กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 42

Thread: ถามแล้วถามอีก บอกว่าให้โทรคุยก็ไม่ยอม ต้องตอบเมลยาวมากๆๆๆๆ แต่พอรับของแล้วยังไม่พอใจในสินค้าอีก

Aloha_J is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

เห็นใจคนขายน่ะค่ะ

ช่วยยีนยันอีกคนค่ะว่าสินค้าที่อเมริกาพวกแบร์ดต่างๆ ที่เป็น hi-street จะ made in china 70-80% ค่ะ ค่าแรงที่อเมริกาแพงมากๆ ถ้าคุณลูกค้าจะให้สินค้าที่ซื้อจากอเมริกา made in usa กระเป๋า lacoste ใบนี้คงไม่ได้ราคาเกือบพันมั่งค่ะ คงประมาณ 3000-4000 แล้วค่ะ คุณภาพและต้นทุนจริงๆ แค่ $5-$10 แต่ว่าบวกค่าแรงไปอีกหลายเท่าค่ะ ฉะนั้นเขาเลยส่งไปทำที่ประเทศที่ค่าแรงต่ำเป็นการลดต้นทุนน่ะคะ

และ century21 นี้ขายแต่ของแท้น่ะคะ ยืนยันอีกค่ะ เวปเขาน่ะคะ http://www.c21stores.com/#/home/

หรืออยากจะดูรูปห้างจริงๆ คุณจขกท แจ้งมาเลยค่ะ พอดีจะไปจะได้ถ่ายรูปให้น่ะคะ

เอาใจช่วยจ๊ะ

oohio's Avatar
    oohio is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เจออย่างนี้เราปวดหัวแทนคุณแม่ค้าจริง ๆ ค่ะ ยังไงคืนเงินไปเถอะค่ะ เพื่อความสบายใจของตัวเอง แต่หักค่าส่งกับแพ็คเกจจิ้งไว้ด้วยนะคะ เพราะไม่ใช่ความผิดของแม่ค้า

คุณลูกค้า ก่อนจะซื้อของลองทำการบ้านก่อนนิดนึงดีมั้ยคะ ว่าสินค้าตัวนี้ควรจะผลิตที่ไหนยังไง ไม่ใช่เอะอะก็ไปโวยวาย ตีโพยตีพายกับแม่ค้า หรือไม่งั้น ไปซื้อที่ช็อปเถอะค่ะ จะได้ในสิ่งที่คุณต้องการที่สุด
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

Kesara is offline Banned User SBN Exclusive Master Brandname
    Kesara's Bank Account
    • Bank Account 1: 071X6X8X5X

Blog Entries
    1

Quote Originally Posted by Aloha_J View Post
    เห็นใจคนขายน่ะค่ะ

ช่วยยีนยันอีกคนค่ะว่าสินค้าที่อเมริกาพวกแบร์ดต่างๆ ที่เป็น hi-street จะ made in china 70-80% ค่ะ ค่าแรงที่อเมริกาแพงมากๆ ถ้าคุณลูกค้าจะให้สินค้าที่ซื้อจากอเมริกา made in usa กระเป๋า lacoste ใบนี้คงไม่ได้ราคาเกือบพันมั่งค่ะ คงประมาณ 3000-4000 แล้วค่ะ คุณภาพและต้นทุนจริงๆ แค่ $5-$10 แต่ว่าบวกค่าแรงไปอีกหลายเท่าค่ะ ฉะนั้นเขาเลยส่งไปทำที่ประเทศที่ค่าแรงต่ำเป็นการลดต้นทุนน่ะคะ

และ century21 นี้ขายแต่ของแท้น่ะคะ ยืนยันอีกค่ะ เวปเขาน่ะคะ http://www.c21stores.com/#/home/

หรืออยากจะดูรูปห้างจริงๆ คุณจขกท แจ้งมาเลยค่ะ พอดีจะไปจะได้ถ่ายรูปให้น่ะคะ

เอาใจช่วยจ๊ะ
    มีความเห็นตามนี้เลยคะ ถ้าซื้อของพวกนี้ก็ไม่จำเป็นต้อง MADE IN... อะไรนะคะ
    ของให้แท้เป็นพอ เอาใจช่วย

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member Master Brandname
    Ryu's Bank Account
    • Bank Account 1: 222X1X4X2X

คนที่พยายามจะเข้าใจอธิบายนิดเดียวก็เข้าใจ ส่วนคนที่ไม่พยายามจะเข้าใจอธิบายยังไงก็ไม่เข้าใจเพราะไม่อยากจะเข้าใจ

เอาใจช่วยแม่ค้านะครับ เป็นริว ริวไม่รับคืนนะ เพราะของเราก็แท้ สภาพก็ดีตามที่คุย เหตุผลที่คืนคืออะไร???

apretty's Avatar
    apretty is offline Registered Member Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Question อะไรกันคะ งงงง

มาลบ quote กระทู้ขายกางเกงยีนส์ของคุณ thisday ออกค่ะ
    เขาแจ้งว่า โพสต์ลงผิดแล้วเขาก็ลบออกไปแล้ว

ป.ล. ถ้าขืนเอยังเก็บไว้ เดี๋ยวถูกหาว่าโฆษณาให้เขาซะงั้น 555+++
    Last edited by apretty; 23-08-09 at 15:07. Reason: ลบ quote กระทู้ขายกางเกงยีนส์ของคุณ thisday ออกค่ะ

