กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 5 FirstFirst ... 2345 LastLast
Results 31 to 40 of 47

Thread: Community Justice: กระทู้นี้ ผิดกฏ ของ Siambrandname.com

hope99 is offline Junior Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

โอโห้คุณลูกค้า ..ไม่กระดากมั่งหรอค้าเนี่ยยย ??????

แบบจะหนีไปอีก

ไม่รับผิดชอบการกระทำตัวเองเลย

หน้ามัน ไม่แต่งหน้า ไม่แต่งตัง แล้วไงอ่า
    ผ้าขี้ริ้วห่อทองเยอะไป มีคนอย่างคุณเยอะ คงจะแย่นะคิดงี้อ่ะ อีโก้สูง แต่..ต่ำอ่ะ

เราพูดแรงเนอะ
    แต่เรื่องจริงอ่า

คุณแม่ค้าเราเป้นกำลังใจให้คะ คุณทำดีที่สุดแล้ว

คนดีเราก็ชื่นชม

: )))))))*

llgiftll is offline Trusted Member Brandname Fan
    llgiftll's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X7X5X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

"I've just realized that Khun Leko had to come to see me early morning ,no cosmetics on her face and slightly shiny with oil,easy dressing like she's at home"

คุณลูกค้าพูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะคะ มันไม่เกี่ยวเลยค่ะไม่ว่าคุณแม่ค้าจะแต่งตัวแต่งหน้าหรือทำผมยังไง

ถ้าคุณคิดอย่างนั้นจะซื้อกระเป๋า hi-end ซักใบต้องแต่งตัวสวยๆถือกระเป๋าแพงๆขับรถคันใหญ่ๆ ไปซื้อหรือเปล่าคะ ถึงจะสมควรแก่การครอบครองกระเป๋าใบนั้น?

ถ้าดูกระเป๋าไม่เป็นก็ไม่มีสิทธิ์ตัดสินนะคะว่ากระเป๋าใบนั้นจริงหรือปลอม
    Monogram.. I Love You

♥♥

lapoire's Avatar
    lapoire is offline Trusted Member Master Brandname
    lapoire's Bank Account
    • Bank Account 1: 743X9X9X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    1

เป็นกำลังใจให้คุณแม่ค้าค่ะ

ไม่เป็นไรเค้าว่าเราไม่แต่งตัว หน้ามัน
    ยังดีกว่าเค้าว่าเราไม่สวยนะคะ

เค้าอาจจะหมายความว่า ถึงแม้ไม่แต่งตัวแต่ดูสวยอยู่ก็ได้นะคะ
    ผู้หญิงสวย ต้องคิดบวกค่ะ

แหะ ๆ ไร้สาระนิดนึง แต่ไม่อยากให้เครียดกัน
    Happy New Year ทุกๆ คนค่ะ
    สด - ผ่อน (ดอกเบี้ย 0%)Line: Vitamin_Bible

Leko is offline Trusted Member Master Brandname
    Leko's Bank Account
    • Bank Account 2: 026X7X4X7X

Default อยากจบๆกับคนแบบนี้แล้ว

ถึงคูณ จขกท เราให้โอกาสคุณมาขอโทษเราก่อนแล้ว แต่คุณไม่ทํากลับมาว่าเราแต่งตัวไม่ดีเลยนึกว่าเราขายของปลอม มันแก้ตัวไม่ขึ้นอยู่แล้วมันกลับทําให้ตัวคุณดูแย่ลง ข้อความที่คุณโพสมาแต่ละอัน มันทําให้คนอ่านและเรารู้ว่าคุณไม่สํานึกในการกระทําของคุณเลย คนที่ against law คือคุณเพราะถือว่ามาหมิ่นประมาทเสียชื่อเสียง เราก่อนทั้งๆที่เราขายของจริง แล้วคุณก็ไม่เห็นจะแก้ไขอะไรเลย คํานี้ เฮ้อโล่งอก ที่ไม่หลวมตัวตกเป็นเหยื่อ จากลิงค์กระทู้นี้ค่ะ ก็ยังอยู่ในกระทู้คูณ นี่นะหรือแก้แล้ว คุณควรจะ edit แก้ไขตั้งแต่กระทุ้แรกของคุณ ไม่ใช่ทิ้งไว้แบบนี้ คนที่เค้ามาอ่านตอนแรกๆ เค้าคงดูเราแย่ไปแล้ว ไม่กล้าซื้อของเรา ลองคิดในมุมกลับกันนะคะ ถ้าคุณเป็นเรา แล้วใครมาโพสอย่างนี้คุณจะโกรธแล้วลุกขึ้นมาทําอะไรซักอย่างไหม ก่อนจะทําอะไรคิดก่อนทํานิดนึงนะคะ ไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องอย่างนี้กับตัวเองหรอก เราบอกแล้วว่าเราใช้สิทธิ์เราเตือนเพื่อนๆในนี้เหมือนกัน เพราะไม่มีแม่ค้าคนไหนอยากเจอลูกค้าอย่างคุณ
    เราอาจขออนุญาติ Web master เอากระทู้นี้ไปลงต่อ ที่ห้องร้องเรียนเพราะคงมีหลายคนที่เข้ามาอ่านแค่ตอนแรกๆแล้วเข้าใจเล็กผิด

ถึงเพื่อนๆที่น่ารักที่เข้าใจเรา ขอบคุณมากในความคิดเห็นนะคะ HAPPY NEW YEAR NAKAH
    ปล เล็กไปทําบุญแต่เช้ากรวดนําให้คนนั้นไปแล้ว หวังว่าคงไม่ต้องมาเจอกันอีก

guess_ka is offline Citizen Member Brandname Fan

ไม่ชอบคนแบบนี้มาก ๆ เลยอ่ะ ไม่ได้รู้เรื่องอะไร ดูก็ไม่เป็น มาตั้งกระทู้ทำให้คนอื่นเสียหาย

เหตุผลที่คุณพูดมาต่าง ๆ นา ๆ ว่ากระเป๋าใบนี้ปลอมมันไร้สาระมากเลย

เพิ่งมี LV ของแท้ใบแรกป่าวคะเนี่ย

ให้กำลังใจคุณ Leko มาก ๆ เลยนะคะ แม่ค้าน่ารักมากอุตสาห์ขับรถเอาของไปให้ดู

giftgift_2 is offline Banned User Brandname Fan
    giftgift_2's Bank Account
    • Bank Account 1: 742X0X7X6X

Talking

Quote Originally Posted by guess_ka View Post
    ไม่ชอบคนแบบนี้มาก ๆ เลยอ่ะ ไม่ได้รู้เรื่องอะไร ดูก็ไม่เป็น มาตั้งกระทู้ทำให้คนอื่นเสียหาย

เหตุผลที่คุณพูดมาต่าง ๆ นา ๆ ว่ากระเป๋าใบนี้ปลอมมันไร้สาระมากเลย

เพิ่งมี LV ของแท้ใบแรกป่าวคะเนี่ย

ให้กำลังใจคุณ Leko มาก ๆ เลยนะคะ แม่ค้าน่ารักมากอุตสาห์ขับรถเอาของไปให้ดู

โดนสุดๆครับ

kompock is offline Registered Member Brandname Fan

เห็นใจคุณแม่ค้าเลยค่ะ กระทู้นี้ สู้ๆสู้ๆ นะคะ

ส่วนคุณ จขกท ถ้าคิดว่าตัวเองผิดก้อควรขอโทษนะคะ ไม่ใช่ว่าขอโทษเพราะว่าคนที่คุณไปอ้างอิงเขาอยากให้ขอโทษค่ะ (I'd like to say sorry to Khun Shinjung Khun Leko as you both want to ) เพราะนั่นแปลว่าคุณไม่ได้รู้สึกว่าตัวเองผิดเลย แต่ทำเพราะให้จบๆไปมันไม่ดีนะคะ เพราะจากที่อ่านมาคุณคนขาย เขาเสียหายจริงค่ะ เพราะงานี้ดูเหมือนไม่ใช้ คุณ จขกท เป็นเหยื่อ แต่คุณ LEgo ที่โดนพาดพิง น่าจะเป็นเหยื่อมากกว่าค่ะ

ไงก้อใจร่มๆ กันทั้งคู่นะคะ
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ
    Last edited by kompock; 01-01-10 at 19:45.

achariya13's Avatar
    achariya13 is offline Registered Member Newbie Brandname

Thumbs down

ตามอ่านแบบเฉยๆมา3หน้าละ
    (ซึ่งขัดกับนิสัยเจ้มากกกก)
    แต่มาปรี๊ดดดแตก ตรงอี Forget it นี่ละ

แหมๆๆๆ ทำไมคะ ตอนมาลงว่าคนขาย
    เขียนไทยชัดหราสุดริดด
    พอโดนเขาสังเกตว่าเพิ่งมีหลุยส์ใบแรกรึเปล่า
    องค์นังปารีส ลงหรอคะ
    พิมพ์ไทยไม่ได้ขึ้นมาเชียวนะ

จะทำอะไรรู้ตัวเองหน่อยจ้ะ ไม่ใช่พอผิดพอพลาด
    ก็มากดลบๆๆๆ forget it... forget it
    นี่มันชีวิตจริงนะจ๊ะหนู
    ไม่ใช่ essay(แอบกระแดะแบบพองาม)
    นักเรียนประถม

REMEMBER ME !!!!!

pankunchi is offline Canceled User Newbie Brandname

Thumbs down

คุณ Iloveit นี่..
    รวยอย่างเดียวไม่พอ ต้องอีโก้จัด(มากๆ)ด้วย

คนดีชอบแก้ไข คนอะไรชอบแก้ตัว

น่าเบื่อแทนคุณแม่ค้าจริงๆค่ะ

Wiarathis's Avatar
    Wiarathis is offline Trusted Member Brandname Fan
    Wiarathis's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X8X3X4X

203/1 Soi Sribamphen Yen-Arkard Rd., Kwang Thungmahameak, Khet Sathon, Bangkok 10120

Angry

Quote Originally Posted by achariya13 View Post
    ตามอ่านแบบเฉยๆมา3หน้าละ
    (ซึ่งขัดกับนิสัยเจ้มากกกก)
    แต่มาปรี๊ดดดแตก ตรงอี Forget it นี่ละ

แหมๆๆๆ ทำไมคะ ตอนมาลงว่าคนขาย
    เขียนไทยชัดหราสุดริดด
    พอโดนเขาสังเกตว่าเพิ่งมีหลุยส์ใบแรกรึเปล่า
    องค์นังปารีส ลงหรอคะ
    พิมพ์ไทยไม่ได้ขึ้นมาเชียวนะ

จะทำอะไรรู้ตัวเองหน่อยจ้ะ ไม่ใช่พอผิดพอพลาด
    ก็มากดลบๆๆๆ forget it... forget it
    นี่มันชีวิตจริงนะจ๊ะหนู
    ไม่ใช่ essay(แอบกระแดะแบบพองาม)
    นักเรียนประถม

REMEMBER ME !!!!!

สงสัยองค์นังปารีสลงจริงๆค่ะ เจ๊ ตอนนี้ประทับทั้งร่างแล้วมั้งคะ อิอิ

ปล. คำขอโทษจะมีคุณค่าก็ต่อเมื่อคนที่กล่าวคำนั้นรู้สึกสำนึกจริงๆ (คุณเจ้าของกระทู้ คุณสำนึกรึยัง????)
    คิดดี ทำดี ได้ดี
    Self-conquest is the greats of victory.

Page 4 of 5 FirstFirst ... 2345 LastLast