คุณ cc_oo2 โกงเงินเรา 4800 --------> เพราะความไว้ใจของเรา - Page 3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 35
    iamBeaveR is offline Citizen Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Quote Originally Posted by แก้ว_หอวัง View Post
    คิดอยู่นาน ว่าจะมาเล่าให้ฟังดีไหม แต่ขอเล่าหน่อยนะคะ แก้วสมัครล็อกอินนี้เพื่อเข้ามาให้ข้อมูล บางเรื่องค่ะ
    เนื่องจากมาอ่านเจอกระทู้นี้ตกใจมาก จึงได้นำกระเป๋า หลุยส์รุ่น nil ไปเชค ก็แท้ค่ะ เลยสบายใจไปหน่อย แก้วเคยติดต่อซื้อขายกับคนๆๆนี้ค่ะ ตัวแก้วเองอยู่ อุบล และได้โทรไปติดต่อ เห็นจากกระทู้ที่ลงไว้ เราก็จะเข้า กทม พอดีเลยบอกไปว่าเจอกันที่ไหน พูดจาดีมากค่ะ แต่อยู่ดีๆ โทรมาอีกวันถามว่า ผ่านโคราชไหม พอดีมาธุระ เราก็ งง อ้าวไหน อยู่หัวหิน ก็นัดเจอ กันที่เดอะมอลล โคราชค่ะ จากการคุยกันเราคิดว่าคงเป็นผู้ชาย แต่พอมานัดเจอ เราก็งง อ้าวทำไมแต่งตัวคล้ายผู้หญิง เราก็ งง และ งงมาก คราวนี้ดูของ แล้วก็เช็คโดยให้ เพื่อนที่มาด้วยดู ก็โอเคค่ะ แท้ค่ะ

ก็มาเจอกระทู้นี้เลย เอ๊ะใจ เลยลองเอาไปให้ร้านที่รู้จักดู เค้าก็บอกว่าแท้ สรุปว่าเราเสียเงินไป 20000 บาท ไม่เสียหลาย

แต่คราวนี้ สิ่งที่จะเล่ากับ sbn เนื่องจากการติดต่อซื้อขายนั้น เราเมม เบอเค้าไว้ทุกเบอร เราก็ลองโทรไปแกล้ง ขอซื้อของจาก ล็อกอินต่างๆ ที่ลงไว้ดู ก็ใช่นะ คนเดียวกันนี้หน่า และมีอีกเยอร โทรไปเป็นเบอของคุณแม่ประสารค่ะ

หลังจากที่อ่านมาหลายวันแล้ว อยากรู้ว่าจริงๆแล้ว การกระทำแบบนี้เป็นกระบวนการไหม ที่บ้านมีส่วนรู้เห็นไหม
    ก็เลยแกล้ง โทรไปหาคุณแม่คนๆๆนี้ค่ะ
    ถามว่า ใช่แม่ของ น้องสิทธิกร ไหมค่ะ ก็บอกว่าใช่ค่ะ ก็เลยชวนคุยไปเรื่องต่างๆนานา ถามหลายๆแย่าง แม่เป็นคนอารมดีมากค่ะ ก็คุยไปคุยมาถามว่า น้องเค้าเป็นไงบ้าง แม่ก็บอกว่าดีน่ะ รักครอบครัวมาก ตั้งแต่เลกกับพ่อเค้าไป เค้าหาเลี้ยงทุกคนในบ้านเลยนะ เรา ก็อ้าว อายุ 25 เนี้ยน่ะ หาเงินจากไหน มาเป็นหมื่นๆใช้จ่าย
    ก็เลยถามไปว่า แม่ค่ะ แล้วน้องเค้าทำงานอะไร
    แม่เค้าบอกว่า ออ เห็นขายของในเวบจ๊ะ ไม่รู้อะไรนะ มีแต่กระเป๋าๆ ถ่ายรูปแล้วก็ถ่ายๆ แล้วก็แพคของ แม่ก็เคยถามเค้าน่ะ ว่าทำไม ขายดีเหรอ เอาเงินมากจากไหน มากมายจัง ส่งให้พ่อ ให้ไปจ่ายค่ายาย่า ให้พ่อใช้ บ้าง ให้น้อง ช่วยเหลือลุง แม่คิดว่า เงิน คงหามาจาหขายของนั้นแล่ะ แต่อาทิตหลังๆมานี้ เป็นอะไรไม่รู้หน้าตาเครียดมาก บ่นๆ ขอโทษที่้บาน ไม่มีเงิน นะ อยากไปหาทำงานเมืองนอกมาใช้หนี้ แม่ก็เคยถามหนี้อะไร ก็ไม่พูดขับรถออกไป
    เราก็เลยวาง บอกแม่ว่าเดี๋ยวโทรไปหาใหม่นะคะ

ก็มาิคิดอยู่จะเอาไงดี ไม่งั้นน้องคนนี้ไม่เลิก แน่นอน
    วันนี้ค่ะ สรุป โทรไปเล่าให้แม่ถึงสิ่งที่คนๆนี้กระทำ
    รู้ไหมค่ะ แม่เค้าร้องไห้ ถึงกลับช็อกเลย ถามเราใหญ่เลย ว่าจะเป็นเรื่องเป็นราวไหม แม่เค้าบอกว่ารู้แบบนี้จะไม่ไปทำให้น้องเค้าลำบากใจเลย แม่ถามเราว่า เป็นไงเราก็เลยเล่าให้ฟังทั้งหมด
    แม่ถึงกับช็อก ร้องไห้ ไปเลย เราก็ได้แต่ปลอบ ใจเย็นๆ เราเลยถามว่าน้องเค้าไปไหน แม่บอกว่า มันไม่หลับไม่นอนมาหลายวันแล้ว นั่งจดแต่บัญชี ะไรไม่รู้ บอกว่า จะไปหาเงินมาใช้หนี้ แล้วก็ยังไม่เข้าบ้านเลย ล่าสุดเงินที่ยืมเพื่อนมา ไม่มีให้เค้า โดนเพื่อน เค้าตีมา ตัวเขียวมา แม่ก็ถาม ก็บอกแม่ว่า รถล้ม เพื่อน โทรมาเล่าให้ฟัง แม่เลยรู้
    แม่บอกว่า จะทำยังไง เห็นน้องเค้าพูดเมื่อวาน แปลกๆ บอกแม่น้องเค้าว่า ถ้าหากมีอะไร บอกน้อง ให้ขยัน หาเงิน เก็บเงินด้วยนะ ช่วยเหลือที่บ้านให้ได้ เราก็เลยบอกว่าใจเย็นๆ โทรหาลูก แล้วบอกไปว่า ทุกอย่างมีทางออก ก็ยอมรับผิด หาเงินมาคืน เค้าทั้งหมด ถ้าเป็นคดีอะไร ก็คุยกับเค้าดีๆ นะ

ที่เล่านี้เพราะอยากให้รู้ เรื่องราวนะคะ คิดอยู่นานเช่นกัน พอดีมีเพื่อนเป็นตำรวจ ก็เลยขอค้นข้อมูลมาได้หลายอย่า
    มาก เาอเป็นว่าใครอยากบอก อยากคุยกับแม่คนคนนี้ pm มาค่ะจะให้เบอไป เพราะข้อมูลที่แก้วมี ละเอียดมากค่ะ ที่อยู่จริง ๆชื่อ และอีกหลายอย่างค่ะ

ที่เล่าเพื่ออยากให้ทุกคนช่วยกันตัดสินอนาคตคนคนนี้ค่ะ

พี่แก้วเชื่อว่าน้อง ต้องมาอ่าน ตอนนี้แม่น้องรู้หมดแล้วนะ กลับมารับผิดชอบการกระทำสักที หยุด การกระทำแบบนี้ได้แล้ว แม่น้องบอกว่า ถ้าลุงน้องรู้ คงไม่รอดแน่ นามสกุล เค้าเสียชื่อเสียงมาก พี่เป็นคนนึงที่ให้โอกาสคนนะ เลิกทำสักทีครั้งนี้ ความจริงปรากฎแล้ว ครอบครัวน้องคงไม่ช่วย เหลือแน่ๆ น่าอับอาย หยุดทำนะ พอได้แล้ว ในเวบนี้มีความรู้ทุกคนจ๊ะ
    ขอบคุณเรื่องราวที่คุณแก้วโพสมากคับ

สัตว์โลกย่อม เป็นไปตามกรรม

Toey140 is offline Senior Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เมื่อวานคุณ cc_oo 2 ยังลงขายของอยู่เลยค่ะ

แก้ว_หอวัง is offline Member Newbie Brandname

ล่าสุดค่ะ ที่ครอบครัวทราบเรื่อง โดยคุณแม่ โทรมาปรึกษา เราเข้าใจ หัวอกคนเป็นแม่นะคะ
    เราบอกว่า ไปตกลงหาทางแก้ไขแล้ว จะเอายังไงให้โทรมาทางนี้จะแจ้งสมาชิกเอง เร็วที่สุดยิ่งดี

ณ ขณะนี้ที่แก้วทำได้คือ ขอทราบข้อมูลทุกท่าน พร้อมรายละเอียดการโอนเงิน ทุกๆอย่างนะคะ เพราะ เราต้องบีบบังคับคนๆนี้ ใครค้างอะไรเท่าไร รบกวน pm มาด้วยคะ จะส่งไปให้เพื่อนที่เป็นตำรวจ ในจังหวัดนั้นค่ะ เมื่อทราบจำนวนคนและ จำนวนเงินที่แน่ชัดแล้วทางเราจะแจ้งให้ทราบ และจะให้คุณแม่พาเจ้าตัวไปให้ปากคำ เพื่อที่จะตกลงในการรับผิดการกระทำอย่างไร เพราะได้คุยแล้ว ถ้าหากมีการคิดหนีหรืออะไร เรามีหลกฐานค่ะ จะได้ดำเนินการจับเดี๋ยวนั้นเลย

ขอบคุณนะคะ มีอะไร pm มาหาแก้วได้เลยค่ะ

ให้โอกาสครั้งสุดท้ายค่ะ แล้วจะมาแจ้ง เรื่อยๆนะคะ อย่าหนี หนีไม่พ้นหรอก นะคะ คุณน้อง ตำรวจแจ้งพี่ว่า ให้สายตรวจไปดูน้องที่บ้านมาแล้วค่ะ
    Last edited by แก้ว_หอวัง; 13-07-10 at 19:01.

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

ถ้าที่คุณแก้วเล่ามาเป็นเรื่องจริง หัวหินก็กุขึ้นมาแต่แรก ไม่มีใครอยู่หัวหิน
    นัดรับของที่พารากอน ก็แค่หลอกให้คนท้องแก่ไปคอยเกือบสิบชั่วโมง
    คนที่อาญัตของจากไปรษณีย์ก็คือตัวเขาเอง ขายของจริงปนของปลอม มีหลายล็อคอิน
    ตั้งใจมาโกงตั้งแต่แรกแล้ว เอาเงินคนอื่นไปเลี้ยงดูครอบครัวตัวเอง เห็นแก่ตัวชะมัด เกิดเป็นคนเสียชาติเกิดจริงๆ

แก้ว_หอวัง is offline Member Newbie Brandname

Quote Originally Posted by madam-neat View Post
    ถ้าที่คุณแก้วเล่ามาเป็นเรื่องจริง หัวหินก็กุขึ้นมาแต่แรก ไม่มีใครอยู่หัวหิน
    นัดรับของที่พารากอน ก็แค่หลอกให้คนท้องแก่ไปคอยเกือบสิบชั่วโมง
    คนที่อาญัตของจากไปรษณีย์ก็คือตัวเขาเอง ขายของจริงปนของปลอม มีหลายล็อคอิน
    ตั้งใจมาโกงตั้งแต่แรกแล้ว เอาเงินคนอื่นไปเลี้ยงดูครอบครัวตัวเอง เห็นแก่ตัวชะมัด เกิดเป็นคนเสียชาติเกิดจริงๆ
    ใช่เลยค่ะ แก้วคิดนี้เช่นกัน ไม่ไหวจะเคลียร์ค่ะ

angel_devil is offline Banned User Newbie Brandname

Quote Originally Posted by iamBeaveR View Post
    ขอบคุณเรื่องราวที่คุณแก้วโพสมากคับ

สัตว์โลกย่อม เป็นไปตามกรรม
    5555 ระวังเช่นกันนะคะ ระวังบินไปเรียนแล้ว เครื่องตกตายนะคะ อิอิ

iamBeaveR is offline Citizen Member Master Brandname

Quote Originally Posted by angel_devil View Post
    5555 ระวังเช่นกันนะคะ ระวังบินไปเรียนแล้ว เครื่องตกตายนะคะ อิอิ

ดีกว่าเอา CHANEL ของปลอมมา review ว่าเป็นของจริง แล้วโดนคนจับได้ น่าอายจนตกม้าตายนะคับ 555555

phimcho is offline Registered Member Brandname Fan

อัพเดทข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ วันที่ 14 กค 2010.......

เมื่อวาน วันที่ 13 กค 2010 เวลา 18.00 น. เราได้รับพัสดุไปรษณีย์จากคุณโอ 2 กล่องค่ะ กล่องแรกเป็นตุ๊กตา 2 ตัว , กล่องที่ 2 เป็นกระเป๋าสตางค์ Coach กับ พวงกุญแจ LV ค่ะ และมีจดหมายแนบมาด้วย 1 ฉบับ เนิ้อความคร่าวๆนะคะว่า.... ของทั้งหมดนี้คุณโอให้เราด้วยใจ ไม่ได้ต้องการอะไร ให้เพราะอยากให้ ให้เพราะที่เราให้โอกาส และอยากช่วยเค้าด้วยใจจริงเหมือนกัน และให้เราส่งเลขที่บัญชีของเราไปให้เค้า เค้าจะโอนเงินคืนเราทั้งหมด

เวลา 18.12 น. คุณโอโทรมาหาเรา ถามว่าได้รับของหรือยัง คุณโอบอกกับเราว่าของทั้งหมดที่ให้เราเพราะอยากให้ และสาเหตุที่ไม่ส่งกระเป๋าสตางค์ GUCCI มาให้เราโดยให้เหตุผลว่า ของทั้งหมดที่ลงขายไม่ใช่ของคุณโอ แต่เป็นของพี่อีกคนหนึ่ง พอเกิดเรื่อง LV ปลอมขึ้นมาคุณโอเลยไม่แน่ใจในสินค้าของพี่คนนั้นสักเท่าไร เลยขอเอาไปเข้าห้องตรวจสอบก่อนเพื่อความสบายใจของลูกค้า และขอเลขที่บัญชีเราไป

เวลา 18.17 น. คุณโอโอนเงินมาให้เราครบจำนวน 4800

สรุปคือ คุณโอก็ไม่ได้โกงเงินเรา อย่างที่เรากล่าวหาเค้า ขอโทษคุณโอนะคะ ที่เราทำให้คุณโอเสียชื่อเสียง

Last edited by phimcho; 15-07-10 at 13:09.

Quote Originally Posted by phimcho View Post
    อัพเดทข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ วันที่ 14 กค 2010.......

เมื่อวาน วันที่ 13 กค 2010 เวลา 18.00 น. เราได้รับพัสดุไปรษณีย์จากคุณโอ 2 กล่องค่ะ กล่องแรกเป็นตุ๊กตา 2 ตัว , กล่องที่ 2 เป็นกระเป๋าสตางค์ Coach กับ พวงกุญแจ LV ค่ะ และมีจดหมายแนบมาด้วย 1 ฉบับ เนิ้อความคร่าวๆนะคะว่า.... ของทั้งหมดนี้คุณโอให้เราด้วยใจ ไม่ได้ต้องการอะไร ให้เพราะอยากให้ ให้เพราะที่เราให้โอกาส และอยากช่วยเค้าด้วยใจจริงเหมือนกัน และให้เราส่งเลขที่บัญชีของเราไปให้เค้า เค้าจะโอนเงินคืนเราทั้งหมด

เวลา 18.12 น. คุณโอโทรมาหาเรา ถามว่าได้รับของหรือยัง คุณโอบอกกับเราว่าของทั้งหมดที่ให้เราเพราะอยากให้ และสาเหตุที่ไม่ส่งกระเป๋าสตางค์ GUCCI มาให้เราโดยให้เหตุผลว่า ของทั้งหมดที่ลงขายไม่ใช่ของคุณโอ แต่เป็นของพี่อีกคนหนึ่ง พอเกิดเรื่อง LV ปลอมขึ้นมาคุณโอเลยไม่แน่ใจในสินค้าของพี่คนนั้นสักเท่าไร เลยขอเอาไปเข้าห้องตรวจสอบก่อนเพื่อความสบายใจของลูกค้า และขอเลขที่บัญชีเราไป

เวลา 18.17 น. คุณโอโอนเงินมาให้เราครบจำนวน 4800

สรุปคือ คุณโอก็ไม่ได้โกงเงินเรา อย่างที่เรากล่าวหาเค้า ขอโทษคุณโอนะคะ ที่เราทำให้คุณโอเสียชื่อเสียง

รบกวนถ่ายรูป
    กระเป๋าสตางค์ Coach กับ พวงกุญแจ LV ให้เพื่อนๆดูหน่อยได้มั้ยคับ ว่าเป็นของจริงหรือของปลอม

แต่ก้อไม่เข้าใจเค้าอยู่ดีถ้าบริสุทธิ์ใจจริง ทำไมต้องบอกว่าอยู่หัวหิน ทั้งๆที่ตัวเองอยู่โคราช และอีกหลายๆคำถามที่ถามไป เค้าก้อไม่เคยตอบแม้แต่คำถามเดียว

เพียงแต่บอกว่าไว้ไปหลักฐานจะมาแจ้งให้อย่างละเอียด

เพื่อนๆลองพิจารณาดูกันเองละกันคับ

angel_devil is offline Banned User Newbie Brandname

Quote Originally Posted by iamBeaveR View Post

รบกวนถ่ายรูป
    กระเป๋าสตางค์ Coach กับ พวงกุญแจ LV ให้เพื่อนๆดูหน่อยได้มั้ยคับ ว่าเป็นของจริงหรือของปลอม

แต่ก้อไม่เข้าใจเค้าอยู่ดีถ้าบริสุทธิ์ใจจริง ทำไมต้องบอกว่าอยู่หัวหิน ทั้งๆที่ตัวเองอยู่โคราช และอีกหลายๆคำถามที่ถามไป เค้าก้อไม่เคยตอบแม้แต่คำถามเดียว

เพียงแต่บอกว่าไว้ไปหลักฐานจะมาแจ้งให้อย่างละเอียด

เพื่อนๆลองพิจารณาดูกันเองละกันคับ
    ไปสาระแน อะไรกะเค้าละคะ มิทราบ ทำไมค่ะเท่าที่อ่านๆดู เนี้ย รู้สึกจะเป็นเดือนเป็นร้อนมากเลยนะคะ เจ็บใจหราาาาาา ค่ะโดนกะเทยต้มเกย์ 555
    ก็เวรกรรมพวกเพศนี้แล่ะ โดนแต่เค้าหลอกทั้งชีวิต 5555555555

เค้ารับผิดแล้วยังไม่เลิกอีก สงสัยอยากจะจองเวร กะยัยกะเทยนี้มาก สิเนอะ สันดานแย่

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast