กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 34

Thread: ขอความเห็น และคำแนะนำ กับบทเรียนราคาแพง และจะเป็นตัวอย่างที่ดีก่อนซื้อขาย--prada

pp6006 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    pp6006's Bank Account
    • Bank Account 1: 425X2X0X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

ขอให้คุณอ๋อผ่านเรื่องนี้ไปด้วยดีนะคะ
    ถ้าปลอมยังไง คุณอ๋อก็ไม่ต้องเครียดนะคะ เพราะเราก็รับคืนอยู่แล้วคะ
    โดยส่วนตัวเราก็ดูไม่เป็นหรอกคะ เราก็ใช้ความไว้ใจแม่ค้าในsbnมาอีกทีนึงคะ
    ขอบคุณคะ

nongtainoi is offline Trusted Member Newbie Brandname
    nongtainoi's Bank Account
    • Bank Account 1: 101X4X1X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

อันนี้ขอมาเล่าในอีกมุมบ้างนะคะ
    เราซื้อกระเป๋าจากคุณอ๋อไป ภายหลังเราเอาไปขายต่อให้บุคคลที่ 3 แต่คุณลูกค้าตรวจดูแล้วไม่แน่ใจว่าแท้หรือไม่ เลยเอาไป catch fake แต่ผลออกมาคือ ขอยกคำพพูดจากผู้ที่กรุณามาให้ความเห็นมาลงนะคะมานะคะ

" ใบนี้ตอบยากนิดนึงอะค่ะ ไม่มี tag สีขาว และซิปก็ค่อนข้างแตกต่างกะ PRADA แท้รุ่นอื่นๆอะค่ะ
    ยังไงลองดูหัวซิปในช่องเล็กที่อยู่ด้านในกระเป๋าดูนะคะ ว่าเป็นเหมือนอันที่อยู่ตรงปากกระเป๋าตามในรูปรึป่าว
    ถ้าบอกว่ากระเป๋าไปซ่อมมาแล้วซิปถูกเปลี่ยนไปทุกตัวที่มีเลยก็แอบน่าสงสัยค่ะ (อย่างน้อยน่าจะมีที่ยังเป็น original ไว้สักตัว)

ตราปั๊ม PRADA ตรงห่วงที่ร้อยสายโซ่ก็ดูดีอยู่ค่ะ... ขอดูรูปตรงป้ายเหล็กสี่เหลี่ยมด้านในเพิ่มด้วยก็ดีค่ะ

แต่บอกตามตรงนะคะ ใบนี้ไม่ค่อยแน่ใจเลยอะค่ะ ~ "

หลังจากคุณลูกค้าเห็นคนมาตอบอย่างนี้ก็โทร.มาหาเรา เราเห็นว่ากฎของที่นี่คือต้องขายของจริงเท่านั้น แต่กรณีนี้เมื่อไม่แน่ใจว่าจริงไหม เราโอนเงินคืนให้ลูกค้าเย็นวันนั้นเลยค่ะ
    เราส่ง SMS ไปบอกคุณอ๋อว่าเราอยากคืนกระเป๋า คุณอ๋อตอบเรามาว่า
    I bought it from SBN also.How can I do? Send the bag to the one I bought?No idea what to help U.Sorry
    ถ้าคุณได้คำตอบแบบนี้คุณจะทำอย่างไรคะ ในเมื่อคุณช่วยเราไม่ได้ เราก็ขอช่วยตัวเองค่ะ เราบอกคุณว่าถ้าเช่นนั้น เราขอแจ้ง webmaster นะคะ และจะแจ้งความค่ะ ถ้าเราตรวจพบว่ากระเป๋าปลอม เราเห็นใจว่าคุณก็คงไม่ทราบว่ากระเป๋าเป็นของจริงหรือไม่ ( และเราก้ผิดเองที่เชื่อตามที่คุณบอกว่าเจ้าของเดิมเข้า catch fake แล้ว แต่พอเราไปหาในกระทู้เก่ากลับไม่พบกระทู้ที่คุณว่า ) เราถือว่าคุณขายให้เราคุณต้องรับผิดชอบค่ะ แล้วคุณจะไปไล่เบี้ยต่ออย่างไรเป็นสิทธิของคุณ คุณอาจจะเห็นว่าเราไม่น่ารักก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ แต่เราขอรักษาผลประโยชน์ของตัวเราค่ะ เพราะคุณบอกเองว่า No idea to help คือถ้าคุณบอกว่าคุณจะรับผิดชอบทุกอย่าง เราคงไม่โกรธขนาดนั้นหรอกค่ะ ต้องขอโทษอีกครั้งนะคะที่ทำให้คุณไม่พอใจ เราเสียใจจริงๆ ค่ะ ไม่ได้เจตนาให้เป็นเช่นนั้น

aorr's Avatar
    aorr is offline Trusted Member Brandname Fan
    aorr's Bank Account
    • Bank Account 1: 713X3X2X1X

Default มาตอบนะคะ

เมื่อครู่ได้แจ้งน้องต่ายที่ซื้อกระเป๋าว่าได้เอากระทู้ลงห้องร้องเรียนและ catch fake แล้ว

น้องได้ส่ง PM มาหาเราดังนี้

พี่คะ ขอชี้แจงบ้างนะคะ อันนี้ในมุนของหนูนะคะ
    ตอนแรกหนูก้ไม่ได้อะไรหรอกค่ะ หนูถือว่ากฎของที่นี่คือการขายของต้องเป็นแบรนด์ที่เป็นของแท้เท่านั้น แต่พอผลออกมาว่ามันระบุไม่ได้ว่าเป็นของแท้ สิ่งแรกที่หนูทำหลังจากลูกค้าโทร.มาแจ้ง คือหนูโอนเงินคืนลูกค้าทันที เพราะถ้ามันไม่ใช่ของแท้ มันเป็นหน้าที่ที่หนูต้องไปตามเคลมกับคนที่ขายให้หนู ไม่ใช่ให้คนที่ซื้อจากหนูเป็นคนทำ เพราะหนูขายให้เขาหนูต้องรับผิดชอบในกรณีที่มันระบุไม่ได้ว่าเป็นของแท้ แล้วที่พี่เคยบอกว่าเจ้าของเดิมเคยเอาเข้า catch fake แล้ว ลูกค้าหนูไปหาดูกระทู้เก่า ๆ ก็หาไม่พบ
    หนูคงคาดหวังมากไปที่จะเนพี่แสดงความรับผิดชอบออกมา แต่ข้อความที่พี่ส่งมาพี่บอกว่า No idea what to help u.อันนี้แปลว่าอะไรคะ ที่หนูตอบกลับไปเรื่องแจ้ง webmaster หมายถึงถ้าพี่ No idea what to help หนูก็คงต้องหาทางช่วยเหลือตัวเองล่ะค่ะ คือ ถ้าพี่บอกกลับมาว่าพี่ยินดีรับผิดชอบ หนุก็คงไม่แสดงกิริยาที่พี่บอกว่าไม่น่ารักออกไปหรอกนะคะ ต้องขอโทษอีกครั้งค่ะ

ซึ่งเราตอบว่าจะให้ทำอย่างไร ช่วยยังไงไม่ได้เพราะได้แจ้งไปหลาย sms ต่างประเทศแล้วว่าอยู่ต่างประเทศ
    กรุณารอแล้วอาจจะส่งกระเป๋าคืนคนที่เราซื้อมา
    นี่คือที่ตอบน้องต่ายไป

แล้วเมื่อครู่ก็ได้ส่ง PM ไปบอกให้น้องสงบสติอารมณ์ และมองเห็นความเป็นผู้ใหญ่กันบ้าง ที่ตอบไปเช่นนั้นเพราะอะไร
    ต้องแปลให้หมดทั้งข้อความด้วย
    ส่วนกระเป๋าไม่มีใครบอกว่าปลอม
    นอกจากช้อปเคยดูแล้ว
    ร้านมือสองก็เคยรับไปฝาก ก่อนหน้าจะขายให้น้อง
    ซึ่งก็ยังช่วยเหลือน้องโดยการบอกให้ไปฝากร้านเดิมก็ได้ ในราคาที่เท่ากับที่เราขายให้น้องเลย

ซึ่งตอนนี้ไม่อยากให้โวยวายเพราะกระเป๋าก็สมัครใจซื้อกันไปเป็นเดือนแล้ว
    เปลี่ยนสองมือแล้ว
    และถ้าโวยวายเพราะปลอมก็มาช่วยกันแก้ไข
    แต่ถ้าโวยวายเพราะไม่ชอบ เพราะขายไม่ออก ก็ไม่น่ารัก
    นี่คือที่ตอบเขาไป
    และในเวลานี้ ซึ่งเคยคิดจะช่วยรับผิดชอบก็เริ่มชักจะไม่อยากแล้ว
    เพราะอ๋อเข้าใจว่าถ้าซื้อแล้วเข้า catch fake เลย
    แล้วคืนเลย ทันที
    ก็น่าจะคืนกันอย่างไม่มีข้อกังขา นี่ผ่านไปแล้วเป็นเดือน

ปนะเด็นนี้ก็น่าคิดนะคะ

ฝากเพื่อนๆ และ webmaster รับเรื่องร้องเรียนน้องต่ายต่อด้วยนะคะ
    ถ้ามันปลอม ก็จะรับคืนมาคะ แล้วส่งคืนต่อเจ้าของเดิมอีกที
    ตามนั้นนะคะ
    The Happylogist

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

รับผิดชอบต่อชุมชน

เดี้ยวก็รอเพื่อนๆคนอื่นๆเจ้าไปดูกระทู้กระเป๋าแล้วกันนะครับ
    อยากให้ใจเย็นๆต่อกัน เติ้ลว่าเอาแบบที่ง่ายที่สุด
    ผู้เสียหาย(น้องเจ้าของกระทู้)ถ่ายรูปกระเป๋าใหม่อีกทีสิครับ ขอด้านใน
    และซิปด้านในด้วย จะได้คุยกันถูก
    ส่วนเรื่องแจ้งความ แล้วถ้ากระเป๋าเป็นของจริง
    แม่ค้าเค้าแจ้งความกลับเนี่ยจะแย่นะครับ (อาจจะได้ขึ้นศาลนะครับงานนี้)

ผมว่าเอาไปเช็คหรือทำเหมือนจะฝากขายที่ร้านมือสองก็ได้นิ
    ร้านพวกนี้ดูเป็นสิบๆปีไม่ค่อยพลาด แนะนำ วราที่มาบุญครอง
    (ถ้าผิดกฎต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ)
    เดินไปหาพนักงานรับซื้อเลยครับ ชื่อพี่จอยดูของเก่งมากๆไม่ค่อยพลาด
    (เรื่องดูแท้หรือไม่แท้พี่เค้าเป๊ะ แต่รับซื้อหรือไม่รับซื้อเนี่ยอีกเรื่องนะครับ
    เพราะส่วนมากวราจะรับซื้อหรือฝากขายหลุยส์กับนาริกาเป็นส่วนใหญ่)
    หรือร้านอื่นๆก็ได้ ที่สวนลุมก็มี ถ้าเค้ารับซื้อแสดงว่าผ่านแล้วครับ
    วันไหนว่างๆก็จูงมือกันไปร้านขายมือสองก็ได้ ^^

คือผมเข้าใจทั้งสองฝ่ายนะครับ อยากให้เรื่องนี้จบด้วยดี
    แม่ค้าเองก็คงร้อนใจ ส่วนน้องลูกค้าก็ไม่สบายใจ อยากให้คิดถึงใจกันและกัน
    ว่าถ้าเราเป็นเค้าหรือเค้าเป็นเรา ค่อยๆคุยกันคนไทยด้วยกัน

ปล เรื่องการทำความสะอาดกระเป๋า เติ้ลว่าแค่ใช้น้ำพรมกระเป๋าพอหมาดๆ
    ใช้แชมพูเด็กหรือครีมอาบน้ำอ่อนๆ ใช้นิ้วถูวนบริเวณกระเป๋า (ระวังเล็ปขูดกระเป๋า)
    ทั่วๆใบ ระวังอย่าให้โดนส่วนหนัง แล้วค่อยๆล้างออก และกางกระเป๋าออก
    ตากลมจากพัดลม พอแห้งอาจจะยับแต่พอใช้ไปสักพักกระเป๋าก็ไม่ค่อยยับแล้ว
    ส่วนหนังหรืออะไร ก็ใช้วาสลีนทาบ้างเคือบให้สวยเงางาม
    วิธีนี้ไม่ทำให้ตัวเคลือบกันน้ำด้านในกระเป๋ามีปัญหาด้วย
    จากประสบการณ์เคยส่งซัก กระเป๋าชอบมีปัญหา กระเป๋าเป็นสนิม ร้านรีดกระเป๋าจนเรียบ
    แถมเป็นรอยเงาๆเหมือนของเก่า ทำความสะอาดไม่โอ หนังลอกบ้าง ด่างบ้าง
    โหละบางทีก็เป็นรอย
    Last edited by titled; 10-10-09 at 05:50.

nongtainoi is offline Trusted Member Newbie Brandname

ขอตอบอีกครั้งนะคะ ก็เข้าใจนะคะว่าอยู่ต่างประเทศ แต่อ่านที่ SMS กลับมาหลังจากที่เราถามไปว่าในกรณีถ้ามันไม่ใช่ของจริงแล้วเราจะส่งคืนได้ไหม แล้วคุณตอบกลับมาว่า Sorry นี่แหละค่ะอาจจะพิมพ์สั้นไปนะคะ แต่ความหมายจริง ๆ คือถามว่าถ้าปลอมแล้วจะคืนได้ไหมค่ะ แล้วยอมรับนะคะว่าค่อนข้างโกรธ เพราะประโยคที่บอกว่า Can't help นี่แหละค่ะ เลยตอบกลับไปว่าถ้าอย่างนั้นก็จะแจ้งความ แต่คงไม่ได้เขียนละเอียดว่า การที่จะไปแจ้งความนั้นคงต้องมีการพิสูจน์ให้แน่ชัดก่อนว่ากระเป่านั้นไม่ใช่ของจริง คงจะไม่ไปแจ้งความหรือไปแจ้งใครทั้ง ๆ ที่ยังไม่ชัดเจนหรอกค่ะ แล้วพอคุณตอบกลับมาว่ายินดีให้คิน แล้วให้เพื่อนคุณโทร.มา เราก็แจ้งเพื่อนคุณไปแล้วว่าอาจจะสื่อสารกันผิดพลาด จากนั้นก็ได้ส่ง SMS ไปขอโทษคุณอีกครั้งแล้วก็ไม่ได้ทำอะไรอีกเลย จนคุณมาโพสท์นี่แหละค่ะ
    ยืนยันนะคะว่าที่บอกจะแจ้งความนั้นในกรณีที่ที่พิสูจน์ต่อไปแล้วว่ากระเป๋าปลอมค่ะ เพราะตอนนี้กระเป่าก็อยู่กับลูกค้าค่ะ รอเขาส่งกลับมา ที่งงก็เพราะว่าถ้าเราขายกระเป๋าไปเดือนหนึ่งแล้ว ปรากฎว่ามันปลอม (ซึ่งตอนนี้ยังไม่ชัดเจนตรงนั้น) เราจะขอส่งคืนไม่ได้หรือคะ
    แล้วที่เราทำสิ่งที่คุณว่าไม่น่ารักนั้นก็หลังจากที่เราส่ง SMS ไปถามคุณว่าถ้าปลอมจะขอคืนได้ไหม แล้วคุณตอบกับมาว่า Sorry น่ะแหละค่ะ แต่พอคุณตอบกลับมาอีกครั้งว่าเราก็เข้าใจค่ะว่าอาจจะตีความ SMS ของคุณผิดไป แล้วก็ไม่ได้ไปโวยวายอะไรอีกเลยนะคะ อันนี้ชี้แจงให้ทราบด้วยความเคารพค่ะ สิ่งใดที่เราทำไปแล้วคุณไม่พอใจก็ต้องขออภัยอีกครั้งค่ะ ยืนยันอีกครั้งนะคะว่าที่บอกว่าจะแจ้งความคือในกรณีที่มันปลอมค่ะ เพราะ SMS ถามไปว่าถ้าอย่างนั้นจะคืนได้ไหม แต่อ่านที่คุณตอบกลับแล้วเหมือนคุณจะบอกว่าช่วยอะไรไม่ได้
    ทุกวันนี้ก็ใจเย็นแล้วค่ะ เพราะไม่ได้ทำอะไรเลยค่ะ รอคุณกลับมาแล้วโทร.คุยกันแต่พอคุณกลับมาคุณก็มาโพสท์เลยไม่ได้โทร.มาคุย ตัวเราไม่กล้าโทร.ไปค่ะ เพราะเราไม่ทราบว่าคะณจะสะดวกไหม คุณบอกให้รอวันเสาร์เราก็รออยู่ค่ะ ยืนยันว่าไม่ได้ไปแจ้งใครหรือไปทำอะไรเลยค่ะ รอคุณติดต่อกลับอยู่เท่านั้นแหละค่ะ

ขอสรุปอีกครั้งนะคะ
    เราเข้าใจว่าที่ SMS ถามคุณไปว่าปลอมจะคืนได้ไหม คุณตอบมาว่าคงช่วยอะไรไม่ได้
    เราเลย SMS กลับไปว่าถ้าเช่นนั้นคงต้องไปแจ้งความเพราะที่เราถามไปนั้น
    คือกรณีที่มันเป็นของปลอมค่ะ ค่ะไม่ปลอมเราก้ไม่มีปัญหาอะไร
    เราถามเผื่อในกรณีที่มันปลอมค่ะ
    แล้วเราก็ยินดีที่จะรอคุยกันวันเสาร์ตามที่คุณบอกด้วย เราเข้าใจนะคะว่า SMS
    มันคงจะสื่อความผิดพลาดได้เพราะข้อความมันสั้น
    หลังจากนั้นที่คุณตอบกลับมาว่าใจเย็น ๆ ยังไงก็รับผิดชอบ เราก็เข้าใจค่ะ
    แล้วก็ SMS ขอโทษคุณไปอีกครั้ง หลังจากนั้นก้ไม่ได้ไปโวยวายอะไรอีกนะคะ
    เรารอให้คุณติดต่อมาในวันเสาร์ตามที่คุณบอกค่ะ

เข้าใจนิดนึงนะคะว่าจริง ๆ แล้วเราหมายความว่าถ้ามันปลอมแล้วคุณไม่รับคืนเราจะไปแจ้ง Webmaster + แจ้งความค่ะ
    ไม่ใช่จะไปทำตอนนี้ค่ะ ขอโทษอีกครั้งถ้าการสื่อความไม่ดีจนทำให้คุณเข้าใจผิดและไม่สบายใจ
    สิ่งที่เราโวยวายทั้งหมดนั้น คือกรณีที่ของมันปลอมแล้วคุณจะไม่รับคืนน่ะค่ะ ไม่ใช่ ณ เวลานี้
    เราถามเผื่อไปแต่คำตอบคุณทำให้เราไม่สบายใจเลยต้องบอกให้คุณทราบว่าถ้าผลมันออกมาว่าปลอมแล้วคุณช่วยอะไรไม่ได้เราก็คงต้องไปแจ้งความค่ะ
    แต่เราอาจจะสื่อความผิดจนคุณเข้าใจว่าเรากำลังจะไปแจ้งความ ซึ่งเรียนไว้ตรงนี้เลยว่าเราจะไม่ทำอะไรทั้งนั้นค่ะ
    สิ่งที่เราบอกว่าจะทำนั้นคือกรณีที่มันปลอมแล้วคุณไม่รับคืนเท่านั้นค่ะ
    ต้องขออภัยอีกครั้งนะคะ ถ้าทำอะไรไม่น่ารักลงไปค่ะ

aorr is offline Trusted Member Brandname Fan

Default มาสรุปคะ

ถ้าการไปฝากร้านมือสองหรือการไปที่ shop
    เป็นการพิสูจน์
    อ๋อได้แนะนำน้องไปที่ร้านมือสองแล้ว
    เพราะก่อนขายให้น้อง
    ฝากไว้ร้าน... champ...brands
    ได้ลิโด อยู่สองอาทิตย์ซึ่่งพี่เจ้าของร้านก็รับทันที พี่นวลเจ้าของก็น่าจะยังจำได้
    เหมือนที่เรื่องไปปรึกษาที่ shop ทางร้านก็ดูให้ทันทีไม่มีติติงใดๆ ว่าปลอมนี่นา
    ดังนั้นถ้านี่ช่วยได้
    อ๋อขอจบนะคะ
    แนะนำน้องนิ่งๆไว้แล้วเดินไปฝากเลย เพราะพี่เขาเคยรับใบนี้และน่าจะรับแน่นอน
    (ถ้าตอนนี้ไม่ได้เยินมาก) ถ้าหลังจากซื้อไปไม่ได้ไปทำไร ก็น่าจะยังรับ และได้ราคาเท่าๆที่น้องซื้อนะคะ

PS. ตอนนี้ผ่านการแจ้งหนึ่งฝ่ายนะคะ
    ส่วนเรื่องแจ้งความ อ๋อได้ปรึกษาเพื่อนที่เป็นทนายแล้ว ว่าไม่น่าแจ้งนะคะ
    เพราะซื้อขายโดยสมัครใจ และผ่านมาเป็นเดือนแล้ว ทั้งไม่มีหลักฐานอื่นใดในการกล่าวหา
    ฟ้องกลับอ๋อคงไม่ทำ แต่ตอนนี้ขอจบนะคะ เพราะปวดหัวมาก

Default เจอซะทีบัตรฝาก

อันนี้เป็นบัตรที่ทางร้านจะออกให้เมื่อเอาของไปฝากนะคะ แต่รับออกมาเพราะมาขายเองคงไวกว่า แล้วก็ไม่ได้คืนบัตรพี่เขาไป แต่เซ็นรับออกจากที่ร้านมาแล้ว แนะนำให้ไปดูรายการที่ร้านได้ว่าเคยฝากกันจริงๆ
    สำหรับรูปนี้เห็นว่าน่าจะมีประโยชน์
    และมีเบอร์มีwebsite เรียบร้อย
    (ไม่ได้จะมาโฆษณาแฝงใดๆ) ฝากไว้ยังไม่ได้เงินนะคะจนกว่าจะขายออก
    พี่คงช่วยได้เท่านี้จริงๆ
    เพราะตอนนี้พี่ไม่คิดว่ากระเป๋าใบนี้จะปลอมนะคะ

ใจเย็น ตั้งสติ
    ตอนนี้ไม่มีใครต่อว่าอะไรใดๆ
    พี่ก็พยายามเอาน้ำเย็นเข้าลูบทั้งตัวเองและน้องมาตลอด
    ลองคิดดีๆ นี่ตั้งแต่กลับมาเมืองไทยยังไม่ได้หยุดเรื่องนี้เลย
    แต่ ณ ตอนนี้คงต้องหยุดละนะคะ
    ไม่ตอบอะไรแล้ว
    อ๋อคิดว่าการที่ซื้อของจากในนี้ เมื่อไม่ชอบ
    ก็ขายไป พยายามขายไป ใบนี้ก็ขายอยู่ได้ ถ้า search ดูที่เคยโพสกันมา เคยไปฝากร้าน
    แต่ถ้ามันปลอม ซึ่งก็เคยนอยด์แบบนี้เหมือนกัน แต่มันก็ไม่ปลอมอ่ะคะ
    ก็ทุกวันนี้ก็มีที่หิ้วอยู่ หรือขายไป
    ก็เป็นวัฏจักรไปแบบนี้ ตาดีได้ตาร้ายเสีย
    อ๋อขอจบสำหรับฝั่งของอ๋อนะคะ
    ไม่ขอต่อความหรือต่อรองอะไรใดๆอีก
    ถ้าสื่อสารผิดพลาดให้น้องเดือดร้อนใจ พี่ก็ขอโทษ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ใน SBN
    และน้อง glad คนสวยที่ช่วยคุยระหว่างที่พี่อยู่เมืองนอก

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ผมว่าแบบนี้ก็โอเคนะครับ เพราะกระเป๋าใบนี้ผ่านมาเป็นเดือน
    ตอนนี้ กระเป๋าใบนี้ผ่านมามือที่4แล้ว น้องผู้เสียหายก็จูงมือลูกค้าที่ซื้อต่อน้องไป
    ไปร้านขายหรือถ้าคืนเงินแก่ลูกค้าไปแล้ว ก็นำกระเป๋าไปขายให้จบๆไป
    ถ้าร้านไม่รับซื้อค่อยว่ากันใหม่ และถ้าปลอมร้านคงไม่รับซื้อหรอก
    จะเปิดร้านมือสองได้ก็น่าจะเชี่ยวชาญในระดับหนึ่ง ยังไงลองดูนะครับ
    คือผมว่า ไหนๆแล้ว ลองทำดูก็ดีนะครับ จะได้ไม่เสียเวลาทั้งสองฝ่าย

อย่าลืมว่า ทุกข้อความที่โพสในกระทู้สามารถเป็นหลังฐานได้นะครับ

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member Master Brandname
    PrimmRose's Bank Account
    • Bank Account 1: 492X0X1X3X
    • Bank Account 2: 147X2X5X7X

Ramindra, Bangkok

" ใบนี้ตอบยากนิดนึงอะค่ะ ไม่มี tag สีขาว และซิปก็ค่อนข้างแตกต่างกะ PRADA แท้รุ่นอื่นๆอะค่ะ ยังไงลองดูหัวซิปในช่องเล็กที่อยู่ด้านในกระเป๋าดูนะคะ ว่าเป็นเหมือนอันที่อยู่ตรงปากกระเป๋าตามในรูปรึป่าวถ้าบอกว่ากระเป๋าไปซ่อมมาแล้วซิปถูกเปลี่ยนไปทุกตัวที่มีเลยก็แอบน่าสงสัยค่ะ (อย่างน้อยน่าจะมีที่ยังเป็น original ไว้สักตัว)

ขอโทษนะคะ พอดีกรณีนี้คล้ายกับน้องที่รู้จักคนหนึ่ง พ่อเขาซื้อของให้จาก shopที่เมืองนอก (สิบปีก่อน) น้องเขาขายต่อใน SBN แล้วคนที่ซื้อต่อจากเขาก็ไปขายต่ออีกที ปรากฏว่ามีปัญหาแบบเดียวกันหรือคนที่สามที่ซื้อต่อมานำไป catch fake ที่อื่นก็ถูก commentมาว่าไม่แน่ใจว่าของแท้หรือเปล่า (คือดูจากรูปที่ถ่ายไปเฉยๆนะคะ) เลยยังไม่อยากให้ฟันธงว่าเป็นของปลอม เพราะตามความเห็นข้างบน ก็ไม่ได้ยืนยัน ว่าปลอม อยากให้ทั้งสองฝ่ายใจเย็นๆก่อนนะคะ ลองหาคนมายืนยันกันอีกที

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast