คุณ Hipsterboy ครับ ผมรอ รองเท้ามา 4 เดือนแล้วนะครับ - Page 3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 8 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 79
    sassymoomin's Avatar
    sassymoomin is offline Trusted Member Newbie Brandname
    sassymoomin's Bank Account
    • Bank Account 1: 577X0X7X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    In The Air,,On The Ground

เป็นลูกเรือที่ใจเย็นมากๆค่ะ ^^ เหมาะสมจริงๆเลย... พ่อค้าแบบนี้ไม่ไหวน๊อ
    -=Becau$e ApoloGizinG I$ Easier Than Asking PerMission=-

Gannchya is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เอาใจช่วยค่ะ

ขอให้ได้เงินคืน คงจะดีกว่าค่ะ

poovsn's Avatar
    poovsn is offline Trusted Member Brandname Fan
    poovsn's Bank Account
    • Bank Account 1: 151X9X5X1X

คุณมีสุข ทำไมตอบได้โดนใจเราทุกกระทู้เลยยยค่ะเนี่ย เห็นด้วยอย่างมากๆๆๆๆๆมายๆๆๆๆ
    ข้ออ้างเหมือนเดิมทุกครั้งเลยค่ะ

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ล๊อกอิน Hipsterboy นี่มีปัญหาเรื่องนี้บ่อยจังค่ะ มีการร้องเรียนมาหลายครั้งแล้ว ลูกค้าโอนเงินไปแล้ว คุณ Hipsterboy ไม่ส่งของให้เป็นเดือนๆ แล้ววิธีการตอบของคุณ Hipsterboy ก็จะตอบแบบใจเย็นๆ ประมาณว่าตัวเองไม่ผิด ส่งของช้าแค่นี้ โวยวายกันทำไม แล้วก็จะมีเหตุผล(ข้ออ้าง) ในการส่งของช้าทุกครั้ง

คิดว่าคุณ Hipsterboy น่าจะมีความรับผิดชอบในการขายของมากกว่านี้นะคะ ถ้ายังไม่พร้อม ก็ยังไม่ต้องมาโพสขาย เอาเงินคนซื้อไปเป็นเดือนๆ แบบนี้ เหมือนยืมเงินไปฟรีๆ ปราศจากดอกเบี้ย จริงๆ ถ้ามีการคืนเงิน ก็ควรจะให้ดอกเบี้ยกับเจ้าของเงินด้วยค่ะ

แนะนำว่า ถ้าคนซื้อยังไม่ได้รับของตามวันที่ตกลงกัน น่าจะไปแจ้งความว่าถูกโกงเงินได้เลยค่ะ เก็บหลักฐานการโอนเงิน และการพูดคุยกันไว้ด้วยนะคะ

ล๊อกอิน Hipsterboy ทำแบบนี้มาหลายครั้ง และเอาตัวรอดโดยการคืนเงิน หรือส่งของ (หลังจากวันที่มีการร้องเรียน) แล้วคนซื้อก็อะลุ้มอะหล่วยกันไป เมื่อรอดตัวไปแล้ว เรื่องแบบนี้ จากคนเดิม ก็เกิดขึ้นซ้ำอีก... ก็แสดงให้เห็นว่า เรื่องที่เคยเกิดขึ้นนั้น ไม่ได้ทำให้เกิดความสำนึก หรือรู้รับผิดชอบอะไรมากขึ้นค่ะ

ไม่อยากให้เรื่องนี้เป็นมาตรฐาน ว่าทำได้แล้วก็รอดตัวไปง่ายๆ เดี๋ยวจะมีคนอื่นทำตามแล้วจะยุ่งค่ะ
    อยากไปเวียนนาอีก---->เฮอออคราวที่แล้วทำไมไม่ซื้อหาาาาา

HS-TAE's Avatar
    HS-TAE is offline Trusted Member Brandname Fan
    HS-TAE's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X9X6X2X

คนแบบนี้เก็บไว้ก้อมีแต่ทำให้ SBN ย่ำแย่ลง .... Blacklist เลยก้อดี ฮ่าๆๆๆ

ได้ของไว ๆ นะครับ ไม่ก้อเอาเงินคืนเถอะคับ เสียเวลา
    เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้คับ
    My wish list:
    Louis Vuitton Damier canvas Brooklyn MM
    Louis Vuitton Damier graphite canvas Keepall 45
    Louis Vuitton Damier canvas Brazza wallet -- 03 Oct. 09
    Balenciaga Massenger Bag in BLCK color -- 25 Mar. 10
    Rolex Submariner Blue Dial

aor-tom's Avatar
    aor-tom is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aor-tom's Bank Account
    • Bank Account 1: 744X1X5X5X
    • Bank Account 2: 303X0X1X5X

ตอนนี้เอาใจช่วยให้ติดต่อพ่อค้าได้ไวๆ ก่อนละกันคะ

และขอให้ได้ของเร็วๆ หรือไม่ก็เอาเงินคืนโล้ด เอาใจช่วยคะ....

guccibaby's Avatar
    guccibaby is offline Trusted Member Brandname Fan
    guccibaby's Bank Account
    • Bank Account 1: 305X9X4X7X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

รอมานาน 4 เดือน
    ขอบอกว่าคุณ จขกท.ใจเย็นมากนะค่ะ

เอาใจช่วยนะค่ะ
    └( ̄▽ ̄*) ❤ (¯▽¯;)

app_jung's Avatar
    app_jung is offline Trusted Member Brandname Fan
    app_jung's Bank Account
    • Bank Account 1: 718X2X9X2X

เอาใจช่วย จขกท.นะคะ เป็นเรานะเดือนเดียวก้อมากเกินไปแล้ว เอ..หรือว่าอาทิตย์เดียวก้อเกินพอคนขายแบบนี้ ต้องแบน และ Blacklist ค่ะ เพราะทำนิสัยแบบนี้มาหลายครั้งละ ตอบคำถามได้ไหลไปเรื่อยๆๆ และก้อไม่ผิด ไม่มีขอโทษ แต่โอนเงินคืนให้เมื่อคนตั้งทู้ตาม แล้วที่สัญญาจะเอารูปของจริงมาลงก้อไม่เห็นมี ทำได้ไงคะเนี่ย และถ้าเพื่อนคนไหนใน sbn ไม่ได้มาอ่านทู้นี้ก้ออาจจะโดนกันอีกค่ะ สงสารคนซื้อเถอะค่ะ

apretty's Avatar
    apretty is offline Registered Member Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

รอมายาวนานมากค่ะ

อยากรู้ว่า พ่อค้าจะรับผิดยังไงบ้างนะ

ห่างหายไปนานเลย แต่ถ้าพอมีเวลา จะแวะมาเข้าช่วยดูแลนะคะ
    ------------------------
    ขอขอบคุณกำลังใจจากสมาชิกที่น่ารักมากมายที่มอบตำแหน่ง
    "นักสืบแห่ง SBN"
    ทั้งฉายาโคนัน เชอร์ล๊อกโฮมส์ เปาบุ้นจิ้น ฯลฯ
    ------------------------

เอได้กำลังใจเยอะจากหลายๆกระทู้ กลับมาดูกีที่ก็ปลื้มค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=513971
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=644756

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    asiaticia's Bank Account
    • Bank Account 1: 111X5X8X7X

บริษัทคานทองการเคหะ★ไม่จำกัดมหาชน

Thumbs down

จำได้ว่าคุณ samsational มาตามคุณ Hipster ครั้งกระโน้น นึกว่าเรื่องลงเอยไปแล้วอะไรกันนี่ป่านฉะนี้ยังไม่ส่งของให้ ได้เงินคืนเท่าที่จ่ายไปยังไม่คุ้มเลย ทำให้ลูกค้าเสียเวลาที่ได้ใช้ของ ถ้าเค้าไปสั่งซื้อกะคนอื่นและใช้เดินทุกวันจนเพลานี้พื้นรองเท้าสึกไปแล้ว เสียจริตอย่างมาก และอย่างที่เพื่อนๆทุกคนว่าไม่พร้อมอย่ารับ pre-order เลยหรือไม่ก็คืนเงินเขาเสียแต่เนิ่นๆถ้าคิดว่าส่งของให้ไม่ได้ พฤติกรรมแบบนี้เข้าข่ายหลอกลวงหวังเผื่อลูกค้าเซ็งขี้เกียจตามได้เงินไปใช้เปล่าๆ แจ้งความไปเลยว่าหลอกเงินเราไปใช้ไม่มีของให้ ไม่ต้องรงต้องรอมันแล้วค่ะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member Master Brandname
    Jellyfish's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X0X8X6X

4 เดือน ???
    พ่อค้าคนนี้น่าจะติดแบลคลิสต์ได้นะคะ
    Mangkaprun
    คนไทย รักกันนะคะ

Page 3 of 8 FirstFirst 12345 ... LastLast