ขอความเห็น และคำแนะนำ กับบทเรียนราคาแพง และจะเป็นตัวอย่างที่ดีก่อนซื้อขาย--prada - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 34
    diamond is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

เราเห็นด้วยกะคุณmattyนะอ๋อ ให้น้องที่ซื้อลง catch fakeถ้าปลอมอ๋อก็คืนเจ้าของคนแรกที่อ๋อซื้อมานะจ๊ะ ขอให้เรื่องจบด้วยดีและอ๋ออย่าร้องไห้นะเพื่อน ใจเย็นๆปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ ค่อยๆคุยกันดีๆ

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAT's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X0X0X3X
    • Bank Account 2: 702X6X4X1X
    • Bank Account 3: 289X0X1X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

1. สำคัญที่สุด คือ "ยังไม่มีการยืนยันชัดเจนว่ากระเป๋าใบนั้นปลอม" ก็ยังไม่จำเป็นต้องรับคืน

2. ก่อนซื้อลูกค้าไม่เช็ค ไม่ดู ไม่ตรวจสอบให้แน่ใจก่อน ซื้อไปด้วยความเต็มใจ อย่างนี้ก็ไม่จำเป็นต้องรับคืน

3. พอได้กระเป๋ามาแล้วมาหนอยๆๆๆๆๆๆๆ ว่าปลอม ทั้งที่ยังไม่รู้แน่ชัดและเอามาคืนหน้าตาเฉยอย่างนี้ ก็ยิ่งไม่ต้องรับคืน

4. ระยะเวลาขอคืนไม่ใช่ 1 วัน คืนของในห้างยังให้ 7 วัน แต่นี่ปาเข้าไป 1 เดือน

ถ้าเราไม่รับคืน เพราะเหตุผลข้างต้น แล้วเค้าอยากจะมาประจาน ก็เรียกเค้ามาเคลียร์เลยค่ะ
    เค้าอาจกำลังจะมาประจานตัวเองแทนก็ได้ เพราะแคทรู้สึกว่าเค้าไม่มีความยุติธรรมเลยยยยยย

หยุดสนับสนุนการใช้หนังและขนสัตว์แท้ >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2974190
    เตือนภัย 12 ประการ ซื้อของไม่ให้ถูกโกง >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1213461
    Brand's Position แบรนด์ไหนลงขายห้องไหน >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    รายชื่อคนขี้โกงที่ติด BLACK LIST !!! ใน SBN >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

Quote Originally Posted by KAT View Post

1. สำคัญที่สุด คือ "ยังไม่มีการยืนยันชัดเจนว่ากระเป๋าใบนั้นปลอม" ก็ยังไม่จำเป็นต้องรับคืน

2. ก่อนซื้อลูกค้าไม่เช็ค ไม่ดู ไม่ตรวจสอบให้แน่ใจก่อน ซื้อไปด้วยความเต็มใจ อย่างนี้ก็ไม่จำเป็นต้องรับคืน

3. พอได้กระเป๋ามาแล้วมาหนอยๆๆๆๆๆๆๆ ว่าปลอม ทั้งที่ยังไม่รู้แน่ชัดและเอามาคืนหน้าตาเฉยอย่างนี้ ก็ยิ่งไม่ต้องรับคืน

4. ระยะเวลาขอคืนไม่ใช่ 1 วัน คืนของในห้างยังให้ 7 วัน แต่นี่ปาเข้าไป 1 เดือน

ถ้าเราไม่รับคืน เพราะเหตุผลข้างต้น แล้วเค้าอยากจะมาประจาน ก็เรียกเค้ามาเคลียร์เลยค่ะ
    เค้าอาจกำลังจะมาประจานตัวเองแทนก็ได้ เพราะแคทรู้สึกว่าเค้าไม่มีความยุติธรรมเลยยยยยย
    เห็นด้วยกับพี่รีบนนะครับ มีอะไรค่อยๆคุยกัน
    สำหรับ ลิงค์ที่เข้าไปดูเติ้ลว่ามีแนวโน้มไปในทางที่ดีมากๆนะครับ
    (ปราด้ามีปัญหาเรื่องดูยาก เก่าไวราคาตก ใช้ไปนานๆชอบมีปัญหาเรื่องซิป
    ชอบแตกหรือไปเกี่ยวกับผ้าไนลอนด้านในและตรงพื้นกระเป๋าชอบขาด)
    จะมาสรุปว่าปลอมเพราะเปลี่ยนซิปเนี่ย ไม่ค่อยโอเท่าไรนะครับ
    เพราะตอนแรกที่ซื้อไปน้องก็น่าจะทราบเรื่องซิปอยู่แล้วนิครับ
    คือถ้าแท้ขึ้นมา น้องจะทำยังไงครับเนี่ย มีอะไรค่อยๆพูดกัน
    ยังไงเจ้าของกระทู้เค้าก็โตกว่า ในสังคมไทย เด็กก็ต้องเคารพผู้ใหญ่
    พูดกับพี่เค้าดีๆ ความรู้สึกหรือชีวิตของคนมีค่ามากกว่าสิ่งของนะครับ
    ถ้าไม่แท้พี่เค้าก็ต้องคืนเงินแน่นอน และคงต้องตามบี้กับคนขายคนแรกต่อไป
    ภาวนาขอให้เรื่องนี้จบด้วยดี
    Last edited by titled; 09-10-09 at 02:04.

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member Master Brandname
    ple15's Bank Account
    • Bank Account 1: 024X5X8X7X

Default มาขอออกความเห็นนะคะ

มาขอออกความเห็นนะคะ อันนี้ความคิดเห็นของเปิ้ลนะคะ
    1. คือซื้อไป 1 เดือนแล้วอ่ะเพิ่งมาบอกว่าของปลอมมันกระไรอยู่นะ เปิ้ลว่าเอาเข้าโพสให้เห็นกันเลยดีกว่าค่ะ คุณจขกท น่าจะยังมีรูปเก่าที่เคยลงขายอยู่บ้างไหม เอาลงมาให้เพื่อนๆๆพี่ๆๆในนี้ช่วยดูให้เลยค่ะ ถ้าของปลอมจริงค่อยรับคืนค่ะ

2. เปิ้ลเคยเจอ 1 ครั้งค่ะ ลูกค้าประมาณว่ารับไปแล้วเกิดไม่อยากได้แล้ว( ไม่แน่ใจนะคะ ดีที่เปิ้ลลงขายจะบอกตำหนิทุกอย่างถ่ายให้ชัดเจนไปเลยไม่อยากมีปัญหาทีหลัง ) แล้วอยู่ๆๆมาบอกว่าของเปิ้ลปลอม อย่างนู้นอย่างนี้ เลยตกลงว่าเข้าห้อง Catch Fake ทุกคนบอกว่าจริง แต่มีอยู่เพียงท่านเดียวบอกว่าปลอมเพียงแค่เหตุผลไม่เคยเห็น Date Code แบบนี้ เราอยากบอกว่าไม่เคยเห็นก็บอกว่าไม่แน่ใจสิ คนอื่นเสียหาย โมโหมาก ของเราจริง

อยากบอกว่าเอารูปเข้ามาพิสูจน์เลยค่ะพี่ๆๆเพื่อนๆๆในนี้ส่วนมากเก่งๆๆทุกคนค่ะ หรือไม่ก็ไปร้านมือ 2 เลยค่ะ ( ร้านพวกนี้เก่าหน่อยหรือ มีอะไรแปลกๆเค้าไม่รับทันทีค่ะ )

3. เอาใจช่วยขอให้เรื่องตกลงกันด้วยดีนะคะ เพราะเข้าใจค่ะมันทำให้ปวดหัว เครียดเหมือนกันค่ะ
    Last edited by ple15; 09-10-09 at 10:53.

organ_kaviya's Avatar
    organ_kaviya is offline Registered Member Master Brandname

Smile

เห็นด้วยกะคุณKATคร้า และทุกเสียงในนี้
    น้องคนที่จะคืนกระเป๋า ช่วยกรุณาเอารูปมายืนยันอีกครั้งค่ะ
    เพื่อความเป็นธรรม ทั้งสองฝ่าย
    Last edited by organ_kaviya; 09-10-09 at 15:19.
    @@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member Master Brandname
    PrimmRose's Bank Account
    • Bank Account 1: 492X0X1X3X
    • Bank Account 2: 147X2X5X7X

Ramindra, Bangkok

เห็นด้วยกับคุณ KAT ค่ะ

อย่าไปกังวล พักผ่อนให้สบาย ใช้เวลาดีๆกับสามีดีกว่าค่ะ ส่วนน้องคนที่ซื้อไปก็อย่าเพิ่งโวยวาย เพราะจริงๆเจ้าของกระทู้ก็แจ้งแล้วว่าอยู่ต่างประเทศ ค่อยพูดค่อยจากันค่ะ

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member Master Brandname
    story2lady's Bank Account
    • Bank Account 1: 256X0X3X8X

1เดือนก็ค่อนข้างนานไปนะคะ สำหรับการรับคืนสินค้า แนนว่า ถ้าช้าสุด น่าจะ 7วัน ก็ ถือว่านานแล้ว อย่าเพิ่งเครียดเลยนะคะ เอารูปเก่าๆ มาให้พี่ๆ ใน SBN ดูดีกว่านะคะ ว่าน้องเป๋าของเรา แท้ หรือปลอม กันแน่
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

veryorn is offline Trusted Member Brandname Fan
    veryorn's Bank Account
    • Bank Account 1: 144X1X4X7X

เราว่าเวลาในการคืนยังไม่สำคัญเท่ากระเป๋าใบนั้นปลอมหรือเปล่านะคะ

ยังไงคงต้องช่วยกันพิสูจน์ก่อนว่าปลอมหรือไม่ แล้วค่อยว่ากันเรื่องว่าจะคืนกันอย่างไร

ถ้าไม่ปลอม คุณอ้อก็ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรแล้ว เพราะการขายจบไปแล้ว น้องคนที่ซื้อก็ไปขายต่อได้สบายใจ
    ถ้าปลอม เราว่าคุณอ้อรับซื้อคืนมา แล้วก็ต้องไปไล่เอากับคนที่เคยขายให้กับคุณอ้อว่าปลอมนะคะ ให้เขารับผิดชอบ

เคยมีเคสเก่าๆ ที่ว่าซื้อขายกันต่อมาเป็นทอดๆ แล้วก็เพิ่งมารู้ว่าปลอม ก็ต้องตามไล่คืนกันไปเป็นทอดๆ

ขอให้ตกลงกันได้ด้วยดีนะคะ เป็นกำลังใจให้ คุณอ้ออย่าเครียดนะคะ เด๋วผ่านมามันก็ผ่านไปคะ

aorr's Avatar
    aorr is offline Trusted Member Brandname Fan
    aorr's Bank Account
    • Bank Account 1: 713X3X2X1X

Default กลับมาแล้วคะ

เพิ่งมาถึงบ้านเลย น้ำไม่ได้อาบ กระเป๋าไม่ได้แกะ เพราะประสาทเสีย

เดี๋ยวจะลองหารูปเก่ามาลงดูนะคะ
    แต่สถานการณ์ที่ยืนยันและจะลองให้น้องไปทำดูคือ
    ตอนอ๋อไปซื้อกระเป๋าตังค์สักหน้าวันจะลงขายได้สักพัก

ตามกระทู้นี้ไป
    http://forum.siambrandname.com/showt...post1063786821
    ก็หิ้วกระเป๋าที่ขายให้น้องเนี่ยไป
    เพราะมันมีด่างขาวๆเยอะ เลอะเทอะ จะขายทั้งทีก็กลัวราคาตกมาก
    ก็ถาม SA ถึงวิธีทำความสะอาดคร่าวๆ
    ที่ไม่ต้องส่งซัก
    เขาก็ให้อ๋อเอาแอลกอฮอลล์จุ่มคัดตอนบัทเปียกๆ เช็ดๆ ดู
    ก็ออกดี แต่รอยย่นแก้ไม่ได้ เขาแนะนำให้ส่งซักแล้วให้ทางร้านค่อยรีดตอนยังหมาด
    คนขายที่ช้อปที่เกษร บอกมาแค่นั้น
    เขาก็จับดูไม่เห็นได้ว่าอะไรนะคะ

ตอนนี้ขอบคุณทุกกำลังใจของเพื่อนๆใน SBN
    อ๋อรู้สึกผิดมากๆ ที่เรื่องมันวุ่นวาย
    แต่อ๋อเองเป็นคนที่เล่น SBN มานาน เคยมีปัญหามาก็ไม่น้อย
    ซื้อแล้วไม่ชอบ ซื้อแล้วนอยด์ ก็เข้าใจทุกฝ่าย
    และขอโทษน้องด้วยถ้าไม่ชอบ
    แต่เดินไปที่ร้านเลยคะ
    แล้วถ้ามันไม่จริงก็มาว่ากันอีกที
    The Happylogist

aorr's Avatar
    aorr is offline Trusted Member Brandname Fan
    aorr's Bank Account
    • Bank Account 1: 713X3X2X1X

Default ตามกันไป

ขอทุกคนช่วยไปดูที่ catch fake ให้นะคะ
    ถ้ามันปลอมจะได้บี้กันต่อไปคะ
    http://forum.siambrandname.com/showt...post1063787127

แต่ตอนนี้ประสาทกิน
    The Happylogist

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast