ด่วนค่ะ!!!!!!!ไม่ทราบมีเพื่อนๆคนไหน เคยซื้อของจากคุณWardrobe09 บ้างคะ - Page 7

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 7 of 13 FirstFirst ... 56789 ... LastLast
Results 61 to 70 of 129
    nlover's Avatar
    nlover is offline Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

คุณฝนคะ ตกลงก็ขอ cc และขอรับเงินมัดจำ 5000 บาท คืนตามที่ตอนบ่ายวันนี้ได้คุยกันนะคะ คุณฝนว่าจะโอนให้ไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้ ถ้าได้รับคืนแล้วจะมาแจ้งในกระทู้นะคะ ขอบคุณคะ

mamee's Avatar
    mamee is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Blog Entries
    1

ขอบคุณ คุณ wannit และเพื่อนๆ ที่ช่วยกันนะคะ และขอให้เรื่องจบลงแบบแฮปปี้ทั้งสองฝ่ายนะคะ

nlover is offline Member Newbie Brandname

มาแจ้งว่าเมื่อกี้คุณฝนโอนเงินมัดจำ 5000 บาทคืนเราแล้วนะคะ ขอให้เพื่อนๆคนอื่นได้คืนเร็วๆนะคะ ขอบคุณ คุณฝนนะคะ

aiyouu's Avatar
    aiyouu is offline Trusted Member Master Brandname
    aiyouu's Bank Account
    • Bank Account 1: 173X1X1X5X

Angry

ไม่อยากติดปัญหาเรื่องวันหยุดยาว และไม่อยากฟังข้อแก้ตัวยาวๆ ที่แก้ตัวซ้ำๆ เหตุผลเดิมๆ ที่ใช้ประจำกับคนหลายคน นะคะ เดี๋ยวก็จะติดวันหยุดยาวแล้วค่ะิวันที่ 5 เนี่ย พอเดาทางออกค่ะว่าจะเกิดอะไรขึ้น ดังนั้น ของเอ๋ย รบกวนโอนคืนมาภายในวันพฤหัสนี้นะคะ

หน้าต่่างมีหู ประตูมีช่อง ความลับไม่มีในโลกนะคะ คนทุกคนมีปาก มีสมอง เพราะฉะนั้นทุกคนคิดได้ และรู้ว่าอะไรผิดอะไรถูก นะคะ ทุกคนเค้าถึงกันหมด ทำอะไรไว้ สังคมมันแคบค่ะ

เอ๋ยไม่อยากเรื่องยาว และคาดว่าคุณฝนก็คงไม่อยากยุ่งยากเรื่องยาวกับเอ๋ยและคณะ แน่นอนค่ะ !!

หวังว่าการโพสครั้งต่อไปของเอ๋ยจะเป็นการโพสในวันพฤหัส และมาแจ้งว่าได้รับยอดโอนจำนวน 15,000 บาทจากคุณฝนแล้วนะคะ

ตามนี้นะคะ....ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    Je ne veux pas travailler

marni_mm's Avatar
    marni_mm is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    marni_mm's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X5X0X7X

Talking

Quote Originally Posted by nlover View Post
    มาแจ้งว่าเมื่อกี้คุณฝนโอนเงินมัดจำ 5000 บาทคืนเราแล้วนะคะ ขอให้เพื่อนๆคนอื่นได้คืนเร็วๆนะคะ ขอบคุณ คุณฝนนะคะ

ยินดีด้วยคร๊าได้เงินคืนเร็วดีจัง จขกทตามก่อนกลับได้ทีหลัง แบบนี้สงสัย
    จขกทต้องขอคำแนะนำการทวงคืนจากคุณnloverแล้วค่า

Quote Originally Posted by marni_mm View Post
    ยินดีด้วยคร๊าได้เงินคืนเร็วดีจัง จขกทตามก่อนกลับได้ทีหลัง แบบนี้สงสัย
    จขกทต้องขอคำแนะนำการทวงคืนจากคุณnloverแล้วค่า
    คิดว่าที่ได้เร็วเพราะจำนวนเงินมันต่างกันคะ ของเราแค่ 5,000 แล้วเราก็เพิ่งโอนให้คุณฝนเมื่อวานเอง แต่ จขกท. ตั้ง 50,000 อาจต้องใช้เวลาหน่อยคะ

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member Master Brandname
    PrimmRose's Bank Account
    • Bank Account 1: 492X0X1X3X
    • Bank Account 2: 147X2X5X7X

Ramindra, Bangkok

ตามเกาะติดสถานการณ์ค่ะ อยากรู้เล่ห์กลของคนสมัยนี้จริงๆ ทำไมขอบคิดอะไรสร้างสรรค์ในทางที่ผิด แต่สมาชิกเราเลิศค่ะ หาข้อมูลมาแฉได้ สุดยอด

shop-shop-shop's Avatar
    shop-shop-shop is offline Trusted Member Brandname Fan
    shop-shop-shop's Bank Account
    • Bank Account 1: 111X1X2X2X

มาแล้วจ้า
    ขอบคุณเพื่อนๆที่น่ารักทุกท่านที่ร่วมด้วยช่วยกันหาข้อมูลดีๆมาให้นะคะ
    แม๋.....เพิ่งรุ้ว่าในSBN เราเนี่ย มีFBI หลายท่านเชียวน้า 555

ขอแจ้งข่าวแทนคุณเพื่อนเจ้าของเคสนะคะ
    เพื่อนบอกว่า คุณฝนโทรหาเพื่อนตอนแปดโมงเช้าวันอังคาร เพราะมีลูกค้าโทรหาคุณฝน และบอกเธอว่ามีคนโพสต์กระทู้ไว้ (คือข้าพเจ้าเอง )
    คุณฝนให้เหตุผลที่ไม่ได้ติดต่อกลับและติดต่อเธอไม่ได้เลยตามที่เธอตอบไว้ในในกระทู้นี้
    และบอกว่ากระเป๋ากำลังจะนำเข้ามา ช่วงต้นเดือนกรกฎา
    เพื่อนเรา ก้อถามว่า แล้วได้ของที่สั่งมาบ้างไหม ถ้ามีก้อเอามาให้เลย (เพื่อนเราคนนี้เป็นคนประนีประนอมจ๋ามากๆ แบบว่า เกรงจัย ถ้าเค้าซื้อของมาแล้ว ก้อจะรับไว้ ไม่มีปัญหา แต่ดีนะที่มีน้องเอ๋ยช่วยลุยแทน Thank you น้องเอ๋ย 555)
    คุณฝน ตอบว่า รอบนี้ไม่มีของเพื่อนเราเลย
    เพื่อนเราเลยงง อ้าว ไม่มีของตูเลย งั้นขอยกเลิกorder ละกัน ขอเงินคืนทั้งหมด
    คุณฝน บอกว่า ได้ค่ะ แต่ฝนไม่มีเงินเด๋วนี้นะ เพราะเธอไม่ได้มีเงินก้อนเยอะๆในการซื้อของมาขาย ขออีก 3-4 วันนะ เพราะต้องส่งของและรับเงินจากลูกค้ารายอื่นก่อน แล้วจะโอนเงินมาให้
    เพื่อนเรา ก้อถอดใจ ถามว่า วันเสาร์นี้จะได้ไหม
    คุณฝน ตอบว่า ได้ค่ะ
    จบการคุยยามเช้า ใช้เวลาฟังคุณฝน 47 นาที เพื่อนเรางานเข้า ไมเกรนกินไปอีกรอบ

อันนี้เป็นคำถามจากเราเองนะคุณฝน

1.เพื่อนเราโอนเงินให้คุณวันที่ 22 เป็นวันที่คุณบินไปญี่ปุ่นแล้ว แสดงว่า เงินเพื่อนเราไม่ได้บินไปกับคุณและไม่ได้เป็นเงินที่คุณใช้ซื้อของของคุณรอบนี้ ทำไมต้องให้เพื่อนเรารอคุณ 3-4วันล่ะคะ คุณควรจะคืนเงินเค้าได้ในทันทีเลยสิ

2 . คุณบอกว่า ของที่จะเข้ารอบนี้ไม่มีของเพื่อนเราเลย แล้วอย่างนี้เค้าจะต้องรอของจากคุณนานแค่ไหนคะหรือต้องรอเป็นเดือนๆเหมือนคนอื่นๆ แบ่บถ้าคุณมีรายการคำสั่งซื้อเยอะมากๆ น่าจะบอกเค้าเลย ไม่น่ารับ order เค้า แต่ระบุวันรับของไม่ได้แบบนี้นะคะ

3. เพื่อนเราส่งเมล์สุดท้ายหาคุณ คือ วันที่ 22 ว่าโอนเงินแล้ว ถ้าคุณได้อ่านเมล์แล้ว ทำไมไม่แจ้งเค้าเลยละคะว่า ของๆพี่ไม่ได้นะ กำหนดวันส่งของก้อไม่ได้ด้วย เค้าจะได้รุบ้าง แต่นี่เพื่อนเราไม่ได้รับเมล์แจ้ง status อะไรจากคุณเลยนะ

4. คุณบอกว่า การที่เราโพสต์แบบนี้ ทำให้คุณหมดอนาคตในการขายของในนี้เลย เราว่าคุณเข้าใจผิดนะคะ การโพสต์นี้ เราทำเพื่อถามหาคนที่เคยซื้อของจากคุณ เพื่อจะได้ทราบว่า คุณมีสไตล์การขายของแบบไหน การติดต่อกลับ และการนัดเวลาส่งของเป็นยังไง ซึ่งก้อมีคุณลูกค้าของคุณมาโพสต์เชิงบวกไว้ด้วยนะคะ และถ้าคุณเคลียตัวเองได้ ไม่น่าจะมีใคร anti คุณหรอกนะคะ

5. นี่ยังไม่นับเรื่องงงๆ ที่คุณบอกว่า มีลูกค้าโทรหาคุณตอนตีสองบอกว่า มีคนโพสต์กระทู้ไว้
    ทำมัยคุณคนนั้นถึงโทรหาคุณได้ล่ะ ทางเพื่อนเราโทรหาคุณตลอดทั้งคืนจนถึงตีสามตี่สี่ เครื่องคุณยังปิดสนิท ติดต่อไม่ได้อยู่เลย

เอางี้ละกันนะคะคุณฝน ถ้าคุณจริงใจในการขายจริงๆตามที่คุณบอกเพื่อนเรา และโพสต์ไว้ในกระทู้นี้
    เราอยากให้คุณโอนเงินของเพื่อนเรา มาคืนเค้า
    ภายในวันพฤหัสที่ 2 กรกฎานี้นะคะ
    ต้องพิสูจน์ตัวเองแล้วล่ะคุณฝน !!!!!!!!!!!

คุณฝน คุณน่าจะภูมิใจนะคะ เพื่อนเราไม่รุจักคุณเป็นการส่วนตัว แค่คุยกันทางโทรศัพท์ เค้าก้อเชื่อใจคุณ โอนเงินให้คุณถึงครึ่งแสน เงินของเค้า เค้ามีสิทธิจะถามหา ถ้าคุณไม่ได้ซื้อของมาให้เค้าเลยสักชิ้น ก้อไม่ควรเอาเงินเค้าไปหมุนเล่นแบบนี้ คืนมาเร็วๆเถอะ จะได้ปิดกระทู้นะคะ
    Last edited by shop-shop-shop; 01-07-09 at 02:11.

B.P.'s Avatar
    B.P. is offline Citizen Member Brandname Fan

SBN ทานข้าวคะ ไม่ได้ทาน...""""...

ฝากเตือนท่านไหนจะเข้ามาโกง หลอกลวง รบกวนคิด และตั้งสติให้ดีนะคะ

ขอให้จบลงด้วยดีคะ ^^ เอาใจช่วยคะ

sirilak is offline Registered Member Brandname Fan

Wink เพิ่งเข้ามาดู

ถ้าคุณฝนเข้ามาอ่าน ขอมัดจำคืน 2000 นะคะ
    หมายเลขบช.ตามที่ pm ไปคะ

Page 7 of 13 FirstFirst ... 56789 ... LastLast