ด่วนค่ะ!!!!!!!ไม่ทราบมีเพื่อนๆคนไหน เคยซื้อของจากคุณWardrobe09 บ้างคะ - Page 10

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 10 of 13 FirstFirst ... 89101112 ... LastLast
Results 91 to 100 of 129
    mei_tem's Avatar
    mei_tem is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

เอาใจช่วยนะคะ ขอให้ได้เงินคืนค่ะ เราก็เคยเจอแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่ไม่ใช่ในเวปนี้ค่ะ
    ก็เป็นโง่ตั้ง 3 เดือนหนะค่ะ กว่าจะรู้ตัวว่าโดยคุณแม่ค้าหลอก เพราะความเชื่อใจ และเห็นใจหนะค่ะ
    ประมาณว่าเอาเงินเราไปหมุนค่ะ (อันนี้คาดการเอง) บอกว่าซื้อของมาแล้วโดนยึด ไม่รู้ว่าบินไปจริงรึป่าว แล้วก็จะมีเหตุผลนานับประการ โทร.ไปก็ติดประชุมบ้าง อยู่ ตจว.บ้าง แต่ก็ไม่เคยหายหน้านะคะ แต่ก็ยังไม่คืน...บรา..บรา...บรา กว่าจะได้เงินคืนก็ต้องสืบเสาะถึงที่ทำงานเลยค่ะ แลกกันไปเลยระหว่างเงินหมื่นกว่าบาท กับอนาคตการทำงาน สุดท้ายก็ได้รับเงินคืนค่ะ ประมาณว่ากลับเป็นฝ่ายกระตือรือร้นที่จะรีบคืนเงินเลยอะ เกือบไปค่ะ เด๋วนี้ซื้อของในเวปก็ต้องระมัดระวังกันอย่างมากค่ะ ไม่เคยคิดว่าจะเกิด แต่มันก็เกิดขึ้นได้ค่ะ คนเราร้อยพ่อพันแม่อะค่ะ เอาใจช่วยนะคะ เพราะเข้าใจอารมณ์คนที่โดนเลยอะค่ะ

aiyouu's Avatar
    aiyouu is offline Trusted Member Master Brandname
    aiyouu's Bank Account
    • Bank Account 1: 173X1X1X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Lightbulb

เอ๋ยได้ SMS โอนเงินแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้เช็คยอด ถ้าเช็คเรียบร้อยแล้วมียอดโอนมาจริงจะเข้ามาแจ้งให้ทราบค่ะ
    Je ne veux pas travailler

cocoa's Avatar
    cocoa is offline Registered Member Master Brandname

Quote Originally Posted by due View Post
    เวียนหัวจริงๆ เห็นใจลูกค้ามากๆ
    แต่พออ่านจนจบ เริ่มเห็นใจแม่ค้า
    เพราะตอนนี้แม่ค้าคงต้องลำบากหาเงินมาคืน
    ใครไม่รีบใช้เงินก็ให้เวลาเค๊านิดนึง
    ถือว่าทำบุญอ่ะ
    ขอให้ทุกอย่างจบลงด้วยดีเร็วๆค่ะ
    ^
    ^
    ^
    พี่ดิวคะ โก้ไม่เห็นด้วยค่ะ

ถ้าโก้เข้าใจไม่ผิด หน้าที่ฆราวาส
    ต้องปฎิบัติหน้าที่ตามที่ได้รับมอบหมายอย่างดีที่สุด
    โดยไม่เบียดเบียนใคร และไม่เบียดเบียนตนเอง...

ทำแบบนี้ ตอนอยากได้ เร่งให้โอนเงินภายในเวลาที่กำหนด
    เมื่อไม่ได้นำไปซื้อของที่ต้องซื้อตามหน้าที่ที่ได้ตกลงกันไว้
    ควรที่จะคืนเงินภายในระยะเวลาที่กำหนดเช่นกัน

การนำเงินที่มีผู้ฝากให้นำไปใช้เพื่อการหนึ่ง
    ไปใช้ในอีกการหนึ่งซึ่งผู้ฝากมิได้รับรู้หรือยินยอม
    มันน่าจะผิดทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ
    โก้ใช้คำว่าฝาก เพราะราคาของเป็นราคา fix
    ค่าหิ้วเป็นกำไร เพราะฉะนั้น เงินเท่ากับจำนวนของเป็นเงินที่ฝากไปซื้อ
    กำไรเป็นค่าฝากซื้อ ต้องแยกกันค่ะ

อย่างนี้ถ้าพี่ดิวฝากเงินคนคนหนึ่งไปซื้อถังสังทาน
    แล้วคนๆ นั้นเอาเงินพี่ดิวไปกินเหล้า
    พี่ดิวจะขอเงินคืนมั้ยคะ

แล้วถ้าเค้าบอกว่าเอาไปกินเหล้าหมดแล้ว
    ให้รอหน่อย พี่ดิวจะทวงไหมคะ
    หรือพี่ดิวคิดว่า ไหนๆ ก็จะบริจากแล้ว
    บริจากให้คนไปกินเหล้าแทน ซึ่งผิดศีลอีกตะหาก

โกหก ครอบครองของที่มิใช่ของตน(เงิน) ละเลยหน้าที่ตามที่พึงกระทำ โก้ว่า ผิดศีลเช่นกันค่ะ

เราไม่ควรสนับสนุนคนให้กระทำการมิชอบ ทั้งทางโลกและทางธรรม
    โดยการละเลยสิทธิของตนเอง เพราะการกระทำนั้น ถือว่า "เบียดเบียนตนเอง"
    และเป็นการสนับสนุนให้คนเหล่านั้น "เบียดเบียนผู้อื่น" ต่อไป

การช่วยเหลือคนให้เป็นบัวพ้นน้ำเป็นบุญใหญ่หลวงใช่มั้ยคะ
    เราควรจะช่วยกันสอนสั่ง หรือทำให้คนออกนอกลู่นอกทางกลับมาเดินในทาง

ไม่ใช่ปล่อยคนเข้ารกเข้าพงไปตามใจแล้วบอกว่า "ทำบุญ" ค่ะ

กรณีเช่นนี้ ที่ควรทำบุญสำหรับโก้คือ
    ไม่ควรผูกใจเจ็บ หากผู้ทำผิด สำนึกผิดจริง
    ก็ไม่ควรคอยจับผิด หรือคอยซ้ำเติม หรือไปโพทนา
    จริงอยู่ คนที่เคยกระทำผิด ย่อมมีผู้ระแวง
    แต่หากไม่มีสิ่งใดที่เป็นเหตุให้พึงระแวง
    ก็ไม่ควรไปจ้องหาจุดโหว่ หากแต่ระวังไว้เฉยๆ

คนเราผิดกันได้ และควรให้โอกาสในการแก้ไข
    ตรงนี้ค่ะ ที่โก้คิดว่า เป็นการ "ทำบุญ" และเรียกได้ว่า "มีน้ำใจ"

ด้วยความเคารพ หวังว่าพี่ดิวเข้าใจความคิดที่โก้พยายามจะสื่อนะคะ
    Last edited by cocoa; 02-07-09 at 12:08.
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

Loveyoukids is offline Registered Member Newbie Brandname

Default ขอบคุณจากใจจริง

ขอให้คุณเอ๋ยได้เงินคืนครบถ้วนนะคะ เฮ้อ เกือบเสียตังค์แล้วยังต้องมาเสียเวลาอีก
    ขอบคุณคุณโอ๋ และบรรดาพี่น้องทั้งหลายที่ช่วยกันนำเสนอข้อมูลนะคะ น่ากลัวมากเลยง่ะ ต่อไปนี้จะซื้ออะไร คงต้องเช็ค สุดขีด..ด..

tiggerpoom's Avatar
    tiggerpoom is offline Trusted Member Newbie Brandname
    tiggerpoom's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X8X6X7X

Default เอ่อ แบบว่าคิดได้อ่ะคะคุณดิว

Quote Originally Posted by due View Post
    เวียนหัวจริงๆ เห็นใจลูกค้ามากๆ
    แต่พออ่านจนจบ เริ่มเห็นใจแม่ค้า
    เพราะตอนนี้แม่ค้าคงต้องลำบากหาเงินมาคืน
    ใครไม่รีบใช้เงินก็ให้เวลาเค๊านิดนึง
    ถือว่าทำบุญอ่ะ
    ขอให้ทุกอย่างจบลงด้วยดีเร็วๆค่ะ
    ไม่เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ ผิดก็ว่าไปตามผิด ถูกก็ว่าไปตามถูกสิคะ
    มาแทงกั๊กแบบนี้ ไม่หวายยยยย

candy85 is offline Registered Member Brandname Fan

Default ใครยังไม่ได้เงินคืนบ้างคะ

มีใครบ้างคะที่ยังไม่ได้เงินคืนบ้างคะ เพราะยังไม่ได้เหมือนกัน ต้องการจะตามให้ถึงที่สุดค่ะ

aiyouu's Avatar
    aiyouu is offline Trusted Member Master Brandname
    aiyouu's Bank Account
    • Bank Account 1: 173X1X1X5X

Angry

เอ๋ยได้รับเงินคืนแล้วนะคะ

แต่ยังมีน้องๆ ที่เป็นผู้เสียหายอีกหลายคนยังไม่ได้คืนค่ะ

เพราะฉะนั้นกระทู้นี้ยังปิดไม่ลงนะคะ

ถ้าอ่านดีๆ ตั้งแต่หน้าแรกจะทราบนะคะ ว่าอะไรเป็นอะไร เปิดร้านเพื่ออะไร ใครเป็นใคร ใช่แม่ค้ารับ pre จริงๆ หรือไม่

ก่อนที่จะมาสงสารใคร จะทำบุญทำบาปอะไรเนี่ย กรุณาอ่านให้ละเอียดนะคะ อ่าน link ที่เค้าแปะๆ มาด้วยนะคะ จะได้เข้าใจภาพรวม เอ๋ยเนี่ยคนบาปค่ะ ทำบุญแบบนี้ไม่เป็น ถูกผิดว่าไปตามข้อเท็จจริง ผิดกฎหมายคือผิดกฎหมาย วิ่งราวกระเป๋าเพราะต้องเอาเงินไปเลี้ยงลูก ก็ต้องว่าไปตามกระบวนการค่ะ ไว้ไปชี้แจงกันในชั้นศาล ไม่ใช่หน้าที่ใครจะมาตัดสินค่ะ ไม่งั้นจะมีกระบวนการยุติธรรมทำไมคะ ถ้าไม่ทำตามระบบระเบียบ สังคมจะอยู่ยังไงคะ เรื่องของชั้นจบแล้ว ชั้นไปหล่ะ.....ใครจะเดือดร้อนต่อไปช่าวหัวแก จับูเห่าได้ในบ้านตัวเองแล้วเอาไปปล่อยบ้านอื่นหรอคะ.....ได้ไง ตีงูต้องตีให้ตายค่ะ

เอ๋ยไม่อยากให้มีการแปลงร่างกลับมาก่อความเดือดร้อนอีกค่ะ ไม่อยากเห็นปัญหาซ้ำๆซากๆ ก็เห็นๆกันอยู่นะคะว่าถ้าปล่อยไป ก็ต้องมีเหยื่ออีกแน่นอน

ช่วยได้ก็ช่วยกันสิคะ

ขอบคุณทุกหลักฐานที่ส่งให้นะคะ
    Je ne veux pas travailler

nanti-amo's Avatar
    nanti-amo is offline Registered Member Brandname Fan

แนนว่ามาลงชื่อกันทุกคนเลยดีมั้ยคะ

ว่าใครบ้างที่สั่งของไป และอยู่ในสถานะไหน

เช่น

abc สั่งของแล้ว โอนเงินแล้ว แม่ค้าแจ้งรอเงินคืน

กขค สั่งของแล้ว ยกเลิกแล้ว ได้รับเงินคืนแล้ว

..... ฯลฯ

จะได้รู้ว่ามีผู้เสียหายกี่คน แม่ค้ารับผิดชอบทั้งสิ้นกี่คน และแต่ละคนดำเนินการถึงขั้นไหนแล้วบ้าง มีความหวังจะได้เงินคืนไหม
    ****Do what you can, with what you have, where you are****

toyinbkk is offline Citizen Member Brandname Fan

ทอย สั่งของแล้ว โอนเงินแล้ว ได้รับเงินคืนแล้วครับ
    Last edited by toyinbkk; 07-07-09 at 00:39.

Ubbibb's Avatar
    Ubbibb is offline Trusted Member Brandname Fan
    Ubbibb's Bank Account
    • Bank Account 1: 206X0X8X3X
    • Bank Account 2: 008X0X4X8X

Blog Entries
    1

ชื่ออิ๊บนะคะ เป็นคนที่ pre order Balenciaga กะคุณฝนไปสองรายการ

คุณฝนคุยดีมาก ติดต่อได้ตลอดนะคะ
    รอบแรกไม่ได้ของ ก็เข้าใจว่าหายาก ไม่เป็นไร ต่อมาก็เลย pre ไปอีกใบ
    อีกรอบก็ยังไม่ได้ เราก็ยัง ok ค่ะ เพราะสีที่ต้องการมันคงหายากจริงๆ pre order กับอีกท่านก็หาของไม่ได้เหมือนกัน

ต่อมาพอดีเจอของที่ต้องการ สีอื่น ก็เลยคิดว่า เปลี่ยนใจดีกว่า
    ก็คุยกะคุณฝนค่ะ ว่าเราจะเปลี่ยนใจแล้ว ให้คุณฝนลองหาดูอีกรอบแล้วกัน ถ้าไม่ได้..ก็ขอคืนเงิน
    คุณฝนก้อน่ารักค่ะ บอกว่าไม่เป็นไร เกรงใจ คืนให้เลยก้ได้
    เราก็เลยได้เงินคืนมาเรียบร้อย ตั้งแต่ตอนนั้นค่ะ

ก็ยังประทับใจอยู่เลยว่า เออ ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ดีในการ pre order ค่ะ แม่ค้าน่ารัก คุยกันดีตลอด

อันนี้คือประสบการณ์ส่วนตัวที่ติดต่อกะคุณฝนมานะคะ เจอมาไงก็พูดไปอย่างนั้นค่ะ

Page 10 of 13 FirstFirst ... 89101112 ... LastLast