กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 9 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 81

Thread: เอาอีกแล้วคับ ! ! !คุณ cc_oo2 รบกวนอธิบาย case ของผมด้วยคับ ? ? ?

angel_devil is offline Banned User Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Quote Originally Posted by iamBeaveR View Post
    ตอนนี้ได้รับเงินคืนแล้วคับ แต่จะมาเล่าเรื่องประหลาดๆ ให้ฟัง

ผมไปเอาหลักฐานการระงับแล้วคับ เดี๋ยวจะโพสให้ทุกท่านดู

ลองคิดเล่นๆดูก่อนนะคับ พ่อค้าอยู่หัวหิน แต่ไปรษณีย์ต้นทางเริ่มที่ จ. นครราชสีมา ลอง search ใน Google map ดูนะคับใกล้กันมากๆ

ขอไปทานข้าวก่อนคับ
    เหอะ ได้เงินคืน ก็ยังไม่เลิกตามราวี สันดานตัวเมีย 55555555555555 น่าเบื่อเนอะคนในเวบนี้ก้แบบนี้ ให้ผู้ใหญ่จัดการ ตัวเองไม่มีปัญญาจะทำเองรึไงค่ะ เป็นผู้ชายเสียเปล่า อ่านแล้วก็ขำเนอะ จิตใจ หยาบขนาดนี้ ไปมุดกระโปรงซะเหอะ ชิ้วววววววว
    Last edited by angel_devil; 08-07-10 at 18:39.

angel_devil is offline Banned User Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Quote Originally Posted by zyrus View Post
    ยินดีด้วยครับ

ผมพึ่งได้มา ครึ่งเดียว ขาดอีกครึ่งนึง

ยังไม่รู้ว่าจะได้เมื่อไร
    ดีใจด้วยนะคะ ดีกว่าไม่ได้นะ

แปลกนะ ส่งของไปแล้วระงับทำไม บ้ารึเปล่า รึในนั้น มียาพิษ ก็ดีนะคะ ยังได้เงินคืน
    แต่อ่านแล้วแปลกๆ
    และแปลกกว่าันั้นเท่าที่ดูเรทติ้งเนี้ย กระทู้ล่างๆ ไม่เห็นจะฮอต ขนาดนี้กระทู้ เจ้ข้ามเพศเนี้ย ฮอตได้อีก ไหนละคะ เหล่าฮีโร่ทั้งหลายมาตอบสิคะ พวกโกงๆ ปิดเครื่องหายไป ไม่มีปัญญา จะไปตามเหรอ เหอะๆๆๆ

iamBeaveR is offline Citizen Member Master Brandname

Quote Originally Posted by angel_devil View Post
    เหอะ ได้เงินคืน ก็ยังไม่เลิกตามราวี สันดานตัวเมีย 55555555555555 น่าเบื่อเนอะคนในเวบนี้ก้แบบนี้ ให้ผู้ใหญ่จัดการ ตัวเองไม่มีปัญญาจะทำเองรึไงค่ะ เป็นผู้ชายเสียเปล่า อ่านแล้วก็ขำเนอะ จิตใจ หยาบขนาดนี้ ไปมุดกระโปรงซะเหอะ ชิ้วววววววว
    สงสัยคุณ angel_devil จะไม่ได้รับส่วนบุญจากเหตุการณ์ในครั้งนี้ รู้สึกเป็นเดือดเป็นร้อนจัง ไม่เป็นไรคับ ผมมีรูปสวยๆมอบให้ ไว้คลายร้อน

Last edited by iamBeaveR; 08-07-10 at 21:39.
    Like Hui Hui ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

boscream's Avatar
    boscream is offline Trusted Member Brandname Fan
    boscream's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X3X6X5X

^
    ^
    ^

แอร๊ยยยย ถูกใจคุณ iamBeaver
    Bag is all around

iamBeaveR is offline Citizen Member Master Brandname

วันนี้ผมพยายามติดต่อเรื่องของว่าจะมาถึงเมื่อไหร ส่งมาที่บ้านผมจิงรึป่าว โทรทั้ง ต้นทาง และปลายทาง โทรไปป.สามเสนใน เค้าบอกว่าของยังมาไม่ถึง เดี๋ยวค่อยโทรมาใหม่ ช่วง 11 โมงผมโทรไปอีก เค้าบอกว่ากำลังเปิดถุงดูอยู่ สักเที่ยงกว่าๆค่อยโทรมาอีก ผมก้อรอๆ พอเที่ยงครึ่งโทรไปอีกที จนท. บอกว่า ผู้ส่งแจ้งอาญัติของชิ้นนี้แล้ว ตอนนี้ของถูกตีกลับไปที่ต้นทางแล้ว

พอได้ฟังแบบนี้ถึงกลับหงายหลัง รีบโทรไปสถานนีต้นทาง ถามว่าเกิดอะไรขึ้น เค้าก้อบอกว่าคนชื่อ วรพงษ์ ผู้ส่งมาที่ทำการเพื่ออาญัติของชิ้นนี้คืนเนื่องจาก... เสร็จผมก้อเล่าเรื่องของผมให้เค้าฟัง เค้าบอกว่าคนที่มาส่งเป็นตุ๊ดๆ กะเทยๆ ก่อนที่เค้าจะมาอาญัติ จนท. ก้อถามว่าพึ่งส่งไปเองทำไมมาอาณัติ กะเทยคนนั้นก้ออ้างว่า คนซื้อโอนเงินมาไม่ครบ ผมก้อเลยถามว่าต้องทำอย่างไรต่อ ถึงจะได้ชื่อนามสกุล ของผู้ส่งจิงและจะทำการกักของชิ้นนั้น จนท. บอกผมให้ไปแจ้งความ และไปเอาใบอาญัติที่สามเสนใน แล้ว Fax ให้เค้า นอกนั้นเดี๋ยวเค้าจัดการให้ตำรวจเอง

หลังจากนั้นผมก้อแกล้งโทรไปหาคุณ cc_oo2 ว่ายังไม่ได้ของเลย มีปัญหาอะไรรึป่าว เค้าก้อบอกว่าของกำลังไปถึงคุณรออีกหน่อย ผมก้อแกล้งเป็นไม่รู้ไม่ชี้ เหรอ เออ ออ พอสักพักผมก้อพูดว่า ของมันจะมาถึงผมได้ไงในเมื่อคุณไปอาญัติของคืนเอง เงียบคับ เอ๋อ๋อต่อไม่ออก เป็นไปได้ไง ใครไปอาญัติ ผมขอไปเช็คก่อนว่าหูไป

หลังจากนั้นผมส่ง msg ไปว่า ถ้าหลัง 4 โมงยังไม่โอนเงินคืนมาผมจะพาตำรวจไปหาที่บ้าน

ตอนนั้นคิดว่าโดนโกงแล้วคับ เลยโทรไปหารุ่นพี่คนนึงที่คุณพ่อเค้าเป็นตำรวจ ใหญ่อยู่กองปราบ เค้าบอกว่าให้ไปแจ้งความแล้วเอาชื่อร้อยเวรมาที่เหลือเดี๋ยวจัดการเอง

ผมก้อเลยเตรียมเอกสาร หลักฐานทุกอย่างเพื่อไปขอหลักฐานการอาญัติที่สามเสนในและจะไปแจ้งความต่อ

ก่อนที่ผมจะเตรียมเสร็จได้โทรไปหา cc_oo2 อีกครั้งว่า จะเอายังไง โทรไปตอนแรกไม่รับ ครั้งที่สอง ไม่รับ ครั้งที่ 3 รับ

*** เนื้อหาที่คุยกันอาจจะไม่ตรงเป๊ะซะเท่าไหร แต่รับรองไม่ได้แต่งเพิ่มเติมคับ

ผม:เอออยู่ไหนแล้วคับ จะโอนเงินให้ผมได้เมื่อไหร ผมกำลังจะให้ผู้ใหญ่ดำเนินการแล้ว

cc_oo2 : เนี่ยคับกำลังไปหาเงินโอนให้พวกคุณ (หาเงิน? งง คับ หาทำไมในเมื่อซื้อของกับคุณเงินก้อต้องอยู่กับคุณไม่ใช่เหรอ)

ผม: เอาเงินจากไหนคับ งง

cc_oo2 : ก้อยืมๆจากเพื่อนเอาคับ

ตอนนั้นประมาณบ่าย 2 กว่า ผมเลยถามว่าตกลงผมจะได้รับเงินกี่โมง?

cc_oo2 : บ่าย 3 คับ

ผม: ถ้าบ่าย 3 ผมยังไม่ได้รับเงิน ผมจะไปแจ้งความและให้คุณพ่อเพื่อนจัดการแล้วนะคับ

cc_oo2 : คับๆได้คับ ผมก้อแจ้งทางผู้ใหญ่ของผมจัดการแล้วถ้าใครจะเอาเรื่องอะไรกับผม

งง คับ จะให้ผู้ใหญ่จัดการยังไง ในเมื่อโอนเงินไป ไม่ส่งของมา แถมอาญัติของอีก ?

หลังจากวางสายก้อเดินทางไป ป.สามเสนใน เผื่อเอาหลักฐานว่ามีคนอาญัติของนี้จิง เผื่อจะไปแจ้งตำรวจ

พอจะเดินขึ้นไปบนตึกปุ๊บ มี msg เข้ามามือถือ ขึ้นว่ามียอดเงิน 13,000 เข้าบัญชีผม

แต่ไหนๆก้อมาถึงที่แล้วขอขึ้นไปสอบถามเจ้าหน้าที่หน่อยว่าเรื่องเป็นยังไง

เค้าก้อเอาใบหลักฐานให้ดู ตามนี้คับ

เค้าถามผมว่าของในนั้นเป็นอะไร ผมก้อตอบไปว่าเป็นกระเป๋าเงิน

จนท. บอกว่าไม่น่าใช่ ที่กล่องนั้นมันชื้นๆ เปียกๆ เหมือนของเปียกอยู่ด้านใน

เค้าบอกว่าเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นเยอะ คนสมัยนี้มันโกงกันได้ทุกแบบเลยจิงๆ

หลังจากนั้นผมก้อโทรไปถามท่านอื่นๆว่าได้เงินคืนกันยัง

เค้าก้อบอกว่ายังไม่ได้รับอะไรเลย ถ้าได้แล้วจะโทรบอก

ตอนนี้ที่รู้ ผู้หญิงที่ซื้อ Gucci ไป ได้เงินคืนแล้ว แต่เค้ายังอยากได้กระเป๋าอยู่เลยให้ cc_oo2 ส่งกลับมาอีกรอบ ถ้า ok ก้อจะโอนเงินคืนไป

มาตอนนี้ผมบอกผู้หญิงไปว่าอย่างเสี่ยงเลย ยังจะเชื่อเค้าอีกเหรอ

เค้าก้อพูดมาว่าก้อรอดูของก่อนว่าเป็นไง

ผมไม่ได้พุดอะไรต่อ ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของบุคคล

ผู้หญิงคนนั้นบอกว่าคุณ cc_oo2 จะขายของใหม่ลดประชดพวกเราให้หมด เค้าบอกว่าเพื่อนกะเทยที่ชื่อ วรพงษ์ เป็นคน discredit เค้า

ผมบอกตามสบายเลยคับ ฟังไม่ขึ้น ถ้าคุร cc_oo2 บริสุทธิ์ใจจิงรบกวนตอบคำถามต่อไปนี้ด้วยคับ

กติกา นะครับ

อ่านก่อนจะซื้อ
    1 ให้คนพร้อมโอนก่อนนะครับ จะจัดส่ง ได้สินค้าไม่เกินสามวัน
    2 ถ้าอยู่ แถว หัวหิน นัดดูของได้ที่ โรงแรมบริเวณ ชายหาดนะครับ
    3 ส่ง ems พร้อม ประกันสินค้า วงเงิน 20000 บาทนะครับ
    4 สินค้าซื้อแล้ว ไม่รับเปลี่ยน หรือคืน ยกเว้น ปลอม เท่านั้น
    อย่า cf แล้วหายนะครับ เพราะ จะแจ้งเครดิตผู้ซื้อด้วยนะครับ

สนใจโทร 080 0004644 โอนะครับ

- คุณ cc_oo2 บอกว่าอยู่หัวหิน ทุกครั้งที่บอกจะเข้ามาเอาของมาให้ที่พารากอน คุรบอกว่าอยู่หัวหินกำลังจะเข้ามา แล้วทำไมขอถึงเริ่มส่งจาก จอมสุรางค์ จ.นครราชสีมา ?

- บัญชีที่คุณให้ผมโอนไป เป็นบัญชีของใครคับ MES. PRASAL TOR K.Bank 9412004687 ซื้อไม่เหมือนกับคนอื่นๆที่คุณให้โอนไปอีกบัญชี ชื่อ สิทธิกร อะไรซะอย่าง

- ทำไมส่งของมาแล้ว ต้องอาญัติให้ส่งกลับด้วยคับ มีเหตุผลอันใด ?

- มีสมาชิคน่ารักอีกหลายท่านโทรเข้ามาให้กำลังใจ แถมคนที่เคยโดนคุณหลอก เค้าบอกว่า เค้าเคยโดนแบบเดียวกัน โอนเงินไปของไม่มา จนสุดท้ายเค้าต้องไปพึ่งตำรวจ อีกวันคุณโอนเงินกลับมาทันที แบบนี้หมายความว่าไงคับ ?

สุดท้ายนี้อยากจะบอกว่าผมคงดำเนินการอะไรต่อไม่ได้แล้วคับเนื่องจากได้รับเงินคืนเรียบร้อยแล้ว แต่อยากจะเตือนเพื่อนๆสมาชิคทุกคนต่อไปนี้จะซื้ออะไรให้เช็คให้แน่ใจก่อน

"สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม"
    Last edited by iamBeaveR; 08-07-10 at 21:15.

ขอบคุณนะคะสำหรับกรวดน้ำ เอาไปให้ บรรดาญาติๆ ของคุณเถอะคะ อ๋อ........... อย่าลืมชะโงกดูเงาในน้ำด้วยนะคะ แล้วก็ล้างตาด้วย จะได้ตาสว่าง จะได้ไม่โง่ ถูกหลอกอีกไงค่ะ 5555555

หรือให้ เ่อ่อ ผู้ มี ................ ของคุณก็ดีนะคะ ของรอรับอยู่

ฉลาดเนอะ ที่เค้าจะหลอก กลับไม่มีสมอง คิดแปลกจัง อิิอิ
    Last edited by angel_devil; 08-07-10 at 21:17.

Quote Originally Posted by angel_devil View Post
    (อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
    จะพิมพ์อะไรคับ ใจเย็นๆนะคับ ใจเย็นๆ เค้าว่ากันว่าอากาศร้อน คนมั้งจะเป็น...า

Talking

บ้าแต่ก็ไม่โง่นะคะ ให้เค้าหลอก 555555

บ้าแต่ก็ไม่โง่นะคะ ให้เค้าหลอก 555555
    งั้นคุณหลอกตัวเองต่อไปนะคับว่าคุณนั้นไม่บ้าไม่โง่ ^^

Page 3 of 9 FirstFirst 12345 ... LastLast