery2548 is offline Trusted Member Master Brandname
    greenery2548's Bank Account
    • Bank Account 1: 331X4X0X8X
    • Bank Account 2: 052X7X5X5X

ขอให้จบแบบสงบราบคาบนะคะ
    เคยจะรับ preorder ครั้งนึง แต่รู้สึกว่าไม่พร้อม และอาจทำให้เกิดปัญหา เลยยกเลิกไปทั้งหมด
    งานนี้ก็เป็นบทเรียนทั้งคนซื้อคนขาย

ขอบคุณสายตรวจประจำเว็บ ที่ช่วยดูแลกันและกันด้วยนะคร้า

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

"สายตรวจ" ฟังแล้วเสนาะหู ดีกว่าคนมาเรียกว่า "ยาม"

pairpach's Avatar
    pairpach is offline Trusted Member Brandname Fan
    pairpach's Bank Account
    • Bank Account 1: 009X7X6X7X

เดี๋ยวนี้ใน SBN มีกรณีแปลก ๆ เยอะมาก ๆ ทุกคนต้องระวังตัวกันด้วยนะคะ

และเกือบทุกคดี ก็มีคุณ wannit มาช่วยไขเรื่องทุกทีด้วย.. ขอบคุณพี่wannit ด้วยใจจริงค่ะ
    สวย ๆ ทั้งนั้นเรยยยย

Kaijung's Avatar
    Kaijung is offline Trusted Member Brandname Fan
    Kaijung's Bank Account
    • Bank Account 1: 189X0X8X6X

Bangkok, Thailand

อ่านแล้วเหมือนนิยายนักสืบเรยค่ะ...ขอกลับไปทำงานก่อนนะคะ แล้วจะมาติดตามตอนจบน๊า เอาใจช่วยทุกฝ่ายให้จบกันไปด้วยดีนะค๊า.......

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

Quote Originally Posted by pairpach View Post
    เดี๋ยวนี้ใน SBN มีกรณีแปลก ๆ เยอะมาก ๆ ทุกคนต้องระวังตัวกันด้วยนะคะ

และเกือบทุกคดี ก็มีคุณ wannit มาช่วยไขเรื่องทุกทีด้วย.. ขอบคุณพี่wannit ด้วยใจจริงค่ะ
    อืมมมม อยากจะบอกว่า ไม่ใช่โอ๋คนเดียวหรอกจ้า หลายคนช่วยกันหลังไมค์เยอะมากจริงๆ ข้อมูลจากหลายๆ เคส ทุกคนช่วยกันหา บางอันโอ๋ยังสังเกต หรือจับผิดไม่ได้เลย พวกเราช่วยกันส่งลิงค์ทาง pm กันตลอดเลย ว่าทู้ไหน มีแนวโน้มเป็นไงบ้างค่า

ทั้งคุณอุ้ม น้องอุ๊ คุณทินี (เอาชื่อเล่นไปเนอะ) โอ๊ยอีกเยอะ(บางท่านไม่อยากให้เปิดเผย) เราทำงานกันเป็นทีมจร้า ต้องยกความดีให้ทุกๆ คนด้วย

cocoa's Avatar
    cocoa is offline Registered Member Master Brandname

Quote Originally Posted by wannit View Post
    "สายตรวจ" ฟังแล้วเสนาะหู ดีกว่าคนมาเรียกว่า "ยาม"
    ^
    ^
    ^
    เป็นพี่ security ดีมั้ยคะพี่โอ๋ ดู inter ด้วยนะ อิอิ

ขอมาแนะนำ 1 ข้อค่ะ

ถ้าคุณรับ pre-order แต่ไม่พร้อมจะ ADVANCE เงินให้ลูกค้าทุกท่าน สำหรับสิ้นค้าทุกชิ้นที่สั่งซื้อ
    ควรจะรับ pre-order เต็มจำนวน อย่าเห็นแก่ยอดสั่งซื้อ โดยการเปิดให้มัดจำบางส่วนเท่านั้น

ถ้าคุณมีไม่พอจะซื้อ แปลว่าคุณต้องเอาเงินของลูกค้าบางท่านไปหมุน
    แล้วถ้ามีคนเลทในการจ่ายเงิน คุณจะซื้อของให้ลูกค้าท่านอื่นไม่ทัน
    เพราะคุณเอาเงินลูกค้ารายหลังๆ เหล่านั้นไปใช้ซื้อให้คนอื่นหมดแล้ว
    ทำให้การซื้อของส่งชะงัก เพราะไม่มีกระแสเงินสดเข้ามา
    ซึ่งไม่ยุติธรรมต่อลูกค้าเหล่านั้นค่ะ

นอกจากนี้ เมื่อมีคนต้องการเงินคืน คุณก็ไม่สามารถคืนเงินได้ทันที
    เพราะได้ใช้เงินนั้นไปแล้ว ต้องรอให้ลูกค้าท่านอื่นโอนเงินคืนมาถึงจะคืนได้
    ซึ่งก็ไม่ยุติธรรมอีก ลูกค้าท่านที่มัดจำไป มัดจำเพื่อให้ได้สินค้าของตนเท่านั้น
    ถ้าไม่ได้ก็ควรได้เงินคืนทันที เพราะสินค้ายังไม่ได้ซื้อ เงินก็ควรจะยังอยู่
    ถูกไหมคะ

ขอเพิ่มอีกนิด
    อย่ามาบอกว่าชั้นให้มัดจำนิดเดียว อุตส่าห์ออกให้ก่อนเป็นบุญคุณเลยค่ะ
    เพราะกติกาการ pre-order คุณเป็นคนเลือกเอง
    และคุณสามารถเลือกได้ให้คุณลูกค้าจ่ายเต็ม หรือจ่ายมากกว่านั้นตั้งแต่แรกค่ะ

เมื่อไม่มีกระแสเงินสดพอเพียง สภาพคล่องก็ไม่มี
    ทำให้การซื้อขายติดขัด เพราะต้องรอเงินเข้า ถึงจะมีเงินออก

เอ๊ะ นี่มัน mini subprime นี่!!!
    Last edited by cocoa; 30-06-09 at 14:15.
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

nonglilly is offline Trusted Member Master Brandname
    nonglilly's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X5X7X4X

Blog Entries
    1

Quote Originally Posted by wannit View Post
    อ่ามาเครียดๆ เจอมุกนี้ฮาได้อีกนะคะ
    เอาใจช่วยให้ได้เงินคืนไวไวนะคะ

Page 5 of 13 FirstFirst ... 34567 ... LastLast