ห่างหายไปนานเลย แต่ถ้าพอมีเวลา จะแวะมาเข้าช่วยดูแลนะคะ
    ------------------------
    ขอขอบคุณกำลังใจจากสมาชิกที่น่ารักมากมายที่มอบตำแหน่ง
    "นักสืบแห่ง SBN"
    ทั้งฉายาโคนัน เชอร์ล๊อกโฮมส์ เปาบุ้นจิ้น ฯลฯ
    ------------------------

เอได้กำลังใจเยอะจากหลายๆกระทู้ กลับมาดูกีที่ก็ปลื้มค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=513971
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=644756

meijiti is offline Registered Member Master Brandname

งง ?? คุณ thisday เช่นกันค่ะ

kikalicious's Avatar
    kikalicious is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

เอ่อ.. ระยะหลัง ๆ เห็นโพสท์แปลก ๆ เยอะขึ้น มาตามหา/ขายของในกระทู้คนอื่น
    เพราะว่าเว็บใหม่ยังงง ๆ กันอยู่รึป่าว?? แต่ก็ไม่น่านะ

เห็นใจจขกท. มาก ๆ ค่ะ อยากบอกคนซื้อว่า คุณควรไปซื้อเองที่ช้อปดีกว่านะ
    เพราะการซื้อขายในนี้คงไม่เหมาะกับคนแบบคุณ

a Charm in Brands's Avatar
    a Charm in Brands is offline Trusted Member Brandname Fan
    a Charm in Brands's Bank Account
    • Bank Account 1: 046X6X8X5X

ขอบคุณทุกคนคะ ที่เข้าใจ แต่ที่เราต้องเข้ามาเปิดกระทู้เพราะคุณลูกค้า เล่นเข้าไปว่าเราหน้าห้องขายของ hi-end นี่สิคะยากที่จะทำใจ เพราะ เราว่าเราก็อดทน และให้รายละเอียดทุกอย่างอย่างดีแล้ว
    แล้วถ้าลูกค้าที่เข้าชมของเราในห้องhi-end เข้าใจผิดคิดว่าเราเป็นตามที่เค้าว่า ไม่ยอมคืนเงืน เราจะทำไงดีละคะ จริงๆๆ เรื่องก็ไม่ได้มีอะมากหรอกคะ แต่เราติดใจตรงว่าเราหน้าห้องขายของ นี่สิคะ
    เอ เลยต้องเปิดกระทู้นี้และlink กับ หน้าขายของhi-end ของเราคะ ทุกคนจะได้เข้าใจ
    นี่แหละคะคือเหตุผลที่ต้องนำเรื่องราวทั้งหมด มาบอก
    หวังว่าลูกค้าของเราทุกๆๆคนจะเข้าใจคะ และขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจให้คะ
    ขอบคุณมาก ค่อยมีกำลังใจ หน่อย ลูกค้าอยากให้อธิบาย ยาวแค่ไหน เรายินดีนะคะแต่ถ้าจะไม่เอาบอกตรงๆๆ เลยจะดีกว่านะคะ ไม่ใช่ส่งไปส่งกลับคะ
    ถ้าคุณฝ้ายได้อ่าน แล้วยังอยากได้เงินคืน ตอนนี้ ส่งบัญชีมาเลยคะ และขอของคืนสภาพเดิมนะคะ
    ขอบคุณคะ
    ขอบคุณพื้นที่ดีดี ของSBNคะ

a Charm in Brands is offline Trusted Member Brandname Fan
    a Charm in Brands's Bank Account

มาได้ไงคะเนี่ยงง คะ

Quote Originally Posted by apretty View Post
    เข้ามาบอกว่า

V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V

อ่านแล้วตาลายมากมายเลยค่ะ เพราะว่ายายแก่แล้ว
    แบบว่าไก่นาตาฟาง อุ๊ย!! หูตาฝ้าฟาง ตาไม่ดี ก็สี่ตานี่นา
    พูดแบบไม่อายเลยนะคะ แบบว่า ยายขอยอมแพ้เน้อ

คือ เจ้าของกระทู้ใช้ข้อความเป็นตัวอักษรเล็กและยาวเป็นพรืดเกินไป
    ทำให้อ่านยากไปนิดนึงค่ะ แบบว่าต้องตั้งใจและใช้สมาธิมากเป็นพิเศษ

เอาไว้ถ้าตั้งสติได้ ยายจะพยายามลองอ่านอีกทีนะหลานนะ

ก็ขอให้ทั้งแม่ค้าและลูกค้าเคลียร์กันให้ได้ลงตัวได้ไวไวนะคะ
    (เผื่อว่า จะไม่ต้องเข้ามาอ่านใหม่ 555+++)

เอ้า!! ตาหยิบยาพาราให้ยายเม็ดซิ อิอิ..
    ขอบคุณมากนะคะ ที่ยังอ่าน และให้กำลังใจ เราแค่อยากอธิบายให้ทุกคนทราบ เดี๋ยวไม่มีใครกล้าซื้อสินค้าเราแย่เลย เพราะลูกค้าเค้า เข้าไปว่าเราที่หน้าเวปขายของ HI-end ด้วยคะ ฟ้องหน่อย

Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast