Community Justice: กระทู้นี้ ผิดกฏ ของ Siambrandname.com - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 47
    Leko is offline Trusted Member Master Brandname
    Leko's Bank Account
    • Bank Account 2: 026X7X4X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ชี้แจ้งเพิ่มค่าต่อจากเมื่อเช้า

เราขอชี้แจงต่อเพราะเมื่อเช้ารีบออกจากบ้านเลยไม่มีเวลาเขียนละเอียด
    เราเองไม่ได้มีปัญหาอยู่แล้วที่คูณลูกค้าจะเอามาลงในห้อง catch fake เพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่าย แต่คําพูดในการตั้งกระทู้เหมือนคุณกําลังกล่าวหาว่าเราขายของปลอมจากคําพูดที่ลงในกระทู้อีกว่า "เฮ้อ โล่งอก ที่ไม่หลวมตัวตกเป็นเหยื่อ จากลิงค์กระทู้นี้ค่ะ"
    ไม่ใช่แค่เอามาให้เพื่อนๆในนี้ช่วยดูเฉยๆ เป็นใครอ่านหัวข้อกระทู้ก่อนก็คิดว่าเราขายของปลอม คุณเองก็ดูแล้วไน่น่าจะชํานาญในการดูกระเป๋า เราขอเล่าเรื่องโดยละเอียดเลยแล้วกันลูกค้าโทรมาต่อราคาแล้วนัดว่าเราจะเอาของไปให้ดูเมื่อคืน30 ธันวา แต่เรากลับบ้านดึกเลยขอเอาของไปให้ดูวันรุ่งขึ้น เราอุตส่าขับรถเอาไปให้ดู ถึงcondoลูกค้า แต่เช้าเพราะลูกค้าบอกว่าจะออกจากบ้าน พอเราไปถึงเค้าก็ดูอยู่นานเดี๋ยวก็ดูกระเป๋าเราแล้วก็เดินขึ้นไปดูกระเป๋าตัวเอง เพราะเรารออยู่ข้างล่าง เป็นอย่างงี้อยู่เกินครึ่งชั่วโมงปิดท้ายด้วยการเอากระเป๋า ของเค้าเอามาเทียบ ที่เค้าบอกว่า "ถึงตอนนี้แม่ค้าเริ่มหลุกหลิก บอกว่าจะรีบกลับแล้ว" จิงๆแล้วเราเริ่มรําคาญและง่วงนอนอยากกลับบ้าน ก็เลยบอกลูกค้าว่าจะรีบกลับ ไม่อย่างนั้น ลูกค้าก็คงดูไม่เลิก ก่อนกลับลูกค้าบอกว่าแล้วจะติดต่อไปใหม่ เราก็บอกว่าเราคงไม่มาแล้วถึงเค้าจะเปลี่ยนใจซื้อ เพราะเริ่มเซ็ง เรากลับมาก็มีเพื่อนใน SBN โทรมาบอกเรื่องกระทู้ให้รีบมาตอบเพราะมีคนกล่าวหาอยู่ เราก็เลยโทรไปเคลียร์ เค้าบอกว่าเค้าใช้สิทธิ์ของเค้า เราก็โกรธสิเพราะเราคิดว่าเค้าทําเกินไปที่ใช้คําพูดอย่างนี้ในหัวข้อกระทู้ และในกระทู้ว่า "เฮ้อ โล่งอก ที่ไม่หลวมตัวตกเป็นเหยื่อ จากลิงค์กระทู้นี้ค่ะ"
    เพื่อนเราไปซื้อเองกับมือใน shop ที่ฝรั่งเศส เรามั่นใจว่าของเราแท้ถึงให้คนซื้อมาดูของเอง ไม่คิดว่าจะเจอลูกค้าแย่ๆอย่างนี้ ใครโดนอย่างเรา ก็ต้องโกรธเสียเวลาแล้วยังโดนปรักปรํา ถึงคุณ จขกท ไม่ต้องมาให้อภัยเรา เราต่างหากเป็นผู้เสียหาย เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าค่า คุณเองก็บอกอยู่ว่าดูไม่ค่อยเป็นแล้วมาเขียนอย่างนี้ทําไม เราอยากให้คุณออกมาขอโทษเราไม่อย่างนั้นเราจะใช้สิทธ์เรา ลงเบอร์มือถือคุณเพื่อเตือนแม่ค้าคนอื่นๆ เวลาคุณ จขกท โทรไปซื้อของจากแม่ค้าคนอื่น แล้วก็แนะนําไปซื้อเองจาก shop นะคะไม่ต้องมาซื้อในนี้ เพื่อความสบายใจของคุณเอง แล้วจะได้ไม่ต้องมากล่าวหาคนอื่นอีก

สุดท้ายขอบคุณเพื่อนๆในนี้นะคะที่ช่วยออกมาให้ความเห็น
    Happy New Year nakah

markbigLV is offline Trusted Member Master Brandname
    markbigLV's Bank Account
    • Bank Account 1: 333X2X8X3X
    • Bank Account 2: 717X3X9X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เรื่องดูของนานนี่บิ๊กยังพอรับได้คับ แบบดูไม่เกินชั่วโมงนึงยังแบบ กลำ้กลืน ซึ่งถ้าใช้ brand name อยู่ประจำดูประมาน 5-10 นาทีก็น่าจะ cover แล้วหละคับ คุนแม่ค้าทุ่มสุดๆขับไปถึงที่หั้ยเลย spirit มากคับ คุน จขกท คงเช็คละเอียดมากอ่ะคับเลยกังวลมากไป บิ๊กว่าถ้าไม่มั่นใจใน sbn ก็ซื้อที่ shop ดีกว่าคับแท้แน่นอนแพงกว่านิดหน่อยสบายใจ แต่บิ๊กซื้อใน sbn เพราะถูกกว่าพี่ๆใจดี แต่ถ้ารุ่นที่อยากได้ไม่มีใน sbn ค่อยทำใจไปซื้อที่ shop แต่ speedy นี่พี่ๆใน sbn บิ๊กว่าเกือบทุกคนดูออกคับ เพราะมันเป็นกระเป๋าสามัญประจำบ้านมากๆ

ขอหั้ยคุนแม่ค้าสู้ๆคับ คุนลูกค้าใจเย็นๆ

thanya_ying is offline Registered Member Brandname Fan

ในกรณีนี้สมควรที่จะออกมาขอโทษคุณแม่ค้านะค่ะ เพราะเป็นฝ่ายเสียหาย
    ก่อนจะกล่าวหาผู้อื่นควรมีหลักฐานและข้อมูลที่ถูกต้องเสียก่อนไม่ใช้ใช้แต่ความรู้สึกของตนเองมาตัดสิน

pachcha's Avatar
    pachcha is offline Trusted Member Master Brandname
    pachcha's Bank Account
    • Bank Account 1: 333X0X9X9X
    • Bank Account 2: 777X0X9X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ไม่ได้เข้ามาฟันธงอะไรนะคะ
    แต่เข้ามาตกใจ ว่าเดี๋ยวนี้ QC จะลดลงขนาดนี้เลย date code เบี้ยวชัดมากค่ะ = =!

ใจเย็นๆกันนะคะทั้ง จขกท. ทั้งเจ้าของกระเป๋า

Leko is offline Trusted Member Master Brandname

Quote Originally Posted by pachcha View Post
    ไม่ได้เข้ามาฟันธงอะไรนะคะ
    แต่เข้ามาตกใจ ว่าเดี๋ยวนี้ QC จะลดลงขนาดนี้เลย date code เบี้ยวชัดมากค่ะ = =!

ใจเย็นๆกันนะคะทั้ง จขกท. ทั้งเจ้าของกระเป๋า
    ตรงจุดนี้เราเองก็โทรไปถามที่ช็อบเกษรเองตอนบ่ายว่า date code มันเบี้ยวเป็นไปได้ไหม เค้าตอบว่าเป็นไปได้ค่า จะดูว่าปลอมหรือจริงต้องดูที่วัสดุกับอะไหล่ ส่วนหูหิ้วกับใบไม้ ถ้าเป็นของใหม่มันจะยังไม่เงาใช้ไปแล้วมันจะเงาขึ้นเองค่า เราก็ไม่เข้าใจว่าทําไมลูกค้าถึงติได้ทุกส่วน ก็เลยแนะนําให้ไปเลือกเองที่ shop เอาแบบใบที่ ถูกใจเค้าเองทุกอย่าง

nui007's Avatar
    nui007 is offline Registered Member Master Brandname

เข้าใจอารมณ์แม่ค้าเลยค่ะ ออกมาขอโทษนิสนุงก็ดีนะคะ ไม่เสียหายอะไรหรอกน้า นุ้ยว่าแม่ค้าเค้าอาจจะรอฟังอยู่อะค่ะ คนเรามันผิดพลาดกันได้ ยังไงก็ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีไปกะปีเก่านะคะ
    ^________^my BB pin is 22870544 ka

SODA_ZAA's Avatar
    SODA_ZAA is offline Registered Member Brandname Fan

ถ้าเป็นเรานะ นัดดูของแบบนี้แล้วดูไม่เป็นก็จะพาเพื่อนที่เซียนกว่าไปดูให้
    ถึงนัดไปที่ช็อปด้วยกัน sa เค้าก็ไม่รับดูหรอกคะ แต่ถ้าคนใช้แบรนด์มานาน
    จับดูก็รู้แล้วว่าจริงหรือปลอม แต่เราว่าใบนี้ดูยังงัยก็แท้นะคะ

เข้าใจว่าคุณจกขท.อยากจะเตือนเพื่อนๆด้วยความหวังดี แต่พาดหัวมันแรงไปคะ
    เพราะถ้ามันไม่ใช่อย่างที่คุณคิด ผลเสียจะเกิดกับคุณนะคะ ขอโทษกันดีกว่าเนอะ
    ยังต้องซื้อขายกันอีกนานนะคะ

Quote Originally Posted by Ilovit View Post
    To k Chinjung k Leko and everyone

Sorry for late reply,I'm out town with no comp.On line from mobile is very slowly.Really worrying about my topic using improper words that harms others quite a lot.Just want everyone to understand me it was my first time to find thing in here and hoped it must as good as advertised ,no fake at all and i was sure 100% from my knowledges got from forums in here so i decided to make a deal.I was ready to pay at that moment but my second thought told me there might be something wrong that's why I had to take time to check as much as i could.Sometime you might feel like that but this time i think it's because the one who brought me lv bag looked unreliable.I might judge poeple from only dresses they wear ,furnitures on their body,words they talk ,bla..bla but you know i couldn't see their minds.I've just realized that Khun Leko had to come to see me early morning ,no cosmetics on her face and slightly shiny with oil,easy dressing like she's at home.Gotta go now.Will continue later..
    ขอบอกนะคะว่าเหตุผลในการมาบอกว่าของเราเป็นของปลอมเพราะเราแต่งชุดอยู่บ้านมันไม่ make sense ก็เล็กเพิ่งตื่นแล้วก็ขับรถไปไม่มีเวลาแต่งตัวเพราะตื่นสาย แล้วกลัวลูกค้ารอ ปกติเราจะเป็นคนตรงต่อเวลา แต่วันนี้เราตื่นสาย เราก็เลยใส่ขาสั้นเสื้อกล้าม kloset ไม่ได้แต่งหน้า ขอบอกนะคะว่าเหตุผลฟังไม่ขึ้นอย่างแรง ว่ามาบอกว่าของเราดูเหมือนของปลอมจากการแต่งตัวของแม่ค้า มันเป็นเวลาเก้าโมงเช้านะคะจะให้เราแต่งตัวอะไรนักหนา เพราะกะแค่เอากระเป๋าไปให้ลูกค้าดู เพราะเรากะกลับมานอนต่อ แล้วเราก็ไม่ได้พูดจากับคุณแย่ เราก็นั่งเฉยๆ ปล่อยให้คูณดูกระเป๋าไปให้พอใจ เราต้องใส่นาฬืกาแพงๆ หรือถือกระเป๋าแพงๆไปขายของให้คูณหรือค่า
    สรุปคุณจะไม่ขอโทษใช่ไหมค่า พรุ่งนี้เราก็จะขอใช้สิทธิ์ ลงบอร์มือถือคุณให้เพื่อนๆในนี้เค้าจะได้มีข้อมูลในการเลือกที่จะขายของให้กับลูกค้าอย่างคุณหรือเปล่า.

pankunchi is offline Canceled User Newbie Brandname

Arrow

อ้าว...มา discredit กันแล้วก็ไปเนี่ย
    ไม่น่ารักเลยนะคะ

เหนือฟ้ายังมีฟ้าค่ะ
    อย่าคิดว่าคุณเก่ง คุณดูเป็น
    ถ้าไม่แน่ใจจริงๆก็ถามเพื่อนๆในนี้ก็ได้นี่ค่ะ
    เพื่อนๆเซียนๆน่ารักๆมีออกถมไป

มากล่าวหากันแบบนี้แม่ค้่าเค้าเสียหายนะคะ

แน่ใจได้ยังไงคะว่าของคุณน่ะของจริง
    เอาของคุณมาเปรียบเทียบให้เห็นกันก็ได้นี่คะ
    เพื่อนๆจะได้ช่วยกันตัดสิน ดีมั้ยคะ

viviansa's Avatar
    viviansa is offline Trusted Member Brandname Fan
    viviansa's Bank Account
    • Bank Account 1: 375X0X7X8X

อ่ะ อ้าว เจอแบบนี้ แย่เลยอ่ะ เห็นใจแม่ค้ามากๆค่ะ
    0 8 5 9 2 0 5 3 2 3
    I never change ♥ ♥ ♥

Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast